[Thảo luận] Buồn với cách hành xử của LX Camry đen 30F-8463

CuongDKH

Xe buýt
Các bác thân mến ạ! chúng ta cần nhìn nhận những cái sai của mình để sửa chữa, đừng vì 1 cái sai của người ta để phủ nhận cái sai của mình. Thử hỏi không phải là xe Camry mà là 1 cái xe tải 2,5 tấn thì liệu cô em chỉ có bị xây sước nhẹ không?

Còn về phần tôi, có thể lúc đấy tôi sẽ không xuống xe vì những lý do sau:
- Cô gái bị ngã nhẹ (Nhìn qua gương là thấy)mà lúc đấy là Vào giờ tan tầm, không chỉ mình xe tôi với xe cô ấy lưu thông trên đường mà con rất nhiều người khác. Tại Ngã Ba ấy tôi chỉ cần dừng xe lại 1 phút thôi là sẽ gây ra ùn tắc và làm ảnh hưởng đến người khác. nếu tôi đi lên rồi đi bộ lại cũng không thể được vì Đường rẽ vào Tương Mai rất nhỏ, cấm dừng đỗ xe. 2 xe ô tô tránh nhau đã khó chứ đừng nói 1 xe đõ lại vài phút.

Cụ đọc kỹ đoạn này lại nhé

Xe máy đi đằng trứoc thì làm sao biêt ô tô mở cua với lấn đường, Xe máy đi song song thì khi ô tô ở ngoài rẽ vào bao giờ cũng chậm hơn xe máy ở bên trong, kiểu gì xe máy cũng nhanh chân rẽ vào trước. Chỉ có mỗi trương hợp duy nhât là ô tô đang mở cua để rẽ vào thì xe máy từ đằng sau lách phải để rẽ vào nên bị ép ngã.
Cảm ơn Cụ soiconngongac đã quan tâm về câu chuyện của cháu,như cháu đã nói từ đầu là tình huống do em cháu kể lại hơn nữa cháu cũng ko muốn bàn nhiều về việc ai đúng ai sai cả.Điều cháu muốn nói là về hành vi ứng xử thôi.Với lại cụ đọc kĩ nhưng thật ra lại hiểu ko đúng,2 xe cùng bắt đầu rẽ song song tất nhiên là xe máy vào cua trước và vào đường Tương mai trước,ô tô vào sau đánh lái quá bên phải nên mới đâm vào đuôi xe máy.Như thế cụ đã tưởng tưởng ra chưa ạ.

CuongDKH

Xe buýt
Lại nói về 2b
1. Cuối tuần trước đường tắc xe em đứng lại rồi (có 1 xxx đang đứng ngay đầu xe em bên lái) mà vẫn có 1 bác 2b đi ngược lại đèo một bó cây to nằm ngang xe lượn sang làn của em rồi chạy cắt đầu xe sang đúng đường, qua gần hết đầu xe em thì bó cây nó mắc vào đầu xe em - liền đó bác này ra hiệu cho em lùi nhưng em ứ lùi được vì xe sau dí sát rồi - kết quả tắc thêm mấy phút nữa mới thoát được ra. (Đoạn Thụy Khuê chỗ gần cái chùa)
2. Sáng nay cũng gần như vậy cũng tắc đường, em đứng lại rồi vẫn bị 1 chú đi 2b lượn qua đầu giống bác kia và cái biến số xe nó làm xoẹt phát vào đầu xe em. (Đoạn Nguyễn Khoái)

Nói chung là 2b đi ẩu nhiều lúc ức chế ghê đi được
Cụ chủ thớt về nhắc cô em ra đường phải cẩn thận hơn - phải thật đề phòng chứ 4b mà đi ẩu là 2b thiệt hại nặng lắm đấy.
Khi ngồi trên ô tô cháu cũng luôn chỉ cho cả nhà về sự nguy hiểm khi tham gia giao thông bằng 2b nếu đi ẩu,ko nhường nhịn.Cảm ơn cụ đã nhắc nhở.

viciv

Xe buýt
Em chạ hiệu bác lói thế lào, luật giao thông là nhường đường cho xe bên phải (trừ ở vòng xuyến), nên khi 2 xe đi song song làn ai nấy đi, nhưng nếu 4B muốn rẽ phải thì phải nhường cho xe máy đang ở bên phải của mình đến khi không còn gì bên phải nữa mới được rẽ!
Nên em chạ hiệu bác nói luật nào cấm cái gì >:)
Bác chưa hiểu thì em nói cụ tỷ cho bác hiểu nhé : LUẬT GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ CẤM VƯỢT KHI ĐI QUA NGÃ BA (TƯ). Và từ Giải Phóng rẽ vào Tương Mai (hay như trường hợp của em là từ Láng rẽ vào Lê Văn Lương) là rẽ trái, chứ ko phải rẽ phải như bác phân tích mà bác bảo phải nhường xe bên phải. Và hơn nữa, luật cấm vượt khi đi qua ngã ba, ngã tư, nên không được vượt khi đang vào cua ở ngã rẽ (dù bên trái, bên phải đều sai), trường hợp e của bác chủ thớt e không rõ có vượt hay không, nhưng trường hợp của em thì mà e gái đi xe máy vượt xe em.
Bác đọc lại, thấy rõ chưa ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

anchibui

Xe điện
Xe đẹp nhưng "đầu đất sét".
Xã hội ta nhiều người "đầu đất sét", trúng mánh, tậu xe chạy ra đường. Những trường hợp này khó xử lý lắm.
Gặp những trường hợp này tốt nhất là chịu thiệt 1 tý cho êm mọi chuyện. Mình mà làm tới thì cùng "giuộc" với nó.

moonlight

Xe tăng
Chia buồn với cụ chủ thớt, nhưng mà e nói thật là hai xe đi song song với nhau, nhất là xe máy lại đi sát bên phải [/SIZE][/B]và lúc đang vào cua là sai luật 100%, thực tế là rất nguy hiểm (nên luật mới cấm).

Hôm trước, em đang cua từ Láng và Lê Văn Lương, một xe máy (cũng em gái cầm lái) vượt lên bên phải, đi sát xe em. Đúng lúc đó e thấy cái hộp caton giữa đường, e KHẼ đánh lái phải để tránh, thế là để chân của xe máy làm lazang của em một vết dài, nhưng may phúc là em gái kia ko ngã xe, loạng choạng tay lái rồi rồ ga chạy tiếp. Nói dại, có tai nạn thì em ân hận lắm, nhưng nghĩ lại cũng thấy cú em gái kia đi nguy hiểm quá.

p/s : e thấy dạo này những trường hợp đi xe 2B nguy hiểm ở HN tăng thêm rất nhiều, đặc biệt là chị em phụ nữ, toàn đi cứ như cái oto đang lao đến kia là con gấu bông ấy.

Em chạ hiệu bác lói thế lào, luật giao thông là nhường đường cho xe bên phải (trừ ở vòng xuyến), nên khi 2 xe đi song song làn ai nấy đi, nhưng nếu 4B muốn rẽ phải thì phải nhường cho xe máy đang ở bên phải của mình đến khi không còn gì bên phải nữa mới được rẽ!
Nên em chạ hiệu bác nói luật nào cấm cái gì >:)
Bác chưa hiểu thì em nói cụ tỷ cho bác hiểu nhé : LUẬT GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ CẤM VƯỢT KHI ĐI QUA NGÃ BA (TƯ). Và từ Giải Phóng rẽ vào Tương Mai (hay như trường hợp của em là từ Láng rẽ vào Lê Văn Lương) là rẽ trái, chứ ko phải rẽ phải như bác phân tích mà bác bảo phải nhường xe bên phải. Và hơn nữa, luật cấm vượt khi đi qua ngã ba, ngã tư, nên không được vượt khi đang vào cua ở ngã rẽ (dù bên trái, bên phải đều sai), trường hợp e của bác chủ thớt e không rõ có vượt hay không, nhưng trường hợp của em thì mà e gái đi xe máy vượt xe em.
Bác đọc lại, thấy rõ chưa ạ ?
Bác bảo 2 xe đang đi song song nhau, thì tất nhiên xe máy phải ở bên phải oto, oto muốn chuyển hướng trải hay phái hay đi xuông rồi lại đi lến thì cũng phải chờ xe máy không ở bên phải nữa mới được làm ạ (đó là luật)!
Và cũng theo luật thì khi ở ngã 3 ngã tư mà oto song song với xem máy thì xe máy hoàn toàn có thể cãi là oto đang vượt ạ, vì tốc độ cho phép của oto trong phố cao hơn xe máy 10km/h, ngoài phố là 20km/h. nếu oto ko vượt ở ngã 3,4 thì oto ko thể bắt kịp để đi song song với xe máy tại ngã 3,4 đó được =)). (bài toán đố ngày xưa)
Như trường hợp bác bị xước larang vì cô bé kia, thì larang bị xước nằm bên phải xe bác, cãi nhau bác cũng thua:-| vì bác bị trong phạm vi ngã 3,4! (bọn thầy cãi chuyên nghiệp nó cãi kiểu gì bác cũng thua)
Nên tuy FUN nhưng nó lại là sự thật phũ phàng bác ợ, bèn phải chấp nhận và nâng cao tay lái thôi!

chuột 74

Xe điện
nhà e trong trường QTKD ngay dưới chân dốc minh khai đoạn gần phố lạc trung,mỗi lần từ nhà ra gặp rất nhiều ức chế nhất là lúc sinh viên đi học:(
họ lười toàn đi ngược chiều từ lạc trung rẽ trái để đi vào trường .nhiều hôm phải mấy đèn xanh e mới qua được vì phải tránh những người đi ngược chiều như họ[-(
những hôm có xxx phường đứng đó trong vòng 1h đồng hồ bắt được mấy chục vụ vi phạm trong mà chủ yếu là sinh viên cá biệt còn có cả giáo viênb-)

namlieu102vnn

Xe điện
cụ lái dù đúng hay sai cũng không lên chửi (ko bít chửi hay nhắc nhở) nhưng dừng lại xuống xe cái giờ tan tầm e nghĩ khó mà dừng được . dừng lúc đó chắc bà con cô pác .... :( đường có khi đang thông lại thành tắc .
chắc e cụ chủ thớt cũng lành da :D

745Li

Xe container
E đi oto mà dạo này toàn bị mấy bác đi xe máy cà khịa,như dọa đấm em@-)
Thôi cụ mua trực thăng đi,1 mình bay trên trời đỡ phải va chạm với 2b. [ hê hê em đùa đấy cụ đừng giận em,1 điều nhịn là 9 điều lành cụ ạ]

Fiatvuong

Xe tải
sonicR
  • Tổng số bài : 220
  • Điểm thưởng : 155
  • Tham gia từ: 3/5/2007

RE: Nộp thuế trước bạ xe SF của HDai VN - 22 12 2007 19:12:06

kaka, nghe bác mrbvn nói về kỹ thuật bốc biển em lại nhớ đến chuyện này. Thằng bạn em nó bảo rằng khi đi bấm thì nháy Enter thật nhanh xác suất sẽ được biển đẹp cao hơn, đấy là kinh nghiệm do thằng bạn nó làm công an bảo thế và nó chỉ cho mấy người rồi, bốc toàn biển ngon. Hôm vừa rồi nó đi đăng ký 1 con Cam LD cho Giám đốc Cty em, tự tay nó bấm luôn. Được biển gì các bác biết ko 30F 8463 ==>quá đẹp
. Vậy bác nào thích bốc được biển đẹp như thế thì nhớ giữ lấy bí quyết này nhé

Còn trẻ em đi Santa Fe!
Bên ô tô sài gòn bác 'sonicR' bảo thằng lái xe 30F-8463 là bạn nè,bác xem nó ở đâu đến mắng cho nó 1 trận cho nó chừa cái tật bố láo mất dậy của nhà nó đi.

Trích nguồn :http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=730889&mpage=2&print=true

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
CÓ 2 khả năng trong trường hợp này:

4B đang rẽ phải, 2B đi sau cố nhao lên => 2B sai lè, đa phần lái 4b có kinh nghiệm thì đều quan sát gương trước và trong khi rẽ
2B đang rẽ hoặc rẽ trước, 4B cố nhao lên trong khi rẽ => 4B sai lè, tài non hoặc ẩu

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em gặp rất nhiều vụ như này: Em đang rẽ, đường to thì không nói làm gì, đường bé một tí thì cho dù em đã xi nhan từ rất xe và ép vào từ từ nhưng cứ hễ còn khoảng trống cho dù là phải cà tay lái vào sườn ô tô mới qua được thì 2B vẫn lao vào như thiêu thân!!!x-( Nếu góc rẽ mà không ngoặt quá thì em thường cố gắng ép sát để 2B kô còn khe hở chui vào mà rẽ cho an toàn! Còn với những góc rẽ hơi gấp một tí mà phải mở cua thì cực kỳ vất vả với các bác 2B! x-(Các bác đi 2B đa phần chưa lái 4B bao giờ nên hoàn toàn không hiểu là chui vào đó nó sẽ va phải những cái gì!
Còn nữa là nếu các bác phải quay đầu xe mới thấy khổ! Ô tô đang lùi mà 2B cứ phi qua sau ít ô tô để cướp tí thời gian chẳng để làm gì! Em thì cho dù đang đi 2B hay 4B khi gặp xe khác đang ở thế khó khăn như rẽ hoặc quay đầu là em dừng hẳn lại tắt đèn pha để họ hiểu ý mình nhường họ ngay, và kinh nghiệm em thấy đi như thế sẽ thoát nhanh hơn là xông vào "chiến đấu đến cùng"!
Tuy nhiên, giờ tan tầm ở Hà Nội dấu yêu thì bó tay, Có hôm kỷ lục em chỉ lái xe = phanh 5 km từ công ty về nhà vì hầu như kô có cơ hội đặt chân lên Ga!

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Tuy nhiên, giờ tan tầm ở Hà Nội dấu yêu thì bó tay, Có hôm kỷ lục em chỉ lái xe = phanh 5 km từ công ty về nhà vì hầu như kô có cơ hội đặt chân lên Ga!
Em cũng giống bác, khác 2 điểm: không phải là "có hôm" mà là Thường xuyên và nhà em cách cty 2.5km thôi [-(
Có hôm ra cửa cty thấy tắc quá, quay về cất xe ở cty, đi bộ về nhà, sáng hôm sau đi nhờ vợ cả đi làm o:-)o:-)