[Thảo luận] [C&P] 13/03/2012 - Công an đi 2B ko mũ BH đâm vào ô tô ở ngã 5 Cửa Nam.

tricoi

Xe buýt
Hàng ngày em phải cố gắng hết sức mắt la mày lém, dùng mọi tín hiệu đèn, còi trước khi qua ngã tư Hàng Bún - Quán Thánh. Mặc dù giữa ban ngày, giờ cao điểm đi làm nhưng lúc nào cũng có người vượt đèn đỏ, xe máy đã đành, cả taxi nữa nên vụ này em cho là kết cục thỏa đáng. Tai nạn là điều đáng tiếc nhưng chia buồn xe 4b kia nhiều hơn.

Đọc mấy cái tít báo em thấy thật trắng trợn, sự việc rành rành có video clip trắng đen ô tô dừng đèn đỏ, khởi hành khi đèn xanh tới tim ngã tư xe máy vượt đèn đỏ phóng như điên đâm thẳng vào đầu ô tô làm ô to mất lái nhao sang làn ngược chiều bên kia tim đường. Vậy mà cứ nói bừa ô tô phóng nhanh rồi ô tô gây tai nạn bỏ chạy rồi ô tô kéo kê nạn nhân.... Tất cả những cái đó chỉ là miệng lưỡi thối của một đám bênh công quyền vì kẻ gây tai nạn là xxx. Bênh gì 1 người trong ngành bảo vệ pháp luật mà lại vi phạm nghiêm trọng pháp luật: đi 2b ko đội mũ BH, phóng nhanh vượt ẩu, vượt đèn đỏ gây tai nạn. Đành rằng 4b kia có sai là ko giữ nguyên hiện trường nhưng chỉ có những người đã từng lâm nạn tương tự mới hiểu được tâm lý người điều khiển xe lúc đó, còn lại em cho là chém gió hết, xin lỗi các cụ chém gió về cái lương tâm đó, nếu các cụ rơi vào hoàn cảnh đó xem lúc đó còn đủ bình tĩnh nghĩ đến lương tâm nữa không, rất ít, trừ những cụ thần kinh thép.

Thử hỏi 4b kia giữ nguyên hiện trường lúc dừng lại bên đường ngược chiều, nạn nhân dưới gầm xe, liệu các cụ có được xem cái clip thật kia không? hay chỉ còn mỗi cái tít ô tô đi ngược chiều gây tai nạn nghiêm trọng, húc xe máy văng mấy chục mét...bla bla.

Nói sao thì nói cũng cần nhìn nhận từ góc độ khách quan của sự thật chứ cứ nhảy vào là chém em thấy thật chả ra sao. Em thì em mong đừng bao giờ tìm thấy 4b kia, sự thiệt hại về vật chất và tinh thần sau va chạm cũng đã là quá đen rồi.
Đúng đấy cụ. Nếu đổi title cho đúng bản chất sự việc thành: VƯỢT ĐÈN ĐỎ TỐC ĐỘ CAO, XXX TỰ GÂY TAI NẠN thì dư luận khác ngay

altistau

Xe tải
Chia buồn với cụ hi_lander nhé. CỤ cố gắng vượt qua. e tin cụ làm được. mje 2b sai vãi ra rồi. còn tốc độ 4b như này e chắc là 35km/h maxx.

anhducchncruze

Xe tải
các cụ dọc bài của cụ dragon6886 viết

dragon6886 viết
Ạ các cụ, e là mem mới ạ, e xem clip và đọc xong 15 trang sau đó reg nick chia sẻ đôi điều với các cụ.
Các ý kiến ai đúng, ai sai các cụ đã nói hết nhẽ rồi, trong đó khoảng 70% trách 4B. Vậy tại sao 4B lại như vậy sau khi xảy ra tai nạn?Em xin kể 1 tình huống kiểu như vậy mà em đã gặp phải cách đây khoảng 7 năm cho các cụ phán xét nhé.
Ngày đó em lái thuê cho 1 hãng vận tải, chuyên chở hàng đi tuyến Lạng sơn. Lộ trình em xuất phát từ nội thành, qua cầu Chương Dương, xuôi đường 5 rồi rẽ lên cầu Phù Đổng đi LS(ngày đó chưa có cầu Vĩnh tuy nên rẽ trái quay đầu lại 1 đoạn mới lên hướng đi LS được). Một hôm, khoảng 11h đêm gì đó, khi e chạy đến chỗ rẽ từ đường 5 lên cầu Phù đổng, xe bật xi-nhan trái từ xa, mắt đá gương cho xe chầm chậm chuyển làn để quay đầu, khi xe qua gần hết phần đường bên kia thì 1 ông 2B đi rất nhanhtheo hướng HN-HP đâm vào đuôi xe em. Em phanh lại, xuống vẫy xe đưa ông choai choai đi bệnh viện và gọi XXX đến giải quyết. Em đúng hoàn toàn và ông 2B kia sai hoàn toàn (đi quá tốc độ, uống rượu, đi vào làn không dành cho 2B) Nhưng các cụ biết em phải chịu hậu quả dư lào không:
- Gián đoạn công việc----> mất việc
- Xe bị nhốt gần 3 tháng------>thiệt hại tiền của cty em làm
- Trông nom ông kia mất 2 tháng ở bệnh viện (may mà ko die)Sau đó năn nỉ ỉ ôi, đi lại quà cáp với nhà nó mãi nó mới ký cho cái đơn ko kiện tụng j để lấy xe và giấy tờ ra
- Chi phí các khoản xyz khoảng 40tr (ngày đó giá vàng đâu hơn 800k/chỉ, e mất toi gần 5 cây vàng), lạy lục xin xỏ các bên liên quan mỏi cả lưng, đi lại chùn cả gối em mới giải quyết xong.
Đấy, các cụ thấy đấy, vậy thằng 2B nó bị tai nạn hay là em? Chắc là cả hai Vậy thì ai gây ra tai nạn?????
Vậy nên các cụ cũng nên thông cảm cho anh 4B trong trường hợp này nhé, cực chẳng đã mới phải chạy như vậy thôi. Và anh 2B, chúng ta chia buồn với anh ấy. Số anh ấy quá đen!

Accent2012

Xe tải
em mà biết ông 4 bánh này cũng không báo cho CA làm gì, cầu cho những cụ chửi ông 4 bánh bị 2 bánh đâm vào xem còn mồm to nữa không.

giangitjsc

Xe tải
Nơi mọi người thường tiếp nhau bằng nụ cười :) và
Website
www.vinakeway.com
dragon6886 viết
Ạ các cụ, e là mem mới ạ, e xem clip và đọc xong 15 trang sau đó reg nick chia sẻ đôi điều với các cụ.
Các ý kiến ai đúng, ai sai các cụ đã nói hết nhẽ rồi, trong đó khoảng 70% trách 4B. Vậy tại sao 4B lại như vậy sau khi xảy ra tai nạn?Em xin kể 1 tình huống kiểu như vậy mà em đã gặp phải cách đây khoảng 7 năm cho các cụ phán xét nhé.
Ngày đó em lái thuê cho 1 hãng vận tải, chuyên chở hàng đi tuyến Lạng sơn. Lộ trình em xuất phát từ nội thành, qua cầu Chương Dương, xuôi đường 5 rồi rẽ lên cầu Phù Đổng đi LS(ngày đó chưa có cầu Vĩnh tuy nên rẽ trái quay đầu lại 1 đoạn mới lên hướng đi LS được). Một hôm, khoảng 11h đêm gì đó, khi e chạy đến chỗ rẽ từ đường 5 lên cầu Phù đổng, xe bật xi-nhan trái từ xa, mắt đá gương cho xe chầm chậm chuyển làn để quay đầu, khi xe qua gần hết phần đường bên kia thì 1 ông 2B đi rất nhanhtheo hướng HN-HP đâm vào đuôi xe em. Em phanh lại, xuống vẫy xe đưa ông choai choai đi bệnh viện và gọi XXX đến giải quyết. Em đúng hoàn toàn và ông 2B kia sai hoàn toàn (đi quá tốc độ, uống rượu, đi vào làn không dành cho 2B) Nhưng các cụ biết em phải chịu hậu quả dư lào không:
- Gián đoạn công việc----> mất việc
- Xe bị nhốt gần 3 tháng------>thiệt hại tiền của cty em làm
- Trông nom ông kia mất 2 tháng ở bệnh viện (may mà ko die)Sau đó năn nỉ ỉ ôi, đi lại quà cáp với nhà nó mãi nó mới ký cho cái đơn ko kiện tụng j để lấy xe và giấy tờ ra
- Chi phí các khoản xyz khoảng 40tr (ngày đó giá vàng đâu hơn 800k/chỉ, e mất toi gần 5 cây vàng), lạy lục xin xỏ các bên liên quan mỏi cả lưng, đi lại chùn cả gối em mới giải quyết xong.
Đấy, các cụ thấy đấy, vậy thằng 2B nó bị tai nạn hay là em? Chắc là cả hai Vậy thì ai gây ra tai nạn?????
Vậy nên các cụ cũng nên thông cảm cho anh 4B trong trường hợp này nhé, cực chẳng đã mới phải chạy như vậy thôi. Và anh 2B, chúng ta chia buồn với anh ấy. Số anh ấy quá đen!
Em chia sẻ với câu chuyện của cụ từ đầu đến cuối, trừ câu đo đỏ của cụ nhá!

inovavgj

Xe container
chi tiết này sai thằng nhà báo chắc chắn đã xem video tn rồi mà vẫn cố tình viết sai

chiếc ô tô đã tông vuông góc vào chiếc xe máy

cuongdt86

Xe tăng
Vụ này đã có kết quả chưa các cụ?

tuk-tuk

Xe đạp
chi tiết này sai thằng nhà báo chắc chắn đã xem video tn rồi mà vẫn cố tình viết sai

Rồi đến lượt thằng nhà báo này đi 4b gặp hoàn cảnh tương tự, xem đồng nghiệp nó viết như thế nào :-?

FujiS5200

Xe điện
Ông nào cố tình vượt đèn đỏ thì phải tự chịu hậu quả xảy ra. Thằng 2B kia bị thế là do nó muốn thế. Chỉ trách bác 4B là gặp phải ngày quá đen.

PoBeo

Xe điện
Thưa các cụ, ông ô tô kia mà dừng lại thì thiệt hại không kém cụ trên đâu, tốc độ ô tô cũng không dưới 50km/h đâu, tỷ thứ có thể bắt lỗi, đều được cài cắm trong luật để các đày tớ của Nhân dân tùy lúc vận dụng, các cụ chắc chưa quên vụ "để xe" và "đỗ xe" chứ, cậu 2b kia là chủ thể gây ra tai nạn do lỗi vượt đèn đỏ với tốc độ rất rất cao, tất nhiên rồi, nhưng không phải vì thế mà 4b thoát tội (em chưa nói tội chạy nhé), do vậy em và các bác cũng nên nhớ và nhắc lại trong đầu mình (hàng ngày càng tốt) trong lúc lái xe luôn phải "LÀM CHỦ TỐC ĐỘ" nhé [-O< còn làm chủ thế nào ư? ta cứ tạm định nghĩa là nếu "làm chủ tốc độ" thì không có tai nạn các bác nhé

Cụ làm 1 bài em đọc hết cả hồn - từ điểm đỗ đèn đỏ ra giữa đường có khoảng 8m mà tăng tốc gần 50km/h chắc chỉ có Bugatti thôi cụ à....cái xe kia em nghĩ là Altis ....hic

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này đã có ofer nhận là nạn nhân đi 4b rồi, các bác chờ 1 vài ngày xem thế nào

fuxe

Xe container
Tố "chòi báo" tội vu khống được không nhể :-?

giangitjsc

Xe tải
Nơi mọi người thường tiếp nhau bằng nụ cười :) và
Website
www.vinakeway.com

nortonst

Xe hơi
Em hỏi hơi ngu tí là em xem luật thì thấy có tội "gây tai nạn rồi bỏ chạy" chứ có tội "bị gây tai nạn rồi tiếp tục đi" không ạ?

cantona

[Tịch thu bằng lái]

MoonMax

Xe điện
Nếu k nhận dạng được BKS thì nghe chừng nó thoát òi, khổ thân chú xe máy, đi đêm dễ gặp bọn say và phê lắm...
Nghe báo nói chú 2b này vượt đèn đỏ, xem clip thì chú 4b đi bình thường nhưng chú 2b phóng cực nhanh cắt đầu 4b và sau đó thì....như đã biết.

Nếu chú 2b này thực sự vượt đèn đỏ thì em vốt một phiếu cho chú ý teo luôn đi.

beodeptrai

Xe buýt
Website
thamlo.vn
Nó khép vào tội khác cụ ợ: Tội này này "Người nào thấy người khác đang ở trong tình trạng nguy hiểm đến tính mạng, tuy có điều kiện mà không cứu giúp dẫn đến hậu quả người đó chết, thì bị phạt cảnh cáo, cải tạo không giam giữ đến hai năm hoặc phạt tù từ ba tháng đến hai năm."

Em nhìn cũng vãi cả linh hồn ra

daudoc

Xe buýt