[Thảo luận] [C&P] 13/03/2012 - Công an đi 2B ko mũ BH đâm vào ô tô ở ngã 5 Cửa Nam.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Cái thằng tài xế mất nhân tính đó nếu bắt được nên xử nó theo cách nó đâm vào người ta.
Nick bác thì là Bê mờ vê, xe thì mua từ 2008, đã chạy được hơn ngàn Km, thế mà bác nói thế này thì em chả hiểu ngàn bài viết đó của bác post được những gì?

nntu

Xe máy
Nhà cháu đọc báo mà bức xúc quá. Vnexpress, dantri, VnMedia, ... đều đưa tin sai sự thật, có lợi cho thằng công an: "4 bánh đi với tốc độ cao", "oto tông vuông góc vào xe máy", ... Không biết đằng sau báo chí có cái gì không, nhưng thế này thì khốn nạn quá, báo chí chả có tý đạo đức *** gì cả.
Thằng CA đáng chết, em chỉ tiếc là nếu nó thích chết thì tông vào vệ đường, đừng làm ảnh hưởng người khác thì tốt hơn. Cái xã hội mà không thượng tôn pháp luật thì sẽ nát như tương thôi. Trong xã hội đấy thì ta phải tự bảo vệ mình, chả trông chờ cái sự công tâm của thằng nhà nước được, các cụ ạ.

dichvuhuuich

Xe hơi
Website
www.dichvuhuuich.com
Đây là một comment bên VNE của một bác có lẽ là có quen biết với Cậu XM bị tai nạn, rất khách quan:

http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2012/03/oto-keo-nguoi-di-xe-may-60-met/

"Qua mình vào thăm em nó ở BViện, nó là đứa ngoan, hiền lại rất trẻ nữa. Thoạt nhìn mình đã biết chắc em nó đi sai đường rồi, vì bình thường chỉ có ân oán giang hồ hoặc do xe máy đi sai thì tai nạn mới khủng khiếp như thế (nhất là va chạm với xe 4 chỗ). Cũng chả biết sao nữa, âu cũng là số em nó phải thế. Về nhà nhắc ngay đứa em là đi đứng phải cẩn thận, nhất là khi rượu bia hoặc có việc vội (cố gắng không vi phạm luật GTĐB) kẻo mang hoạ cho bản thân và gia đình. Người lái xe ô tô chắc trong tâm trạng hoảng loạn mà không dừng xe lại, mong rằng lái xe nên sớm trình báo để cùng giải quyết sự việc không mong muốn này và tránh rắc rối về sau. Từ BV về nhà mà lòng quặn thắt, rất buồn, mặc dầu em nó không phải là em ruột mình. Cuối cùng, mong những việc như thế này không xảy ra nữa và cầu Trời để em nó sớm khoẻ lại và não không bị ảnh hưởng lớn gì về sau."

Trần Quang Huy | 7 giờ 11 phút trước

dichvuhuuich

Xe hơi
Website
www.dichvuhuuich.com
Hôm nay em mới đọc vụ này trên báo mới biết chú 2B là xxx, vào đây các cụ đã làm ngót nghét 50 pages rồi, xem cái clip thì đúng là chú này đi quá láo. Em thì chẳng bênh gì chú 2B, có lẽ lúc đó chú nghĩ buổi đêm đường vắng lại lạnh nên kệ kụ đèn đỏ, cái này thì nhiều lúc là tâm lý bố láo chung của một vài người, em nhiều hôm ở Cty về muộn đường vắng mỗi lần qua ngã 3 ngã 4 cũng mắt trước mắt sau.

Tuy vậy bạn 4B như thế cũng không được, dù có hoảng loạn thì mỗi động tác dừng xe lại, đẩy vào viện có khó khăn xxx gì đâu mà vài cụ bảo bỏ chạy là thượng sách mới lạ.
Ý các Cụ ý bảo là nếu không bỏ chạy thì chắc gì đã có cái clip kia lên báo, Cụ nghĩ vậy có phải không?

albertnguyen

Xe đạp
Ở cái xứ mà người ta có thể biến ngã ba thành ngã tam thì cụ ô tô nếu dừng lại sẽ chịu thiệt hại về mặt luật pháp lắm. Hành vi chạy không khuyến khích nhưng có thể hiểu được.

nntu

Xe máy
Nếu đúng luật ra thì khi nào chú xxx 2b bình phục,CSGT phải cho ku này cái trát phạt,ko đội MBH và vượt đèn đỏ.

Nếu có thêm men rượu nữa thì càng nặng.

Bác nào làm cấp cứu ở VD a nhô cho bà kon xem chú 2b này có cồn trong máu ko
Cụ lói chuẩn.

CHIANTHI

Xe tăng
Dù không ai mong muốn tai nạn xảy ra ,nhưng không may xảy ra rồi thì phải nói đúng sự thật khách quan .Trong tai nạn này rõ ràng chú 2b vi phạm luật rất nghiêm trọng và không mặc sắc phục ,nhưng mấy thằng phóng viên vẫn giật tít"truy tìm xe húc tung thiếu úy CA rồi bỏ chạy". Nó tạo dư luận như chú xxx kia đang thi hành công vụ và người LX 4b là địch cố tình ám sát CB nhà nước .Thật lố bịch, trường hợp này tôi có biết cũng không thèm chỉ.

gameover1107

Xe tăng
đang đúng thành sai. nguy hiểm thật
nhưng mà giá như ông 4b kia dừng lại thì tốt.
chắc cả 2 đều có Men roài :(. mà công an chó j vượt đèn đỏ :|

cwise

Xe container
Dù không ai mong muốn tai nạn xảy ra ,nhưng không may xảy ra rồi thì phải nói đúng sự thật khách quan .Trong tai nạn này rõ ràng chú 2b vi phạm luật rất nghiêm trọng và không mặc sắc phục ,nhưng mấy thằng phóng viên vẫn giật tít"truy tìm xe húc tung thiếu úy CA rồi bỏ chạy". Nó tạo dư luận như chú xxx kia đang thi hành công vụ và người LX 4b là địch cố tình ám sát CB nhà nước .Thật lố bịch, trường hợp này tôi có biết cũng không thèm chỉ.
Cmt thế này mới gọi là cmt. Rành rành tại sách trời ạ.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Ông nào cũng đáng trách . vượt đèn đỏ không oan tí nào , nhưng vừa đèn xanh đã tít như vậy thì cũng không nên
Hỏi câu ngu hơn lợn tí là phải đợi nó lên vàng mới đi hả,2b ko d hơi phí muốn vượt đèn đỏ cũng phải khôn tí ko nên ngu như thế!Chắc đi trực đêm oánh chắn thua hoặc mới đả trận rượu.

202

Xe container
"Rõ ràng là 4 bánh đi rất chuẩn. Đến gần giữa ngã 4 rồi thì bị ông 2b phi vào đầu thì đỡ thế nào được.
Chỉ vì cách xử lý của XXX xưa nay quá chuối nên mới dẫn đến cảnh 4b phải chạy cả của lẫn người. Chứ nếu XXX làm đúng luật và đứng về phía bị hại xem 4B có đứng lại kiện và bắt đền 2B ko?"

Đúng vậy. Đáng nhẽ được bồi thường lại phải bỏ chạy (Chú xe máy là XXX đấy- Nên mới đi nhanh và vượt đèn đỏ vì quen với cậu E cơ động)

nntu

Xe máy
Hic, em mới lấy bằng, đọc vụ này mà ghê răng quá.

Các cụ phân tích đã tương đối đầy đủ, cả về lý và cả về tình. Nhưng xin hỏi các cụ, nếu các cụ là 4 bánh - các cụ sẽ xử lý thế nào??? Hãy trả lời thật với tình huống đó - đừng chém gió.
Về phía em, lái mới - ít kinh nghiệm va chạm trên đường, chắc em sẽ dừng xe lại và đưa chú kia đi cấp cứu - và em dự sẽ mất vài trăm triệu - chưa kể thêm vài tội gì đó( vượt đèn đỏ, cản trở người thi hành công vụ, cố ý giết người......blahblah) chắc em cũng hết đời.
Nhà cháu chưa có 4 bánh, nhưng nếu té được là cháu té ngay, không ngu gì mà dừng lại. Cháu không vô đạo đức, mà cái xã hội này nó dậy cháu phải thế. Về mặt luật pháp thì cháu không sai, sử đúng thì thằng kia còn phải đền cháu cơ. Về mặt đạo đức, thằng kia không những coi thường mạng mình, mà còn coi thường mạng người khác; báo chí thì đưa tin có lợi cho thằng đi sai luật (VnExpress, Dantri, VnMedia...), cũng rất vô đạo. Tóm lại , không mang "đạo đức" ra nói chuyện ở cái xã hội này được.

202

Xe container
Nhà cháu đọc báo mà bức xúc quá. Vnexpress, dantri, VnMedia, ... đều đưa tin sai sự thật, có lợi cho thằng công an: "4 bánh đi với tốc độ cao", "oto tông vuông góc vào xe máy", ... Không biết đằng sau báo chí có cái gì không, nhưng thế này thì khốn nạn quá, báo chí chả có tý đạo đức *** gì cả.
Thằng CA đáng chết, em chỉ tiếc là nếu nó thích chết thì tông vào vệ đường, đừng làm ảnh hưởng người khác thì tốt hơn. Cái xã hội mà không thượng tôn pháp luật thì sẽ nát như tương thôi. Trong xã hội đấy thì ta phải tự bảo vệ mình, chả trông chờ cái sự công tâm của thằng nhà nước được, các cụ ạ.
Mình đọc báo thấy đưa tin vớ vẩn về 4B- A E fai tự bảo vệ mình thôi, đọc báo CS cần cảnh giác!

Website
www.geotextile.com.vn
luật và thực thi luật tử tế thì ko có cảnh xe đi đúng luật cũng phải bỏ chạy đâu.
nhiều cụ bênh ông 2 bánh, thử tưởng nó vượt đèn đỏ rồi đâm vào cụ, nó bắt cụ đền xem. em thấy 4 bánh té là phải, tính sau.

vihali

Xe container
Báo chí thì cũng xào lại bài của nhau nên ông đầu mà ghi láo thì cả hội đều ghi thế chứ chả lẽ mấy ông phi ra ngay sau tai nạn lại là hội phóng viên đường phố đang đánh tá lả góc đường.

Em nghĩ ban an toàn giao thông nên lấy vụ này làm điển hình để răn đe những kẻ coi thường pháp luật. Bây giờ mọi người mong tìm lại ông 4B để làm gì, để gia đình ông 2B bồi thường vì đã đâm vào xe và buộc tội ông 4B bỏ chạy sao? Bỏ chạy là sai nhưng nếu ông ấy dừng lại thì có khi chả có cái clip kia mà sẽ được giấu nhẹm đi. Khi đó, ông 4B sẽ cũng bị kết án là phóng nhanh vượt ẩu, đâm phải Thiếu úy xxx, tù mọt gông. Do đó, trong trường hợp này, ông ấy đã tự cứu mình một cách ngoạn mục cho dù trái pháp luật.

Em mà là người nhà của 2B thì sau khi xem clip thì hoàn toàn có thể cảm thông đối với 4B.

smallboy

Xe tăng
đi ngu chết bớt đeeeeeeeeee