Bước đầu khởi nghiệp của các cụ ntn

namquang

Xe buýt
Em giống bác nghiabui911, em may lấy được vợ nhà thì nghèo nhưng nhiều đất, về xui bố vợ bán, nhà vợ mỗi 1 đữa con, đưa hết cho con làm của hồi môn, lấy tiền đó em mua xe, ăn tiêu đến giờ vẫn chưa hết, mà đất nhà vợ vẫn còn mấy mảnh nữa, chắc lại xui bố vợ bán mua H2 đi thôi. Em hơn 30 chục rồi mà chính thức làm ra tiền thì chưa được đồng nào, toàn tiền ăn bám :21::21::21:

Em kiếm được tiền từ năm học lớp 10, xay bột cho trẻ em và làm nước đá bằng tủ lạnh, hồi ấy (năm 80') kinh tế khó khăn ai cũng phải làm thêm, nhà em chả ai biết làm ăn buôn bán gì chỉ được mỗi ở khu phố không bao giờ mất điện trong khi những chỗ khác chỉ có điện vài tiếng buổi tối nên kiếm thêm bằng cách như thế. Khi đó em chưa biết tiêu nên đưa hết cho mẹ.

Tiền lương em nhận được đầu tiên là 230k/tháng chả hiểu công ty tính kiểu gì, còn business riêng đầu tiên của em là bán chiếc xe máy 82 đang đi được 7 triệu = 2 lượng vàng hùn vốn mở xưởng còn đi chơi với bạn gái là Gấu nhà em bây giờ thì mượn xe đạp của chị :21:

training

Xe tăng
Đọc khởi nghiệp của các kụ mà em thèm quá:102::102::102:

Em muốn được khởi nghiệp chung với mợ Dì 12 - Tâm CS được ko nhỉ:P:P:P

Promoter

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.cayxanhhoalac.com.vn

(b)

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Em kiếm được tiền từ năm học lớp 10, xay bột cho trẻ em và làm nước đá bằng tủ lạnh, hồi ấy (năm 80') kinh tế khó khăn ai cũng phải làm thêm, nhà em chả ai biết làm ăn buôn bán gì chỉ được mỗi ở khu phố không bao giờ mất điện trong khi những chỗ khác chỉ có điện vài tiếng buổi tối nên kiếm thêm bằng cách như thế. Khi đó em chưa biết tiêu nên đưa hết cho mẹ.
Tiền lương em nhận được đầu tiên là 230k/tháng chả hiểu công ty tính kiểu gì, còn business riêng đầu tiên của em là bán chiếc xe máy 82 đang đi được 7 triệu = 2 lượng vàng hùn vốn mở xưởng còn đi chơi với bạn gái là Gấu nhà em bây giờ thì mượn xe đạp của chị :21:
Oh,
Đồng niên mình đây, cảm động quá!!!:'(:'(:'(
Những năm thập kỉ 80-90 đất nước còn ở giai đoạn chuyển tiếp. Dù sao cũng được trải qua 1 giai đoạn.....rất đỗi hào hùng cụ nhỉ? :41:

truong duc hai

Xe tải
CHÀO CÁC BÁC ..SAU ĐÂY LÀ KHỞI NGHIỆP CỦA EM VÀ CÁC BƯỚC CHO SAU NÀY
năm 18 tuổi học xong cấp 3 ..em đi làm thợ dán decan ..nói chung là cũng lên tới thợ làm trong 1 cửa hàng
năm 19 tuổi cháu bắt đầu lên sài gòn kiếm sống vừa kiếm sống vửa đi học ô tô
năm 20 cháu vào làm cho 1 gara sữa chữa xe hơi .. tại vừa học vừa làm cho mau nên nghề nhưng làm nữa năm chẳng thấy đồng lương nào
thế là 21 tuổi cháu vào làm điện lạnh công nghiệp ...hiện đang làm và đang đi học
cháu tính sau này niếu có tiền thì mở cái gara oto nhỏ nhỏ thôi cũng dc ....
và bây giờ ..
em là thợ sữa chữa ô tô ..( nghề phụ ..thợ dán decan + điện lạnh công nghiệp)
các bước của em có thế thôi em mới 21 tuổi mà

MagicMan

Xe buýt
Website
www.dotraco.vn
Nghe như Phim!!!! :) Nghề của em thì chỉ có đi nhặt anh TƠN bên Mẽo thôi.

Hôm nay, 02:03 AM
Đang lái xe trên đoạn đường này: 9 (7 lái chính và 2 lái phụ)
MagicMan, dangtruong_ok, El Nino, ketpo, sungak, vnimation

buivu

Xe đạp
E chả nhớ e khởi nghiệp ntn nữa. Nhưng chắc chắn là trúng lô, vì e mới trúng đề một lân sau rất nhiều lần trúng lô :))
Nói như cụ hồi lớp 3 em trúng đề năm 1994 được 14k là khởi nghiệp à...:)):)):)).

jackiehuy

Xe điện
năm 18 tuổi học xong cấp 3 em lên hn chốn phồn hoa đô thị. cùng mấy đứa bạ cùng lớp mở 1 quán game thảm nhảy nhập từ tung của và mấy cái màn hình 2 tay. làm được 2 năm thì không ai chơi nữa nên sang lại hiệu. và nhận cài phần mềm máy điện thoại cho mấy cái cửa hàng điện thoại + đi học. sau mấy năm học về vốn tự lập được cộng thêm 1 ít vốn bố mẹ cho em quyết sang tung của nhập quần áo về bán. được 1 năm thì do tiêu nhiều hơn làm ra thế nên đóng cửa và các đại nhân nhà em tống vào nhà nước. giờ đang ngồi đút chân gầm bàn mơ về 1 tương lai thoát ra ngoài vùng vẫy. :'(

nongdanit

Xe buýt
CHÀO CÁC BÁC ..SAU ĐÂY LÀ KHỞI NGHIỆP CỦA EM VÀ CÁC BƯỚC CHO SAU NÀY
năm 18 tuổi học xong cấp 3 ..em đi làm thợ dán decan ..nói chung là cũng lên tới thợ làm trong 1 cửa hàng
năm 19 tuổi cháu bắt đầu lên sài gòn kiếm sống vừa kiếm sống vửa đi học ô tô
năm 20 cháu vào làm cho 1 gara sữa chữa xe hơi .. tại vừa học vừa làm cho mau nên nghề nhưng làm nữa năm chẳng thấy đồng lương nào
thế là 21 tuổi cháu vào làm điện lạnh công nghiệp ...hiện đang làm và đang đi học
cháu tính sau này niếu có tiền thì mở cái gara oto nhỏ nhỏ thôi cũng dc ....
và bây giờ ..
em là thợ sữa chữa ô tô ..( nghề phụ ..thợ dán decan + điện lạnh công nghiệp)
các bước của em có thế thôi em mới 21 tuổi mà
Cụ ở Nam kỳ phỏng, sau này cụ mở gara, nhớ làm thêm cái chi nhanh ngoài Bắc Kỳ này nhé, cụ làm cái biển in đúng quả tâm sự này lên, cụ lấy giá anh em OF bằng nửa giá bình thường, lo gì đói cụ nhể :P

bulma

Xe hơi
Việc đầu tiên em kiếm ra tiền, đó là gia sư năm thứ 2 đại học, 1 năm sau chuyển sang bán quần áo vỉa hè mai động, làm được 4,5 tháng thì bỏ mở sạp báo được 2 ngày, sau đó độ sơn xe cho 1 ông trên hoàng hoa thám, được 3 tháng, bây giờ em đang học năm 4 và đang làm bồi bàn ở bia Bỉ 16 Tô Hiến Thành, tự hào vì bản thân chịu được khổ