[Thảo luận] buồn quá, sao người HN cứ vượt đèn đỏ

bes

Xe lăn
angs sớm nay em đi ra đường, vắng như chùa Bà Đanh - đứng 1 mình chờ đèn đỏ ngoài phố bỗng thấy mình hâm hâm
Em thích đường phố ngày hôm nay quá(l)(l)

Website
www.facebook.com
Có 1 số người tham gia giao thông ý thức không tốt
Tuy nhiên cháu nghĩ rằng cũng còn nhiều người tốt
Mình sống với cái tốt là được!!!
Không phải là mình sống với cái tốt, là là mình làm điều tốt, và phải sống chung với cái ko tốt cụ ơi.

người Tràng An giờ bị pha tạp nhiều rồi cụ ạ, bị nhiễm thói hư tật xấu lâu rồi. Em ko biết mọi người thế nào chứ Tết nhất em biết ko có công an nhưng em đi 2B vẫn MBH như thường, đường tuy vắng nhưng vẫn dừng đèn đỏ bình thường.
Ai pha tạp người Tràng An, Ai làm người Tràng An nhiễm thói xấu hả cụ Tú?
Trước đây nghe nói quanh nhà cụ có bao nhiêu xxx cụ quen tiệt nên đi gần nhà là chả bao giờ cụ đội MBH, bị bắt thì xin xỏ phát được ngay. Nay thấy cụ bỏ được cái thói ấy rồi thì hoan hô cụ. Kính cụ 1 ly. Tội gì mình ko làm người Tràng An thanh lịch để có cớ chửi những thành phần lko phải Tràng An, cụ Tú nhỉ.

Hôm qua em đi trên HHT còn có cụ OF chạy Lax rẽ trái từ dốc Tam đa sang HHT để tiết kiệm được ít đường cơ :D . Vắng xxx là tự do thoải mái lắm ạ
Đôi khi cái logo dán ờ mông xe chả nói lên điều gì đâu kụ ơi. Oph phơ vẫn vi phạm luật GT như thường. Khi bị bắt thì hối lộ để khỏi bị giữ xe, rồi lại chửi xxx ăn bẩn vung tí mẹt cả lên.
Nhưng thôi, năm mới nói chuyện vui đê.

Happy New Year!:D

sv_ngheo

Xe điện
hôm nay quả thật vắng XXX 1 cái bà con đầu trần và vượt đèn đỏ ấo ào
em đèo bà cụ bằng xe máy bị chúng nó chửi là ngu sao không vượt đèn đỏ
em cú chửi lại là chỉ có đồ lợn vô học mới vựot đèn đỏ tý uýnh nhau
Em thì cứ dừng, nhiều khi mình dừng cũng làm cho khối người khác không vượt đèn được, hy vọng cũng góp phần tạo thói quen nào đấy :21:

limozin

Xe tải
Hôm nay đi đường thấy tình trạng vượt đèn đỏ thì không phải bàn gì nữa. Nhưng em thấy 4B đi ngược chiều rất nhiều, có lúc vượt phải do xe đằng trước đi chậm thì giật mình phanh dúi dụi vì thấy một ông 4B đang phi ngược chiều lại ầm ầm, tức anh ách nếu có viên gạch trong xe chắc em tương cho chết XX chúng nó đi:102:. Thật xin lỗi chứ em nghĩ chắc có một vài người cả năm đi 2B, cuối năm thuê 4B đi nên chẳng coi ai ra gì :77:

Website
www.facebook.com
Hôm nay đi đường thấy tình trạng vượt đèn đỏ thì không phải bàn gì nữa. Nhưng em thấy 4B đi ngược chiều rất nhiều, có lúc vượt phải do xe đằng trước đi chậm thì giật mình phanh dúi dụi vì thấy một ông 4B đang phi ngược chiều lại ầm ầm, tức anh ách nếu có viên gạch trong xe chắc em tương cho chết XX chúng nó đi:102:. Thật xin lỗi chứ em nghĩ chắc có một vài người cả năm đi 2B, cuối năm thuê 4B đi nên chẳng coi ai ra gì :77:
Hic, nhà chùa cũng cả năm đi 2B, cuối năm thuê 4B đi đây cụ ơi. Nhưng nhà chùa ko thế đâu. Nói thật, đã ý thức kém thì có cả đời đi 4B thì khi chuyển xuống đi bộ vẫn cứ đi láo thôi. Cụ phiến diện quá.:21::21::21:
Vốt cộng nhá.:))

nicolasvu

Xe máy
Chắc các cụ mà vượt đèn đỏ đó bị m m rồi các cụ ạ, chắc do môi trường bị ô nhiễm nên họ mới vậy, virus đang xâm lược não bộ rồi, khó chữa lắm, mà đã mắc bệnh thì ai cũng vậy, kể cả người Tràng an:)):))

captivaltz

Xe điện
Nhà chùa ghét nhất là bác nào cứ lấy cái tiếng người Tràng An ra để dọa dẫm đời. Mà có phải quái đâu. Cáo mượn oai hùm.
Chuẩn cụ ợ! Rất chuẩn
Em còn ghét hơn cái lũ ngờ u vì cái gì cũng lôi và quy đó là người Tràng An! Không lẽ người Tràng An thì phải tốt hết, còn người không Tràng An thì được không tốt.
Ai chả có cái tốt và cái xấu song hành tồn tại, người nào chả có 2 mặt cụ nhể, mother chúng nó cứ lôi ra rồi thả linh tinh....chán vãi

sushi222

Xe buýt
Website
www.handomart.com
hà nội bây giờ chuyển thành hà lội rồi ạ, văn minh theo nước trôi xuống cống xối ra sông hết rùi hehe
em ít khi thấy thầy cô giáo và cha mẹ làm tấm gương tốt về ý thức giao thông cho các cháu lắm, mà cũng kô dậy được hoặc kô dám nói vì có làm được đâu hehe
các cháu 10x bây giờ có lớn lên rồi cũng thế mà thôi

AutoClub

Xe đạp
Nhà cháu cũng bị các chú khoái vượt đèn đỏ này làm cho giật mình nhiều lần rồi :77: .... nên bây giờ chờ đèn xanh xong còn phải chờ các chú vượt đèn đỏ qua nốt thì nhà cháu mới đi tiếp ,có chậm 1 tý nhưng nó an toàn cho cả 2 các cụ ạ

tuanprado

Xe tăng
Các bạn cư trách người Tràng An nhiều làm gì, gây tắc đường đi ẩu, đâu phải chỉ người Tràng An. Theo tôi Dân số thực sự của Hà Thành hiện nay chỉ là số ít. Một lượng rất lớn người ngoại tình đổ về Hà nội kiếm việc làm, thôi thì dắt díu cả nhà thuê nhà ở, rồi một lượng rất lớn học sinh, sinh viên ngoại tình cứ bám chặt lấy Thủ Đô, hoc xong không chịu đi nơi khác hoặc về quê làm việc. Chính những người ngoại tỉnh này với lối sông tạm bợ, văn hóa thấp đã làm Hà Nội quá tải về mọi mặt. Hà Nội đang xấu đi rất nhiều vì chính những người này. Chỉ bao giờ hạn chế được đối tượng nhập cư tạm thời như hiện nay của người ngoại tỉnh thì Hà Nội mới thực sự là Hà Nội được các bạn ạ.

chauchau

Xe điện
Bỏ qua cái vụ "người" nọ người kia đi các bác ơi. Phân biệt chủng tộc là 1 sự thiếu văn minh nhất thời này đấy.

Simba

Xe tải
Bỏ qua cái vụ "người" nọ người kia đi các bác ơi. Phân biệt chủng tộc là 1 sự thiếu văn minh nhất thời này đấy.
Em thấy bac Chauchau nói đúng, là người gì thì cũng có người tốt người xấu hết. Đi xe vô ý thức trên đường phố hay các loại vô ý thức khác như xả rác ra đường, chen lấn xô đẩy giành chỗ khi xếp hàng v.v... là quốc nạn rồi, người Tràng An gốc, người Tràng An lai hoặc không phải người Tràng An đều dính hết.

tranhien1979

Xe tăng
Em thì em chẳng biết cái gọi là người Tràng An là thế nào? Định nói các bác sinh và sống ở khu phố cổ chăng? Vậy thì cũng chẳng phải vì e biết có nhiều bác ở đó mà chuyên lừa lọc chửi bới hàng xóm ấy chứ! Vậy đâu có phải là thanh lịch! Hì, Hì.
Quan trọng là mình sống thế nào cho đúng, tạm thời thì lấy chuẩn mực là pháp luật hiện hành làm thước đo hành vi của mình là được.
Còn ai cứ lôi cái gọi là người Tràng An để đề cao thì có lẽ cũng không được hay lắm.
Các bác thử nghĩ xem!
Vị vua lập ra Thăng Long cũng đâu có gốc ở Thăng Long, mà ở Bắc Ninh nhé
Vua nhà Trần, thì xuất thân ở Nam Định,
Vua nhà Lê từ trong Thanh Hóa,...
Vậy làm gì có vị vua nào xuất thân từ Hà Nội đâu đòi để cao cái văn hóa Tràng An. Mà có khi cái văn hóa đó có ít nhiều từ các vùng khác ấy chớ. Hề, hề,...

Vui một chút thôi, các bác thông cảm nhé. Em sống ở đây từ bé, nhưng nhà em đến giờ cũng 3 đời ở khu phố cũ Hà Nội rồi ạ! Nhưng cũng chẳng bao giờ nhận mình là người Tràng An cả. Vĩ nó là cái quá mơ hồ chỉ cho mấy vị bàn linh tinh thôi!

Mr.Captiva

Xe buýt
cháu đi xe đạp mà dừng đèn đỏ thì có một số người dừng theo
(còn một số đi qua chửi MM ăn gì mà ngu thế làm đếch gì có xxx)
còn một số choai choai thì bảo MM vượt cho ló nhanh dừng làm Đóe gì
nhiều lúc bực lắm à:'(:'(:'(

kduc

Xe Cứu Trợ
Vâng, người Tràng an thì vẫn thanh lịch lắm các bác
Những người vượt đèn đỏ ko phải người Tràng an bác ah :69::69:
Các bác cứ thẩm du tư tưởng nhể, cái ý thức khi tham gia giao thông đâu chỉ dành cho Tràng an thanh lịch, e QUÊ nhưng chưa bao h vượ đèn đỏ:6:
Trích dẫn:
tuanprado viết
Các bạn cư trách người Tràng An nhiều làm gì, gây tắc đường đi ẩu, đâu phải chỉ người Tràng An. Theo tôi Dân số thực sự của Hà Thành hiện nay chỉ là số ít. Một lượng rất lớn người ngoại tình đổ về Hà nội kiếm việc làm, thôi thì dắt díu cả nhà thuê nhà ở, rồi một lượng rất lớn học sinh, sinh viên ngoại tình cứ bám chặt lấy Thủ Đô, hoc xong không chịu đi nơi khác hoặc về quê làm việc. Chính những người ngoại tỉnh này với lối sông tạm bợ, văn hóa thấp đã làm Hà Nội quá tải về mọi mặt. Hà Nội đang xấu đi rất nhiều vì chính những người này. Chỉ bao giờ hạn chế được đối tượng nhập cư tạm thời như hiện nay của người ngoại tỉnh thì Hà Nội mới thực sự là Hà Nội được các bạn ạ.

Đã vot trừ bác, đáng buồn cho suy nghĩ của bác, bác cứ nghĩ thế thì bao h mình bằng Mẽo được.

Chỉnh sửa cuối:

kduc

Xe Cứu Trợ
Đã vot trừ bác, đáng buồn cho suy nghĩ của bác, bác cứ nghĩ thế thì bao h mình bằng Mẽo được.

NMV

Xe hơi
Bác phiến diện quá. Tặng bác thúng cà chua

danin4um

Xe hơi
Bác phải nói rõ HN nào? mới hay cũ? chứ còn HN bây giờ tỉ lệ nông dân nhiều hơn công chức và tỉ lệ mù chữ thì cao nhất VN rồi thì cái bức xúc của bác chỉ là chuyện nhỏ như con thỏ bác ơi