[Thảo luận] [C&P] 13/03/2012 - Công an đi 2B ko mũ BH đâm vào ô tô ở ngã 5 Cửa Nam.

YRMAC

Xe đạp

Cụ làm 1 bài em đọc hết cả hồn - từ điểm đỗ đèn đỏ ra giữa đường có khoảng 8m mà tăng tốc gần 50km/h chắc chỉ có Bugatti thôi cụ à....cái xe kia em nghĩ là Altis ....hic
ko phải đâu cụ ơi, ý của cụ TrangHa là nếu 4B dừng lại, giữ nguyên hiện trường thì sẽ ko có cái clip VOV và các phóng tinh viên rau cải sẽ viết như thế đấy

Khiêm NI

Xe máy
Thông tin ở đâu vậy bác?
Tưởng có người nhận là nạn nhân 4B thì phải rầm rộ rồi chứ nhỉ?

MoonMax

Xe điện
Cụ nên xem lại góc quay thứ 2: phía gần 4b có cái đèn dành cho người đi bộ. Khi đèn sáng (màu xanh) thì 4B mới bắt đầu chuyển bánh vào ngã 4, điều đó có nghĩa là chiều kia đèn chuyển sang đỏ rồi! 2B phi quá nhanh, cố vượt đèn đỏ thì mới như vậy, đến lúc gần ngã 4 mới thấy 4B thì ko kịp nữa rồi!
Khả năng tài xế 4B đi từ Hàng Bông về phía Lê Duẩn, nhưng vì bị 2B phi vào đầu mạnh quá gây CHOÁNG nên mới dí chân ga làm xe chồm lên người 2B. Các Cụ cứ thử đặt mình vào trường hợp như vậy xem sẽ xử lý thế nào>? Đêm hôm khuya khoắt, bỏ xe chạy bộ thì cũng không được vì liệu chạy được bao xa? Nhỡ bọn côn đồ mượn gió bẻ măng thì sao? Để xe lại thì chúng nó đập vỡ kính, cướp hết giấy tờ đồ đạc trong khi mình đi đúng luật. Đó là chưa kể XXX đưa về Đồn tra hỏi, bắt làm bản tường trình cả đêm, người nhà 2B đến dọa dẫm giết. Và có khả năng LX 4B lại là nữ nữa thì sao nhỉ? Vậy các Cụ sẽ làm gì?
Kể ra bỏ chạy khỏi hiện trường thì không đúng luật, nhưng người bình thường thì 10 ông 9 ông sẽ xử lý như cụ nói thôi!!!!

cuong_ngoc

Xe tải
Thưa các cụ, ông ô tô kia mà dừng lại thì thiệt hại không kém cụ trên đâu, tốc độ ô tô cũng không dưới 50km/h đâu, tỷ thứ có thể bắt lỗi, đều được cài cắm trong luật để các đày tớ của Nhân dân tùy lúc vận dụng, các cụ chắc chưa quên vụ "để xe" và "đỗ xe" chứ, cậu 2b kia là chủ thể gây ra tai nạn do lỗi vượt đèn đỏ với tốc độ rất rất cao, tất nhiên rồi, nhưng không phải vì thế mà 4b thoát tội (em chưa nói tội chạy nhé), do vậy em và các bác cũng nên nhớ và nhắc lại trong đầu mình (hàng ngày càng tốt) trong lúc lái xe luôn phải "LÀM CHỦ TỐC ĐỘ" nhé [-O< còn làm chủ thế nào ư? ta cứ tạm định nghĩa là nếu "làm chủ tốc độ" thì không có tai nạn các bác nhé
Cụ nói trên lý thuyết à? Cụ đi thử mấy mét với 4B trên xem có được 50 kh? Theo video thì 4B đã dừng hẳn để chờ đèn đỏ rồi, đèn xanh bắt đầu đi... Chẳng hiểu cụ dựa vào đâu mà cứ phán bừa ^:)^^:)^^:)^

Chỉnh sửa cuối:

guneai276

Xe đạp
Đã có danh tính nạn nhân, đúng như cụ nào đã nói ban đầu KẺ GÂY TAI NẠN "tên là Lâm, là CB, là em họ của bạn cụ ấy", thông tin trên VnExpress đây ah http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2012/03/oto-keo-nguoi-di-xe-may-60-met/
Nhưng mà tác giả bài báo này cũng viết nhăng cuội quá, xe máy đi láo, vượt đèn đỏ, phóng nhanh húc ô tô như thế mà dám bảo "sau khi hất tung xe máy vượt đèn đỏ" với cả "ôtô 4 chỗ màu đen (có thể là xe Toyota Vios) đang chạy cắt ngang với tốc độ cao" ^:)^^:)^^:)^

"Ôtô kéo người đi xe máy 60 mét

Rạng sáng 13/3, tại ngã tư Cửa Nam (Hoàn Kiếm, Hà Nội) sau khi hất tung xe máy vượt đèn đỏ, ôtô tiếp tục kéo người đi xe khoảng 60 mét.

Khoảng 1h30 sáng 13/3 tại ngã tư Cửa Nam, người đàn ông đi xe máy theo hướng Hàng Bông - Cửa Nam va chạm với ôtô 4 chỗ màu đen (có thể là xe Toyota Vios) đang chạy cắt ngang với tốc độ cao.

Sau cú tông mạnh, người đi xe máy bị hất văng lên cao, cuốn vào gầm ôtô và kéo lê khoảng 60 m, còn xe máy văng xa 5-6 m ra một hướng khác. Theo người dân có mặt tại hiện trường, gây tai nạn xong, tài xế phóng theo hướng ra phố Lê Duẩn.

Sáng 14/3, trao đổi với VnExpress.net, đại diện công an quận Hoàn Kiếm cho biết, ngay sau khi xảy ra tai nạn, công an quận đã có mặt tại hiện trường đưa nạn nhân đi cấp cứu và điều tra vụ việc. Hiện, nạn nhân đã qua cơn nguy kịch.

"Qua hình ảnh camera giao thông, người đi xe máy đã vượt đèn đỏ, ôtô đi đúng đường. Tuy nhiên, sau tai nạn người lái ôtô đã không dừng lại mà đi tiếp rồi kéo lê nạn nhân 60 m và bỏ chạy", công an này cho biết.

Anh Lâm đang điều trị tai bệnh viện sau vụ tai nạn.
Còn theo gia đình nạn nhân, người bị ôtô đâm và kéo lê 60 mét là thiếu úy Nguyễn Hà Lâm (26 tuổi) đang công tác tại công an quận Hai Bà Trưng. Lúc xảy ra tai nạn, anh Lâm đang trên đường đi làm về.

Thiếu úy công an được đưa vào bệnh viện Việt Đức trong tình trạng chấn thương sọ não và mất tai phải. Các bác sĩ cho biết chuẩn bị mổ cho bệnh nhân này.

Công an quận Hoàn Kiếm đang truy tìm ôtô gây tai nạn.

Bá Đô - Hà Anh"

Công an mà thế này thì còn kêu ai :( Và hơn nữa không có bằng chứng cụ thể nào cho thấy " thiếu úy " đi làm nhiệm vụ hay đã uống chút gì đó /:)

Chỉnh sửa cuối:

camry2030

Xe buýt
Nó khép vào tội khác cụ ợ: Tội này này "Người nào thấy người khác đang ở trong tình trạng nguy hiểm đến tính mạng, tuy có điều kiện mà không cứu giúp dẫn đến hậu quả người đó chết, thì bị phạt cảnh cáo, cải tạo không giam giữ đến hai năm hoặc phạt tù từ ba tháng đến hai năm."

Em nhìn cũng vãi cả linh hồn ra
Kể ra khép vào tội này thì cũng còn phải xét xem anh 4b đó lúc đó có đủ điều kiện để cứu giúp không, lúc đó tinh thần bấn loạn không giúp gì được thì sao nhỉ, vả lại nơi đó cũng rất đông người có thể cứu giúp nạn nhân chứ không phải là nơi hoang vắng để nạn nhân bị bỏ lại không ai cứu.
Nguy nhất là bị khép vào lỗi cố tình chẹt vào người anh 2b, có thể khép vào tội giết người chứ chẳng chơi.
Vì vậy mong là anh 4b có luật sư giỏi và bản lĩnh

fuxe

Xe container
"khoảng 60 mét" ,cửa nam nhà mình rộng nhỉ :-?

tricoi

Xe buýt
Để em giật lại cái tít hộ báo cho các cụ đọc nhé:

KINH HOÀNG THIẾU ÚY CẢNH SÁT VI PHẠM LUẬT GIAO THÔNG - VƯỢT ĐÈN ĐỎ TỐC ĐỘ CAO TỰ GÂY TAI NẠN

bảo châu

Xe điện
Hàng ngày em phải cố gắng hết sức mắt la mày lém, dùng mọi tín hiệu đèn, còi trước khi qua ngã tư Hàng Bún - Quán Thánh. Mặc dù giữa ban ngày, giờ cao điểm đi làm nhưng lúc nào cũng có người vượt đèn đỏ, xe máy đã đành, cả taxi nữa nên vụ này em cho là kết cục thỏa đáng. Tai nạn là điều đáng tiếc nhưng chia buồn xe 4b kia nhiều hơn.

Đọc mấy cái tít báo em thấy thật trắng trợn, sự việc rành rành có video clip trắng đen ô tô dừng đèn đỏ, khởi hành khi đèn xanh tới tim ngã tư xe máy vượt đèn đỏ phóng như điên đâm thẳng vào đầu ô tô làm ô to mất lái nhao sang làn ngược chiều bên kia tim đường. Vậy mà cứ nói bừa ô tô phóng nhanh rồi ô tô gây tai nạn bỏ chạy rồi ô tô kéo kê nạn nhân.... Tất cả những cái đó chỉ là miệng lưỡi thối của một đám bênh công quyền vì kẻ gây tai nạn là xxx. Bênh gì 1 người trong ngành bảo vệ pháp luật mà lại vi phạm nghiêm trọng pháp luật: đi 2b ko đội mũ BH, phóng nhanh vượt ẩu, vượt đèn đỏ gây tai nạn. Đành rằng 4b kia có sai là ko giữ nguyên hiện trường nhưng chỉ có những người đã từng lâm nạn tương tự mới hiểu được tâm lý người điều khiển xe lúc đó, còn lại em cho là chém gió hết, xin lỗi các cụ chém gió về cái lương tâm đó, nếu các cụ rơi vào hoàn cảnh đó xem lúc đó còn đủ bình tĩnh nghĩ đến lương tâm nữa không, rất ít, trừ những cụ thần kinh thép.

Thử hỏi 4b kia giữ nguyên hiện trường lúc dừng lại bên đường ngược chiều, nạn nhân dưới gầm xe, liệu các cụ có được xem cái clip thật kia không? hay chỉ còn mỗi cái tít ô tô đi ngược chiều gây tai nạn nghiêm trọng, húc xe máy văng mấy chục mét...bla bla.

Nói sao thì nói cũng cần nhìn nhận từ góc độ khách quan của sự thật chứ cứ nhảy vào là chém em thấy thật chả ra sao. Em thì em mong đừng bao giờ tìm thấy 4b kia, sự thiệt hại về vật chất và tinh thần sau va chạm cũng đã là quá đen rồi.
Em đồng ý với cụ (dù về mặt con người, em cũng rất mong cậu xxx kia tai qua nạn khỏi).

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Đã có danh tính nạn nhân, đúng như cụ nào đã nói ban đầu KẺ GÂY TAI NẠN "tên là Lâm, là CB, là em họ của bạn cụ ấy", thông tin trên VnExpress đây ah http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2012/03/oto-keo-nguoi-di-xe-may-60-met/
Nhưng mà tác giả bài báo này cũng viết nhăng cuội quá, xe máy đi láo, vượt đèn đỏ, phóng nhanh húc ô tô như thế mà dám bảo "sau khi hất tung xe máy vượt đèn đỏ" với cả "ôtô 4 chỗ màu đen (có thể là xe Toyota Vios) đang chạy cắt ngang với tốc độ cao" ^:)^^:)^^:)^

Bá Đô - Hà Anh"
Xin lỗi cụ etran, BẢ SƯ TỒ 2 con đoóc phóng tinh viên Bá Đô - Hà Anh quân l4hốn nạn X_X

CM250

Xe đạp
Khổ thân cho bác 4b tai bay vạ gió. Mong bác có xem comment trên 4rum mà trốn cho kĩ. Nhưng e nghĩ khó mà trốn lắm, vì nó là xxx...

isabinh

Xe điện
Các cụ biết không, hôm nọ em có đi chơi, nói chuyện với ông hai ông anh ở bển về. Sau khi ngôi bên cạnh em và nhìn người dân vi phạm luật giao thông thì cả hai ông cùng khẳng định luôn.
- Ông ở US thì: Ở bên thì vi phạm giao thông như kiểu tạt đầu, đi ngược chiều thì chắc chắn 99% là chết vì tất cả cùng tuân thủ luậ lệ giao thông nên họ đi rất nhanh, họ không bao h phải lường trước tình huống xảy ra hay chuẩn bị đối phó với các trường hợp vi phạm. Sai luật là bị húc tung lên trời ngay lập tức.

- Ổng ở Thụy điển thì: Sẽ có tai nạ thảm khốc nếu trên đường cao tốc vì tốc độ ở châu âu cho phép đi nhanh hơn ở US.
Cuối cùng là: Tất cả đều có luật sư riêng sẽ tiép quả vụ việc và đại diện giải quyết. Chết mà sai thì cũng vẫn phải đền.

giangitjsc

Xe tải
Nơi mọi người thường tiếp nhau bằng nụ cười :) và
Website
www.vinakeway.com
Khổ thân cho bác 4b tai bay vạ gió. Mong bác có xem comment trên 4rum mà trốn cho kĩ. Nhưng e nghĩ khó mà trốn lắm, vì nó là xxx...
Theo các cụ thì 4B có nên trốn không ợ!

beodeptrai

Xe buýt
Website
thamlo.vn
Em nghĩ khó có thể khép vào tội cố ý giết người. Lúc tông ngang như thế, chắc chắn lái xe sẽ phải quay sang khu vực có tiếng động trước là điểm bị chú 2b đâm vào, vì trước đó chú .4b không thể quan sát ngang được nên sẽ dễ giật mình. Trong tình huống đấy, em e rằng khó cho xế 4b có thể biết là chú 2 bánh văng lên đằng trước và đang nằm ngay mũi xe của mình. Mà có cái tội vô ý gây hậu quả nghiêm trọng không nhỉ? Nếu có em dự là chú 4b này sẽ dính vào tội đấy.

Nếu chú này có luật sư giỏi thì khả năng cao là trắng án hoặc 3 tháng treo. Em hết ợ!

ZAD Viet

Xe điện
Giờ mới có time đọc và xe lại thấy hãi quá!
Đúng là đâm vuông góc thật!
Chú 2b đâm vào bên lái 4b!
Xem ký thấy ở 1 phút 09, cả cái xe 4b nó dập lên xuống 2 phát => là cả bánh trước và sau trèo lên 1 vật cản gì đó. X_X X_XX_X

Thiepk32

Xe tăng
đêm hôm mà đi ghê thật.

Ếch

Xe tăng
Em có cảm tưởng là mợ đi 4B chứ ko phải cụ: hơn 1h đêm rồi mà dừng đèn đỏ rất ngoan, không hề nhấp nhổm, đèn xanh hẳn mới từ từ chuyển bánh, đi qua ngã tư rất chậm, thằng xe máy lao đến như điên mà không quan sát thấy và gần như không có phản xạ phanh, bị nó đâm ngang đầu xong thì mất lái chạy nghẹo luôn nhưng vẫn chạy chậm kiểu như xe AT bỏ chân ga hay MT đạp lút côn. Nhưng sau đó chạy biến mất ko kịp ghi lại biển thì cũng hơi bị cao thủ. Con bệnh đi vượt đèn đỏ thì cho chít, đáng kiếp.

ndkhoivtv

Xe tăng
Thưa các cụ, ông ô tô kia mà dừng lại thì thiệt hại không kém cụ trên đâu, tốc độ ô tô cũng không dưới 50km/h đâu, tỷ thứ có thể bắt lỗi, đều được cài cắm trong luật để các đày tớ của Nhân dân tùy lúc vận dụng, các cụ chắc chưa quên vụ "để xe" và "đỗ xe" chứ, cậu 2b kia là chủ thể gây ra tai nạn do lỗi vượt đèn đỏ với tốc độ rất rất cao, tất nhiên rồi, nhưng không phải vì thế mà 4b thoát tội (em chưa nói tội chạy nhé), do vậy em và các bác cũng nên nhớ và nhắc lại trong đầu mình (hàng ngày càng tốt) trong lúc lái xe luôn phải "LÀM CHỦ TỐC ĐỘ" nhé [-O< còn làm chủ thế nào ư? ta cứ tạm định nghĩa là nếu "làm chủ tốc độ" thì không có tai nạn các bác nhé
Nếu cụ đã xem kỹ và đọc hiểu về cái clip kia, nhà cháu mạn phép hỏi cụ một câu: Nhà cụ mới lấy công nông được mấy hôm rồi và cụ có biết lái xe... máy không?

ndkhoivtv

Xe tăng
Em có cảm tưởng là mợ đi 4B chứ ko phải cụ: hơn 1h đêm rồi mà dừng đèn đỏ rất ngoan, không hề nhấp nhổm, đèn xanh hẳn mới từ từ chuyển bánh, đi qua ngã tư rất chậm, thằng xe máy lao đến như điên mà không quan sát thấy và gần như không có phản xạ phanh, bị nó đâm ngang đầu xong thì mất lái chạy nghẹo luôn nhưng vẫn chạy chậm kiểu như xe AT bỏ chân ga hay MT đạp lút côn. Nhưng sau đó chạy biến mất ko kịp ghi lại biển thì cũng hơi bị cao thủ. Con bệnh đi vượt đèn đỏ thì cho chít, đáng kiếp.
Đúng là cụ Ếch, hẳn là cụ cũng chuyên vượt đèn đỏ và không chấp hành luật lệ giao thông. Ý thức tự giác khi lưu thông của những người điều khiển phương tiện 4b luôn cao hơn rất nhiều so với các phương tiện khác từ 2b trở xuống cụ nhé, bởi vì sao thì cụ chịu khó thực tế nhiều hơn chút là hiểu!

anchibui

Xe điện
Theo hình ảnh video thì 2b đi từ Hàng Bông sang Của Nam, và 4b đi từ Điện Biên Phủ sang Phan Bội Châu, Chỗ này tính Cả Tràng Thi là Ngã Năm.
Tầm quan sát chỗ ngã năm này rất tốt... ko bị khuất tầm như chỗ khác. Và chỗ này đèn đường sang trưng.
Đêm ở đây rất nhộn nhịp vì ngay cạnh phố ẩm thực Cấm Chỉ.

Theo em 2b phải đi với v > 60km/h