[Thảo luận] buồn quá, sao người HN cứ vượt đèn đỏ

japane

Xe đạp
Thôi các Bác "lì xì" cho mấy Bác ý vượt đèn đỏ 1 tí có sao đâu. Năm mới hào phóng tí đi các Bác.

Bimmer

Xe điện
Hè hè hè,

Các cụ cứ lưu luyến cái khái niệm người Tràng An làm chi.

Em nghĩ, ai sống ở HN là người HN.

Ai ko sống ở HN mà nhận là người HN cũng là người HN.

Chẳng có lý do gì để nhạo báng người ta, cũng ko nên làm cái việc gây thù bớt bạn như thế.

Cho rằng người HN là cao quý thì rất chi là ko nên ạ.

Cho rằng "người ko phải là HN" là ko cao quý thì lại hơi rởm đời.

Có cụ bảo HN của riêng người HN ???!!! Có luật nào vô lý như thế ko

Có cụ bảo HN là phải đẹp, ko đẹp ko phải HN ???!!! Có tư duy nào lãng mạn hơn thế ko

:77:

luxery_HNT

Xe buýt
Ngày trước thỉnh thoảng đường vắng vắng và không có xxx thì em hay vượt đèn đỏ khi vội. Nhưng từ ngày vào of em đã trở thành công dân chấp tốt rồi. (b)
Mong rằng dân ta chấp hành kỷ cương pháp luật tốt hơn không chỉ mình luật giao thông

lada79

Xe tải
Website
alin.com.vn
nói chung người ở đâu mà không có ý thức thì cũng vứt các bác ạ

lavoiture

Xe tải
Em đi mấy ngày Tết tưởng thoải mái nhưng nhiều lúc thấy bực mình vì không ai chịu nhường ai khi qua ngã tư đèn xanh đèn đỏ thiếu công an. Mọi ngừoi thiếu ý thức :77:.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Các bạn cư trách người Tràng An nhiều làm gì, gây tắc đường đi ẩu, đâu phải chỉ người Tràng An. Theo tôi Dân số thực sự của Hà Thành hiện nay chỉ là số ít. Một lượng rất lớn người ngoại tình đổ về Hà nội kiếm việc làm, thôi thì dắt díu cả nhà thuê nhà ở, rồi một lượng rất lớn học sinh, sinh viên ngoại tình cứ bám chặt lấy Thủ Đô, hoc xong không chịu đi nơi khác hoặc về quê làm việc. Chính những người ngoại tỉnh này với lối sông tạm bợ, văn hóa thấp đã làm Hà Nội quá tải về mọi mặt. Hà Nội đang xấu đi rất nhiều vì chính những người này. Chỉ bao giờ hạn chế được đối tượng nhập cư tạm thời như hiện nay của người ngoại tỉnh thì Hà Nội mới thực sự là Hà Nội được các bạn ạ.
Bác hơi cực đoan, mấy ngày tết này bác có ra đường ko ? tết nhất là hầu như toàn người HN Tràng An đấy nhá.
Năm mới ko lẽ lại vote - bác ?????????? :^)

Website
www.facebook.com
Các bạn cư trách người Tràng An nhiều làm gì, gây tắc đường đi ẩu, đâu phải chỉ người Tràng An. Theo tôi Dân số thực sự của Hà Thành hiện nay chỉ là số ít. Một lượng rất lớn người ngoại tình đổ về Hà nội kiếm việc làm, thôi thì dắt díu cả nhà thuê nhà ở, rồi một lượng rất lớn học sinh, sinh viên ngoại tình cứ bám chặt lấy Thủ Đô, hoc xong không chịu đi nơi khác hoặc về quê làm việc. Chính những người ngoại tỉnh này với lối sông tạm bợ, văn hóa thấp đã làm Hà Nội quá tải về mọi mặt. Hà Nội đang xấu đi rất nhiều vì chính những người này. Chỉ bao giờ hạn chế được đối tượng nhập cư tạm thời như hiện nay của người ngoại tỉnh thì Hà Nội mới thực sự là Hà Nội được các bạn ạ.
Vốt trừ bác vì cái đoạn đo đỏ kia. Cực đoan quá. Không có những người nhập cư, Hà Nội mãi mãi chỉ là một khoảnh đất nhỏ, có một nhúm người sống lặng lẽ mà gặm nhấm cái gọi là Ngàn năm mà thôi. Có chắc bác, hay các cụ nhà bác ko phải là người nhập cư hay ko? Ở đâu cũng có người xấu kẻ tốt. Vơ đũa cả nắm kèm thêm thói phân biệt chủng tộc (Cóp py rai bai cào cào) liệu có là tốt đẹp???
người ở đâu không quan trọng, quan trọng là cứ đến đâu cũng văn hóa thì (b)
Chuẩn, chuẩn. (b)

sushi222

Xe buýt
Website
www.handomart.com
cái gì cũng do giáo dục mà ra hết các cụ nhỉ?
thế hệ ông cha ta dậy dỗ chưa tốt thì từ bây giờ các cụ có cháu bé hãy giáo dục về an toàn giao thông ngay đi, còn nhỏ thì thấm nhanh lắm, làm cho các cháu ngấm sâu vào tiềm thức là vượt đèn đỏ, kẹp 3, kô đội MBH, phóng nhanh vượt ẩu ... xấu thì tự các cháu sẽ tránh được thôi
những cái này em nghĩ trường học kô dậy, tivi đài báo kô tuyên truyền, thì mình tự làm thôi hehe
tất cả vì tương lai con em chúng ta mà, hi vọng sẽ có 1 thế hệ 10x hơn hẳn những 9x, 8x, 7x, 6x ... trước

tranquay

Xe buýt
E nghĩ lập luận của cụ Tuanprado cũng có 1 phần đúng, trên thế giới này ở bất kỳ chỗ nào mà chả có dân tứ xứ đổ về, và làm nên nền văn hóa tổng hợp "melting pot".

Nếu cụ lào đã từng sang nc ngoài, gần có Sing, xa có Âu - Mẽo, các cụ có muốn phá luật cũng ko được, tự giác mà chấp hành, chả hiểu sao vẫn con người mình, ở nhà thì bát nháo, sang đó lại cứ răm rắp như ở trại lính.

Tuy nhiên theo e, cái hay khó học, cái dở dễ bắt chiếc, dân sở tại cũng theo dân nhập cư làm bừa khá nhiều. Ví dụ như bên châu Âu dân da trắng đi bộ vẫn vượt đèn đỏ qua đường hoặc đi ko đúng phần đường - mời các cụ xem ảnh minh họa - e chụp giữa trung tâm thành phố Lepzig đấy ạ

E còn nghe tụi tây nói là những đứa đã sang các nước thế giới thứ 3 làm việc thì khó mà về chính quốc xin việc lắm, và nếu có về đc thì cũng khó kiếm chân gì quan trọng lắm, vì nó coi như đứa kia nhiễm phải văn hóa thấp rồi.

Như thế gọi là cây quất trồng ở đất Nam thì ngọt, trồng ở đất Bắc thì chua, đều do thủy thổ mà ra.

Gốc Hà Lội thì công nhận còn quá ít, nhưng dù sao họ cũng chịu ảnh hưởng kỷ luật đòn roi của thời Pháp nên còn có ý thức đôi chút, chứ như bi giờ "làm chủ tập thể" thì loạn xạ rùi.

E nói thế này mong các cụ đừng giận, bản thân e ko phải gốc Hà Lội, nhưng ngay cả 1 nước như nước Mỹ cũng phải mất hơn trăm năm mới xóa được nạn phân biệt chủng tộc trên giấy tờ, và hơn trăm năm nữa mới có tổng thống da màu đầu tiên (dân mình bôi bác gọi là "thằng nhọ").

Riêng em suốt đợt Tết này, e luôn cảm thấy lo lắng, bực mình và muốn chửi bậy khi ra đường vì:

1. Rất rất nhiều 2B và 4B vượt đèn đỏ khiến e đi cứ nơm nớp trong lo âu vì sợ đâm ngang sườn thì hết cách đỡ.

2. Quá nhiều người say rượu vẫn đi ra đường, nhìn quỹ đạo hình sin hoặc nghênh ngang đi ngược chiều mà e phát ớn và giảm tốc độ còn 10km/h

3. Điên nhất là đi buổi tối, các con giời 4B cứ bật pha chiếu thẳng vào mắt cả đằng trước lẫn đàng sau, điên cái đầu, nhìn kỹ các bác tài khi dừng đèn đỏ thì e đoán đến 70% là các bác thuê xe tự lái, ngồi xe ô tô vẫn như đang lái xe máy, áo ấm, khăn quấn cổ kín mít, mắt trừng trừng, cổ nghển nghển nhìn, dáng điệu căng thẳng

Chỉnh sửa cuối:

datinh

Xe container
2. Quá nhiều người say rượu vẫn đi ra đường, nhìn quỹ đạo hình sin hoặc nghênh ngang đi ngược chiều mà e phát ớn và giảm tốc độ còn 10km/h

3. Điên nhất là đi buổi tối, các con giời 4B cứ bật pha chiếu thẳng vào mắt cả đằng trước lẫn đàng sau, điên cái đầu, nhìn kỹ các bác tài khi dừng thì e đoán đến 70% là các bác thuê xe tự lái, ngồi xe ô tô vẫn như đang lái xe máy, áo ấm, khăn quấn cổ kín mít, mắt trừng trừng, cổ nghển nghển nhìn, dáng điệu căng thẳng[/QUOTE]
Cụ tả đúng lắm í
Tài già trông dáng điệu khoan thai biết ngay...:)):))

tranquay

Xe buýt
... Cháu có lần còn di cả một bác 31A chỡ một chú XXX cỡ tá ngồi trong xe sau đít cháu hết cả phố Chùa Bộc. Cứ đúng luật mà làm, lúc không có luật nữa thì xử theo kiểu không luật (b) ...
Cụ sai rồi, xe của họ là xe ưu tiên, cụ có nghĩa vụ phải nhường, hôm đó cụ may đấy!

coltplus

Xe tải
Đường hoa NGUYỄN HUỆ bước sang ngay thứ 5 vẫn còn rực rỡ,ngàn hoa khoe sắc...còn phố hoa Hà nội thì sao nhỉ????Các bác Hà nội tự trả lời nhe:^):^)

datinh

Xe container
Đường hoa NGUYỄN HUỆ bước sang ngay thứ 5 vẫn còn rực rỡ,ngàn hoa khoe sắc...còn phố hoa Hà nội thì sao nhỉ????Các bác Hà nội tự trả lời nhe:^):^)
Xấu hổ (mắc cỡ ) lắm....ôi HN cụa tôi
Càng ngày càng xấu dần thì phải........:P

nicolasvu

Xe máy
Em thì thấy đa số những thành phố lớn trên thế giới, tỷ lệ người nhập cư cực nhiều các bác ạ, vấn đề không phải là phân biệt, ý em muốn nói là nhập gia, tùy tục, người nhập cư họ tới đâu thì cũng phải cố sống theo nếp sống ở nơi đó, họ không toàn quyền mang theo những sản phẩm không văn minh đâu các bác, họ phải tôn trọng lối sống mới đấy, tất nhiên không phải 100%. Thế cho nên ở hà nội mà có chuyện không chấp hành luật lệ giao thông, ý thức kém thì cũng đừng đổ hết cho dân nhập cư nhé, oan cho họ...:'(:'(:'(:'(
Năm mới chúc sức khỏe hội đồng hương lão nhà otofun chúng ta ạ, xin hết ạ

raklei

Xe điện
Cách đây vài năm ở SG cũng có vụ cướp hoa giữa ban ngày, chắc nhiều bác quên rồi:

HN, SG đâu cũng vẫn VN cả thôi, luật pháp không nghiêm thì đâu cũng loạn.

lai xe lu

Xe buýt
quên cái danh từ trang an đi các cụ a. Nói ra ma không biết xấu hổ. Ở sài gòn là dân tứ xứ lại đông hơn hà nội nhiều mà ho còn văn hóa hơn cái tràng An củ chuối này nhiều.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
E còn nghe tụi tây nói là những đứa đã sang các nước thế giới thứ 3 làm việc thì khó mà về chính quốc xin việc lắm, và nếu có về đc thì cũng khó kiếm chân gì quan trọng lắm, vì nó coi như đứa kia nhiễm phải văn hóa thấp rồi.

Như thế gọi là cây quất trồng ở đất Nam thì ngọt, trồng ở đất Bắc thì chua, đều do thủy thổ mà ra.

Gốc Hà Lội thì công nhận còn quá ít, nhưng dù sao họ cũng chịu ảnh hưởng kỷ luật đòn roi của thời Pháp nên còn có ý thức đôi chút, chứ như bi giờ "làm chủ tập thể" thì loạn xạ rùi.

E nói thế này mong các cụ đừng giận, bản thân e ko phải gốc Hà Lội, nhưng ngay cả 1 nước như nước Mỹ cũng phải mất hơn trăm năm mới xóa được nạn phân biệt chủng tộc trên giấy tờ, và hơn trăm năm nữa mới có tổng thống da màu đầu tiên (dân mình bôi bác gọi là "thằng nhọ").

Riêng em suốt đợt Tết này, e luôn cảm thấy lo lắng, bực mình và muốn chửi bậy khi ra đường vì:

1. Rất rất nhiều 2B và 4B vượt đèn đỏ khiến e đi cứ nơm nớp trong lo âu vì sợ đâm ngang sườn thì hết cách đỡ.

3. Điên nhất là đi buổi tối, các con giời 4B cứ bật pha chiếu thẳng vào mắt cả đằng trước lẫn đàng sau, điên cái đầu, nhìn kỹ các bác tài khi dừng đèn đỏ thì e đoán đến 70% là các bác thuê xe tự lái, ngồi xe ô tô vẫn như đang lái xe máy, áo ấm, khăn quấn cổ kín mít, mắt trừng trừng, cổ nghển nghển nhìn, dáng điệu căng thẳng[/quote]

Cái này chắc chi đã đúng:^)
Hồi ở xứ Tây, em chơi với 1 tay Việt kiều, kỹ sư hóa. Giờ này thì y die rùi.
Y cũng từng làm ở Việt nam gần chục năm với tư cách trưởng đại diện. Cha này là người đi "mở đất" cho Unilever ở xứ Đông dương.
Tại hãng mẹ ở xứ Hòa lan, y là bố tướng đấy ợ. Hơn vô khối thằng Tây mắt xanh, mũi lõ