[Funland] Bụng em bự…

xtac2004

Xe tải
Em cũng chạy thở như chó được 500m lại đi bộ, được thời gian giảm 2cm, giờ lại chạy được 3km bụng vẫn thế.
giảm vòng bụng chậm là do cụ tập chưa đúng cách thôi.
khi đã béo thì béo toàn thân, cụ chạy thì là tập chân chứ đâu tập bụng mà bụng giảm được. Cụ đặt mục tiêu cần giảm chỗ nào thì tập chỗ đấy, vì khi tập cần đốt nhiều calory thì cơ thể đốt mỡ vùng đấy trước rồi mới đến vùng khác.
em thay vì chạy khi cơ thể nặng nề ảnh hưởng đến khớp thì em đi bộ kết hợp thở bằng bụng (co bóp cơ bụng liên tục), cụ sẽ thấy bụng ra mồ hôi nhiều là đốt mỡ đấy.
Nằm xem ti vi cũng là lúc đốt mỡ bụng cực tốt, em thường xem tivi ở tư thế co chân tạo góc 125 độ, giữ tư thế 10 phút rồi gập lên hạ xuống chuyển tư thế rồi lại ke 125 độ. Đảm bảo khi ke chân, cụ luôn thót bụng nhẹ và sờ cơ bụng thấy căng, cơ chân để tương đối lỏng để đảm bảo việc đấy là của cơ bụng chứ không phải tập cơ đùi.
Thật đơn giản mà đốt mỡ đúng vùng cần giảm cân.
Ngon nữa thì cụ tập Plank 10 phút mỗi hiệp, ngày 3 hiệp
tính ra tập được như này thì mất không quá nhiều thời gian và kể cả đi công tác hay bất kỳ đâu cũng tập được (không phụ thuộc thiết bị, thời tiết) nên dễ duy trì hơn

thanhnamdinh

Xe tăng
khi đã béo thì béo toàn thân, cụ chạy thì là tập chân chứ đâu tập bụng mà bụng giảm được. Cụ đặt mục tiêu cần giảm chỗ nào thì tập chỗ đấy, vì khi tập cần đốt nhiều calory thì cơ thể đốt mỡ vùng đấy trước rồi mới đến vùng khác.
em thay vì chạy khi cơ thể nặng nề ảnh hưởng đến khớp thì em đi bộ kết hợp thở bằng bụng (co bóp cơ bụng liên tục), cụ sẽ thấy bụng ra mồ hôi nhiều là đốt mỡ đấy.
Nằm xem ti vi cũng là lúc đốt mỡ bụng cực tốt, em thường xem tivi ở tư thế co chân tạo góc 125 độ, giữ tư thế 10 phút rồi gập lên hạ xuống chuyển tư thế rồi lại ke 125 độ. Đảm bảo khi ke chân, cụ luôn thót bụng nhẹ và sờ cơ bụng thấy căng, cơ chân để tương đối lỏng để đảm bảo việc đấy là của cơ bụng chứ không phải tập cơ đùi.
tính ra tập được như này thì mất không quá nhiều thời gian và kể cả đi công tác hay bất kỳ đâu cũng tập được (không phụ thuộc thiết bị, thời tiết) nên dễ duy trì hơn
Em ko đồng ý với cụ về việc giảm mỡ bụng thì tập bụng, khi đã giảm là nó sẽ giảm toàn thân và tùy vào cơ địa nó giảm chỗ nào trước chỗ nào sau, còn việc tập thì tác động vào nhóm cơ nào thì nhóm đấy nó phát triển

lekhachuy

Xe hơi
E chả cần tập. E ăn kiểu khoa học. Mỗi bữa nửa bát cơm, ít tinh bột nhất có thể. Còn đâu ăn nhiều thức ăn và rau xanh lên. K ăn thịt mỡ. Thịt nạc chén vô tư. K ăn đồ ngọt, kể cả hoa quả ngọt, nhất là loại quả lúc xanh chua mà chín nó ngọt thì càng k ăn. 1 tháng giảm 4kg mỡ

Gacon2012

Xe buýt
Đi tập gym ngay, đến đấy cố gắng giao lưu trò truyện với mấy người tập cùng để lấy cảm hứng luyện tập.
Tiền hút mỡ thì thuê PT tập cùng. đảm bảo vừa hiệu quả vừa kinh tế hơn đi hút mỡ.

Gosu2016

Xe tăng
Chắc là bồ cụ tìm được phi công mới rồi nên em nó chê lò xo tụt :D

Văn Bản

Xe tải
Kinh nghiệm của em là giảm ăn sẽ hiệu quả hơn nhiều so với tập. Tùy điều kiện, sở thích và quyết tâm của từng người để áp dụng

rfs

Xe điện
10p plank 1 hiệp không dễ dàng chút nào, em hình như mới được 5p

warstarII

Xe hơi
Cứ chịu khó bơi lội với luyện xà đơn xà kép là ngon ngay. Hôi fđầu tuy hơi mệt chút nhưng về sau thấy thằng người càng ngày càng nhẹ nhõm đi nhiều hehe

xtac2004

Xe tải
10p plank 1 hiệp không dễ dàng chút nào, em hình như mới được 5p
cũng phải nâng từ từ thôi cụ, giờ em chỉ sợ nhất đau cùi trỏ.10 phút chùi trỏ đủ đau còn bụng vẫn gồng được
Plank 2 cùi trỏ, 1 cùi trỏ 1, 2 bàn tay thì kê chân lên cao rồi đổi 1 tay 1

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Em cá là đến giờ ông thớt đếch biết chọn phương án nào để giảm bụng.
Đúng là lắm thày nhiều ma =)) =)) =))

xtac2004

Xe tải
Em ko đồng ý với cụ về việc giảm mỡ bụng thì tập bụng, khi đã giảm là nó sẽ giảm toàn thân và tùy vào cơ địa nó giảm chỗ nào trước chỗ nào sau, còn việc tập thì tác động vào nhóm cơ nào thì nhóm đấy nó phát triển
quan điểm em nghĩ vậy chắc đúng. Quanh em có 100 bát nước như nhau, khi khát thì em uống bát gần em nhất chứ tội gì em phải với tay ra chỗ khác, hoặc để bớt khát em uống mỗi bát 1 chút. Khi tập nhóm cơ nào, em thấy vùng đấy nóng lên trước lên em tin nó đang đốt mỡ vùng đấy, sau khi cạn vùng đấy thì nó mới sẽ lấy vùng khác.
Khi tập, ai cũng muốn thấy hiệu quả nhanh, nhưng tập đùi để giảm được vòng bụng thì em nghĩ sẽ lâu hơn mình tập bụng. Khi thấy hiệu quả rồi thì động lực sẽ cao hơn.

thanhnamdinh

Xe tăng
quan điểm em nghĩ vậy chắc đúng. Quanh em có 100 bát nước như nhau, khi khát thì em uống bát gần em nhất chứ tội gì em phải với tay ra chỗ khác, hoặc để bớt khát em uống mỗi bát 1 chút. Khi tập nhóm cơ nào, em thấy vùng đấy nóng lên trước lên em tin nó đang đốt mỡ vùng đấy, sau khi cạn vùng đấy thì nó mới sẽ lấy vùng khác.
Khi tập, ai cũng muốn thấy hiệu quả nhanh, nhưng tập đùi để giảm được vòng bụng thì em nghĩ sẽ lâu hơn mình tập bụng. Khi thấy hiệu quả rồi thì động lực sẽ cao hơn.
em phản biện cụ trên tinh thần học hỏi lẫn nhau để đi đến 1 kết quả có lợi nhất nhé
Thứ nhất cơ thể chúng ta nó là 1 cỗ máy hoàn hảo dc liên kết tuần hoàn với nhau, khi có 1 tác động nào vượt quá sức chịu đựng của 1 nhóm cơ nào đấy nó sẽ huy động tất cả các để chống lại sự tác động đấy, sau 1 thời gian nó sẽ làm quen và phần cơ đấy sẽ phát triển thêm nhờ yếu tố dinh dưỡng, vì thế khi ta vận động thì tất cả các bộ phận sẽ giản chung chứ ko phải 1 chỗ đấy, cụ ví gần cốc nước nào thì uống cốc đấy là ko đúng, cơ thể ko thể nhận biết ta muốn gì cả, nó ko phải là não bộ, nếu nói tập đâu giảm đấy thì những chị em má phệ toàn mỡ thì tập kiều gì cho bớt chỗ đấy dc, cái mà cụ cảm thấy nó nóng lên toát mồ hôi khu đấy chính là sự co cứng của cơ bụng khi mà nó đang bị quá tải vì thế ta có cảm giác nó giảm nhưng thực chất thì ko phải như thế, nhiều người cứ nghĩ rằng nhịn ăn hoặc cắt giảm tối đa khẩu phần ăn là giảm điều này cực nguy hiểm, nó làm cho cơ thể bị sốc nếu kéo dài tình trạng thì cơ thể nó sẽ phải đấu tranh để tồn tại, mà khi nó muốn tồn tại thì việc đầu tiên là nó sẽ giũ lại mỡ mà chỉ tiêu hao đường vì thế việc cắt giảm ăn 1 cách tiêu cực cũng ko có lợi, giảm cân hay giảm mỡ 1 cách khoa học là rất nghiêm ngặt nó ko đơn thuần là nhị ăn hoặc tập đâu giảm đấy
trên đây là điều mà em đã trải qua

thanhnamdinh

Xe tăng
cũng phải nâng từ từ thôi cụ, giờ em chỉ sợ nhất đau cùi trỏ.10 phút chùi trỏ đủ đau còn bụng vẫn gồng được
Plank 2 cùi trỏ, 1 cùi trỏ 1, 2 bàn tay thì kê chân lên cao rồi đổi 1 tay 1
cụ làm dc 10p thì cũng ghê đấy, nếu đau quá thì cụ chọn biến thể khác xem sao, ví dụ vào tư thế plank nhưng ruỗi tay ra trước để tăng độ khó lên

Chembao

Xe container
Bệnh ở đâu trị ở đó, bụng bự thì cứ tập gập bụng là hiệu quả, tuy nhiên phải kiên trì thì mới thành công được :D

• Vodka
Reactions: rfs