[Funland] Bụng em bự…

Paracetamol87

Xe buýt
Quận Nam Từ LiêmCT1B - HD MON 29 Nguyễn Cơ Thạch,
Em bụng to nên toàn phải thuệ người khác giới ngội trên bụng day, dậm..... mãi rồi cũng thấy... đau lưng cụ ạ=))=))=))
Cụ chịu khó tập thể dục, ăn ít tinh bột, ăn nhiều rau xanh, hoa quả, uống nhiều nước; ăn xong đừng đi nằm ngay... sau 2 tháng cụ thấy khác ngay. Chúc cụ thành công.
Có khi nào ngồi trên bụng chán rồi lại thổi cho nó to ra không cụ

comiki

Xe ba gác
Người OF
Thạt bất công , e chưa lúc nào có cảm giác mập lên được tý. Mùa đông thì lạnh thí mịa , mùa hè nằm chiếu trúc thì thâm tím cả xương. Cụ cho e chục ký thì đẹp 😄
Đúng là oái oăm, thằng hít thở thôi cũng bếu, thằng ăn như hạm thì cứ như cành que. Cty em cũng có đứa kiểu như cụ, cái gì cũng ăn, ăn nhiều, ăn ngon, mau đói, nuôi rõ tốn, thế mà người cứ nhăng nhẳng :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Chuẩn lão. Đầu tiên là xuống mặt, sau đó tay chân, bụng sau cùng. Em từ chỗ 115kg nay còn 81,5kg nhờ đá bóng. Ngày nào cũng đá. Thời chạy bộ thì giảm cân chậm, đến lúc đá bóng mật độ dày là giảm nhanh đáng kể. TB 1 tháng 2kg. Tuy nhiên phá mốc 81,5 hơi khó. :((
Em biên thêm. Em vẫn ăn nhậu bình thường, chả kiêng khem gì cả. Chế độ đặc biệt là ngày uống thêm 1 đến 2 lít nước chanh loãng. 1 quả chanh pha với 1 lít nước, vừa để tăng cường thể lực mà lại hình như có tác dụng tiêu mỡ thì phải.

Đào Tử Thi

Xe container
Đúng là oái oăm, thằng hít thở thôi cũng bếu, thằng ăn như hạm thì cứ như cành que. Cty em cũng có đứa kiểu như cụ, cái gì cũng ăn, ăn nhiều, ăn ngon, mau đói, nuôi rõ tốn, thế mà người cứ nhăng nhẳng :D
Em còn tiêu cực hút thuốc lá nhiều để giảm cân, hút như điên, càng hút càng ngon, vẫn như con hợi ủn ỉn ụt ịt :(

kubi82

Xe điện
Ăn giảm tỷ lệ thịt cá đi xuống còn 20-30%, không bia rượuhoặc hạn chế, còn đâu hoa quả nước ép, ăn nhiều rau sống có nhiều vitamin hơn nấu chín. Tập luyện nhẹ nhàng cốt đều đặn không cần tập nặng, 1 thời gian cụ nhìn từ trên xuống sẽ thấy đầu khẩu AK47. :D

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Em trước đây cũng tốt bụng lắm. Chạy tuần 3-4 buổi, mỗi lần 9-10 km hơn 1 năm trời mà béo vẫn hoàn béo.
Rồi em uống rượu vang đỏ ngâm hành tây, khuyến cáo là uống mỗi lần 50 ml thì em uống gấp 6-7 lần như vậy vì rượu hành tây ngon quá. Báo hại là sau 1 tháng dùng rượu hành quá đà thì em bị rối loạn tiêu hoá ( ngày vào nhà vệ sinh 3-4 lần) trong vòng 2-3 tháng, uống thuốc cầm thì ổn nhưng cứ dừng thuốc là bị lại.
Hậu quả là em sụt 5 cân, bụng nhỏ hẳn lại, lộ được cả cơ 6 múi ( em vẫn tập bụng).
Giờ thì em hết rối loạn tiêu hoá rồi sau 1 thời gian uống trà lá ổi.
Nhưng giảm cân kiểu này em ghê lắm

Hoàng Trang

Xe ngựa
Đúng như cái bà bạn gầy nhom xưa ở cùng em. Bữa em ăn 1 bát, bà ý ăn 3 bát nhưng đi chợ mọi người toàn bảo em ăn hết phần bà ý :((.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Napoleon nói rằng: Chiều cao khi nằm quan trọng hơn chiều cao khi đứng. Vậy mà…

Từ mùa dịch sau tết 2019 đến giờ ăn nhậu nhiều lại ít điều kiện tập tành nên bụng nó cứ phình ra các cụ ạ. Thắt lưng dây nới hết cỡ, quần áo thay một loạt, đi lại như cái bể phốt di động, AK bây giờ nom như K54, người mệt mỏi khó chịu.

Ông bạn “đồng cốc” thì trước đây nhìn dáng như người mẫu, bây giờ cũng như cái bể phốt di động. Nó tìm hiểu có cái trò hút mỡ công nghệ mới ( giống như kiểu hút mỡ của chị em) nên đang rủ rê hai thằng đi hút mỡ. Em nghe bùi tai nhưng trong lòng thì vẫn thầm hãi hãi bởi nghĩ đến vụ Cát Tường :(

Cụ nào thông thái cho em hỏi cái công nghệ hút mỡ ngoài da nó là cái công nghệ gì vậy? Hút có đau không? Mức ảnh hưởng của nó ra sao và tỷ lệ thành công thế nào?

Em đang cố tập tành nhịn ăn để lấy lại phom mà không thấy tương lai, cảm giác hít không khí nó cũng béo, thêm nữa bụng to nhìn mất cân đối quá vì em cao có mét bảy mà giờ nhìn chả thấy mông mít đâu, cả rổ bụng thương lắm.

Đừng bảo em cho xem ảnh nhé.

Em cảm ơn.
Cách tốt nhất là cụ chống đẩy trên giường vs đối tác ngon nghẻ tí:))

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Ăn giảm tỷ lệ thịt cá đi xuống còn 20-30%, không bia rượuhoặc hạn chế, còn đâu hoa quả nước ép, ăn nhiều rau sống có nhiều vitamin hơn nấu chín. Tập luyện nhẹ nhàng cốt đều đặn không cần tập nặng, 1 thời gian cụ nhìn từ trên xuống sẽ thấy đầu khẩu AK47. :D
Lý thuyết này vừa sai vừa thiếu thực tế.
Giảm thịt cá, ăn nhiều hoa quả nước ép sẽ làm tăng lượng đường và làm cơ thể mệt mỏi vì thiếu Protein. Tập luyện nhẹ nhàng thì có lẽ cỡ 3 năm cái bụng chưa xẹp.
Các HLV thể thao cho người giảm cân đều khuyên: Ăn nhiều thịt trắng, hải sản, giảm cơm, củ, quả, trái cây ít vị ngọt (ít đường).
Tập luyện mỗi ngày ít nhất 1 tiếng đồng hồ trở lên. Thời gian đó mới đủ đốt hết năng lượng dự trữ và cơ thể bắt đầu đốt đến lượng mỡ đã tích lũy.

Chỉnh sửa cuối:

blacksigma

Xe máy
Các cụ có thể search trên youtube các bài tập workout, hiit tại nhà.
Không cần dụng cụ, chỉ cần trải chiếu. Tập mỗi ngày tầm 40 phút là cũng giảm cân đó cụ. Mồ hôi ra như tắm.

• Vodka
Reactions: rfs

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Napoleon nói rằng: Chiều cao khi nằm quan trọng hơn chiều cao khi đứng. Vậy mà…

Từ mùa dịch sau tết 2019 đến giờ ăn nhậu nhiều lại ít điều kiện tập tành nên bụng nó cứ phình ra các cụ ạ. Thắt lưng dây nới hết cỡ, quần áo thay một loạt, đi lại như cái bể phốt di động, AK bây giờ nom như K54, người mệt mỏi khó chịu.

Ông bạn “đồng cốc” thì trước đây nhìn dáng như người mẫu, bây giờ cũng như cái bể phốt di động. Nó tìm hiểu có cái trò hút mỡ công nghệ mới ( giống như kiểu hút mỡ của chị em) nên đang rủ rê hai thằng đi hút mỡ. Em nghe bùi tai nhưng trong lòng thì vẫn thầm hãi hãi bởi nghĩ đến vụ Cát Tường :(

Cụ nào thông thái cho em hỏi cái công nghệ hút mỡ ngoài da nó là cái công nghệ gì vậy? Hút có đau không? Mức ảnh hưởng của nó ra sao và tỷ lệ thành công thế nào?

Em đang cố tập tành nhịn ăn để lấy lại phom mà không thấy tương lai, cảm giác hít không khí nó cũng béo, thêm nữa bụng to nhìn mất cân đối quá vì em cao có mét bảy mà giờ nhìn chả thấy mông mít đâu, cả rổ bụng thương lắm.

Đừng bảo em cho xem ảnh nhé.

Em cảm ơn.
Dịch mà cụ có điều kiện phình là tốt. Hết dịch đi cày là xẹp ngay cụ :D

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ khỏe đấy, em chạy 3 buổi cách ngày là phải nghỉ 2 ngày không thì mệt lắm
Chạy đều nó sẽ quen cụ ạ. Em chạy đều giờ quen cả giấc ngủ. Sáng chả cần chuông cũng đúng 5h thức giấc.

Bimmer

Xe điện
Gầy là thầy chống đẩy mà mợ