[Funland] Bút ký.Hành trình cùng em.Một cô giáo vùng cao.

.Xukthal

Xe container
2 ae cưỡi trên con xe wave rs mượn của cán bộ xã phi ầm ầm trên con đường đất sỏi đá để vào sâu trong bản. Khi vào trong đó rất bất ngờ khi gặp đc 2 cô giáo người Kinh cắm trên bản
Ko thấy kể về cặp còn lại nhỉ? ;)) Chắc ông đi cùng ko chảnh và đôi kia sẽ quấn lấy nhau quần đục cả khúc suối sau nhà :D

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Cụ đọc, xem lại phim Người cá, rất hay, diễn viên chính có đôi mắt xanh cực đẹp.
Vâng Cụ! Nói chung phim đó hay, kể cả diễn viên nam chính cũng hay. Tiếc là các tác phẩm đó thời xưa do hạn chế về công nghệ nên bây giờ xem lại (Youtube) nó lem nhem cũng chán Cụ ah. Chắc chỉ có các Cụ nào chuyên sưu tầm thì mới có được bản đẹp thôi.

.Xukthal

Xe container
Em bị cái tật xt sớm, nên nếu truyện có khoản xxx thì cụ thớt đưa nhanh vào 2-3 chap đầu nhé. Mấy khoản cơm nước sự nghiệp xe cộ chuyển sang đằng sau cũng được.
Còn nếu không có xxx thì (đóng mở ngoặc) luôn để em đỡ hồi hộp. Không nói gì làm em cứ nóng nước ngóng trông là lại ọe luôn đấy. Haizz :(
cụ này xem phim là hay tua lắm nhé ;)

.Xukthal

Xe container
Đây cũng là câu cửa miệng của tôi.đi nhiều vào nhiều bản người Mông chúng tôi thường trang bị hành trang là túi thường có vài củ tỏi + quả ớt.Nhỡ bị gái bản nó "chài" thì còn đỡ bị
Thay vì mang tỏi + ớt...các đoàn công tác miền núi, vùng sâu vùng xa có kinh nghiệm thường mang đủ cơ số BCS đi ;))

Lara

Xe buýt
Là nhân vật thày giáo Đuysen trong truyện "Người thày đầu tiên" của tác giả Chinghiz Aitmatov (thời đó là của Liên Xô) Cụ ah. Nhắc đến tác phẩm và tác giả này E nhớ lại trước đây có các bản trên giấy in của Liên Xô bìa cứng rất đẹp. Sau rồi tản mát, thất thoát hết. Đợt giãn cách vừa rồi E lại mò mẫm tìm các bản ebook và download về đọc lại vẫn thấy hay. Cùng tác giả này còn có nhiều tác phẩm khác nữa. Nhưng trong đó E rất thích truyện "Cây phong non trùm khăn đỏ". Truyện viết về cuộc sống, công việc và tình cảm của một người lái xe thời Liên Xô. Rất đời thường mà cũng rất cảm động. Nếu Cụ đã quên nhưng có thời gian rảnh và muốn đọc lại thì Cụ có thể download về nghiền lại.
"Truyện núi đồi và thảo nguyên " của nhà văn Aimatov.
Một trong những tập truyện của Nga ngày xưa e rất thích, đọc từ hồi lớp 5,6 gì đó, đến giờ gần 30 năm rồi mà vẫn nhớ nội dung. Chả bù giờ nhiều thứ mới tuần trước mà đã quên.
Nhanh thật.

.Xukthal

Xe container
Chuyện cũng ko có gì đáng nhớ nếu e ko hỏi tôi:
"Liệu a có thể...."
CHO EM 1 ĐỨA CON?
Em hỏi vậy cho có cớ để hợp lý hóa việc abcz cho anh đỡ ngại ngùng và lúng túng vì đã nỡ tuyên lời quân tử chứ em thừa biết có con ko chồng sẽ chẳng có tương lai, nhưng cái cần ngay trước mắt là 1 cái ôm... của người đàn ông...đã lâu em ko có cảm giác đó rồi /:)

Chỉnh sửa cuối:

Quyen Kenshin

Xe buýt
CHO EM 1 ĐỨA CON?
Em hỏi vậy cho có cớ để hợp lý hóa việc abcz cho anh đỡ ngại ngùng và lúng túng vì đã nỡ tuyên lời quân tử chứ em thừa biết có con ko chồng sẽ chẳng có tương lai, nhưng cái cần ngay trước mắt là 1 cái ôm... của người đàn ông...đã lâu em ko có cảm giác đó rồi /:)
Cụ viết mà tí e sặc...
"Liệu a có thể cho e xin sđt của a được không??" e nó hỏi...
Câu đó đây nha cụ,chứ cụ viết thế sau e có vk,vk e mà đọc được lại cho e vài cái vả thì toi e kkkk.
Có tiếng mà ko có miếng thì khổ e lắm =))

.Xukthal

Xe container
các e tất bật trông trẻ thi thoảng quay sang nhoẻn nụ cười như kiểu " mưa thì tối nay tiếp tục ở đây nhậu với e nữa nha.hem say hem đc đâu đó ...."
Mưa gió mà người ướt chỉ muốn đi tắm.hỏi e nó thì e ấy chỉ tủm tỉm cười."ở đây lấy đâu ra nước mà tắm đâu a.a phải ra trung tâm xã may ra có ấy.còn ko ở lại đây lâu với e thì đi tắm suối cùng e,với cái nháy mắt đầy tinh quái "...
Mấy em gái này phải gặp các anh lang bạt kiểu như juve99 (tâm hồn treo ngược cành cây) hoặc thngaylangthang (cực kỳ thực tế, thậm chí thực tế 1 cách tàn nhẫn)...thì đời mới lên hương được >:) >:) >:)

.Xukthal

Xe container
Cụ viết mà tí e sặc...
Câu đó đây nha cụ,chứ cụ viết thế sau e có vk,vk e mà đọc được lại cho e vài cái vả thì toi e kkkk.
Cụ có biết là cụ làm khổ 1 người con gái trong 1 cơ hội hiếm hoi chưa? /:) Nếu đúng là cụ quân tử Tàu như kể :|

.Xukthal

Xe container
khép nhanh còn viết cái khác cụ à

xác định từ đầu chỉ bạn bè thôi mà cụ.Nên e ko đặt thắng thua gì cả.Viết ra đâ chỉ là 1 mảnh ký ức đẹp đáng nhớ về 1 người con gái can đảm,mạnh mẽ,dám sống,dám yêu,dám hết mình... thôi cụ
Cụ thấy thua kém người ta chưa? :-<:-<

Van.Helsing

Xe hơi
Cụ viết mà tí e sặc...
Em đoán là cụ đã không cho sđt, phù hợp với cái kết là "không có dì" :D

.Xukthal

Xe container

ceconam

Xe điện
E xin phép viết nốt đoạn cuối.sau đó sẽ tiếp tục seri những đoạn tản văn nhẹ nhàng về những điều e trải qua:
Khi nhận được dòng tin nhắn của e.tôi vô cùng xúc động....E nói e đã về quê được 1 thời gian rồi và chuẩn bị cưới ck.ngày này tháng này mời tôi đến dự....
Nghe e nhắn xong những mong muốn của tôi từ cái ngày gặp e cuối cùng đã thành hiện thực...e cũng đã về nhà, có công việc ổn định và nhất là có người thương e.cuối cùng cái kết ngọt ngào cũng dành cho e người con gái đầy nghị lực sống...
Tôi nhắn lại chúc mừng e...chúc mọi chuyện tốt lành đều đến với e...nếu ở gần có thể tôi cũng đi dự chung vui ngày e theo chồng nhưng do công việc với ngại đi xa nên chắc chỉ được vậy thôi...
Cuối cùng một cô gái đầy mạnh mẽ và nghị lực cũng có được cái kết viên mãn...hãy sống tốt e nhé,một người bạn tình cờ gặp được nơi cùng trời cuối đất...Còn tôi vẫn đứng đây và vẫn lặng lẽ đi tìm một nửa của cuộc đời mình....
Chuyện nhạt nhỉ :D

thngaylangthang

Xe ngựa