[Thảo luận] Bức xúc với xe CÔNG AN GIAO THÔNG BKS: 31A-2423

vietlt111

Xe hơi
Em xin bình loạn một chút:

- Nghe cạch một cái, vợ bạn ngồi sau kêu lên, cụ phát hiện ra, xe Jeep lùi lại, lách lên, rẽ trái. Đến lúc đấy cụ mới hạ được kính xuống. Đường thì đông, ông Jeep kia chắc cũng không xoay xở được thoải mái cho lắm --> Em thấy cụ phản ứng có hơi chậm.

- "Tất cả mọi người trên xe em đều rất bức xúc" --> Em đọc thôi mà cũng cũng rất bức xúc.

- "Nhưng trong 1 buổi chiều vô cùng đông đúc, sự cố không đến nỗi cháy nhà chết người nên em cũng không muốn làm khổ tất cả những xe phía sau đang tham gia giao thông" --> Cụ xử lý rất có tình. Nếu em có đầy đủ giấy tờ, đăng kiểm và bảo hiểm còn hạn, trên xe không chở hàng quốc cấm thì dứt khoát em không thể kìm chế được như cụ.

- "Xe em lái là xe của công ty ạ! mai ăn nói sao với công ty đây?" --> Cụ lấy xe của công ty đi chơi riêng nhé. Không biết có phải đây là lý do cụ không chiến cho ra ngô ra khoai hay không?

Nhưng mà túm lại thì em cũng chia sẻ bức xúc với cụ.
Kính các cụ!
Cám ơn các cụ có ý kiến!
Em ở làn trong và bác xxx chuồn ở làn ngoài ạ, đường Phạm Văn Đồng lúc đó thì làn ngoài (Rẽ trái) khá thoáng còn làn trong (Đi thẳng) rất đông ạ! Em thì cứ nghĩ xxx đi lên rồi sẽ dừng lại có đôi lời, vì nghĩ bác ấy ít ra cũng là người thực thi pháp luật, khi thấy bác ấy đạp ga chuồn thì có muốn phản ứng cũng không kịp cụ ạ!
Vâng, xe em là xe công ty biển trắng mà em là thành viên ạ! :P Không có lý do vì đó mà em không chiến cho ra ngô khoai đâu, em có bằng lái và giấy tờ đầy đủ.

luklak

Xe điện
Xe 31A chỉ là xe của khối hành chính sự nghiệp nào đó thôi, xe của xxx là 80 cơ mà. :-??Hai đồng chí này mà rẽ vào chỗ đó là 1 khách sạn đới, ở đó Miền Tây đã phủ sóng mấy năm rùi-Văn hóa phi vật thể đới. Chia buồn với Cụ.#-o
Xe 80x là xe các cơ quan thuộc chính phủ, trung ương. 31x là xe thuộc cơ quan hành chánh của tp hà lội, xe va với bác (nếu có thực) chắc thuộc sở ca hn, trong sở có rất nhiều phòng, nhưng bác thấy mặc đồ csgt thì khả năng xe của phòng csgt hn, e nghĩ nếu cụ muốn ra ngô khoai truy tìm kg khó.
Va quệt với dân muốn bắt đền bác phải có chứng cứ, với xx càng phải đầy đủ, vấn đề cũng mất tg đấy.

leminhson

Xe máy
Sự việc không có gì nghiêm trọng , chỉ vì hành vi của bác xế kia cư sử kém quá, không có được một câu xin lỗi mà không nói được nhất là những người hành pháp như vậy, bỏ đi cho nhẹ đầu bạn ơi:-bd>:D<:-bd đây là ý kiến của riêng mình

MINA

Xe buýt
Em bức xúc với thằng CA đó ít,em bức xúc với cụ nhiều.Lý do:
-Xe cụ bị nó đâm vào,cụ và mọi người đều cảm nhận được là xe mình bị nó húc vào,nhưng thấy nó là CA,nên cụ ứ dám chặn xe nó để làm cho ra nhẽ-Khi đó chắc có nhiều người làm chứng nếu cụ nhảy xuống túm nó lại.
-Cụ đã không dám làm gì nó,xong cụ lên đây ca thán là Bức xúc,em thấy bức xúc với cụ quá!!!!

Captiva HN-SG

Xe buýt
Theo em thì nên rút ra 1 bài học là : Xe mình mình đi, không mượn mõ đỡ phiền

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Như thế cụ phải phi ngay xuống mà tóm chứ! Toshiba nó, có khí đồng đội nó gọi đang bắt CÁ TO nhưng con cá nó quậy mạnh cần cứu viện, nên nó chạy ra chỗ đó đấy cụ ạ!!x-(

trang-mazda

Xe tải
*** mấy thằng xxx chúng nó ăn của dân, đi xe của dân, đổ xăng của dân mà còn tông vào tìđ dân

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Bác không nhớ nổi biển số xe sao? Xe đấy chắc gì đã đúng xe của ngành Công an, có khi nó chỉ là của một cơ quan dân sự nào đó thôi mà thằng kia mượn hoặc lý do gì đó mà cầm lái. Đúng lúc đấy Bác cứ dừng xe để cho bàn dân thiên hạ biết được bộ mặt của công an giao thông chứ. Với dân thì bẻ hành bẻ tỏi còn chính những ông ấy phạm lỗi lại lùi lũi bỏ chạy thế được không? Đúng là đồ vô liêm xỉ. Xin chia buồn cùng Bác mặc dù đã có bảo hiểm lo vụ này nhưng chắc Bác cũng khó nói với sếp khi bị sếp phát hiện ra.

toanvinh_forever

Xe điện
em mà bị thế em cứ xuống xe chặn lại đã, lấy giấy tờ xe kia rồi lên xe lái vào lề đường giải quyết, đằng nào thì cũng đang tắc mình có đứng lại thêm 2 phút thì cũng vẫn tắc thế thôi

toanvinh_forever

Xe điện
lên báo thế này mà ko đuổi mẹ hết chúng nói khỏi ngành nhỉ, khốn nạn thật, c. hó chứ ko phải người

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
XXX đâm mà cũng ko xin lỗi 1 câu mà lại trạng Bùng, Văn Hóa lùn nhỉ !

dapvocaydan

Xe điện
Chia buồn với cụ nhưng phải em thì em làm khác ạ

hydiep

Xe buýt
Em thấy cái xe nó không có tội, chỉ bức xúc với mấy thằng xxx lái chiếc xe đó thôi.

xanha78

Xe buýt
Cụ bức xúc làm j! Đầy tớ mà....

songvedem

Xe tăng
Đừng dây với MỨT XXXX .
Hôm trước em thấy CA giao thông lái ô tô (biển xanh), tay trái nghe và nói điện thoại, tay phải vừa lái, thỉnh thoảng lãi nhấc lên mồm để ............... hút thuốc ngay trên đường Phạm Hùng, đối diện trung tâm hội nghị quốc gia

hoanluong

Xe tải
nó vưỡn thế.... chách bác không làm ra ngô, ra khoai ngay lúc ý.