[Funland] Bức xúc với agribank

Tuấn VTB

Xe tải
Nhà em 4-5 người làm Agri cụ ạ. Bác Thành chơi tennis ở sân nào em cũng qua giao lưu cả :)
Nếu Agribank trên toàn Hà Nội thì em khẳng định đội ngũ đó là 1 lũ ăn bám mất dạy, làm ăn bố láo giờ tất cả anh em CN toàn quốc đang lai lưng trả nợ cho chúng nó, từ tổng đến phó tổng đi tù 1 loạt. Thị trường thì mất hết vào tay các NH khác. Haiz kỷ niệm làm Agribank ùa về, nghỉ lâu lắm rồi giờ đọc lại mấy dòng này mà chán.
Kiếm ăn nhờ cơ chế, chắc cụ quen với cụm từ này lâu rồi. Các cụ nhà mình biết thế nên đang thúc cổ phần hoá đây.

provtc

Xe container
Kiếm ăn nhờ cơ chế, chắc cụ quen với cụm từ này lâu rồi. Các cụ nhà mình biết thế nên đang thúc cổ phần hoá đây.
Thấy bảo giờ thành lập ban cổ phần hóa đang đốc thúc công tác cổ phần phải không hả bác.

sadlife

Xe tải
Bác có nhầm không đó, thủ công gì, giao dịch tự động hạch toán hết rồi, cái em nói là nền tảng công nghệ thông tin đó, của thằng Agribank bản chất cực vững, sau thằng BIDV đến VCB đang triển khai áp dụng dần theo hướng này, nhưng bọn nó cho bung hết ứng dụng nền tảng đó ra. Giống như kiểu đi con xe thể thao phân khối lớn mà bị hạn chế tốc độ, thằng Agribank này đang là vậy. Bác làm Agribank hả
Cháu đồng ý quan điểm này. Lý do mà phần mềm core các ngân hàng khác có vẻ chạy nhanh hơn Agri là vì hệ thống ít, chạy nền web được, còn agri core là phần mềm, lúc mới ra thì quá best nhưng mà vướng 1 cái. Hệ thống chi nhánh của Agri quá lớn, khối lượng giao dịch cũng lớn nên thành ra chạy có lúc hơi bị chậm ;)). Chứ quay về năm 2008 lúc chuyển đổi từ hạch toán tay sang tự động trên core thì Agri đang là đi đầu. Nhưng cũng kể đến phần tiếp xúc khách hàng thì cũng có thế này thế kia. Ngân hàng nào chả có :D

Tuấn VTB

Xe tải
Thấy bảo giờ thành lập ban cổ phần hóa đang đốc thúc công tác cổ phần phải không hả bác.
CPH ông Agri này vất lắm cụ ạ, do nhiều cái đặc thù nhìn bên ngoài thì có vẻ lợi thế nhưng thực chất nó là cái cản trở. Mấy ông VCB, VTB, BIDV thì cổ phần nhanh hơn.

30A59x.yz

Xe tải
Agri nó lởm vậy, nhưng nó chả tèo được đâu. Không những vậy lại còn lãi suốt. Thế mới hay.

provtc

Xe container
Cháu đồng ý quan điểm này. Lý do mà phần mềm core các ngân hàng khác có vẻ chạy nhanh hơn Agri là vì hệ thống ít, chạy nền web được, còn agri core là phần mềm, lúc mới ra thì quá best nhưng mà vướng 1 cái. Hệ thống chi nhánh của Agri quá lớn, khối lượng giao dịch cũng lớn nên thành ra chạy có lúc hơi bị chậm ;)). Chứ quay về năm 2008 lúc chuyển đổi từ hạch toán tay sang tự động trên core thì Agri đang là đi đầu. Nhưng cũng kể đến phần tiếp xúc khách hàng thì cũng có thế này thế kia. Ngân hàng nào chả có :D
Vâng cụ bạn em vẫn đang làm trên phòng CNTT, hôm nọ ngồi chơi thấy bảo đang đầu tư bộ máy chủ mới về. Giờ bên Agribank hàng tuần có văn bản chỉ mặt từng giao dịch viên bị bị khách hàng phản ánh, kỷ luật chậm lương các thứ đều có. Cụ nào bị hành tỏi hay nhân viên vớ vẩn ỡm ờ, máy ATM hết tiền thì chịu khó gọi lên tổng đài đảm bảo giao ban hằng tuần có mặt trên hệ thống luôn.

provtc

Xe container
CPH ông Agri này vất lắm cụ ạ, do nhiều cái đặc thù nhìn bên ngoài thì có vẻ lợi thế nhưng thực chất nó là cái cản trở. Mấy ông VCB, VTB, BIDV thì cổ phần nhanh hơn.
Nó rộng quá nên CP khó, việc đơn giản nhất là cấp sổ đo đất lại cho các CN cũng 1 núi công việc rồi

tranhachi

Xe buýt
Agribank nó có mạng lưới rộng ở nông thôn.
Còn dịch vụ thì như hạch, toàn bọn cocc, đứng quầy thì toàn con mụ sồn sồn, vừa già vừa xấu vừa khó tính.
Em bỏ từ lâu rồi.
Mà ck thì dùng app chuyển nhận được luôn. Giờ ra quầy làm j.
Agribank em ck có nhận dc luôn éo đâu @@@. Nó chuyển cho em cũng *** dc luôn (từ sáng, sang VCB của em, đến 6h tối vẫn ko thấy, em em ra từ 4h giục mãi đến đâu 7,8h thì em nhận dc.

Mà đây là ra quầy chứ ko phải trên app nhá

provtc

Xe container
Agri nó lởm vậy, nhưng nó chả tèo được đâu. Không những vậy lại còn lãi suốt. Thế mới hay.
Cụ nhìn mặt trái thôi, còn nhìn mặt tích cực thì chả thằng bank nào dám mở PGD tại các huyện đảo, tại vùng núi xa xôi, thậm chí cụ đi đâu xa xa về các tỉnh vắng tanh cũng có 1 PGD Agribank đặt ở đó, lãi bình thường thôi.

sadlife

Xe tải
Nó rộng quá nên CP khó, việc đơn giản nhất là cấp sổ đo đất lại cho các CN cũng 1 núi công việc rồi
Cổ phần khó nhất cái định giá tài sản là đất cát và tài sản gắn liền với đất cụ ợ. chứ các cái khác thì nhanh thôi.

provtc

Xe container
Agribank em ck có nhận dc luôn éo đâu @@@. Nó chuyển cho em cũng *** dc luôn.

Cùng hệ thống nhận được ngay, còn ra quầy cụ chuyển khác hệ thống nhanh thì 15 phút chậm thì 1 tiếng 2 tiếng, nó còn tùy vào cổng hoạt động thanh toán LNH

Civic TN

Xe lăn
Ở quê chả có việc mấy nên nhiều khi cứ cố. Vào làm tín dụng thì còn tạm (nhưng dễ đi tù) chứ làm vị trí khác thì chả hiểu thu hồi vốn kiểu gì.
GĐ có tiền xin việc cho con thì họ cũng tính toán phù hợp với yêu cầu rồi =))

nhomuathuhanoi

Xe buýt
Cụ ở HN mà nó nói thế cũng nghe ngu quá ta, có thể vì bà của cụ không chịu phí rút sớm nên nhân viên họ tư vấn qua ngày rút không mất phí thì sao. Rôi về truyền đạt mỗi người 1 ý.
Vâng cả họ em ngu. Em ghi rõ bà già em ở quê, lên ngân hàng người ta bảo sao nghe vậy.
Cụ khôn về quê mà cãi nhau với Agribank.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Agribank em ck có nhận dc luôn éo đâu @@@. Nó chuyển cho em cũng *** dc luôn (từ sáng, sang VCB của em, đến 6h tối vẫn ko thấy, em em ra từ 4h giục mãi đến đâu 7,8h thì em nhận dc.

Trên App mới chuyển qua Napas 24/7 bác ạ.

Ra counter là chuyển đường cổ điển, chậm hơn là rõ rồi.
Tôi bị tình trạng này với các khoản khách hàng chuyển khoản cho công ty - và ngược lại.
Mấy bạn ở bank cho tôi biết như vậy.

pooka

Xe container
e ghét nhất thằng nà với thằng viettinbank.toàn gái già mồm xoen xoét bố láo.
Em thấy hai ngân hàng này dùng cũng được mà. Nhưng ViettinBank cũng có nhân viên trẻ chứ làm gì toàn bà già. Mà công nhận là đa số tuổi nhầng nhầng thôi, làm gì mà già lắm.

pooka

Xe container
Cụ nhìn mặt trái thôi, còn nhìn mặt tích cực thì chả thằng bank nào dám mở PGD tại các huyện đảo, tại vùng núi xa xôi, thậm chí cụ đi đâu xa xa về các tỉnh vắng tanh cũng có 1 PGD Agribank đặt ở đó, lãi bình thường thôi.
Đúng đấy cụ. Mặc dù có một số nhược điểm so với các ngân hàng khác, nhưng các chi nhánh Dịch vụ của AgriBank có khắp mọi nơi. Một số ngân hàng như ViettinBank có đặt cây ATM theo nhu cầu đặt hàng nhưng lại không có chi nhánh giao dịch ngay gần cây ATM, vậy khi phát sinh trục trặc như bị nuốt thẻ, tài khoản bị phát sinh gì đó sẽ phải đi rất xa tìm chi nhánh phụ trách để khiếu nại. Agribank thì đa số trụ sở giao dịch ngay gần cây ATM nên có gì trục trặc cầm Chứng minh nhân dân hay thẻ căn cước vào chi nhánh giải quyết dễ hơn. Đấy là một ưu điểm quan trọng của nó.

tranhachi

Xe buýt
Trên App mới chuyển qua Napas 24/7 bác ạ.

Ra counter là chuyển đường cổ điển, chậm hơn là rõ rồi.
Tôi bị tình trạng này với các khoản khách hàng chuyển khoản cho công ty - và ngược lại.
Mấy bạn ở bank cho tôi biết như vậy.
App em chuyển từ VCB sang Agribank nó có nhận được luôn éo đâu, mặc dù VCB em có 24/7. Nói chung là em cạch thằng này

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]

App em chuyển từ VCB sang Agribank nó có nhận được luôn éo đâu, mặc dù VCB em có 24/7. Nói chung là em cạch thằng này
Ở #69, bác khoe ra Quầy đấy thây.
Nhưng thừa nhận, Agribank chán thật.

yourdalink

Xe container
Nhà em 4-5 người làm Agri cụ ạ. Bác Thành chơi tennis ở sân nào em cũng qua giao lưu cả :)
Đồng ý là Agri vướng nhiều hạn chế cơ thế và hệ thống, nhưng vì thế nó cũng hạn chế đầu tư hơn do với VCB, VTB
Nếu nói về CNTT thì VTB thì ngon nhất sau đó đến VCB vì bác Thành cũng đang tiến hành đầu tư hệ thống Core mới
Em thấy BIDV giờ cũng ngon. App của nó chuyển 3 tỷ/ngày mỗi lần 300 tr. VCB thì nhân viên làm nhanh, nhưng chhi nhánh ít và số nhân viên/chi nhánh quá ít nên giao dịch rất mất thời gian.

haivina

Xe điện
Bọn này chuối cả buồng. Hôm nọ đi bỏ tk mới biết nó cứ trừ tiền SMS hàng tháng của em mà chả gửi tin nhắn báo gì cả, mất hơn năm. Đóng tk mà đi mất 2 nơi, 3 quầy, 3 tiếng. Tệ thật sự.