BVC - 2011 - Tháng 8 đã đến mùa thu - Bà con phấn khởi vù vù ọp lai

Trạng thái
Thớt đang đóng

mèo hen

Xe đạp
đâm thẳng xuyên thủng, kiểu j cũng tới :D
còn thiếu Cháu ah, nguyên văn 24/08 ah! hichic nói ra quá xấu hổ vì chả mấy khi gặp đc mọi người. Mấy lần rủ cháu đi offline nhưng cháu vẫn phải đi làm. Mọi người đừng ném đá cháu nhé huhu khổ thân Cháu ra. Mọi người đừng bỏ rơi cháu ah, có vụ j ọp ẹp mọi người vẫn ới Cháu nhé! :-ss. Cháu xin cảm ơn mọi người nhiều lắm lắm lắm!

ducmanh

Xe điện
@Bác ducmanh và các bác zai có sn trong tháng 8: Các bác thích quà sinh nhật gì ( trị giá trogn vòng 100k/ 1 suất quà) thì báo cho meocon0801 nha, nếu ko có ý kiến gì thì BVC mình cứ mặc định mua quà cho bác zai là bật lửa đới ạ.
Vâng ạ. có gì chị nhắn tin chiều em đi mua luôn chị nhé..., e cảm ơn chị iu nhiều:x
:-??:-??:-??:-??

ducmanh

Xe điện
Nhầm lẫn là chuyện quá bình thường, em là dân gốc kế toán nên rất thông cảm với kế toán nhà em, em thấy mợ làm việc như thế là quá ổn rồi, chả ai thay được đâu. Có điều mợ nên làm một phần mềm excel để có độ chính xác cao hơn và đỡ phải "dự kiến đêm qua và ngày hôm nay em ngồi soát nhưng em vãn chưa thực hiện được vì đêm qua em mệt, ngủ quên mất, hôm nay lại bận rằm"nghe mà thấy thương quá cơ! ^_^
mà mợ đã trừ lại cái vụ ghi nhầm em nộp 1130 lại ghi lên là 1350 chưa đấy, biết đâu lại bị chỗ đấy nhỉ???
Chứng từ tài chính là không được tẩy xóa cụ nhá, chỉ có thu thêm cho đủ thôi X_X 1350k - 1130k = 220k truy thu

Chỉnh sửa cuối:

Chuot_1984

Xe tải
Chứng từ tài chính là không được tẩy xóa cụ nhá, chỉ có thu thêm cho đủ thôi X_X 1350k - 1130k = 220k truy thu
lão mai mang choia em cái thẻ nhá nhá ~X(dạo này em đi làm ko có máy để là ghi racko đay hé hé

Chuot_1984

Xe tải
@Chuột_1984: Chủ nhật đi off với cả nhà em nhé!:x
Lâu lắm chị ko gặp em.

@Cả nhà: Nhà mình mà có ai muốn mắng em điều gì thì cứ nói em biết ngay nhé, để em đỡ bị hắt hơi nhiều quá! hic.
chị iu dạ vâng ạ cóa giề chị vinaphone choa em nhé chị (l)

Chuot_1984

Xe tải
Hiện có 5 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (2 lái chính và 3 lái phụ)
nhà mình cũng nhiều ái phụ nhỉ :-??

B_e

Xe điện
Ui sao bác giống em cái vụ bị cằn nhằn điếc tai thế :))

zen_teen

Xe tải
em chào cả nhà
@ chị Mỳ: chị ơi ai cũng có lúc này lúc kia, ko ai toàn vẹn cả. Kế tóan kinh nghiệm 10 năm cũng nhầm nữa cơ. Nếu e giúp đc gì thì chị cứ nói nhé, e sẵn sàng giúp.
@ cả nhà: nhà mình ai làm kế toán lâu năm có thể giúp chị Mỳ lập ra 1 bảng exel đơn giản để hỗ trợ trog cv thu chi của Bvc ko ạ?
À còn cái bản sao kê thì chị đừng đưa lên đây,hoặc nếu có đưa thì đưa cho nhữg ng chủ chốt trog bvc thôi,

zen_teen

Xe tải
nhà e ăn rằm từ đầu tuần đến cuối tuần :))

ducmanh

Xe điện
@Cả nhà: Lúc nãy em đã đến Vietcombank và đã có được bản in sao kê quỹ từ thiện BVC từ ngày bắt đầu lập thẻ ATM ngày 15/08/2008.

Em đã photo thêm thành 2 bộ, 01 bộ em sẽ gửi anh Thích Là Bụp ( nếu có thể thfi anh scan tất sao kê lên thread quỹ từ thiện giúp em thì tốt quá), một bộ gốc em lưu. Còn dư một bộ, em rất mong bác.mợ nào có thời gian và nhiệt huyết cso thể làm thanh tra tài chính giúp cả nhà đựoc ko ạ? Ý em mong muốn là soát lại cùng em tiền quỹ từ trứoc tới nay qua sự đối chiếu bản sao kê.
Sang tuần là em rảnh, vậy nếu mợ tin tưởng thì quẳng cho em. nếu Mỳ Ok thì Mèo gửi cho anh cái file mà em copy từ thớt quỹ BVC cho anh nhé, để anh in ra để đối chiếu.

Website
www.facebook.com
em chào cả nhà

@ cả nhà: nhà mình ai làm kế toán lâu năm có thể giúp chị Mỳ lập ra 1 bảng exel đơn giản để hỗ trợ trog cv thu chi của Bvc ko ạ?
Sang tuần là em rảnh, vậy nếu mợ tin tưởng thì quẳng cho em. nếu Mỳ Ok thì Mèo gửi cho anh cái file mà em copy từ thớt quỹ BVC cho anh nhé, để anh in ra để đối chiếu.
Ặc, file excel em đã làm, bên thớt BVC Fund ấy. Chả chịu đọc giè.:102:

Website
www.facebook.com
@Cả nhà: Lúc nãy em đã đến Vietcombank và đã có được bản in sao kê quỹ từ thiện BVC từ ngày bắt đầu lập thẻ ATM ngày 15/08/2008.

Em đã photo thêm thành 2 bộ, 01 bộ em sẽ gửi anh Thích Là Bụp ( nếu có thể thfi anh scan tất sao kê lên thread quỹ từ thiện giúp em thì tốt quá), một bộ gốc em lưu. Còn dư một bộ, em rất mong bác.mợ nào có thời gian và nhiệt huyết cso thể làm thanh tra tài chính giúp cả nhà đựoc ko ạ? Ý em mong muốn là soát lại cùng em tiền quỹ từ trứoc tới nay qua sự đối chiếu bản sao kê, các bài em báo cáo trong thread quỹ từ thiện cùng với báo cáo tổng kết quỹ mà anh Thích Là Bụp làm.

Từ ngày giữ quỹ đến nay , em luôn cố gắng làm sao để việc thu chi khách quan nhất có thể. Hiện tại tổng kết quỹ có phần chênh
( tính đến ngày 31/07/2011), em thấy mình bị mang tiếng quá!

Em đã dự kiến đêm qua và ngày hôm nay em ngồi soát nhưng em vãn chưa thực hiện được vì đêm qua em mệt, ngủ quên mất, hôm nay lại bận rằm, hic hic.

Em sẽ cố gắng giữ quỹ đến hết năm 2011 này. Sáng năm mới 2012 nhà mình cố gắng tìm thành viên khác giúp em vì em đã giữ quỹ từ thiện 3 năm rồi.

Ko có cán bộ nào làm nhiều nhiệm kỳ thía ạ.:x

Kính báo!

Ặc, mỗi bài post nhiều thớt thế.

Đã bảo cấm nghỉ nhá nhá nhá.:6:

TÔN

Xe container
em thấy nhà mình thiếu gì người làm kế toán
mọi người hỗ trợ giúp chị Mỳ 1 tay đi,vì chị mỳ 1 mình vất vả lắm.công việc,cuộc sống hàng ngày,con cái nữa cũng mất nhiều thời gian phết

inconxinhxinh86

Xe đạp
Em chào các cụ các mợ... mấy hôm nay em bựn quá k vào làm quen với các cụ mợ được ạ:x

safenoodles

Xe cút kít
1 phiếu ủng hộ Mỳ nhá ! Mỳ có nhớ em nói gì với Mỳ ko? Cố lên Mỳ ới !
Em cũng đồng ý kiến với anh Getz. Chị Mỳ cố lên nhé.. có gì cần hỗ trợ thì bảo e nha:x. Mệt quá thì chị cứ nghỉ ngơi rồi vài hôm nữa đối chiếu cũng được chị à
Mỳ lại tấu cái gì thế, chuyện thường ngày sảy ra ở huyện ý mà.
k phải xoắn em nhé.
Lên không cần phải cố, nhá Mỳ. Xơm Mỳ khích lệ cái nào (k)
@Mỳ: Mọi người đều tin tưởng em và hiểu mà. K sao đâu. Cứ từ từ rảnh mới ktra đc, cái này càng vội càng rối tung lên đấy. Mà cũng k cố đc đâu, hoa mắt nhức đầu lắm.
Chị có thể giúp em. Cả tháng trc chị nghỉ thì em lại chưa cần. Giờ thì Duy Anh về 2 tuần nên chị k rảnh rồi.
Hay e cứ để lại đi, đừng nghĩ đến nữa. Bỏ qua 1 bên, cập nhật tiếp từ mốc nào đấy rồi chị sẽ giúp em sau. Nhé!
Quý và phục em nhiều lắm, thật :x :6: :-*
Làm sao mà cuống lên thế hả Mỳ ơi. Kế toán chuyên nghiệp ở cơ quan anh còn tính nhầm, còn chậm bảng lương của hơn 500 con người mà có sao đâu. Cả nhà BVC tin tưởng tuyệt đối vào em. Cứ bình tĩnh mà ktra em ạ, nếu ktra 1, 2 lần mà vãn ko ra thì nhờ mọi người. Luôn tin tưởng vào nhiệt huyết và cá tính cả em. Nhà BVC có thể ko có nhiều người người nhưng không thể không có em, anh nói thật đấy, chắc cũng nhiều người nghĩ như anh
Ơ này, nghỉ là nghỉ thế nào. Cấm nhá.:6:

Có chức làm cán bộ cả đời đấy, he he.

Không phải ngợi chuyện mang tiếng, đưa nào dám nghi ngờ Mỳ anh bem nick luôn.=))=))

Sai sót là chuyện hoàn toàn có thể xảy ra khi cập nhật sổ sách, nhất là đối với những người không chuyên như anh em mình.
Nhầm lẫn là chuyện quá bình thường, em là dân gốc kế toán nên rất thông cảm với kế toán nhà em, em thấy mợ làm việc như thế là quá ổn rồi, chả ai thay được đâu. Có điều mợ nên làm một phần mềm excel để có độ chính xác cao hơn và đỡ phải "dự kiến đêm qua và ngày hôm nay em ngồi soát nhưng em vãn chưa thực hiện được vì đêm qua em mệt, ngủ quên mất, hôm nay lại bận rằm"nghe mà thấy thương quá cơ! ^_^
mà mợ đã trừ lại cái vụ ghi nhầm em nộp 1130 lại ghi lên là 1350 chưa đấy, biết đâu lại bị chỗ đấy nhỉ???
em chào cả nhà
@ chị Mỳ: chị ơi ai cũng có lúc này lúc kia, ko ai toàn vẹn cả. Kế tóan kinh nghiệm 10 năm cũng nhầm nữa cơ. Nếu e giúp đc gì thì chị cứ nói nhé, e sẵn sàng giúp.
À còn cái bản sao kê thì chị đừng đưa lên đây,hoặc nếu có đưa thì đưa cho nhữg ng chủ chốt trog bvc thôi,
Em vô cùng cảm ơn cả nhà đã động viên, khích lệ em, thật sự đó là động lực rất lớn để em cso thêm nhiệt huyết cho công việc chung của BVC mình.
Hôm nay em có gọi điện cho chị HaVu92, chị bảo hôm nào thu xếp được thời gian thfi mấy chị em cùng ngồi soát vì một mình em mà soát thì loạn mất ( gần đúng như ý chị bảy đã nói ạ). Do đó, em sẽ nhờ thêm zen_teen và meocon, anh Bụp mà tham gia được thfi tốt quá! :D

@Bác ducmanh: Em và cả nhà ghi nhận sự nhiệt tình của bác, hi hi...thật sự việc này gian nan và mất thời gian lắm, một mình bác có chắc là làm được ko ạ? :D

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng