[Funland] Buồn vì hết động lực

corolla antils

Xe buýt
Những người kiểu như cụ thớt giờ XH nhiều đấy. Tài năng, thông minh và tháo vát nên tiền nhiều khi còn trẻ...Thật ra, cụ thớt chưa tìm ra công việc để làm thôi, để thấy mình có ích...Giờ, tốt nhất tìm thúvui chơi đã. Chọn chơi gì đó có hội, có bạn...một thời gian sau biết đâu tìm thấy vui trong việc mới trong nhóm bạn, hội chơi mới...:)

TN1805

Xe điện
Tôi đã bẩu rồi, tôi dân SX nên chỉ lìu tìu thế thôi.

Từng đồng của tôi đều là lao động chân tay trí óc mà ra nên không phung phí được.
Cụ SX hàng gì vậy ? Hàng công nghiệp hay hàng tiêu dùng ?

TN1805

Xe điện
Những người kiểu như cụ thớt giờ XH nhiều đấy. Tài năng, thông minh và tháo vát nên tiền nhiều khi còn trẻ...Thật ra, cụ thớt chưa tìm ra công việc để làm thôi, để thấy mình có ích...Giờ, tốt nhất tìm thúvui chơi đã. Chọn chơi gì đó có hội, có bạn...một thời gian sau biết đâu tìm thấy vui trong việc mới trong nhóm bạn, hội chơi mới...:)
Đúng rồi cụ...Tôi cũng khuyên chủ thớt Rafan như thế.
Khi cảm thấy chán làm việc, mất động lực làm việc ....mà nguồn thu nhập nó ổn định và lại cứ vào đều đều không phải tốn sức ....thế thì hãy nghĩ cách mà chơi đi, hãy hưởng thụ đi chứ.
Đầy cái để mà chơi. Vui ơi là vui. Hehe...chả phải tôi, tôi thường xuyên chơi quá đà nên chưa bao giờ mất động lực làm việc ,...hehe...:))
Chơi chán rồi lại có động lực mà làm việc tiếp.

minhhai985

Xe lăn
E vào hóng xem có rơi vãi gì ko :D

AVANZA

Xe tăng
Cụ mới hết động lực trong việc kiếm tiền cho nhu cầu ăn, ị... thôi. E e là cái Danh tiếng để đời của cụ chưa có, cụ tập chung vào cái này xem sao.

Pvsc

Xe ba gác
Này thì e tin cụ Rach nói thật, có thể có nhưng lúc nào đó con người sẽ rơi vào trạng thái này. Đang định xui cụ làm cầu cho vùng cao thì cụ đã làm rồi :D.
Theo em cụ nên đặt mục tiêu trợ giúp một làng, xã vùng cao nào đó phát triển, cái này sẽ tiêu một/vài năm của cụ ngay và cụ sẽ lại có động lực mới.
Vất vả lắm cụ ạ, món này phải có đam mê

Quocviet1993

Đi bộ
Vài hôm nay mấy thớt buồn vì nghèo mở ra hơi nhiều. Tôi mở cái thớt trái chiều cho các cụ vào ném đá. Nói ra nhiều cụ chắc sẽ chửi tôi lắm chuyện nhưng đúng là khoảng gần 1 năm nay, tôi gần như hết động lực cố gắng kiếm tiền.

Các cụ nghĩ để sống thoải mái, con người ta cần bao nhiêu? Gia đình tôi 4 người khoảng 120 triệu tháng là quá đủ, ăn, đi chơi, học hành, chút ít làm từ thiện. Các công việc của tôi ra tiền khoảng 15 lần như thế và rất ổn định, hàng ngày tôi chỉ mất khoảng 2 tiếng làm việc, còn thì ngồi lười, và đúng là càng ngày càng lười.

Thỉnh thoảng tôi nghĩ lẩn thẩn, không biết có phải mình vô công rồi nghề theo 1 kiểu khác không. Vì các thứ của tôi đã ổn định từ vài năm nay, giả dụ ngay bây giờ tôi có biến đi thì việc của tôi vẫn thế, không bị ảnh hưởng gì.

Nhớ lại 16 năm trước, lúc khởi nghiệp lần thứ 2, tôi từng khí thế hoài bão bao nhiêu, giờ lại thành ra lười nhác thế này.

OF nhiều cao nhân, đại gia. Có cụ nào ở trong tình trạng giống tôi không?
Bác chia sẻ cho em cách kiếm tiền với ạ? chứ nghèo quá cũng chán

Bang lang

Xe điện
Chắc thế nhỉ?!

Chứ em là em ngửi thấy mùi Gatooo
Gato chỉ khi khoảng cách gần nhau thôi, chư xa quá thì Gato sao đươc. Chỉ có ngưỡng mộ vì cụ ấy lắm tiền hoặc là ko tin vì cu ấy bốc phét.

VCHDHN

Xe container
Kiếm thế tháng chi phí 120 củ thì bèo quá. Thảo nào hết mẹ động lực :))

BMW R60

Xe tăng
Em lại sang chấn tâm lý với các cụ otf, nhẽ phải bỏ đọc bài.
E đọc được hẳn đến đoạn này. Nên em cũng lượn
E vào hóng xem có rơi vãi gì ko :D
Em thì đang vui phơi phới, động lực cày cuốc grab nuôi sắp nhỏ qua ngày. Tự nhiên vào đọc thớt thấy hết cmn động lực và thấy lại thấy buồn buồn lây cụ chủ thớt =))=))=))=))

quandaica2001

Xe tải
Cụ đi từ thiện đi,thú vui đem lại hạnh phúc cho nhiều người,và cho chính mình.

rachfan

Xe container
Này thì e tin cụ Rach nói thật, có thể có nhưng lúc nào đó con người sẽ rơi vào trạng thái này. Đang định xui cụ làm cầu cho vùng cao thì cụ đã làm rồi :D.
Theo em cụ nên đặt mục tiêu trợ giúp một làng, xã vùng cao nào đó phát triển, cái này sẽ tiêu một/vài năm của cụ ngay và cụ sẽ lại có động lực mới.
Món cầu vùng cao này, làm mới thấy ngạc nhiên.

Có những chỗ thiếu cầu, cả bản, thậm chí cả nửa xã phải lội suối hoặc đi vòng gần chục cây. Mưa to là cả bản ngồi im hết.

Thế mà làm tiết kiệm và cẩn thận, chỉ cần chưa đầy 500 triệu là được cây cầu đi lại thoải mái, mấy năm chưa thấy xuống cấp. Có lúc tôi phải chửi tục, đ hiểu ngân sách làm cái mie gì.

joix

Xe điện
Trước có đọc thớt khởi nghiệp của cụ chủ thớt,hình như cụ ý có nhà máy chuyên sản xuất gia công sp đặc thù nào đó cho các cty nước ngoài,vậy nên cụ ý thu nhập 1,8 tỷ/ tháng hay nhiều hơn nữa cũng ko có gì khó hiểu.
E chỉ ngạc nhiên khi cụ ý hết động lực kiếm tiền,vì trong chia sẻ của cụ ý quá trình khởi nghiệp rất chông gai và bản thân là người luôn tìm tòi hướng đi mới,hoàn thiện sp của mình.

tuyenshaker

Xe tải
Cụ chủ hình như sx quạt thông gió công nghiệp thì phải....! Trước cháu có đọc dc cụ bro đứng cạnh cửa chính bảo vậy....!

tranmanhha

Xe điện
Cụ đi từ thiện đi,thú vui đem lại hạnh phúc cho nhiều người,và cho chính mình.
Thỉnh thoảng cụ cho ai đó vài triệu thì người cho và người nhận đều có ý nghĩa, chứ ngày nào cụ cũng cho thì chỉ có ý nghĩa với người nhận, chứ cụ sẽ cảm thấy buồn như cụ chủ thôi.

bahongbeo

Xe tải
Website
chaca.com.vn
Chỗ em có một ông (em gọi là anh hoặc chú vì làm cùng công ty ông ba em trước đây) giờ cực giàu, giàu nhất tỉnh luôn nếu không so sánh với quan chức giàu ngầm.
Ông ấy giờ gần 70 tuổi, trước làm tổng-chủ công ty nhưng cách đây 2-3 năm gì đấy thì bị một quy định nn không cho kiêm nên nhường chức chủ tịch hđqt cho người khác.
Ông ấy tư duy cực kỳ minh mẫn nhưng có cái tội là cái gì cũng tự làm, tự giám sát và tự nhớ. Ổng không dùng đồ công nghệ hỗ trợ nhưng trí nhớ như máy tính luôn.
Chuyện vui nữa là ổng có thói quen nhậu kỳ lạ: rất thích uống bia, chiều thứ 7 (công ty làm cả thứ 7) là đi lòng vòng kiếm đội cán bộ quản lý cấp trung (ql cấp cao toàn trên 6x rồi) bắt đi uống cùng. Vào độ nhậu thì uống suông 3-4 lon, gọi mồi linh tinh gì đấy rồi làm thêm 5-6 lon rồi nghỉ. Tiền bill cho 3-4 người chả bao giờ quá 2t vì bia nhà sx (giá rẻ, không uống bia giá cao như tiger, ken) mồi linh tinh. Bọn quản lý cấp trung em quen toàn kêu khổ vì bị kéo nhậu mà chả ăn được gì, bụng toàn bia. Đương nhiên ổng chèo kéo nên ổng trả tiền. Lâu lâu đi nhậu gặp em chào thì cũng bị dúi 2-3 lon là em té vì em không phải là quân của ổng nhưng ổng biết em.
À ổng đi công tác (HN SG) em hay gặp ở máy bay thì cũng chỉ đi hạng eco (ghế đầu vì đi nhiều chứ không đi C), đi một mình với cặp táp, không thư ký trợ lý gì sất.
Cách đây chục năm gì ổng đi làm bằng xe máy, sau bị tai nạn mọi người không cho đi xm nữa thì chuyển sang chiếc camry 7-8 tuổi. Giờ chơi sang hơn thì đi lx570.
Theo em thì đây là giàu dân dã cụ nhỉ

duongdaivn

Xe đạp
Vài hôm nay mấy thớt buồn vì nghèo mở ra hơi nhiều. Tôi mở cái thớt trái chiều cho các cụ vào ném đá. Nói ra nhiều cụ chắc sẽ chửi tôi lắm chuyện nhưng đúng là khoảng gần 1 năm nay, tôi gần như hết động lực cố gắng kiếm tiền.

Các cụ nghĩ để sống thoải mái, con người ta cần bao nhiêu? Gia đình tôi 4 người khoảng 120 triệu tháng là quá đủ, ăn, đi chơi, học hành, chút ít làm từ thiện. Các công việc của tôi ra tiền khoảng 15 lần như thế và rất ổn định, hàng ngày tôi chỉ mất khoảng 2 tiếng làm việc, còn thì ngồi lười, và đúng là càng ngày càng lười.

Thỉnh thoảng tôi nghĩ lẩn thẩn, không biết có phải mình vô công rồi nghề theo 1 kiểu khác không. Vì các thứ của tôi đã ổn định từ vài năm nay, giả dụ ngay bây giờ tôi có biến đi thì việc của tôi vẫn thế, không bị ảnh hưởng gì.

Nhớ lại 16 năm trước, lúc khởi nghiệp lần thứ 2, tôi từng khí thế hoài bão bao nhiêu, giờ lại thành ra lười nhác thế này.

OF nhiều cao nhân, đại gia. Có cụ nào ở trong tình trạng giống tôi không?
Cụ đọc sách, vẽ tranh, trồng cây, chăm cá... hoặc cụ ngồi viết hồi ký kể lại quá trình cụ kiếm được 15 lần của 120tr/tháng cho chúng tôi học hỏi, cụ vừa giết thời gian vừa giúp ích cho người khác em một tháng mà bỏ ra được 20 triệu tiết kiệm là em sẽ ung dung đọc sách, thưởng hoa mà không biết bao giờ đạt đến cảnh giới đó. Chú cụ tìm thấy động lực và niềm vui trong cuộc sống ạ.