[Thảo luận] Buồn với cách hành xử của LX Camry đen 30F-8463

thanh - chi

Xe buýt
mà nhiều lúc chị em nhà mình đi xe máy cũng coi thường luật giao thông lắm, cứ đường ta ta đi chả để ý đến ai cả.

quyetdaigia0901

Xe buýt
Em bác chỉ bị sướt sát nhẹ là mừng rồi,còn bác LX 4b kia thấy người ta bị ngã dù đúng hay sai thì cũng dựng người ta dậy rồi tính sau

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
đúng sai gì không biết chứ đuwongfw va quệt, mình đi ô tô cùng lắm là xước cái xe, người ta đi xe máy ngã đau, chưa dám nói đến các chấn thương.
Không xuống lo cho con người mà chỉ lo cho cái xe, em nghĩ thuộc 3 dạng vô học + vô đạo đức

anhviet88

Xe tăng
đúng sai gì không biết chứ đuwongfw va quệt, mình đi ô tô cùng lắm là xước cái xe, người ta đi xe máy ngã đau, chưa dám nói đến các chấn thương.
Không xuống lo cho con người mà chỉ lo cho cái xe, em nghĩ thuộc 3 dạng vô học + vô đạo đức
chuẩn bác ợ , ông Trời có mắt đới :-"

Matizcoi

Xe cút kít
XH phải có người này người nọ nó mới nên ....
toàn người tốt cả em e không có đâu ạ ....

soiconngongac

Xe đạp
Em nói thực là em gái cụ a dream đi là sai rồi. Các cụ không nên bao che như thế. EM cũng thú thực luôn là em rất khó chịu khi mình đang vào cua nhưng xe máy cứ len vào bên phải. Rõ ràng ô tô cua rộng hơn là xe máy, nên phải lấy cua rộng hơn nhưng mà mấy bà đi xe đâu có biết. 1 người len đuợc là kéo theo cả 1 đoàn người cứ thế len vào. Có xe máy đi thẳng cũng len vào để mà đi. Mà nhiều khi len vào thì cũng có đi được đâu nhưng mặc kệ, không thèm đếm xỉa gì đến thằng ô tô, có cọ quệt thì thằng ô tô xót chứ xe máy thì ảnh hưởng gì.
Em mà như cụ thì em mắng cho con em gái thêm 1 trận nữa. MÌnh đi sai thì người ta mắng cho phải chịu chứ.

Chỉnh sửa cuối:

Bus_nhanh

Xe điện
Đầu tiên, theo em Kụ phải nói cho em nó hiểu..rằng nó đi như vậy đã đúng hay sai. Hôm trước cháu còn nhìn thấy 1 xe buýt đã bó cua được hơn 1/2 thân xe, chỉ còn khoảng 50cm khoảng trống tính từ xe đến mép đường...thế mà có chị dũng cảm lao vào ==> kết quả bị ngã đi viện ^:)^
Còn chuyện phê phán đạo đức của lái xe 4b là đương nhiên.

LuckyCar

Xe container
Chia buồn với cụ. Có điều, đúng sai khó nói lắm, bên nào bức xúc hơn cũng khó nói lắm. Có điều cụ đi xe ô tô nên xuống xe xem thế nào thì hay hơn.

60Hz

Xe buýt
Em nói thực là em gái cụ a dream đi là sai rồi. Các cụ không nên bao che như thế. EM cũng thú thực luôn là em rất khó chịu khi mình đang vào cua nhưng xe máy cứ len vào bên phải. Rõ ràng ô tô cua rộng hơn là xe máy, nên phải lấy cua rộng hơn nhưng mà mấy bà đi xe đâu có biết. 1 người len đuợc là kéo theo cả 1 đoàn người cứ thế len vào. Có xe máy đi thẳng cũng len vào để mà đi. Mà nhiều khi len vào thì cũng có đi được đâu nhưng mặc kệ, không thèm đếm xỉa gì đến thằng ô tô, có cọ quệt thì thằng ô tô xót chứ xe máy thì ảnh hưởng gì.
Em mà như cụ thì em mắng cho con em gái thêm 1 trận nữa. MÌnh đi sai thì người ta mắng cho phải chịu chứ.
Cụ nên đọc lại kỹ tình huống đi ạ. Mặt khác, chưa biết đúng sai nhưng mà có va chạm thì phải xuống hỏi thăm xem thế nào đã, đấy là cái tình con người đối với nhau. còn ko phải con ng thì ko nói làm gì

thanhchung

Xe buýt
các cụ ạ, ngày xưa ông bà có câu tiên trách kỷ hậu trách nhân. vậy xem lại lúc xảy ra tình huống đó thì mình đúng hay sai rồi hãy trách người ta.

Vuvit

Xe tăng
Mấy bác xe hơi đắt tiền kiểu này toàn loại thừa tiền nhưng mà văn hóa lớp 1 ý mà bác! Bác chấp làm gì

CuongDKH

Xe buýt
Cụ chủ thớt thử tra cứu từ thông tin này nhé, từ Diễn đàn Otosaigon. Cụ sonicR này cũng là thành viên của OF, chi hội SantaFe thì phải.
http://otofun.net/member.php/3648-sonicR

Giám đốc công ty cụ ấy chạy Cam 30F - 8463

sonicR
  • Tổng số bài : 220
  • Điểm thưởng : 154
  • Tham gia từ: 3/5/2007

kaka, nghe bác mrbvn nói về kỹ thuật bốc biển em lại nhớ đến chuyện này. Thằng bạn em nó bảo rằng khi đi bấm thì nháy Enter thật nhanh xác suất sẽ được biển đẹp cao hơn, đấy là kinh nghiệm do thằng bạn nó làm công an bảo thế và nó chỉ cho mấy người rồi, bốc toàn biển ngon. Hôm vừa rồi nó đi đăng ký 1 con Cam LD cho Giám đốc Cty em, tự tay nó bấm luôn. Được biển gì các bác biết ko 30F 8463 ==>quá đẹp
. Vậy bác nào thích bốc được biển đẹp như thế thì nhớ giữ lấy bí quyết này nhé
Vâng,cảm ơn cụ.Thật lòng cháu ko muốn "chuyện bé xé ra to đâu",chỉ viết vài dòng bày tỏ với các cụ of thôi.

CuongDKH

Xe buýt
Chân thành cảm ơn các cụ đã hỏi thăm và động viên, cháu với em cháu cũng thấy vui và nhận ra cách hành xử như vậy cũng chỉ là số ít thôi.Gia đình và người thân chúng ta hàng ngày,hàng giờ vẫn phải tham gia giao thông, sự cố thì không thể tránh được.Do vậy, cháu cũng mong muốn khi gặp chuyện này chúng ta hãy hành xử với nhau một cách có tình nhất, các cụ nhỉ.:):):)

Chỉnh sửa cuối:

H.T

Xe hơi
Website
www.htecom.vn
Cho phép nhà cháu phân tích thế này: thông thường nếu xe rẽ phải hay trái đều phải nhường cho xe đi thẳng, còn cả 2 xe cùng rẽ phải như em cụ chủ thớt thì phải xem xe nào rẽ trước.
- 4b rẽ trước thì em cụ chủ thớt sai và đi nguy hiểm, vượt phải ở ngã 3, bị ăn chửi là đúng rồi
- 2b rẽ trước thì 4b đi sai tội vừa rẽ vừa vượt ở ngã 3.
- 2 xe rẽ phải cùng lúc thì xe làn ngoài phải nhường xe làn trong.

Exciter_RC135

Xe hơi
Website
www.muabaohiemonline.net
Đằng này lại là chị em phụ nữ nữa chứ. Bác LX kia chẳng biết thương hoa tiếc ngọc giề cả @-)

tuanzs

Xe container
Lại nói về 2b
1. Cuối tuần trước đường tắc xe em đứng lại rồi (có 1 xxx đang đứng ngay đầu xe em bên lái) mà vẫn có 1 bác 2b đi ngược lại đèo một bó cây to nằm ngang xe lượn sang làn của em rồi chạy cắt đầu xe sang đúng đường, qua gần hết đầu xe em thì bó cây nó mắc vào đầu xe em - liền đó bác này ra hiệu cho em lùi nhưng em ứ lùi được vì xe sau dí sát rồi - kết quả tắc thêm mấy phút nữa mới thoát được ra. (Đoạn Thụy Khuê chỗ gần cái chùa)
2. Sáng nay cũng gần như vậy cũng tắc đường, em đứng lại rồi vẫn bị 1 chú đi 2b lượn qua đầu giống bác kia và cái biến số xe nó làm xoẹt phát vào đầu xe em. (Đoạn Nguyễn Khoái)

Nói chung là 2b đi ẩu nhiều lúc ức chế ghê đi được
Cụ chủ thớt về nhắc cô em ra đường phải cẩn thận hơn - phải thật đề phòng chứ 4b mà đi ẩu là 2b thiệt hại nặng lắm đấy.

soiconngongac

Xe đạp
Cụ nên đọc lại kỹ tình huống đi ạ. Mặt khác, chưa biết đúng sai nhưng mà có va chạm thì phải xuống hỏi thăm xem thế nào đã, đấy là cái tình con người đối với nhau. còn ko phải con ng thì ko nói làm gì
Các bác thân mến ạ! chúng ta cần nhìn nhận những cái sai của mình để sửa chữa, đừng vì 1 cái sai của người ta để phủ nhận cái sai của mình. Thử hỏi không phải là xe Camry mà là 1 cái xe tải 2,5 tấn thì liệu cô em chỉ có bị xây sước nhẹ không?

Còn về phần tôi, có thể lúc đấy tôi sẽ không xuống xe vì những lý do sau:
- Cô gái bị ngã nhẹ (Nhìn qua gương là thấy)mà lúc đấy là Vào giờ tan tầm, không chỉ mình xe tôi với xe cô ấy lưu thông trên đường mà con rất nhiều người khác. Tại Ngã Ba ấy tôi chỉ cần dừng xe lại 1 phút thôi là sẽ gây ra ùn tắc và làm ảnh hưởng đến người khác. nếu tôi đi lên rồi đi bộ lại cũng không thể được vì Đường rẽ vào Tương Mai rất nhỏ, cấm dừng đỗ xe. 2 xe ô tô tránh nhau đã khó chứ đừng nói 1 xe đõ lại vài phút.

Cho phép nhà cháu phân tích thế này: thông thường nếu xe rẽ phải hay trái đều phải nhường cho xe đi thẳng, còn cả 2 xe cùng rẽ phải như em cụ chủ thớt thì phải xem xe nào rẽ trước.
- 4b rẽ trước thì em cụ chủ thớt sai và đi nguy hiểm, vượt phải ở ngã 3, bị ăn chửi là đúng rồi
- 2b rẽ trước thì 4b đi sai tội vừa rẽ vừa vượt ở ngã 3.
- 2 xe rẽ phải cùng lúc thì xe làn ngoài phải nhường xe làn trong.

Cụ đọc kỹ đoạn này lại nhé
.............xe camry kia cũng rẽ như thế,2 xe đi song song nhưng do camry lấy cua rộng lấn sang đường ngược chiều nên khi chưa vào hết cua thì bẻ lái quá nhiều về bên phải,và hậu quả là em cháu bị ngã............
Xe máy đi đằng trứoc thì làm sao biêt ô tô mở cua với lấn đường, Xe máy đi song song thì khi ô tô ở ngoài rẽ vào bao giờ cũng chậm hơn xe máy ở bên trong, kiểu gì xe máy cũng nhanh chân rẽ vào trước. Chỉ có mỗi trương hợp duy nhât là ô tô đang mở cua để rẽ vào thì xe máy từ đằng sau lách phải để rẽ vào nên bị ép ngã.

Chỉnh sửa cuối:

bonbanh

Xe buýt
Em mà thấy vụ này thì ... bảo đảm với bác là chú LX kia phải xin lổi còn không thì......

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em mà thấy vụ này thì ... bảo đảm với bác là chú LX kia phải xin lổi còn không thì......
Cụ phải thấy rõ vấn đề đã rồi mới phát biểu chứ!
Cụ có tin là em đâm ngang vào hai ông đi xe máy cắt ngang mặt em, may mà phanh gần hết đà rồi mới chạm vào xe máy nên 2 ông kia chỉ hơi đi cà nhắc tí thôi, thế mà em xuống xe chưa kịp nói gì thì mấy cô lớn tuổi đi phía sau cùng chiều với em đã mắng hai ông xe máy té tát là chúng mày đi thế nhỡ không vớ phải ông ô tô này mà vớ phải mấy người đi 2B như bọn tao thì chúng mày thành kẻ giết người rồi không!