[Funland] Buồn các cụ ạ.

khó nói

Xe máy
😞 chả biết nói cùng ai.
Cháu lấy vợ gắn bó nhau được 5 năm. 3 mặt con, con cái đủ bề, nhiều người còn nói trêu là 3 đứa đẹp như tranh. Cãi nhau cũng lắm, chửi nhau cũng nhiều, khổ có, sướng có. Cháu trước lấy vợ cũng ko phải thằng ko biết chơi bời. Lấy vợ xong, tuyệt nhiên chả chơi bời gì, 5 năm ko tầu nhanh tầu chậm, ko tơ hào gái mú, thậm chí còn có xu hướng tránh gái mú, ko có các mối quan hệ với nữ giới mà có thể dẫn đến quan hệ tình cảm.Vợ nó cũng thuộc loại ghen tàn bạo, ghen ảo tưởng. Cái tính ghen cháu phải nói là bệnh. Cháu cũng ko muốn nói nhiều vì cháu như nào thì cháu chứng minh bằng thực tế như vậy luôn.
Vậy mà hôm rồi nó tính toán và nói với cháu nội dung như này. Anh tính làm(cháu tính quay lại nghề xây dựng, nhận dự án, dự án cũng nhiều số 0 phết) thì bán hết tài sản. Chia, như cách tính của nó vì nó nuôi con nên nhâm nhẩm nó lấy đâu đó khoảng 60% tiền tươi(khoảng 15 đồng, ý quả thật là số tiền chắc bản thân nó chả bao giờ nghĩ nó có).
Tài sản thì mụ cũng bỏ công sức tâm huyết nhiều, nhưng cháu gây dựng, mụ hoạt động. Vay mượn huy động nhà nội để làm tổng tất tất chắc khoảng 8 đồng, nhà ngoại lúc khó có lần vay đâu được anh trai 100tr. Cháu cũng chả quan tâm, vì cũng chả hòng. Nhà ngoại đâu đó cũng có 3,4 tài sản gì đấy, nhưng tính cách ko phải dân làm ăn, chỉ tính vun vào ko tính nhả ra, cái đó thì thôi, thông cảm đc.
Nghe nó nói buồn và thất vọng quá các cụ ạ. Chuyện tiền nong cháu chả phải thằng ham, cháu cũng chả cần nhiều, méo có $ còn kiếm ra được huống hồ cũng có kha khá vốn gối đầu thì cháu chả ngán.
Tóm lại là nghe mụ tính toán thế thất vọng tràn trề. Ko ngờ... rẻ rách thế. Cháu cũng tính ko thể tiếp tục đồng hành cuộc sống với người toan tính kiểu vậy được. Mụ nghĩ mụ sẽ nuôi con, cháu thì cũng chả quan trọng, nhưng để con mình cho ng như thế nuôi cháu cũng ko muốn, về mặt con cái, cháu có cách để cháu có thể lấy quyền nuôi cả 3. Nhưng buồn, chịu đựng, nhường nhịn nhau, vượt bao khó để có 1 gia đình gần như hoàn hảo, cuối cùng ...

Chỉnh sửa cuối:

G811

[Tịch thu bằng lái]
Kệ cmn đi bác, kim cương còn đếu hoàn hảo nữa là gia đình bác. =))

Tầm này 0.15 đồng cũng chả ai có nữa là 15 đồng x 1.4. Nên bác cứ yên tâm là bán cho chó.

Bác cho thằng cò nào đấy nó vào trả hẳn 150 đồng đi cho vợ bác nó tính một thể cho được nhiều. Nó mà tính kiểu làm ăn được thì nó đã đi lấy tỷ phú cmnr. ;))

Còn chuyện bác tính đi làm lại nghề cũ thì em hoàn toàn ủng hộ, giờ đang thời ngẩn giai tranh thủ vào cắn cùng các anh. :))

Buồn làm giề bác, mấy hôm nữa ký dự án xong xèng nó về nhiều con số 0 thì lại vui dư Tết ý mà. Cứ tiêu đi còn việc thì kệ cmn hẵng đấy, sau đi lùa mấy thằng chủ thầu nho nhỏ trên ốp này đầy này....nó vào nó nợ giúp thay cho. :))

juve99

Xe cút kít
5 năm 3 đứa, vậy là vợ cụ từ lúc làm đâu chỉ ăn và đẻ, chắc ít giao du bên ngoài nên ghen càng tợn. Cũng thiệt thòi khi lấy cụ chủ yếu chỉ để đẻ xong rồi chia tay, có khi chưa dc đi du lịch lần nào

khó nói

Xe máy
5 năm 3 đứa, vậy là vợ cụ từ lúc làm đâu chỉ ăn và đẻ, chắc ít giao du bên ngoài nên ghen càng tợn. Cũng thiệt thòi khi lấy cụ chủ yếu chỉ để đẻ xong rồi chia tay, có khi chưa dc đi du lịch lần nào
5 năm cộng 1 năm chửa trước, vất vả , nhưng con cái bà nội chăm 70% . Cháu cũng vẫn rửa mít tắm rửa, nửa đêm pha sữa cho con đc. 2 năm cháu để mụ vận hành kinh doanh tất nên dù vất vả nhưng ko phải là tù túng

Chỉnh sửa cuối:

khó nói

Xe máy
Kệ cmn đi bác, kim cương còn đếu hoàn hảo nữa là gia đình bác. =))

Tầm này 0.15 đồng cũng chả ai có nữa là 15 đồng x 1.4. Nên bác cứ yên tâm là bán cho chó.

Bác cho thằng cò nào đấy nó vào trả hẳn 150 đồng đi cho vợ bác nó tính một thể cho được nhiều. Nó mà tính kiểu làm ăn được thì nó đã đi lấy tỷ phú cmnr. ;))

Còn chuyện bác tính đi làm lại nghề cũ thì em hoàn toàn ủng hộ, giờ đang thời ngẩn giai tranh thủ vào cắn cùng các anh. :))

Buồn làm giề bác, mấy hôm nữa ký dự án xong xèng nó về nhiều con số 0 thì lại vui dư Tết ý mà. Cứ tiêu đi còn việc thì kệ cmn hẵng đấy, sau đi lùa mấy thằng chủ thầu nho nhỏ trên ốp này đầy này....nó vào nó nợ giúp thay cho. :))
Tính như cụ thì dùng nick ảo làm gì. Vả lại cháu cũng ko thuộc kiểu thích tiêu $. Trong túi thường xuyên tình trạng ko có tiền. Có lần ngồi trà đá còn phải gọi nhân viên nó ra trả tiền hộ.
Tài sản thì dễ bán mà cụ, cháu cần vốn nên chào và đang đợi ng mua bên nc ngoài về rồi.

juve99

Xe cút kít
5 năm cộng 1 năm chửa trước, vất vả , nhưng con cái bà nội chăm 70% . Cháu cũng vẫn rửa mít tắm rửa, nửa đêm pha sữa cho con đc
Chuyện gđ cụ thì chẳng dám phán xét gì nhưng vs quỹ tg làm dâu như vậy, vợ cụ có khi 5-6 năm lấy chồng ra đường giao du với xh chắc chỉ đếm trên đầu ngón tay. Nghĩ đi cũng phải nghĩ lại, 1 người như vậy tâm lý bất ổn cũng ko lạ. Dành cả thanh xuân chỉ để đẻ

DE.VN

Xe tăng
Sai lầm lần 1, lấy vợ không tìm hiểu kĩ.
Sai lầm lần hai, đẻ liên tọi 3 đứa con trong 5 năm, mặc dù cả hai chưa đủ tin tưởng với nhau. Chỉ biết nhắm mắt đưa trym cho sướng.
Giờ bỏ nhau, không quan trọng ai nuôi. Thì kiểu gì mấy đứa con cũng khổ, không cẩn thận còn hư, vì tính cách của cả bố, lẫn mẹ đều có vấn đề.
Còn nữa, nếu cụ chủ muốn làm ông chủ thì khả năng thất bại là cao. Vì bản thân chuyện gia đình còn không lèo lái được, nói gì chuyện đứng mũi chịu sào kinh doanh ngoài xã hội đầy phong ba, bão táp vùi dập.
Vài lời nói thẳng, dựa vào những thông tin từ chủ thớt đưa ra.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Đọc hết rồi mà chả hiểu gì.
Ý là làm dự án nhiều xiền, quan hệ rộng nên G nó sợ mất chồng nên nó tính toán này kia. Thế thôi. E chả có xu mẻ nào nên chả dự vs án j. Mà bcs chủ nên xem lại nhá! Nghề xd đang kk rồi.

khó nói

Xe máy
Sai lầm lần 1, lấy vợ không tìm hiểu kĩ.
Sai lầm lần hai, đẻ liên tọi 3 đứa con trong 5 năm, mặc dù cả hai chưa đủ tin tưởng với nhau. Chỉ biết nhắm mắt đưa trym cho sướng.
Giờ bỏ nhau, không quan trọng ai nuôi. Thì kiểu gì mấy đứa con cũng khổ, không cẩn thận còn hư, vì tính cách của cả bố, lẫn mẹ đều có vấn đề.
Còn nữa, nếu cụ chủ muốn làm ông chủ thì khả năng thất bại là cao. Vì bản thân chuyện gia đình còn không lèo lái được, nói gì chuyện đứng mũi chịu sào kinh doanh ngoài xã hội đầy phong ba, bão táp vùi dập.
Vài lời nói thẳng, dựa vào những thông tin từ chủ thớt đưa ra.
Tìm hiểu kỹ rồi nhưng cũng phải dũng cảm mà lấy chứ cụ.
Đẻ là ý vợ ko phải ý cháu.
Cháu cũng làm chủ và cũng lên voi xuống chó chán chê rồi.
Con cái ko quan trọng ai nuôi vì đơn giản nó là chuyện mặc định. Cháu đề suất là 6 tháng ở với bố, 6 tháng ở với mẹ, nhưng đang nghĩ là mẹ nó toán tính kiểu ấy thì cháu giành tất quyền nuôi. Cháu nghĩ đơn giản nuôi con để con có đạo đức tốt là đc. Những cái khác là thứ yếu.

khó nói

Xe máy
Ý là làm dự án nhiều xiền, quan hệ rộng nên G nó sợ mất chồng nên nó tính toán này kia. Thế thôi. E chả có xu mẻ nào nên chả dự vs án j. Mà bcs chủ nên xem lại nhá! Nghề xd đang kk rồi.
Ừa, có thể đúng như cụ nói, nó còn nghĩ rủi ro nữa. Cháu bực phân tích 5 phút thì nó cười gượng bảo là tính toán bàn như thế.
Nhưng cái lối tính toán kiểu ấy cháu méo chấp nhận đc.

khó nói

Xe máy
Ừa, có thể đúng như cụ nói, nó còn nghĩ rủi ro nữa. Cháu bực phân tích 5 phút thì nó cười gượng bảo là tính toán bàn như thế.
Nhưng cái lối tính toán kiểu ấy cháu méo chấp nhận đc.
Siêu khó, nhưng làm hạ tầng. Chân trái mình làm chủ đầu tư, chân phải mình làm nhà thầu. Vẫn làm đc cụ ạ.

Zerromask

Xe hơi
Quyết đi cụ tiền là công cụ chứ k phải mục đích. K hợp nhau sống như địa ngục có khi chết non. Xã hội người như cảnh cụ nhiều mà, có lần em nghe bác " Lê Thị Liên Hoanm nói: "ly hôn là văn minh, Thành thị ly hôn nhiều hơn nông thôn vì họ văn minh hơn.."

khó nói

Xe máy
Bán than thì cụ cứ bán thôi chứ em tin là vợ cụ đúng đấy, không sai đâu.
Sau khi nó nghe cháu nói cụ thể về làm dự án thì nó lại có vẻ đổi ý.
Cái chán là chán cái suy nghĩ của nó. Sao lại toan tính kiểu ấy. Mới vậy mà nó tính giành quyền nuôi con, giành tài sản. Nó chỉ nghĩ nó vận hành mà ko tính đến chồng nó, nhà nội dồn tất cả sức để vc làm. Như này là khả năng cao ko sớm thì muộn cũng sảy ra. Đm, nói trắng phớ là nó tính cướp cả.

khó nói

Xe máy
Nghe mấy ông xây dựng bàn chuyện dự án khác gì đếm cua trong hang. Không cho bán thì bảo không ủng hộ chồng, bán tất rồi đổ tiền vào làm khéo lại ra đường ở. Em gặp cảnh này rồi em lạ gì.
Vợ chủ thớt thương con nên muốn giữ lại 50% cho con thôi.
À, mợ gặp rồi chứ cháu bị rồi cơ ạ. Cháu cũng chỉ dùng 30% tổng ts đi làm thôi. Mà cũng chả mất được, coi như bán tài sản này để 1 tài sản khác thôi.

vuanhanghi

Xe điện
😞 chả biết nói cùng ai. Dùng nick này lên bán than với cccm cho nhẹ lòng.
Cháu lấy vợ gắn bó nhau được 5 năm. 3 mặt con, con cái đủ bề, nhiều người còn nói trêu là 3 đứa đẹp như tranh. Cãi nhau cũng lắm, chửi nhau cũng nhiều, khổ có, sướng có. Cháu trước lấy vợ cũng ko phải thằng ko biết chơi bời. Lấy vợ xong, tuyệt nhiên chả chơi bời gì, 5 năm ko tầu nhanh tầu chậm, ko tơ hào gái mú, thậm chí còn có xu hướng tránh gái mú, ko có các mối quan hệ với nữ giới mà có thể dẫn đến quan hệ tình cảm.Vợ nó cũng thuộc loại ghen tàn bạo, ghen ảo tưởng. Cái tính ghen cháu phải nói là bệnh. Cháu cũng ko muốn nói nhiều vì cháu như nào thì cháu chứng minh bằng thực tế như vậy luôn.
Vậy mà hôm rồi nó tính toán và nói với cháu nội dung như này. Anh tính làm(cháu tính quay lại nghề xây dựng, nhận dự án, dự án cũng nhiều số 0 phết) thì bán hết tài sản. Chia, như cách tính của nó vì nó nuôi con nên nhâm nhẩm nó lấy đâu đó khoảng 60% tiền tươi(khoảng 15 đồng, ý quả thật là số tiền chắc bản thân nó chả bao giờ nghĩ nó có).
Tài sản thì mụ cũng bỏ công sức tâm huyết nhiều, nhưng cháu gây dựng, mụ hoạt động. Vay mượn huy động nhà nội để làm tổng tất tất chắc khoảng 8 đồng, nhà ngoại lúc khó có lần vay đâu được anh trai 100tr. Cháu cũng chả quan tâm, vì cũng chả hòng. Nhà ngoại đâu đó cũng có 3,4 tài sản gì đấy, nhưng tính cách ko phải dân làm ăn, chỉ tính vun vào ko tính nhả ra, cái đó thì thôi, thông cảm đc.
Nghe nó nói buồn và thất vọng quá các cụ ạ. Chuyện tiền nong cháu chả phải thằng ham, cháu cũng chả cần nhiều, méo có $ còn kiếm ra được huống hồ cũng có kha khá vốn gối đầu thì cháu chả ngán.
Tóm lại là nghe mụ tính toán thế thất vọng tràn trề. Ko ngờ... rẻ rách thế. Cháu cũng tính ko thể tiếp tục đồng hành cuộc sống với người toan tính kiểu vậy được. Mụ nghĩ mụ sẽ nuôi con, cháu thì cũng chả quan trọng, nhưng để con mình cho ng như thế nuôi cháu cũng ko muốn, về mặt con cái, cháu có cách để cháu có thể lấy quyền nuôi cả 3. Nhưng buồn, chịu đựng, nhường nhịn nhau, vượt bao khó để có 1 gia đình gần như hoàn hảo, cuối cùng ...
Cụ cho em hỏi đồng là gì.
Nếu là tỷ đồng, tức là trong 5 năm lấy vợ cụ kiếm tài sản (hình thành sau hôn nhân để chia) khoảng 25 tỷ.
Em cho rằng người kiếm đc ngần này tiền trong vòng mấy năm ko phải lên Of để viết mấy dòng ất ơ này.