Bước đầu khởi nghiệp của các cụ ntn

Jura

Xe hơi
Em chờ mãi có thấy gì đâu??? Em đi ngủ lấy sức chờ tiếp để học hỏi.
Cháu về nhà giờ thất nghiệp rồi! Có cụ nào cần thì alo cháu nhé! Hồ sơ trong chữ ký ạ!

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Em chờ mãi có thấy gì đâu??? Em đi ngủ lấy sức chờ tiếp để học hỏi.
Cháu về nhà giờ thất nghiệp rồi! Có cụ nào cần thì alo cháu nhé! Hồ sơ trong chữ ký ạ!
Cháu nhớ không nhầm thì hân hạnh được gặp bác một lần. Tuy nhiên mô hình cháu bé quá nên không thể nhờ bác hỗ trợ được.
Chúc bác có được cơ hội thăng tiến và môi trường tốt.(b)

nongdanit

Xe buýt
Ặc, em thức đêm mà nó ra tiền thì em thức tốt lắm.
Hồi đầu 2 vợ chồng em đi buôn hoa quả, 2:30 sáng mùa đông mới phi xe máy từ Gia Lâm về mà 7:30 sáng hôm sau vẫn có mặt ở cơ quan như công chức cần mẫn.
bây giờ vợ chồng cụ còn buôn hoa quả không, hay chuyển sang trồng trang trại rồi hả cụ :41:

MrKien_Trung

Xe điện
Nhà em làm kinh doanh nên em cứ phụ việc từ bé đến giờ, bây giờ vưỡn chỉ là người giúp việc ạ :69::69::69:

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn

nongdanit

Xe buýt
MrKien_Trung
Nhà em làm kinh doanh nên em cứ phụ việc từ bé đến giờ, bây giờ vưỡn chỉ là người giúp việc ạ

thế là cụ khởi nghiệp bằng nghề giúp viêc gia truyền đời đầu phỏng cụ :P

ngaydoclap
Điều kiện cần thì đã quá đủ, nhưng điều kiện đủ lại quá thiếu nên em lại phá sản lần nữa
Cụ gõ thêm vài dòng chia sẻ với các cụ cái mà cụ quá thiếu có được không :) đặng để người đi sau có bài học, thêm kinh nghiệm...:) (b)

ngaydoclap

Xe container
Oài em thất vọng về em nhiều lắm vì chí khí em kém, không dám liều, không dám làm...nên em còi, cộng thêm cái vận của em nó tối như cái quần của chị Dậu nên em làm đâu chết đấy. Em chỉ thấy thế này: cứ chọn cho mình một cái nghề phù hợp rồi cứ thế mà làm cho tốt cho giỏi vận may khắc đến dần dần nó sẽ thành cái nghiệp, ở trên xứ OF này em thấy có cụ nào có cái chữ ký cũng hay lắm "cứ đi thì sẽ thành đường", em nghĩ câu này khuyên bảo được cụ ít nhiều chứ em chả dám khuyên ai cái gì hết vì bản thân em còn chả ra gì đây này :'(

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Oài em thất vọng về em nhiều lắm vì chí khí em kém, không dám liều, không dám làm...nên em còi, cộng thêm cái vận của em nó tối như cái quần của chị Dậu nên em làm đâu chết đấy. Em chỉ thấy thế này: cứ chọn cho mình một cái nghề phù hợp rồi cứ thế mà làm cho tốt cho giỏi vận may khắc đến dần dần nó sẽ thành cái nghiệp, ở trên xứ OF này em thấy có cụ nào có cái chữ ký cũng hay lắm "cứ đi thì sẽ thành đường", em nghĩ câu này khuyên bảo được cụ ít nhiều chứ em chả dám khuyên ai cái gì hết vì bản thân em còn chả ra gì đây này :'(
Nghe câu kia thấy điêu vãi chưởng.
Tuy nhiên còn có 1 câu mà hồi bé tụi trẻ trâu hay nói, độc hơn nhiều: "Tối như âm...":)):)):))

bibeo

Xe buýt
buôn lậu là lãi nhất, trừ các loại như hàng trắng hay đen làm ảnh hưởng đến Xh thì ko buôn, chứ theo e cụ chịu khó đi vay tầm 5 củ, kiếm vài mỗi làm ăn đi buôn quặng tầm 2,3 năm thì thành đại gia ùi :D

lexus_bk

Xe điện
thành đại gia hay thành khúc xương ạ?! cụ tưởng dễ à? làm gì củng phải có đường dây, lớ ngớ ở đâu chui vào thì khả năng bị thanh toán giang hồ hoặc làm bia đỡ đạn hơi bị cao :21:

miko0703

[Tịch thu bằng lái]
Website
sanotovietnam.com
Nói chung làm ăn chân chính mà muốn thành đạt là cực khó.

Theo kinh nghiệm của e thì dù làm gì quan hệ rộng là một yếu tố thiết yếu hàng đầu. các cụ không thể ngờ rằng có những lúc tiền nó tự tìm đến với mình qua các mối quan hệ của mình như thế nào.

Cũng nên làm thuê ở một công ty nào đó 1 thời gian, theo e là nên làm ở mọt công ty mới thành lập đang trong thời gian trứng nước. Các bác đừng coi thường các công ty kiểu này, vì các bác nên hiểu khi ta bắt đầu lập nghiệp giai đoạn ta trải qua đầu tiên cũng giống như các công ty mới thành lập đó. Hãy năng nổ làm cánh tay phải của giám đốc cty ấy để tự mình đo lường và rút về các kinh nghiệm khi bước đầu lập nghiệp thế nào. Đó là một cách rất hay để thử nghiệm mà nhỡ khi có phá sản lại có thằng khác dơ đầu chịu báng chứ ko phải mình:21:
Học cái hay và rút kinh nghiệm từ cái dở từ các công ty mới thành lập. Trong thời gian này gọi là ử mưu:69:. Bên cạnh đó tham gia tất cả các cuộc vui, mở rộng quan hệ bằng mọi cách, hãy thân thiện và nhiệt tình với tất cả tất cả mọi người(b)

Theo kinh nghiệm của riêng e đó là 1 trải nghiệm rât tuyệt vời đem đến cho mình nhiều thành công sau này! Em có tí í kiến mọn, các bác đừng cười:P

Chúc các bác đều thành công(l)

bibeo

Xe buýt
cụ muốn bít mặt hàng nào thì lên Tn ngồi bàn luận với papa e để bít thêm chi tiết nhá, nói thế thui chứ e tin vào số phận, có 1 cô sinh năm 79 đợt trước buôn trắng bị bắt đi tù mất 2 năm, bây giờ về làm chủ lô đề chuẩn bị mua CIvic, e đang tính kết thân nhờ cô ý truyền dạy vài bài, người đâu mà giỏi thế