[Funland] Buồn vì chất lượng off

Trạng thái
Thớt đang đóng

ocean08

Xe điện
Lỗi k phải ở người bán cũng k phải ở Cụ và càng không phải lỗi Offer mà lỗi chính thuộc về vợ Cụ.
Hai người thoả thuậnmua bán ok, thậm chí Cụ còn thoáng ckđủ 2,5tr. Chuyện sẽ suôn sẻ nếuvk Cụ không ý kiến gì thì mua bán đã thành công!
Chết chửa, typing xong mới nhớ hôm nay 8/3!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Máy cho F1 học, chơi, tuy ko cần cấu hình mạnh hay thời trang sành điệu như macbook air, pro .... nhưng cần sự ổn định, củ chắc, chứ nó xài thi thoáng lại gọi bố về sửa thì bực cả mình, vợ cụ nó éo cho bê về con lap 2 củ là chuẩn cmnr, sao lại cãi nhau với nó? =))
em khuyên cụ mua con máy mới độ hơn chục củ, cho F1 nó xài đc lâu lâu ko sợ .... treo=))
Thực ra nói đi cũng nói lại ạ!
Cứ ra mẹ hàng máy tính cũ,biết địa chỉ rõ ràng,mua bán có giấy tờ,tiền trao,cháo múc cho nhanh. Thời buổi thóc cao,gạo kém.
Đỡ bực,hại bàn phím.

Chembao

Xe container
Ko thích thì cụ hồi máy lại chấp nhận mất 500, chứ giữ máy lại càng thêm bực mình, những người buôn bán họ cũng phải có tí lãi mới vui vẻ được :D

chinhpham7983

Xe buýt
Chiều qua rảnh dỗi lượn lờ trên of chợ giời em có có thấy thớt của cụ X có con laptop giá 2tr6. Thấy F1 đang học lớp 1 em muốn cho làm quen với máy tính nên e gọi cho cụ X và cụ fix 100k nhưng máy lại để cơ quan, cụ bảo đặt cọc 1 ít nhưng e chuyển khoản đủ 2tr500k. Chiều tối hôm qua em về nhà có nói với vợ thì vợ e nó không đồng ý cho con tiếp xúc sớm với internet nên vợ chồng em có cãi vã. Sau đó em có nhắn tin cho cụ chủ xin lỗi và có đính chính trên thớt lý do là vậy chứ không phải máy có lỗi lầm gì và e xin chịu tiền cọc 200 lít. Nhưng đến hôm nay cụ chủ không nói với em đồng ý hay không mà chỉ bảo có người đồng ý trả máy đó 2tr em có đồng ý không. Em nói thật hoá ra chất off chạy theo đồng tiền quá. Mai em hẹn cụ chủ qua lấy máy coi như 1 bài học về sự tin tưởng, ảo tưởng về tinh thần off
Lỗi của cụ thôi: 1 là cụ không xử lý nội bộ tốt. 2 là đã thuận mua vừa bán nên không thể tình - lý lẫn lộn được. 3 là cụ có vẻ hằn học khi không theo ý cụ trong khi với cái đó có thể xử lý bằng rất nhiều cách khác nhưng để mình vui vẻ với học phí mình bỏ ra. Cũng chia buồn với cụ vì tự dưng bị chuốc bực vào người nhưng phải tự mình làm mình vui thôi.

dongnat123

Xe container
Cụ cho em nick vào hộp thư để em chặn luôn cho đỡ rác :D

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn các cụ, em hiện tại cũng không ở HN. Thôi em sai em chịu, cụ ấy không thông cảm thì thôi ạ. Mai em nhờ đứa em qua lấy máy, không tét, và hứa không khiếu nại nếu không có lỗi gì quá đáng ạ!
Đừng dỗi Cụ ạ. Đây là giao dịch mua bán bình thường, hàng cứ đúng thỏa thuận thôi.

Matizcoi

Xe cút kít
Lỗi cả đôi thôi, cơ mà nhiều cụ cũng ăn 3 lạng sắt ị ra 2 lạng đinh hehehe

trinhhunghb

Xe lăn
Chiều qua rảnh dỗi lượn lờ trên of chợ giời em có có thấy thớt của cụ X có con laptop giá 2tr6. Thấy F1 đang học lớp 1 em muốn cho làm quen với máy tính nên e gọi cho cụ X và cụ fix 100k nhưng máy lại để cơ quan, cụ bảo đặt cọc 1 ít nhưng e chuyển khoản đủ 2tr500k. Chiều tối hôm qua em về nhà có nói với vợ thì vợ e nó không đồng ý cho con tiếp xúc sớm với internet nên vợ chồng em có cãi vã. Sau đó em có nhắn tin cho cụ chủ xin lỗi và có đính chính trên thớt lý do là vậy chứ không phải máy có lỗi lầm gì và e xin chịu tiền cọc 200 lít. Nhưng đến hôm nay cụ chủ không nói với em đồng ý hay không mà chỉ bảo có người đồng ý trả máy đó 2tr em có đồng ý không. Em nói thật hoá ra chất off chạy theo đồng tiền quá. Mai em hẹn cụ chủ qua lấy máy coi như 1 bài học về sự tin tưởng, ảo tưởng về tinh thần off
Ở đâu cũng có người này người nọ cụ ạ . Em cũng vài lần mua bán trên of này rồi cũng có tý kinh nghiệm. Cứ phải kiểm tra kỹ càng cụ nhé trừ những chỗ đã quen biết và tin tưởng vì đã quan hệ nhiều lần . Còn vì chuyện này mà cụ oánh giá chất lượng of thì cụ nhầm đấy

Chỉnh sửa cuối:

nguyenx

Xe điện
Nếu là cháu bỏ cọc 500 vì mình không biết nên hên xui lắm.

haiphdt

Xe buýt
Hình như em thấy 2 cụ đã giải quyết với nhau xong rồi cơ mà nhỉ,cụ ý lại rao rồi mà

Tứ Vạn

Xe điện
Cụ ko xem máy có khi màn lỗi , pin lỗi quá tội cái máy, thu về 2 củ cho nhanh chứ rước cục nợ về làm gì;
Cụ cứ tính linh kiện 1 con xác lap xem nó bao nhiêu tiền;
1. Màn còn ngon rẻ rách gỡ ra bán đc 300 -500k
2. Pin còn tốt vứt đi cũng đc 300-500k
3. Ổ hhd 200-500g ngon cũng 300k
4. Bàn phím 100-200k
5. Ram cũng 200k
6. Main sống: cũng 500-1tr
Vậy cứ ôm đc cái xác còn ngon loanh quanh cũng 2tr-2tr5
Thì cái lap bán còn sống mà bán 2tr5 thì chắc hồn xác cái đc cái không cụ mua làm gì cho phí tiền
Vấn đề dại tiếp lần nữa là lại báo mai lấy rồi, giờ mà sỹ thì vẫn phải lấy thôi

Kiabuoisang

Xe container
Có ngày 1 ngày 2; ng ta ko mua thì trả lại hết xiền cho người ta. 2,5 củ là cái đinh rỉ gì mà xoắn thế ko biết. Thằng nào bán máy cụ cứ cho bénh tên lên cho a em biết, làm gì mà cứ phải cụ X với cụ Y mệt.

dattuyet_sghn

Xe điện
Nó cũng chỉ là cái chợ online, khác quái j đâu.
Chả tin được bố con thằng nào hết.

NguyenAnhPhan

Xe container
Xã hội thiếu gì các kiểu người cụ ạ. Off cũng là 1 xh thu nhỏ. Vì cũng có rất nhiều người. Lẽ dĩ nhiên là cũng có người này, người kia.
- Mấy lần em có còm, là các cụ mợ mua bán gì thì nên xem xét và ngâm cứu kĩ. Thấy đảm bảo hãy mua. Không thì thôi. Và không nên cọc trước. Nhất là với ai đó ta không biết tẹo gì về họ. Hoặc không có cơ sở tin tưởng. Thì nên ngừng giao thương.
--> Tin người quá là không ổn. Nhưng cụ thread quy chụp như vậy không đúng. Vì vẫn có người tốt mà cụ. Và tinh thần Off không phải 1 người kêu mà được. Cũng không phải cứ kêu là tất cả hưởng ứng. Sẽ có người chỉ làm theo ý họ (ý xấu). Nếu vì 1 người sai mà quy cả vạn không đúng thì không phải.
--> Nói chung cụ không nên lấy máy đó nữa. Thu về 2tr cũng được. Không nhầm thì hôm qua em có nghía qua Thread đấy. Cơ mà em thấy cấu hình máy, với thời gian của nó...em lại không còm nữa. Vì thấy không nên.

CAC

Xe buýt
Nhà phải có nóc, nóc chưa quyết mà cụ đã chốt, giờ lại phán dư thế thì nó cứ hèn hèn thế nào ý ạ. Off cũng như xã hội thu nhỏ thôi, lắm thằng đàn bà vãi @@

Trạng thái
Thớt đang đóng