[Funland] Buồn vì f1- 4,5t suốt ngày ốm

Thangnet

Xe tải
em thì từ thực tế của bản thân & mới đây là thằng con thì hoàn toàn tin tưởng vào Mật Ong, chỉ vô cùng đơn giản là uống nước pha mật hàng ngày mà em khỏi tịt bệnh mũi, giờ đến thằng con cũng bắt đầu khỏi. Cụ thử xem, rất đơn giản mà hiệu quả.
Đợt trươc nhà e cũng cho cháu thử 1 l cả tháng rồi. Jo vẫn còn mật ong. Chiều về cho cháu thử lại. Lần trước e quất hẳn 5l ở quê lên hà nội mà.

mr.wine

Xe tăng
Chán quá các cụ a. Các cụ nào có f1 4-5t k. Vào tư vấn e với.
Em thấy các cụ toàn tư vấn khám này khám nọ. Nhưng có 1 điều quan trọng mà nhiều người không biết, đó chính là cái nhà cụ đang sống nó như thế nào.
Cụ nên xem xét môi trường sống xung quanh, riêng nhà cửa phải ngăn nắp, sạch sẽ, gió lùa thường xuyên để xua ẩm mốc.
Nhà cửa dọn dẹp hết đồ đạc, chăn nệm giặt giũ hàng tháng. Những chỗ nào tối tối, ẩm mốc cụ dọn dẹp, thắp nến, phut xịt các kiểu.
Em vừa rồi dọn dẹp nhà cửa, sơn sửa lại, vứt hết đồ. Thấy cuộc sống sảng khoái hơn hẳn.

BMV_HN

Xe điện
Cụ xem môi trường xung quanh cháu có bị ô nhiễm không?
Khói than tổ ong, mùi sơn..ẩm mốc.
Nhà cụ ở chung cư, trong ngõ ...?
Trẻ còn 1-3 tuổi hay ốm vặt nhất là bệnh hô hấp, bị đi bị lại thì hay lây sang vấn đề khác. Kháng sinh nhiều sẽ nhờn.

Tuanath

Xe đạp
Cụ cho cháu rửa mũi ngày 3 lần, liên tục 1 tháng cho em, Sau đó xịt thuốc chống dị ứng ( thuốc này bác sỹ Pháp kê cho con em). Bồi bổ thêm cho cháu bằng vitamin thảo dược hoặc cho uống nhiều nước hoa quả. Trước khi đi ngủ cụ cho đánh răng thật kỹ và cho ngậm ít mật ong (mật ong chuẩn cụ nhé). Cú làm như e bảo thì cải thiện khá nhiều.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Chẳng hiểu năm nay nó làm sao ý. F1 nhà e ốm liên tục. Từ tết đến giờ tháng nào GĐ e cũng phải cho nó đi khám. Mỗi cái bệnh sổ mũi nhiều, dẫn đến viêm họng. Mà ko thể khỏi dứt điểm được. Nhiều người giới thiệu và tư vấn đi hết chỗ này chỗ kia. Bjờ uống đến kháng sinh loại max rồi. Mà cứ khỏi đc mấy hôm lại bị lại.
Mọi người thấy uống thuốc nhiều quá. Thì bảo sức đề kháng f1 nhà e yếu quá. Mà e vẫn thấy cháu nghịch kinh khủng. Chẳng hiểu yếu kiểu ji.
Hnay vợ e lại cho cháu qua chỗ mới 42 cầu giấy. Vì mới có người mách. Chẳng hiểu ăn thua gì ko . Kháng sinh uống nhiều quá. E cũng thấy xót hết cả người.
Thật sự nhiều lúc vợ chồng suốt ngày cãi nhau cũng chỉ vì F1. Thấy nản thật.
cụ vào đà nẵng hoặc sài gòn đi, ở HN ốm mệt mỏi lắm, lại sắp mùa đông rồi

Tommytep

Xe tăng
Đợt trươc nhà e cũng cho cháu thử 1 l cả tháng rồi. Jo vẫn còn mật ong. Chiều về cho cháu thử lại. Lần trước e quất hẳn 5l ở quê lên hà nội mà.
cụ phải kiên trì. như em kể ở trên, em kiên trì 1 tháng thì giảm hẳn, từ tháng 7-8-9-đến giờ mấy đợt chuyển mùa đổi gió không sao nữa, trước đó thì thôi cứ gọi là giọng lúc nào cũng ồm ỗm vì mũi; hơi đổi gió, bụi bặm cái là hắt xì. Còn thằng con 3T cũng cho uống cùng với bố nhưng em uống cốc to nó chỉ chơi được nửa chén con. Từ đầu tháng 9 em nghe bạn khuyên pha hẳn cho 1 chai mang đi học, uống lai rai cả ngày thì đỡ hẳn, giảm tới 90% mũi dãi. thằng con em không tự nhiên mà giảm như thế được vì nó bị tai mũi họng liên miên từ tháng 3 tới giờ. Các số liệu ngày tháng đều mới xảy ra với em nên rất chính xác. Hy vọng cụ áp dụng được.

Jeep2017

Xe tăng
chú ý về dinh dưỡng, an toàn và sạch sẽ đủ chất thì giảm được ốm, giảm sữa thú và thịt đỏ

Thangnet

Xe tải
cụ phải kiên trì. như em kể ở trên, em kiên trì 1 tháng thì giảm hẳn, từ tháng 7-8-9-đến giờ mấy đợt chuyển mùa đổi gió không sao nữa, trước đó thì thôi cứ gọi là giọng lúc nào cũng ồm ỗm vì mũi; hơi đổi gió, bụi bặm cái là hắt xì. Còn thằng con 3T cũng cho uống cùng với bố nhưng em uống cốc to nó chỉ chơi được nửa chén con. Từ đầu tháng 9 em nghe bạn khuyên pha hẳn cho 1 chai mang đi học, uống lai rai cả ngày thì đỡ hẳn, giảm tới 90% mũi dãi. thằng con em không tự nhiên mà giảm như thế được vì nó bị tai mũi họng liên miên từ tháng 3 tới giờ. Các số liệu ngày tháng đều mới xảy ra với em nên rất chính xác. Hy vọng cụ áp dụng được.
E vẫn còn lọ tranh đào mật ong, cho cháu uống dần, và xịt mũi. Hơi lâu 1 chút, hy vọng sẽ giảm dần.

Hạnh TTM

Xe tải
E vẫn còn lọ tranh đào mật ong, cho cháu uống dần, và xịt mũi. Hơi lâu 1 chút, hy vọng sẽ giảm dần.
Chanh đào mật ong muốn tăng hiệu quả thì cụ ngâm thêm gừng vào cùng sẽ tăng hiệu quả hơn, với cả ngâm trên 1 năm bắt đầu dùng sẽ tốt hơn.

wildcat74

Xe điện
Khả năng nhiều là do dị ứng, thử tìm xem nhà có cái gì như hoá chất, đồ nhựa gây dị ứng đường hô hấp ko

Khoai Cún

Xe tăng
Nếu chỉ là sổ mũi thì cụ thử bột tắm cảm xuyên hương xem có đỡ không?

B_M_T

Xe buýt
Chẳng hiểu năm nay nó làm sao ý. F1 nhà e ốm liên tục. Từ tết đến giờ tháng nào GĐ e cũng phải cho nó đi khám. Mỗi cái bệnh sổ mũi nhiều, dẫn đến viêm họng. Mà ko thể khỏi dứt điểm được. Nhiều người giới thiệu và tư vấn đi hết chỗ này chỗ kia. Bjờ uống đến kháng sinh loại max rồi. Mà cứ khỏi đc mấy hôm lại bị lại.
Mọi người thấy uống thuốc nhiều quá. Thì bảo sức đề kháng f1 nhà e yếu quá. Mà e vẫn thấy cháu nghịch kinh khủng. Chẳng hiểu yếu kiểu ji.
Hnay vợ e lại cho cháu qua chỗ mới 42 cầu giấy. Vì mới có người mách. Chẳng hiểu ăn thua gì ko . Kháng sinh uống nhiều quá. E cũng thấy xót hết cả người.
Thông cảm với cụ, thời tiết này người lớn còn ốm nói j trẻ con, F1 em năm nay cũng hơn 4t, cũng mới nghỉ học 1 tuần bị sốt và ho, có hôm ho cả đêm cũng sốt cả ruôt, cụ chú ý nếu F1 bị ho và có nước mũi thì mua bình xịt mũi về pha nuớc ấm với gói muối (cái này bán ở ngoài hiệu thuốc) rồi xịt để thông mũi trước khi đi ngủ, với cả giữ ấm cổ cho F1.

Thangnet

Xe tải
Thông cảm với cụ, thời tiết này người lớn còn ốm nói j trẻ con, F1 em năm nay cũng hơn 4t, cũng mới nghỉ học 1 tuần bị sốt và ho, có hôm ho cả đêm cũng sốt cả ruôt, cụ chú ý nếu F1 bị ho và có nước mũi thì mua bình xịt mũi về pha nuớc ấm với gói muối (cái này bán ở ngoài hiệu thuốc) rồi xịt để thông mũi trước khi đi ngủ, với cả giữ ấm cổ cho F1.
Các cụ thấy cứ khuyen e nên dùng bình xịt mũi. Nhà e có đến 2 cái để thay đổi mà không giám dùng. Xịt mũi nguyên nhân chính dẫn đến viêm tai , nêu k chữa viêm tai cẩn thận. Còn có nguy cơ bị điếc. E đi khám 9/10 bác sĩ bảo thế. Nên thật sự ko giám dùng chứ xịt mũi công nhận hiệu quả thật.

vndll

Xe máy
phòng ngừa là quang trọng nhất, vây nên cho bé đi chich ngừa cúm là cách tối ưu đấy, nhất là mùa đông sắp đến rồi.

Hạnh TTM

Xe tải
Các cụ thấy cứ khuyen e nên dùng bình xịt mũi. Nhà e có đến 2 cái để thay đổi mà không giám dùng. Xịt mũi nguyên nhân chính dẫn đến viêm tai , nêu k chữa viêm tai cẩn thận. Còn có nguy cơ bị điếc. E đi khám 9/10 bác sĩ bảo thế. Nên thật sự ko giám dùng chứ xịt mũi công nhận hiệu quả thật.
Con nhà em dùng bn năm có viêm tai bao giờ đâu bác. Duy nhất 1 lần viêm tai lại là do ko rửa mũi kịp thời nó chảy sang tai. Chủ yếu là kĩ thuật khi rửa bác ạ.

pandahn

Xe điện
Em bé này là do phổi kém. Cụ ko nên dùng kháng sinh nữa. Nếu cụ tin vào Đông y thì Inbox vì đó cũng là kinh nghiệm thực tế của em.

Happymom

Xe buýt
Có vẻ giống F1 nhà này, cụ thử mua thuốc Aerius tối cho uống 1 thìa trước khi đi ngủ.
Nó bị sổ mũi là do nó quá nhạy cảm với thời tiết, 3-4 ngày sau trời mới đổi gió nhưng với những đứa nhạy cảm thì trước đó 1 tuần đã chảy nước mũi, cứ như nó đã ngửi thấy. Ngoài thời tiết thì Nhà cửa dung điều hòa ít mở cửa, chăn đệm lâu không thay mới ... cũng là nguyên nhân gây dị ứng cho f1. Trước F1 nhà em cũng vậy, mãi đến 1 hôm nó bị dị ứng đi khám bs cho thuốc này bảo uống khỏi luôn sổ mũi, từ đó cứ hơi chảy nước mũi, hay khụt khịt kiểu tắc mũi là uống, khỏi luôn. nếu đã để bị viêm họng ho thì uống kháng sinh, vẫn phải kèm thuốc này mới khỏi hẳn, không thì dễ bị lại. Thuốc nay uống liên tục 2 tuần đến 1 tháng được.
Thuốc như này: http://www.thuoctienloi.vn/aerius-0-5mg-ml.html
À thêm nữa cụ phải vệ sinh, dọn dẹp lại nhà cửa cho thoáng, giặt thay toàn bộ chăn đệm đi. Đồ chơi cũng phải rửa sạch phơi nắng tháng 1 lần.

Chỉnh sửa cuối:

SoDepCatTuong

Xe điện
Nếu có đk, cụ cho cháu vào miền Nam sống 1 năm là khỏi

tungst

Xe buýt
Nhà em đến thời điểm này vẫn bật điều hòa ngủ, mở hé cửa phòng 1cm, điều hòa để 28 độ và hẹn giờ 2-3 tiếng thôi, cho f1 măm nhiều hoa quả và em bắt chơi nhiều cho ra mồ hôi.... trộm vía ít ốm; khi nào có nc mũi với biểu hiện ho là chanh quất mật ong uống 1-2 thìa cafe. cụ thử xem.

Happymom

Xe buýt
Rửa mũi không ăn thua, chỉ hỗ trợ thôi. Cái gốc là nó bị dị ứng bên trong mũi nó sung tấy đỏ, uống thuốc dị ứng là hết chả phải rửa gì hết. Nếu là dị ứng càng rửa càng nặng.