[Funland] Bức xúc với agribank

provtc

Xe container
Em thì làm thợ điện nước ở quê.chỗ em thì ng đi làm cty nhiều thôi thì tiền mình nhận qua chuyển khoản cũng được ( trước em chỉ lấy tiền măt) ừ thì đi làm cái tài khoản.thế là ông em giới thiệu thì ừ làm cái MB.nối kinh hoàng bắt đầu
Bức xúc 1:Đem ra cây atm agri rút 2 hôm liền đi rút cây hết tiền ừ thì hôm qua chủ nhật ngày nghỉ thôi không sao hôm nay thứ 2 đi rút cây vẫn báo hết tiền.....chạy 3 cây atm agri ( vì chỗ em chỉ có mỗi cây agri)
Bức xúc 2: thanh toán tiền hàng cho đại lý quá 5h không chuyển được.thứ 6 chuyển t2 mới nhận được mặc dù đã nhận thông báo chuyển tiền thành công
Bức xúc 3: đi làm thẻ atm quá 3 giờ chièu không nhận làm
Bức xúc 4: quá 3h chiều không nhận chuyển tiền tại quầy qua ngân hàng khác
Em mong có bank nào đặt cây atm gần chỗ em quá các cụ ạ.agri có cảm giác như không cần khách hàng vùng nông thôn
Bác gọi vào số 1900558818/ +842432053205
Phản ánh toàn bộ những dịch vụ bác nêu trên.
Bác biết tên hoặc chi tiết CN PGD nơi bác làm thì đảm bảo lên bảng hết.

provtc

Xe container
Em chuyển tiền cho bà già em ở quê vào TK Agribank đầu sáng. Chiều em báo bà ra ngân hàng kiểm tra lấy tiền.
Nó bảo tiền về TK rồi nhưng ko cho rút vì chưa đủ 24h, tsb nó :))
Cụ ở HN mà nó nói thế cũng nghe ngu quá ta, có thể vì bà của cụ không chịu phí rút sớm nên nhân viên họ tư vấn qua ngày rút không mất phí thì sao. Rôi về truyền đạt mỗi người 1 ý.

muoibaconcho

Xe điện
AGR với VCB không nên chơi cụ thớt ạ.
Cụ cứ mở cái tk NH khác rồi chuyển nhận xèng bằng app. Rút ATM thì giờ nó liên thông, thẻ nọ cắm máy kia vẫn rút tốt.

provtc

Xe container
AGR với VCB không nên chơi cụ thớt ạ.
Cụ cứ mở cái tk NH khác rồi chuyển nhận xèng bằng app. Rút ATM thì giờ nó liên thông, thẻ nọ cắm máy kia vẫn rút tốt.
Lão mà làm XNK ko có thằng VCB khó mà chơi, mà quái lạ các lão đi giao dịch toàn bị đè phân là sao ta, em thấy thằng tech miễn phí mà lởm nhất không lỗi thì thôi chứ lỗi 1 phát toàn tính bằng vài ngày với cả tuần.

Tuấn VTB

Xe tải
Agribank nó có mạng lưới rộng ở nông thôn.
Còn dịch vụ thì như hạch, toàn bọn cocc, đứng quầy thì toàn con mụ sồn sồn, vừa già vừa xấu vừa khó tính.
Em bỏ từ lâu rồi.
Mà ck thì dùng app chuyển nhận được luôn. Giờ ra quầy làm j.
Agri ngoài các vấn đề con người ra thì công nghệ cũng thuộc dạng già cỗi, ko chịu đầu tư, các ngân hàng như Vietinbank, Vietcombank , BIDV họ đã nâng cấp hệ thống và các nền tảng giao dịch thanh toán lên rất hiện đại lâu rồi, có cảm giác Agribank cố ăn mày dĩ vãng ở cái lợi thế nhà nước của mình.

provtc

Xe container
Agri ngoài các vấn đề con người ra thì công nghệ cũng thuộc dạng già cỗi, ko chịu đầu tư, các ngân hàng như Vietinbank, Vietcombank , BIDV họ đã nâng cấp hệ thống và các nền tảng giao dịch thanh toán lên rất hiện đại lâu rồi, có cảm giác Agribank cố ăn mày dĩ vãng ở cái lợi thế nhà nước của mình.
Cụ nhầm, nền tảng cốt lõi của thằng Agibank hơn rất nhiều thằng, có điều muốn bung nó ra thì chả sếp nào ký đồng ý cả chỉ sợ rủi ro, đơn giản nhất là dịch vụ intenetbanking, mobilebanking vừa rồi mới tăng 1 loạt hạn mức từ 500 đến 1 tỷ

VietHa.XD

Xe tải
Ag thu phí cao vãi xoài. E bỏ thẻ chuyển sang vcb ,tech. Trước ăn quả phốt ck tiền mua hàng. Từ thứ 6 đến chiều thứ 2 tuần sau mới có tiền. Trong khi ck xong bến bán thấy nổi tk xong ra rút tiền lại ko có. Nó dứt khoát chờ tiền nổi mới giao hàng làm em chậm tiến độ mấy ngày. Ức éo chửi đc bố con đứa nào.

Tuấn VTB

Xe tải
Cụ nhầm, nền tảng cốt lõi của thằng Agibank hơn rất nhiều thằng, có điều muốn bung nó ra thì chả sếp nào ký đồng ý cả chỉ sợ rủi ro, đơn giản nhất là dịch vụ intenetbanking, mobilebanking vừa rồi mới tăng 1 loạt hạn mức từ 500 đến 1 tỷ
Nền tảng cốt lõi, giá trị cốt lõi .... công ty, doanh nghiệp nào chả có hả cụ, ngồi nghĩ một lúc là dài cả trang. Cái quan đáng nói là hệ thống công nghệ thông tin, các sản phẩm công nghệ thông tin tương xứng để kết nối , tương tác các dịch vụ ngân hàng khác của Agribank là kém nhất trong các hệ các ngân hàng top. Ko chỉ khách hàng kêu ca mà còn chính cả giao dịch viên, nhân viên của Aribank cũng khổ sở vì phải thao tác thủ công thay vì tự động như các ngân hàng khác.

toichothue

Xe tải
ở quê giờ có cả vietcom, viettin, Vpbank, BIDV. Cụ dùng thử của 4 bank trên đi.
Bọn agri là thể loại "bố về- con vào + cocc ngầm" rất nhiều. Dịch vụ vs hỗ trợ như hạch ấy.

Agribank nó có mạng lưới rộng ở nông thôn.
Còn dịch vụ thì như hạch, toàn bọn cocc, đứng quầy thì toàn con mụ sồn sồn, vừa già vừa xấu vừa khó tính.
Em bỏ từ lâu rồi.
Mà ck thì dùng app chuyển nhận được luôn. Giờ ra quầy làm j.
em tưởng sồn sồn vậy mới dễ cù chứ cụ hiii.

Tuấn VTB

Xe tải
ở quê giờ có cả vietcom, viettin, Vpbank, BIDV. Cụ dùng thử của 4 bank trên đi.
Bọn agri là thể loại "bố về- con vào + cocc ngầm" rất nhiều. Dịch vụ vs hỗ trợ như hạch ấy.
Em đang dùng dịch vụ của Vietinbank, chuyển tiền tới các ngân hàng nhanh như 1 cơn gió và miễn phí ( hình như đăng ký gói này luôn phải có 10tr trong tk ) rút tiền ATM ko cần thẻ .... thanh toán thẻ Visa, Master phí chuyển đổi ngoại tệ 2% rẻ nhất luôn

smartman76

Xe tải
Em lâu lắm rồi không dùng tiền mặt, hầu như dùng NH điện tử cho mọi GD. Vừa rồi em làm nhà mà trả tiền cho nhà thầu, tiền mua cửa, rèm, phào chỉ, thiết bị vệ sinh, thiết bị điện máy, gạch lát,.. qua chuyển khoản hết.
Vừa ròo đi mua kính cận cho con bé, quên mang tiền mặt nên phải rút điện thoại ra chuyển vào tài khoản chỉ cửa hàng, nhanh và tiện.
E giống Cụ, giờ trong ví không để quá 2tr + CCCD. lắm lúc nhỡ nhàng thì cứ internet banking là nhanh và an toàn.

bảo châu

Xe điện
Em chuyển tiền cho bà già em ở quê vào TK Agribank đầu sáng. Chiều em báo bà ra ngân hàng kiểm tra lấy tiền.
Nó bảo tiền về TK rồi nhưng ko cho rút vì chưa đủ 24h, tsb nó :))
Nếu ra ATM rút thì mất phí rút tiền, còn ra phòng giao dịch cũng vẫn làm lệnh rút được nhưng phải trả phí rút tiền mặt sớm, mợ ah. Em nhớ bên VCB trước đây nó còn bắt trả phí nếu ra quầy rút tiền mặt trong vòng 3 ngày sau khi tk nhận được tiền hay sao đó.

Tuấn VTB

Xe tải
Nếu ra ATM rút thì mất phí rút tiền, còn ra phòng giao dịch cũng vẫn làm lệnh rút được nhưng phải trả phí rút tiền mặt sớm, mợ ah. Em nhớ bên VCB trước đây nó còn bắt trả phí nếu ra quầy rút tiền mặt trong vòng 3 ngày sau khi tk nhận được tiền hay sao đó.
Cụ nhầm to. Rất nhiều ngân hàng đầu này chuyển, đầu kia chờ nhận rút luôn nhé, kể cả VCB hay VTB cũng thế.

netresource

Xe tải
Bức xúc 3: đi làm thẻ atm quá 3 giờ chièu không nhận làm
Bức xúc 4: quá 3h chiều không nhận chuyển tiền tại quầy qua ngân hàng khác
Cụ phải bằng chứng chuyện này lại, ghi âm, ghi hình gì cũng được. Rồi làm đơn kèm bằng chứng cho các cơ quan liên quan. Chính phủ kiến tạo mà như thế này thì ....

provtc

Xe container
Nền tảng cốt lõi, giá trị cốt lõi .... công ty, doanh nghiệp nào chả có hả cụ, ngồi nghĩ một lúc là dài cả trang. Cái quan đáng nói là hệ thống công nghệ thông tin, các sản phẩm công nghệ thông tin tương xứng để kết nối , tương tác các dịch vụ ngân hàng khác của Agribank là kém nhất trong các hệ các ngân hàng top. Ko chỉ khách hàng kêu ca mà còn chính cả giao dịch viên, nhân viên của Aribank cũng khổ sở vì phải thao tác thủ công thay vì tự động như các ngân hàng khác.
Bác có nhầm không đó, thủ công gì, giao dịch tự động hạch toán hết rồi, cái em nói là nền tảng công nghệ thông tin đó, của thằng Agribank bản chất cực vững, sau thằng BIDV đến VCB đang triển khai áp dụng dần theo hướng này, nhưng bọn nó cho bung hết ứng dụng nền tảng đó ra. Giống như kiểu đi con xe thể thao phân khối lớn mà bị hạn chế tốc độ, thằng Agribank này đang là vậy. Bác làm Agribank hả

bảo châu

Xe điện
Cụ nhầm to. Rất nhiều ngân hàng đầu này chuyển, đầu kia chờ nhận rút luôn nhé, kể cả VCB hay VTB cũng thế.
Vậy à cụ. Vì em trước đây đã 1 lần khi ra rút tiền trong ngày tại VCB cũng đã phải trả phí rồi.

Tuấn VTB

Xe tải
Bác có nhầm không đó, thủ công gì, giao dịch tự động hạch toán hết rồi, cái em nói là nền tảng công nghệ thông tin đó, của thằng Agribank bản chất cực vững, sau thằng BIDV đến VCB đang triển khai áp dụng dần theo hướng này, nhưng bọn nó cho bung hết ứng dụng nền tảng đó ra. Giống như kiểu đi con xe thể thao phân khối lớn mà bị hạn chế tốc độ, thằng Agribank này đang là vậy. Bác làm Agribank hả
Nhà em 4-5 người làm Agri cụ ạ. Bác Thành chơi tennis ở sân nào em cũng qua giao lưu cả :)
Đồng ý là Agri vướng nhiều hạn chế cơ thế và hệ thống, nhưng vì thế nó cũng hạn chế đầu tư hơn do với VCB, VTB
Nếu nói về CNTT thì VTB thì ngon nhất sau đó đến VCB vì bác Thành cũng đang tiến hành đầu tư hệ thống Core mới

TraiKhongSo

Xe tăng
Chia bùn cùng cụ chủ
Ở xứ đông nào nài,
A gờ ri bờ là NH phải nói là lởm nhất, tiếp theo có lẽ là Việt kom bank
tránh 2 đứa này càng xa càng tốt

provtc

Xe container
Nhà em 4-5 người làm Agri cụ ạ. Bác Thành chơi tennis ở sân nào em cũng qua giao lưu cả :)
Nếu Agribank trên toàn Hà Nội thì em khẳng định đội ngũ đó là 1 lũ ăn bám mất dạy, làm ăn bố láo giờ tất cả anh em CN toàn quốc đang lai lưng trả nợ cho chúng nó, từ tổng đến phó tổng đi tù 1 loạt. Thị trường thì mất hết vào tay các NH khác. Haiz kỷ niệm làm Agribank ùa về, nghỉ lâu lắm rồi giờ đọc lại mấy dòng này mà chán.