[Funland] Bụng em bự…

TranCB

Xe tăng
Mỗi bữa ăn 1 chén cơm, thức ăn vẫn ăn thoải mái.
Sáng ăn bình thường
Không ăn nhậu
Không ăn vặt
Không uống nước ngọt
Tập chạy kết hợp đi bộ 25 tới 30 phút 1 ngày.

Em duy trì từ 29.3 tới nay. Vòng bụng giảm từ 96 về hiện tại là 84, cân nặng từ 74 còn 67!
Nghĩa là các cụ ko cần phải ăn kiêng quá mức, cũng như tập luyện quá mức đâu. Nhưng phải đều đặn và có kỉ luật.
Kỷ luật được như Cụ thì cần gì phải lên xin tư vấn. Quá khó, quá khó... thôi

Marance

Xe điện
cụ đứng thẳng, tuột hết áo quần ra, nhìn xuống dưới mà không thấy "thằng nhỏ" đâu. Thì đấy mới gọi là Tốt Bụng (béo bụng).

piano

Xe điện
Kỷ luật được như Cụ thì cần gì phải lên xin tư vấn. Quá khó, quá khó... thôi
Nói chung mấy cụ nào mà hay viết em chỉ thở thôi cũng béo là em thấy thua rồi. Sau khi than thở là tìm cách để cheat ( tìm đủ mọi phương pháp ăn kiêng, thuốc giảm cân, hút mỡ...) Kết quả béo vẫn hoàn béo.

hatinh5760

Xe điện
E cũng khộ lắm.
Cân nặng tăng có 3kg, nhưng (e chẳng dám đo), tăng phải hơn chục cm. Như là đầy hơi. Hít thật lực cũng co trông không đến nỗi.
A. Hàng xóm nhà e, khá lâu rồi, có đi bóc mỡ (chắc là công nghệ cũ). Hút bóc tách mỡ, giảm ngay 7kg. Sau đó tập luyện, kiêng khem từ 95kg, còn 75kg, sau 8 tháng. Sau một thời gian, bạn ấy lại tăng cân trở lại.
Nói chung là không có gì bằng tập luyện và ăn chế độ hợp lý suốt đời.

zippo1012

Xe đạp
Giảm lượng ăn và uống. Tích cực chạy hành xác thì mới xuống đc ạ.

Napoleon nói rằng: Chiều cao khi nằm quan trọng hơn chiều cao khi đứng. Vậy mà…

Từ mùa dịch sau tết 2019 đến giờ ăn nhậu nhiều lại ít điều kiện tập tành nên bụng nó cứ phình ra các cụ ạ. Thắt lưng dây nới hết cỡ, quần áo thay một loạt, đi lại như cái bể phốt di động, AK bây giờ nom như K54, người mệt mỏi khó chịu.

Ông bạn “đồng cốc” thì trước đây nhìn dáng như người mẫu, bây giờ cũng như cái bể phốt di động. Nó tìm hiểu có cái trò hút mỡ công nghệ mới ( giống như kiểu hút mỡ của chị em) nên đang rủ rê hai thằng đi hút mỡ. Em nghe bùi tai nhưng trong lòng thì vẫn thầm hãi hãi bởi nghĩ đến vụ Cát Tường :(

Cụ nào thông thái cho em hỏi cái công nghệ hút mỡ ngoài da nó là cái công nghệ gì vậy? Hút có đau không? Mức ảnh hưởng của nó ra sao và tỷ lệ thành công thế nào?

Em đang cố tập tành nhịn ăn để lấy lại phom mà không thấy tương lai, cảm giác hít không khí nó cũng béo, thêm nữa bụng to nhìn mất cân đối quá vì em cao có mét bảy mà giờ nhìn chả thấy mông mít đâu, cả rổ bụng thương lắm.

Đừng bảo em cho xem ảnh nhé.

Em cảm ơn.
Tưởng ngành cụ đợt này Covid cô viếc nhiều việc chứ :D .
Chả bù cho nhà cháu đang đói dài răng, chả có gì ăn nên không lo béo.

vandatAT

Xe container
Ăn uống hợp ít (ít đồ béo,chiên xào, đường mỡ...), vận động nhiều lên.
Và phải là 1 quá trình.
Nhưng nói bao giờ cũng dễ hơn làm.

thaibom

Xe buýt

piano

Xe điện
Muốn giảm béo được thì cần phải có động lực cực rõ ràng.
Như em là do hôm 29.3 em có đi vào Levis mua đồ.
Bình thường em mặc size 31 mà hôm đó mặc ko vừa, phải lên 32. Em bỗng nhiên thấy giật mình và cay cú :)). Tức mình em mua luôn mấy cái quần size ....30 + áo size S ( cũng khá hao tiền ). Nếu không giảm thì có nghĩa là đám quần jean này chỉ có vứt đi. Động lực em là thế.
Tới nay thì em đã mặc vừa rồi!
Cụ muốn giảm cân thì nên có 1 mục tiêu thật cụ thể vào.
Lời khuyên em cho các cụ đang béo là không được thỏa hiệp khi đi mua đồ. Các cụ mặc áo chật, thì lại ra shop mua size lớn hơn, cứ vậy cứ vậy tăng mấy size lúc nào ko hay, bụng thành cái trống.
Ngay khi có dấu hiệu quần áo hơi mặc chật thì nên biết thân mà luyện tập vs giảm ăn lại. Để lâu tạo sức ì là buông xuôi luôn đấy

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Napoleon nói rằng: Chiều cao khi nằm quan trọng hơn chiều cao khi đứng. Vậy mà…

Từ mùa dịch sau tết 2019 đến giờ ăn nhậu nhiều lại ít điều kiện tập tành nên bụng nó cứ phình ra các cụ ạ. Thắt lưng dây nới hết cỡ, quần áo thay một loạt, đi lại như cái bể phốt di động, AK bây giờ nom như K54, người mệt mỏi khó chịu.

Ông bạn “đồng cốc” thì trước đây nhìn dáng như người mẫu, bây giờ cũng như cái bể phốt di động. Nó tìm hiểu có cái trò hút mỡ công nghệ mới ( giống như kiểu hút mỡ của chị em) nên đang rủ rê hai thằng đi hút mỡ. Em nghe bùi tai nhưng trong lòng thì vẫn thầm hãi hãi bởi nghĩ đến vụ Cát Tường :(

Cụ nào thông thái cho em hỏi cái công nghệ hút mỡ ngoài da nó là cái công nghệ gì vậy? Hút có đau không? Mức ảnh hưởng của nó ra sao và tỷ lệ thành công thế nào?

Em đang cố tập tành nhịn ăn để lấy lại phom mà không thấy tương lai, cảm giác hít không khí nó cũng béo, thêm nữa bụng to nhìn mất cân đối quá vì em cao có mét bảy mà giờ nhìn chả thấy mông mít đâu, cả rổ bụng thương lắm.

Đừng bảo em cho xem ảnh nhé.

Em cảm ơn.
Đàn ông hạn chế PTTM, kỳ lắm. Chịu khó thể dục thể thao, ăn uống điều độ ạ

Nghề nghiệp đặc thù của Cụ, ăn nhiều món xương ninh :D

Chỉnh sửa cuối:

vneseman

Xe lăn
Hút mỡ mà làm quả như Cát Tường thì đi lâu lắm mới về nhá :D

Đào Tử Thi

Xe container
Muốn giảm béo được thì cần phải có động lực cực rõ ràng.
Như em là do hôm 29.3 em có đi vào Levis mua đồ.
Bình thường em mặc size 31 mà hôm đó mặc ko vừa, phải lên 32. Em bỗng nhiên thấy giật mình và cay cú :)). Tức mình em mua luôn mấy cái quần size ....30 + áo size S ( cũng khá hao tiền ). Nếu không giảm thì có nghĩa là đám quần jean này chỉ có vứt đi. Động lực em là thế.
Tới nay thì em đã mặc vừa rồi!
Cụ muốn giảm cân thì nên có 1 mục tiêu thật cụ thể vào.
Lời khuyên em cho các cụ đang béo là không được thỏa hiệp khi đi mua đồ. Các cụ mặc áo chật, thì lại ra shop mua size lớn hơn, cứ vậy cứ vậy tăng mấy size lúc nào ko hay, bụng thành cái trống.
Ngay khi có dấu hiệu quần áo hơi mặc chật thì nên biết thân mà luyện tập vs giảm ăn lại. Để lâu tạo sức ì là buông xuôi luôn đấy
Vâng, mục tiêu và quyết tâm của cụ khiến em suy nghĩ đấy. Chắc em sẽ tìm cách tương tự cụ và phấn đấu.

coixay13

Xe tăng
Cụ định đi hút mỡ ở TMV nào thì báo địa chỉ cho ngan già để ngan đến cảm ơn trước (tự nhiên có mớ tiền đề bù + đc dùng AK mới)

emyeumazda

Xe buýt
Thể thao đi cụ , có thể chơi rất nhiều môn đơn giản mà hiệu quả, như chạy bộ, đi bộ, đạp xe, bơi lội , đu xà... quan trọng là đều đặn hàng ngày mỗi ngày chỉ 15 phút thôi thì sau 1 tháng đã thấy tốt hơn rồi

nguarung

Xe điện
Mỗi bữa ăn 1 chén cơm, thức ăn vẫn ăn thoải mái.
Sáng ăn bình thường
Không ăn nhậu
Không ăn vặt
Không uống nước ngọt
Tập chạy kết hợp đi bộ 25 tới 30 phút 1 ngày.

Em duy trì từ 29.3 tới nay. Vòng bụng giảm từ 96 về hiện tại là 84, cân nặng từ 74 còn 67!
Nghĩa là các cụ ko cần phải ăn kiêng quá mức, cũng như tập luyện quá mức đâu. Nhưng phải đều đặn và có kỉ luật.
Chỗ này thì khó phết

Duatythoi

Xe tải
Thạt bất công , e chưa lúc nào có cảm giác mập lên được tý. Mùa đông thì lạnh thí mịa , mùa hè nằm chiếu trúc thì thâm tím cả xương. Cụ cho e chục ký thì đẹp 😄