[Thảo luận] Bức xúc với xe CÔNG AN GIAO THÔNG BKS: 31A-2423

gia doi

Xe điện
Cụ chủ thớt đen quá đúng là dây với hủi rùi

bagacmuitran

Xe hơi
Nhà cháu dự là Cụ nhỏ con hơn xxx nên Cụ sợ chứ gì....?

hoanluong

Xe tải
Chào bác hoanluong , chúc bác lái xe an toàn nhé (b)(b)(b)
Vâng. Bác cũng vậy nhé/

kiendudu

Xe tải
Bác tức làm gì với cái thể loại đấy, em nói thật với bác, công an chính là những thằng mất dạy, vô học. Từ những 'cảnh sát cơ động' chạy ngoài đường kia toàn không học hành gì, quậy phá nên khi vào ngành nó xếp, không thì làm cái gì tốt hơn rồi. Rồi đến công an giao thông, rồi kể cả những ông to hơn, bằng cấp thì hoành tráng lắm, toàn thạc sĩ, tiến sĩ " GIẤY". Bằng cấp để lên chức chứ có làm gì đâu.

bmw1226

Xe tải
Bạn lành quá! Tôi mà ở trường hợp của bạn thì thằng kia tan cái a lô rồi! Dù sao thì tinh thần OF như bạn rất đáng biểu dương!

Kính các cụ!
Hôm nay, CN, ngày 27/2/2011. Vợ chồng em và vợ chồng anh bạn đồng nghiệp đi lễ ở "Đền Sóc - Nơi có lễ hội là di sản văn hóa phi vật thể đại diện của nhân loại". Trên đường về thì có gặp một việc Phi văn hóa, Phi pháp luật, Phi giao thông thế này ạ (Và điều đáng buồn nhất: Người gây ra lại là người thực thi luật lệ giao thông!). Em xin báo cáo cụ thể:
Xe em di chuyển trên đường Phạm Văn Đồng, theo hướng từ cầu Thăng Long về Phạm Hùng. Đi đến ngã tư cổng Công viên Hòa Bình thì xảy ra sự việc: Chuyện là lúc đó tầm 17h30 - 18h00, đường rất đông nên xe em cũng phải chờ đợi mất khoảng 30p mới đến được vạch chờ qua ngã tư, khi đó xe em đang dừng đợi qua ngã tư thì bỗng nhiên có 1 tiếng "Cạch" đằng sau xe bên lái, xe em khẽ rung lên nhưng không xô về phía trước vì em có đạp phanh, vợ anh bạn ngồi ngay sau em (Em cầm lái) ở gần hơn nên cảm nhận sớm nhất kêu lên là xe sau vừa va vào xe mình. Đúng lúc em cũng kịp phát hiện ra, em vội nhìn vào gương thì thấy 1 bác xe Jeep, mui bạt biển xanh đang lùi lại 1 chút rồi ngay lập tức lách lên để rẽ trái (Em đi thẳng qua ngã tư nên đi đúng làn trong ạ), vội hạ kính xuống thì cũng đúng lúc xe Jeep đi ngang xe em, em nhìn qua cửa ghế phụ xe Jeep (Xe Jeep mui bạt và không có kính) thì thấy đang cầm lái là một đồng chí Công an giao thông mặc quân phục chỉnh tề, và ngạc nhiên hơn nữa là đồng chí ấy đang gọi điện thoại, và ngạc nhiên vô cùng hơn nữa là đồng chí ấy không hề quay sang nhìn xe em mà vô cảm đạp ga rẽ trái rồi đi khuất rất nhanh. Đồng hồ trên xe lúc đó chỉ 17h45p các cụ ạ, và xe Jeep không hú còi đi làm nhiệm vụ!
Tất cả mọi người trên xe em đều rất bức xúc, lúc đó mà em dừng xe nhảy xuống thì chắc chắn ngã tư sẽ tắc nghẹn và không biết liệu các bác đồng chí đang làm nhiệm vụ bên kia ngã tư có xuất hiện hỏi tại sao !? Nhưng trong 1 buổi chiều vô cùng đông đúc, sự cố không đến nỗi cháy nhà chết người nên em cũng không muốn làm khổ tất cả những xe phía sau đang tham gia giao thông. Em chỉ dừng lại 1 chút, tất cả mọi người trên xe em nhìn theo mà gạt bực bội đi thẳng.
Về đến nhà, báo cáo các cụ là: Xe em bị cào xước từ đèn hậu xuống đến hết cản sau bên lái ạ, rộng từ hai bên góc cua hai bên đèn ra quá chỗ mắt đầu tiên từ trái sang của cảm biến lùi ạ! (Xe em lái là xe của công ty ạ! :((, mai ăn nói sao với công ty đây?).

1: Cũng còn may bởi vì nếu em không đạp phanh thì điều gì xảy ra với rất nhiều xe máy đỗ ngay trước!? vào đúng ngày y tế VN!
2: Như vậy có còn là mọi người đều bình đẳng trước Pháp luật!? Vì đồng chí là người thực thi luật pháp mà đã vi phạm rất nhiều luật: Gọi điện thoại khi đang lái xe, Không làm chủ tốc độ nên để xảy ra va quệt, Sau va chạm không dừng lại xử lý...
3: Em nhờ các cụ cùng đánh giá thêm về hành động Phi mọi bề này của chiến sỹ công an giao thông lái xe Biển xanh 31A-2423 qua ngã tư Công viên Hòa Bình vào 17h45p chiều 27/2.

Em trình bày hơi dài dòng, phần vì quá bức xúc, phần vì muốn nói đúng - đủ hết sự việc.
Kính các cụ chia sẻ!

ninhcd

Xe tăng
Cụ nhảy xuống, hô to lên xxx đâm xe bỏ chạy, cho tắc đường luôn cũng đc, để xem xxx GT họ xử lý ntn

Karumi

Xe đạp
Mấy anh ấy hay đỗ xe ở chỗ đối diện công viên Hòa Bình, hôm nào bác đi qua ném cho cục gạch cho bõ tức. xxx tưởng là bố đời à???? x-(

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Cụ này hiền quá. Trong trường hợp này phải đuổi theo chặn lại. Nếu không thì cũng dừng lại, lập biên bản và lấy ý kiến của các nhân chứng ven đường, sau đó chuyển đơn cùng những lời khai nhân chứng đó đến Thanh tra Công an TP.HN nằm tại đường Trần Hưng Đạo.

Chú ý: Những việc dư thế này, lấy điện thoại chụp hình tư liệu ngay. Kể cả khi xe đó đã chạy qua, ít nhất cũng thể hiện được hình cái xe, hoặc *** xe xxx đó.

seeyou

Xe điện
Cụ không có ảnh ah, em lại sợ chém gió giống vụ CRV lắm.

jeehoon

Xe tải
Cụ hiền quá. làm cho dân bit xxx là thế nào.

Forcus

Xe tải
Bạn lành quá! Tôi mà ở trường hợp của bạn thì thằng kia tan cái a lô rồi! Dù sao thì tinh thần OF như bạn rất đáng biểu dương!
Bạn ơi, họ đi đâu đó, nhưng về họ xin được cái công lệnh điều đi đâu đó.

Nếu bạn xuống cho vỡ cái alô, là bạn có tội: Cản trở người thi hành công vụ đấy;
Bạn đánh --> chống người thi hành công vụ

Tắc đường --> Cản trở giao thông nghiệm trọng

Bạn phải 1 tội, nhưng bạn trái 3 tội, trong đó 2 tội trên là có thể xử hình sự đấy bạn ơi.

Về nhà đừng chấp Con trẻ, ra đường đừng dây với Quan --> vì dính vào 2 cái đó thì bạn chẳng ra cái gì vì các cụ có câu: Miệng Quan - Trôn trẻ 8->

nvnptb

Xe hơi
thế sao gọi là "đầy tớ của nhân dân nhỉ

Matizcoi

Xe cút kít
thôi, xxx tay lái hơi non tí cụ thông cảm ....

CAP_bl

Xe điện
Chia sẻ sự bức xúc với bác chủ thớt.
Tuy lúc đó xe kia rẽ trái nhưng nếu dừng được thì bác vẫn nên dừng nó lại! Còn chạy mất rồi thì thôi, bác cũng đã viết ở đây, đừng bức xúc thêm mà khổ chính mình, bác nhé.

HMTuan

[Tịch thu bằng lái]
cụ chứ phải em . em thề , em ko chặn xe này lại ,em ko làm người

càng xe công an , càng ko sợ , vì nó ko dám cà khịa với mình ,, ko dám đánh mình ngay tại trận đâu

nếu nó là 5 thằng đầu gấu trên 1 xe , có khi mình còn sợ

có lần 4 xxx đứng nói chuyện dưới lòng đường , gần đường cua để rẽ trái , em đi thẳng , ko tránh , đi chậm , đến gần phanh hẳn lại, tớp còi yêu cầu tránh đường , thế mà xxx phải nhây liên vìa hè để tránh em đấy , tất nhiên xx cũng nhìn em, nhưng nhìn cái đ gì mà nhìn , mình cứ đúng luật , đúng làn đường mà đi

cụ nào tra được biển số , tra hộ cái biển 31A-2423 này đi , kiểu gì cũng ra địa chỉ , sau đó cụ chủ thớt mang xe qua mà đối chiếu , để cả ko bắt đền được cũng làm rõ ràng ra ngô ra khoai , vết sước trên xe cụ chủ thớt , sẽ phải tỷ lệ với vết sước trên xe JEEP mà

cụ có cần em đi cùng ko

koj.k0ol

Xe tăng
Xe của cụ xước, thì xe kia cũng xước. Nếu cụ không muốn nhịn, thì cụ làm đơn. Cái xe kia tới ngày mai chưa sơn lại kịp đâu, sẽ là cơ sở để CSGT giám định. Xe công, vết xước mới và phù hợp với vết xước trên xe cụ là ổn.

Còn chuyện cái Topic này,..... rút kinh nghiệm Topic CRV, cụ lại không có ảnh ọt gì làm bằng chứng thì.......
em dự là jeep này nó có cái cản trước cụ ạ, va quệt nhẹ thế chắc chả ăn thua gì với em nó đâu.... hjx... cụ chủ đen quá, xe mình còn đỡ chứ xe công ty thì cũng hơi lằng ngằng tí

ngvbang

Xe buýt
Bác có quyền làm đơn khiếu nại cơ mà, những người ngồi trong xe là những người làm chứng, chả việc gì phả ngại cả. Bác cứ làm đơn là chú này nộp hơi bị nhiều đấy xe jeep mui trần là xe xxx thường ở cầu Thăng long. Bác nào bẩu là biển 31A không phải xxx là lung tung đấy, bác cứ làm đơn cho nó đàng hoàng sợ gì chúng nó, các bác đi như thế thì các phải nộp bao nhiu?