[Funland] Buồn cho Ánh Viên và bơi lội Việt Nam

PCX2018

Xe buýt
Giải lớn giải bé nào cũng lôi em nó đi thi đấu. Chả biết có thời gian mà nghỉ ngơi trau dồi học hỏi nữa hay không.Em không bất ngờ chuyện phong độ đi xuống này.

ruounephanoi

Xe buýt
Olimpic 2024 em AV 28 tuổi lúc đó mới đạt độ chín và điểm rơi phong độ cụ ạ ;))
Vãi cụ. Các nước người ta có hcv ở độ tuổi 19 đôi mươi. Đến 28 tuổi ở môn bơi mà cụ nói độ chín, lúc đấy 9 quá rụng rồi

ung_sung_tu_tai

Xe container

Tenno

Xe tải
Cá nhân em thấy Ánh Viên đã đạt ngưỡng của bản thân từ 2-3 năm trước rồi. Mình cứ dậm châm tại chỗ với vị trí số 1 Việt Nam nhưng thế giới người ta vận động còn nhanh gấp mấy lần mình…

Yeuaibaygio

Xe container
Các cụ nghe đài báo nhiều nên tiếc thôi, chứ trong nghề ( e ) thì AV chỉ hơn ao làng chút thôi ạ.
Cụ chuẩn ạ. Em chơi cầu lông và xem cầu lông thế giới hơn chục năm nay nên biết rõ Thùy Linh so với Tai Tzu Ying (trận hôm nay) thế nào, chỉ mong mỗi sec không thua dưới 10 là thành công. Vậy mà nghe bình luận viên VN trong trận và đọc báo sau trận đấu, ai không biết tưởng Linh thua vì đối thủ may mắn. 😁
Linh đi Seagame cũng khó qua nổi Thái, Indo, Sing, Malay.

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Các bác cứ mắng lãnh đạo bắt vđv dự giải ao làng. Xin thưa. Trình vđv mìn nó chỉ ở ao làng, hoặc tiệm cận CA, TG. Tiệm cận thôi nhé. Ko cho các em nó đi thi giải ao làng thì các em nó có đồng ý ko? Có đánh đổi cả sự nghiệp ko có lấy cái thành tích gì ko?
nên xác định Olympic đi cho vui. Rùa cái ăn huy chương cả họ mừng. Ko thì lại về ao làng oanh tạc.

ngoc.ht09

Xe buýt
Em có biết việc nhiều giải Tiến Minh tự bỏ tiền túi ra để tham dự vì nhiều mục đích. Và em quá quen cái vẻ mặt nhăn nhó của Tiến Minh khi thua cuộc...
Đánh toàn thua thì đánh làm cái gì mà không giải tán.
Điều em muốn nói là đừng có trông chờ gì vào AV, TM nữa.
Cái mặt cha sinh mẹ đẻ của người ta cụ đừng nhìn nữa, đời thuở nhà ai tự thân vận động mà cũng bảo mày đừng làm nữa tao ngứa mắt. Điều cụ muốn nói thì OK.

Hummer

[Tịch thu bằng lái]
Thể thao điền kinh như ở các nước âu mỹ là cuộc chơi của con cái nhà giàu có, nhà không có gì ngoài tiền, cơ thể khoẻ mạnh bẩm sinh và điều kiện sống rất hoàn hảo. Thể thao ở nước mình thì lại là con đường thay đổi cuộc đời của con nhà nghèo. Do vậy nó khác nhau lắm.

rachfan

Xe container
Thể thao điền kinh như ở các nước âu mỹ là cuộc chơi của con cái nhà giàu có, nhà không có gì ngoài tiền, cơ thể khoẻ mạnh bẩm sinh và điều kiện sống rất hoàn hảo. Thể thao ở nước mình thì lại là con đường thay đổi cuộc đời của con nhà nghèo. Do vậy nó khác nhau lắm.
Nhà không có gì ngoài tiền bên Tây họ không đi tập điền kinh đỉnh cao đâu cụ.

Cũng toàn con nhà nghèo và trung lưu thôi.

quá ngưỡng lâu quá rồi cụ ơi, từ mấy mùa seagames trước! ép cháu nó quá tải vì huy chương ao làng cho các cụ vỗ tay, hỏng 1 tài năng hiếm có
Công nhận, em nhớ thời đó bên sing có cậu cũng nổi như ánh viên nhưng họ đầu tư cho tầm thế giới còn mình đầu tư ánh viên kiếm huy chương ao làng

edc

Xe lăn
Em thấy vdv cử tạ của Mĩ, nó tự tập ở nhà, có hlv, ....dân sự.

Cái gì mà tốn thuế dân thì nên dẹp bớt, hay ho gì cái huy chương. Ăn còn éo có.
Phải Có huy chương mấy an lòng đại bộ phận abc. LD cũng có thành tích. :D

Hòa Sưu

Xe tải
Công nhận, em nhớ thời đó bên sing có cậu cũng nổi như ánh viên nhưng họ đầu tư cho tầm thế giới còn mình đầu tư ánh viên kiếm huy chương ao làng
cu đó tập trung vào bơi bướm cự ly ngắn, đi đúng đường nên đạt thành tích tốt

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
nữ hoàng Seagames đó cụ,hơn 20 hcv thì phải
1 HCV 45 củ. Có kỳ Seagame AV ẵm 700 củ tiền thưởng. Cứ thực dụng cái đã.
HCD Olimpic là cái gì đó xa xôi, ảo tưởng khi nhin vào thành tích. Có phải ai tập nhiều là có HC đâu. Nó có ngưỡng cả rồi.
Ma tốc độ Ledecky nó phát tiết từ 15 tuổi ẵm mấy HCV bơi lội. Phels cũng từ rất sớm..Schooling của Sinhgapore... Độ chín nó chỉ khoảng 20 tuổi thôi.

IP man

Xe lăn
Thằng ku Schooling cụ ah. Nó có thành tích thì được đại học Mẽo cho học bổng rồi sang đấy ăn, học, tập tành luôn. Giống kiểu chú Lê Quang Liêm cờ vua, cũng được đại học Mẽo cấp học bổng, sang đấy vừa học tài chính vừa phụ trách đội tuyển cờ vua. Như thế thì đến khi hết thời thi đấu chuyên nghiệp thì có bằng cấp công việc ổn định, như vậy nó mới bền.
Kiểu đầu tư của ta cho Ánh Viên hay 1 loạt các vđv khác vẫn theo kiểu gà chọi, cũng tốn kém tiền của bao năm ra nước ngoài chỉ có ăn với tập nhưng bỏ qua các khía cạnh khác, không phát triển đồng đều thì cũng không tiến bộ được. Hết tuổi thi đấu lại đói ngay.

Kurumasuki

Xe container
Nhờ covid mà có thời gian xem olimpic, mới thấy khoảng cách mênh mông giữa ta và thế giới.

BìnhMinh89

Xe tăng
Cuồng bóng đá

Olympic là đại hội thể thao rất quan trọng của thế giới, vì nó dc coi là cái “cặp nhiệt độ” để đánh giá trình độ thể thao thực sự của một quốc gia, từ đó nó vẽ lên bộ mặt cho thể thao quốc gia đó trên trường quốc tế. Một quốc gia giầu mạnh luôn sẽ có nền thể thao phát triển và số huy chương Olympic là 1 trong những tiêu chí phản ánh rõ điều đó.

Nhìn vào bảng thành tích của các quốc gia ĐNA thì quả thật đáng lo ngại vì hiện tại mặc dầu với dân số hơn 90 tr, nhưng số huy chương của Vn ở Olympic chỉ bằng Singapore với dân số gần 6 tr người ?? Đặc biệt kém xa Thái Lan, Indonesia, Malaysia, Philippines, và chỉ hơn dc mấy quốc gia bét tĩ như Lào, Cam v.....v

Ấy thế nhưng, điều cơ bản này người Vn gần như tuyệt nhiên ko biết, hay ko quan tâm tới. Ngược lại họ tối ngày chỉ cắm đầu vào bóng đá, cuồng bóng đá, cả hệ thống truyền thông lao vào tung hô đưa bóng đá lên như 1 môn thể thao duy nhất khiến ng ta điên cuồng.

Rồi thì thành tích bóng đá của Vn chỉ ở quãng top 100 thế giới chả có gì khá khẩm, trình độ chỉ làng nhàng ở Châu Á, ấy thế mà suốt ngày đưa tin như sắp nắm đầu bọn Châu Á tới nơi. Tới cái giải U23 Châu Á các quốc gia Châu Á khác họ chỉ đem thành phần trẻ đi cho vui, mỗi Vn đem cả tuyển thủ đội tuyển quốc gia đi bằng mọi giá để lấy danh hiệu; rồi đợt vừa rồi đá ở cấp đội tuyển quốc gia mới bị vỡ mộng thế nào về trình độ thực lực của mình.

Như vậy ở Vn bóng đá ko còn là một môn thể thao nữa, mà nó là cái sex toy để người dân thủ dâm tinh thần. Nhưng cái nguy hiểm ở đây đó là chính vì cái sự thủ dâm này mà ng dân Vn hoàn toàn ko biết gì, ko quan tâm gì tới thành tích thể thao đích thực là Olympic.

Chính điều này đã làm cho xã hội ghẻ lạnh, hay thờ ơ với các môn thể thao khác, trong khi đó bóng đá lại dc hưởng sự quan tâm thái quá vô lý. Như việc chỉ thắng dc mấy đội ao làng, hết từ các doanh nghiệp, tới chính phủ đua nhau tặng tiền, khen ngợi tuyên dương đủ hết cả. Thế mà một vdv trình độ thế giới như Tiến Minh thi đấu một bộ môn quan trọng của Olympic là cầu lông, sau khi đạt giải quốc tế chỉ dc thưởng chục triệu với tờ giấy A4 trứ danh.

Mà muốn thể thao phát triển bắt buộc phải xã hội hoá nó, tức phải hướng sự quan tâm của dư luận tới các môn thể thao khác ngoài bóng đá; từ đó xã hội, doanh nghiệp mới đổ tiền vào tài trợ cho vdv để họ có cái mà tập luyện, thi đấu đem lại những vinh quang thực sự cho tổ quốc.

Còn hiện tại cả xã hội bị truyền thông dắt mũi đổ hết tiền của cho một thứ hư danh, ảo vọng của 1 môn thể thao duy nhất là bóng đá thì có phải là quá sai lầm và quá mê muội ko ? Mà khổ đạt thành tích tốt thì đã đành, đằng này thành tích lẹt đẹt nhưng tối ngày dc tung hô và bơm tiền; rốt cuộc cuối cùng chỉ tạo điều kiện cho cầu thủ bóng đá nó cưới vợ đẹp, cưỡi xe ngon, ở nhà xịn mà thôi.

Chứ chung quy xét lại thì thể thao Vn có dc cái gì ?

Bóng đá Vn cho dù tung hô hết cỡ thì ở Olympic bị loại bị loại từ vòng gửi xe ko tham dự nổi; trong khi đó có rất nhiều bộ môn thi khác như cầu lông Việt Nam đã có thành tích vào vck Olympic tới 4 lần, bắn súng huy chương vàng, taekwondo, cử tạ huy chương bạc v...v. Đó đều là những môn thi đấu mà Vn hoàn toàn đáng để đầu tư đúng mực để giành lấy huy chương và vinh quang (thật sự chứ ko phải mấy trận bóng thủ dâm) cho đất nước.

Việt Nam ko phải là nước duy nhất cuồng bóng đá, nhưng chắc chắn là quốc gia cuồng bóng đá nhất nhưng lại có thành tích lẹt đẹt nhất. Cả xã hội ném bao nhiêu tiền của cho bóng đá đổi lại chả dc gì ngoài cái để thủ dâm tinh thần ? Liệu cái giá đó có đáng để trả và hợp lý ko ?
-st-
Đọc cũng thấy đúng!!!
Cụ thiếu gạch xây nhà hay sao mà lại đăng lên đây thế :D
Mặc dù biết là nó đúng nhưng mà đi ngược dòng như thế thì mấy chốc mà thừa gạch xây cái chung cư :))

Chỉnh sửa cuối: