BVC - 2011 - Trung thu trăng sáng như gương - Bơ Vơ tháng 9 tình thương vô bờ!

Trạng thái
Thớt đang đóng

bling_bling

Xe buýt
Cả nhà chém nhanh quá em đọc mãi mới rõ F1 mợ Bling ốm :(
Mợ Bling ơi, nếu chỉ sốt cao đơn thuần và sốt liên tục thì là sốt virut thôi. Để hạ sốt mợ dùng viên đút *ít nhưng chú ý với Tùng Lâm thì không quá 2g pả acetamol một ngày mợ nhé. Ngoài ra mợ dùng miếng dán, dùng khăn thấm nước ấm (thấp hơn nhiệt độ cơ thể đang sốt 2 độ) lau liên tục các vùng trán, cổ, nách, bẹn của con. Nếu kô hạ sốt thì mợ pha nước tắm cũng nhiệt độ thấp hơn nhiệt độ con đang sốt 2 độ và tắm nhanh cho con. Chú ý cho con uống thật nhiều oresol or nước pha chút muối, đường. Sốt virut thường kéo dài 1 tuần, bổ sung là sau sốt vỉ rut có thể có kèm bội nhiễm vi khuẩn gây viêm nhiễm đường hô hấp. Mợ cứ bình tĩnh xử trí là ổn.
Chúc con mau khỏe!
Em cám ơn mợ Chip nhiều, TL nhà em hôm nay tình hình đã tạm ổn hơn, có sốt nhưng ko sốt cao nữa ạ.. chỉ trong khoảng 37 đến 38 độ, vẫn chơi và nghịch lắm.
@ Cả nhà: em thật sự rất cảm động vì sự quan tâm của mọi người.. chả biết nói gì hơn hic :(( Em yêu BVC lắm ạ

Gamechip

Xe điện
Em cám ơn mợ Chip nhiều, TL nhà em hôm nay tình hình đã tạm ổn hơn, có sốt nhưng ko sốt cao nữa ạ.. chỉ trong khoảng 37 đến 38 độ, vẫn chơi và nghịch lắm.
@ Cả nhà: em thật sự rất cảm động vì sự quan tâm của mọi người.. chả biết nói gì hơn hic :(( Em yêu BVC lắm ạ
Thế là đỡ rồi, giờ chú ý nhỏ nước muối mắt mũi, cho uống nc muối phòng bội nhiễm vi khuẩn đường hô hấp nhé, không lại thêm 1 tuần nữa thì khổ :(

Quất Lâm

Xe tăng
Em cũng yêu mợ lắm ạ

Quất Lâm

Xe tăng

Già bà

Xe điện
@Jun: dạo này BN phấn khởi thức khuya thì đã đành...
:-/ ;)) :-w

MrKien_Trung

Xe điện
Hôm nay có người thất hứa với em, làm em lỡ cuộc OFF hikkk

quangtayho

Xe container
@Jun: dạo này BN phấn khởi thức khuya thì đã đành...
:-/ ;)) :-w
Không phải đâu. Hom trước nhà BN tâm sự với anh là những hôm thức kuy là do 2 lý do:
- Chưa trả xong bài> giải lao chờ vào trả xong bài > nửa đêm ngồi Spam loạn cả lên
- Kông dám vào ngủ vì sợ bị truy thu thuế.
Khổ thế chứ, nhà mình có ai có bài nào "lách luật" hiệu quả thì bảo cho nhà BN cái đê, nhìn nhà BN dạo này trông như cây đào thế, thương quá cơ. Giống i như mình hồi mới lấy vợ

safenoodles

Xe cút kít
cụ có cái avar hay nhỉ ? ba khỉ > ba = bố => bố khỉ =)) fun tý nhé
Anh suy diễn quá thể. :))
Anh cứ từ từ thôi, thành viến mới mà anh làm thế, bác ý chạy mất bây giờ,em và mèo đã thu quỹ đâu...=))

safenoodles

Xe cút kít
Không phải đâu. Hom trước nhà BN tâm sự với anh là những hôm thức kuy là do 2 lý do:
- Chưa trả xong bài> giải lao chờ vào trả xong bài > nửa đêm ngồi Spam loạn cả lên
- Kông dám vào ngủ vì sợ bị truy thu thuế.
Khổ thế chứ, nhà mình có ai có bài nào "lách luật" hiệu quả thì bảo cho nhà BN cái đê, nhìn nhà BN dạo này trông như cây đào thế, thương quá cơ. Giống i như mình hồi mới lấy vợ
Anh Quang hôm nay bận ko đi off ạ? Vắng anh, vắng anh jun, anh BỤp , vắng chị bảy, vắng anh B_e, vắng anh Getz, chị HaVu92 lại ốm.....ôi....hôm nay nhà mình off em buồn lắm.

safenoodles

Xe cút kít
Hôm nay có người thất hứa với em, làm em lỡ cuộc OFF hikkk
Hôm nay rất hiếm trong lịch sử off của nhà BVC lại ko có mục nhậu trưa và karaoke bác nhé!:D
Cafe xong là ai về nhà nấy.

Louis Le

Xe tăng
Anh Quang hôm nay bận ko đi off ạ? Vắng anh, vắng anh jun, anh BỤp , vắng chị bảy, vắng anh B_e, vắng anh Getz, chị HaVu92 lại ốm.....ôi....hôm nay nhà mình off em buồn lắm.
lần này đúng dịp mọi người cùng bận , lần sau chắc vui em à !

quangtayho

Xe container
Hôm nay bên họ ngoại nhà anh có việc về quê (ở Kim Sơn) liên quan đến mộ tổ họ Phạm. Anh đã nhờ nhà Bánh xin phép vắng mặt rồi mà.

Trạng thái
Thớt đang đóng