[Thảo luận] [C&P] 13/03/2012 - Công an đi 2B ko mũ BH đâm vào ô tô ở ngã 5 Cửa Nam.

anhtho

Xe ngựa
Cháu xem kỹ lại thì đầu tiên 4B đi đâu có nhanh, chỉ sau khi va chạm thì cuống quá mới bỏ chạy thôi...
Vấn đề nghiêm trọng hơn là thằng 4b kéo lê nạn nhân mấy chục mét. Nếu nó dừng lại thì có thể 2b không bị nặng thế: mài mất 1 tai, hở sọ. Nếu bị bắt lại, nó có thể bị truy tố tội cố tình giết người.
Không lẽ cả một thân người lê dưới bánh mà lái xe không biết. Rõ ràng là cố tình giết người ta.

hiephy

Xe buýt
cụ nên xem kỹ clip, em thấy xe máy đi nhanh vượt đèn đỏ, oto đi đúng luật cụ ạ.
Ở VN xe to đền xe nhỏ nói gì thì nói ô tô vẫn phải đền.Chán luật ở VN quá các cụ nhỉ.

hmpstudio

Xe điện
Em tưởng bên XXX họ phải có kết luận vụ của cụ, theo đó cụ đúng, 2B sai. Sao cụ lại phải năn nỉ, bồi thường, chăm nom??? Trường hợp của cụ, nếu 2B kiện thì kiện được gì nhỉ?
E thấy những vụ việc ng sai dẫn đến TNGT, và ng sai bị .. thậm chí thiệt mạng . Nhưng ng bị liên đới lại vẫn ở thế bị Sai các cụ nhỉ. Ko có cách giải quyết nào khác, Hay luật ko áp dụng ..... ~X(.
Hay đây là 1 trong những nguyên nhân , mà có nhièu vụ TNGT, lái xe biết ko có cách nào nên còn có hành động cho nạn nhân chết luôn để khỏi gây phiên hà chăm sóc về sau . ~X(

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
36 kế chuồn là thượng sách, ở lại đưa đi cấp cứu nếu 2b chết 4b đi tù 100%, nếu 2b sống mất vài trăm củ lo lót chạy chọt là bt. Phải ở bên Đức thì cứ thằng nào đi sai luật thì thằng ấy chịu cho dù có chết cũng vẫn phải đền thằng đi đúng. Nhưng khổ nỗi cái luật VN ai ai cũng biết to bao giờ cũng phải đền bé dù đúng dù sai nên chú 4b chắc cũng hiểu cái luật VN như nào mới bỏ chạy như thế. Giả xử thay 4b bằng xe đạp thì sao nhỉ?

isabinh

Xe điện
Tai nạn GT thì khổ rồi nhưng các cụ cứ hình dung ra tương lại của chúng ta khi các biện pháp hạn chế oto các nhân cảu anh @ và các anh khác thực hiện thành công thì:
Vụ va chạm tương tự như vụ và chạm này sẽ là 2 người vào viện chứ không phải 1 nhé.
Các cụ ngẫm có đúng không ?

Chỉnh sửa cuối:

ISUZU_2007

Xe máy
Vấn đề nghiêm trọng hơn là thằng 4b kéo lê nạn nhân mấy chục mét.
Thằng 4b nó lê thằng thủ phạm chứ bạn?
Thằng 4b sau khi bị đâm giật mình, hoảng loạn (vì tâm lý luôn bị thiên hạ vu cho là thủ phạm) thì làm sao biết được thủ phạm vẫn ở đầu xe hay đã văng đi chỗ khác? Cái lực cản đó không lớn, lại hok thể nhìn thấy từ ghế lái, xe đang số thấp + mất bình tĩnh thì đẩy đi 60m thằng 4b mới nhận ra còn là may đấy bạn, không vu cho nó giết người đc đâu! Thủ phạm bị ba đỡ sốc nó đẩy mới nhẹ thế chứ kẹt ở bánh thì nặng lắm, nó chồm qua hoặc khựng lại chứ lê sao nổi 60m.

vdung

Xe hơi
Em thấy 4b có chồm lên rồi mới chạy ra khỏi tầm nhìn của camera.

anhtho

Xe ngựa
Thằng 4b nó lê thằng thủ phạm chứ bạn?
Thằng 4b sau khi bị đâm giật mình, hoảng loạn (vì tâm lý luôn bị thiên hạ vu cho là thủ phạm) thì làm sao biết được thủ phạm vẫn ở đầu xe hay đã văng đi chỗ khác? Cái lực cản đó không lớn, lại hok thể nhìn thấy từ ghế lái, xe đang số thấp + mất bình tĩnh thì đẩy đi 60m thằng 4b mới nhận ra còn là may đấy bạn, không vu cho nó giết người đc đâu! Thủ phạm bị ba đỡ sốc nó đẩy mới nhẹ thế chứ kẹt ở bánh thì nặng lắm, nó chồm qua hoặc khựng lại chứ lê sao nổi 60m.
Cụ không thể nói thế được. Tai nạn GT xảy ra, có người vi phạm đầu tiên. Nhưng những người trong cuộc cố tình không dừng lại thì là phạm tội. Chắc chắn thằng 4b này nếu bị bắt lại là dính tội hình sự.

AccordEX

Xe tải
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vấn đề nghiêm trọng hơn là thằng 4b kéo lê nạn nhân mấy chục mét. Nếu nó dừng lại thì có thể 2b không bị nặng thế: mài mất 1 tai, hở sọ. Nếu bị bắt lại, nó có thể bị truy tố tội cố tình giết người.
Không lẽ cả một thân người lê dưới bánh mà lái xe không biết. Rõ ràng là cố tình giết người ta.
Bình thường mà đi cũng khó biết rồi cụ ah, chứ đừng nói đến trong lúc tâm lý đang hoảng loạn, nếu mà là AT còn khó biết nữa!

anhtho

Xe ngựa
Bình thường mà đi cũng khó biết rồi cụ ah, chứ đừng nói đến trong lúc tâm lý đang hoảng loạn, nếu mà là AT còn khó biết nữa!
Em không tin 1 thân người nằm trong gầm mà ko biết. Em quệt nhẹ con chó mà đã nhoằng nhoằng rồi. Chưa kể tới việc việc tai nạn xảy ra là chắc chắn 4b biết, nhưng lại cố tình chạy. Nếu 4b dừng lại ngay (vì lúc đó chưa đi nhanh) thì 2b có thể kíu được tính mạng. Đó là tội cố tình giết người.
Lúc đầu em nghĩ 2b chỉ bị húc rồi văng ra, 4b bỏ chạy thì còn cảm thông được đôi phần, nhưng đọc báo thấy 4b tha lôi nạn nhân mấy chục mét thì không ổn rồi. Kiểu gì CA cũng tìm ra.

Chỉnh sửa cuối:

petitjean

Xe hơi
Thật khó nói! Nhưng em nghĩ 4b chắc hoảng quá nên chạy và không ai đuổi theo nên xù luôn. Có cụ nào nói trang trước rằng có đứng lại thì hoặc đi tù hoặc đền vài trăm củ! Thật xót xa cái gọi là PLVN.

Nhân đây em cũng xin nhắc lại một đoạn đã post cách đây 1 tuần: Hiện nay đi đêm và sáng sớm cực kỳ nguy hiểm, em có việc phải chạy sớm 1 tuần thì thấy các cụ 2b nhà ta hầu như không dừng đèn đỏ, cứ vượt ầm ầm. Hỏi sao tai nạn, sao chết? Chỉ khổ những thằng bị vạ lây thôi.

slaz8

Xe ba gác
ôi nhìn mà thương quá cụ ý bị hất văng lên rồi lại bị chẹt qua nữa

Nhôm nhựa

Xe điện
2B vượt đèn đỏ bị đâm cũng không oan. Mặc dù đây là tai bay vạ gió, không phải lỗi do ô tô gây ra, nhưng ô tô như thế là không được, lẽ ra phải phanh lại ngay sau khi hai xe va vào nhau thì may ra hậu quả cho chú 2B đỡ nặng nề, thêm nữa là bỏ trốn khỏi hiện trường, không tham gia cấp cứu người bị nạn... :(
nhìn kỹ clip thì 2B đâm tạt vào tai xe 4B chứ k phải 4 B đâm vào 2B.

nGageQD

Xe hơi
Các cụ toàn nói phét.
Liệu lúc đó lái xe 4b có nhìn thấy 2b để mà dừng lại không. 4b đã ra đến giữa ngã tư rồi. Ngồi đây xem nói là phanh xe lại rất dễ.

Tài xế 4b chuẩn nhất là ra trình diện C.A trong ngày hôm nay. Còn 2b thì không còn gì để nói rồi.

blackpaint

Xe container
Rõ ràng là 4 bánh đi rất chuẩn. Đến gần giữa ngã 4 rồi thì bị ông 2b phi vào đầu thì đỡ thế nào được.
Chỉ vì cách xử lý của XXX xưa nay quá chuối nên mới dẫn đến cảnh 4b phải chạy cả của lẫn người. Chứ nếu XXX làm đúng luật và đứng về phía bị hại xem 4B có đứng lại kiện và bắt đền 2B ko?
Ở nước ngoài 4B đi đúng bắt đền 2B luôn, do đó nên chả dại gì 4B chạy cả, cái luật ở mình nó toàn bắt ng ta phải lươn lẹo, trốn tránh... mệt nhỉ?
Kinh quá, nhiều cụ chửi 4B vô lương tâm với vô nhân tính, trong khi anh ta đi đúng, người hoàn toàn sai là 2B. Nếu luật pháp VN nghiêm minh, xxx phân xử sai đúng rõ ràng, ai sai người đó chịu thì em nghĩ 4B sẽ đứng lại ngay thôi. Đặt trường hợp người đi 4B là mình thì em xin hỏi các cụ: Có bao nhiêu cụ dừng lại đây???
Có thể em sẽ chạy tiếp, nếu không người nhà, hoặc mấy đứa đầu trộm đuôi cướp bên đường chưa hiểu đầu cua tai nheo thế nào tiến lại ... dọa nạt thì mệt lắm. Hôm sau ra CA báo cáo sau, lúc đó cũng có nhiều ng ở đó nên có thể đưa nạn nhân đi vào BV rồi. Tội của 4B là không đưa ng bị nạn vào cấp cứu thôi.
http://bee.net.vn/channel/1987/201112/Huc-thang-xe-may-vao-duoi-o-to-1818662/
em là chủ nhân vụ này đây các bác,e mất 150tr rồi các cụ ạ.vẫn chưa lấy dc bằng lái xe,e buồn lắm
Các cụ bẩu thế này thì dừng lại làm giề...

Chỉnh sửa cuối:

Teknosolar

Xe buýt
Website
www.nangluongsach.vn
Em không tin 1 thân người nằm trong gầm mà ko biết. Em quệt nhẹ con chó mà đã nhoằng nhoằng rồi. Chưa kể tới việc việc tai nạn xảy ra là chắc chắn 4b biết, nhưng lại cố tình chạy. Nếu 4b dừng lại ngay (vì lúc đó chưa đi nhanh) thì 2b có thể kíu được tính mạng. Đó là tội cố tình giết người.
Lúc đầu em nghĩ 2b chỉ bị húc rồi văng ra, 4b bỏ chạy thì còn cảm thông được đôi phần, nhưng đọc báo thấy 4b tha lôi nạn nhân mấy chục mét thì không ổn rồi. Kiểu gì CA cũng tìm ra.
Lúc đó chắc tâm lý hoảng loạn cụ ạ. hoặc là tây tây rồi. nhìn thấy sợ quá.

hoangtujun

Xe tải
2b vượt đèn đỏ - sai luật , 4b đúng luật nhưng lại bỏ mặc người bị nạn, thái độ kém quá :(

cincin

Xe tải
Sau rất nhiều vụ thế này rồi, kể cả ô tô vs ô tô, em rút kinh nghiệm: đi buổi đêm nguy hiểm hơn ban ngày, vì thế cần phải tuân thủ luật giao thông. Mình không đâm người ta thì cũng bị người ta đâm.
Theo em, nếu 2b là dân thường, có khi lại đội mũ vì sợ cơ động và không dám vượt đèn đâu các cụ nhờ. Chắc là quen thế rồi!

biahoihanoi

Xe lăn
Vượt đèn đỏ cho chừa. Chú 4 chỗ cũng khổ, oan gia.

PoBeo

Xe điện