[Funland] Bức xúc vì 'thảm họa bình luận' của Tạ Biên Cương

4banhhanoi

Xe tải
Thêm câu lày nữa : Át sờ ny Ăng và Át sờ ny Câu cùng họ Át sờ ny X_X (quá nguy hiểm), và cả 2 anh cùng đá trượt ;))
Hình như cụ quote sai rồi, e nhớ nguyên văn là 'Át sờ ny Ăng và Át sờ ny Câu cùng tên Át sờ ny X_X'

Thạch Đá

Xe hơi
Mấy hôm nay E bị shock quá các Cụ ạ, ai lại nói năng theo cảm tính sai hết thế cơ chứ, đáng lẽ các chú ấy nói ít hơn chút để tư duy cân nhắc câu chữ và bình luận có chiều sâu chuyên môn tý, toàn là bình luận chạy theo sau đ..ít cầu thủ thôi!
Khi bình luận 1 pha bóng nào đó hấp dẫn, Bác QH nhận xét: pha chồng cánh giữa cầu thủ A phối hợp với cầu thủ B đã tạo ra 1 cơ hội ghi bàn xuất sắc mặc dù bóng đi chệch cột dọc trong gang tấc, hoặc sự phối hợp bắt tốc độ giữa cầu thủ A với cầu thủ B loại bỏ hàng phòng ngự đội X là quá hoàn hảo...
Đằng này chú ấy mắt thức mắt ngủ nói nhảm chạy theo trái bóng: ko biết A-sờ-ly-giăng sút trúng xà ngang hay cột dọc???X_X ( Chú lông nói có giỏi vào mà bình luận đi... :-bd )
Diễn đàn là nơi người dân nói thẳng nói thật để mà biết mình thế nào rồi tự điều chỉnh đi, đừng giả điếc %-( mà làm ngơ thế hại tai khán giả xem ti vi lắm các Chú ạ.

Chỉnh sửa cuối:

7magic

Xe hơi
"Bóng liên tục được chuyền, không ở chân đội này thì ở chân đội kia"
Em chả còn gì để nói với các chú bình loạn viên của VTV luôn ^:)^

accord1992

Xe tăng
"Đội tuyển Ý sẽ hết sức nguy hiểm khi Piếc lô có được nhiều thời gian và khoảng trống..."

Mợ, nhiều thời gian và khoảng trống thì thằng éo nào chả nguy hiểm.
em thấy nó nói đúng đấy chứ: nghe kỹ thì thâm ý của nó là: để cho Pirlo nó có thời gian và khoảng trống thì nguy hiểm. Trong một trận đấu thì huấn luyện viên sẽ chỉ đạo là phải ưu tiên kèm sát ai, áp sát ai ngay thì các cầu thủ khác của đối phương có thể lơi lỏng hơn. Thế nên em nghĩ là chú Cương nói đúng.

cwise

Xe container
"Bóng liên tục được chuyền, không ở chân đội này thì ở chân đội kia"
Em chả còn gì để nói với các chú bình loạn viên của VTV luôn ^:)^
Khắc Cuồng đây cụ ơi, Việt Khuê đã biết tiết chế mặc dù vẫn tệ, nhưng khắc cuồng quá chán và quá tệ, em nghe câu này mà phì cười tỉnh ngủ.

cwise

Xe container
Lại thêm thằng Bắc nhí nha nhí nhố, vừa bảo đội Ý xuất hành vào cung " Con chó mực" nên bị đen, ông tướng này cứ tưởng thế là hay thì phải!
Còn ông Cương nữa, vừa nói gì mà quy luật đá penalty của Ý là 1 thắng 1 thua, hình như em nhớ ko nhầm, WC 94 thua Brazil, Euro 96 ko đá penalty, Wc 98 thua Pháp..., lại chém ẩu phổng?:D
Thực sự là dị ứng với anh Xuân Bắc, không nên mời nghệ sỹ vào phát biểu lung tung, rất may là có bác vũ công lập đỡ cho.

rav4_2010

Xe buýt
phút 80 De Rossi được thay ra, nhưng sau đó các anh ấy vẫn sướng tên cầu thủ này (nhiều lần). bọn này bl vớ vẩn

xilanh

Xe buýt
hờ hờ thằng này hình như đập đá chuyên nghiệp hay sao í :)) Toàn lảm nhảm , chả bl rõ được cái gì

xe oi

Xe tải
Em thấy chú em TBC chất giọng ổn, kiến thức bóng đá tạm được, chỉ mỗi tội khi bình luận trực tiếp thì hay bị quá khích nên bình luận vô tội vạ, kiểu như cái đầu nghĩ nhanh nhưng cái miệng nói chậm nên nó cứ lung tung cả lên. Em là em dị ứng nhất với cái chú gì suốt ngày dùng từ "khá" (khá hay, khá thoáng, khá nguy hiểm...) và cụm từ "sự đáng sợ" nữa (cái "sự đáng sợ" này mới được chú ý sử dụng mấy trận gần đây nhưng với tần suất "khá" đáng sợ:P)

cwise

Xe container
Em thấy chú em TBC chất giọng ổn, kiến thức bóng đá tạm được, chỉ mỗi tội khi bình luận trực tiếp thì hay bị quá khích nên bình luận vô tội vạ, kiểu như cái đầu nghĩ nhanh nhưng cái miệng nói chậm nên nó cứ lung tung cả lên. Em là em dị ứng nhất với cái chú gì suốt ngày dùng từ "khá" (khá hay, khá thoáng, khá nguy hiểm...) và cụm từ "sự đáng sợ" nữa (cái "sự đáng sợ" này mới được chú ý sử dụng mấy trận gần đây nhưng với tần suất "khá" đáng sợ:P)
Một trong những tệ hại của Khắc Cuồng, Vịt Khuê và BC: là lạm dụng các từ "rất", "rất sợ", "lớn", khá, "nhiều hơn" (từ này em cho là copy của Quanh tùng). Họ Liên tục sử dụng với tần suất cao rất sợ rất lớn và cả đáng sợ làm người nghe thực sự phẫn nộ.

Một lỗi nữa là ca ngợi một cách thái quá các cầu thủ, điển hình là thủ môn "Chếch" của CH Séc trong trận gặp Bồ Đào Nha: Khắc Cường ca ngợi một cách điên loạn khu thực tế "Chếch" có vài tình huống bắt bóng không phải khó khăn.

Gabpearl

Xe buýt
Một trong những tệ hại của Khắc Cuồng, Vịt Khuê và BC: là lạm dụng các từ "rất", "rất sợ", "lớn", khá, "nhiều hơn" (từ này em cho là copy của Quanh tùng). Họ Liên tục sử dụng với tần suất cao rất sợ rất lớn và cả đáng sợ làm người nghe thực sự phẫn nộ.

Một lỗi nữa là ca ngợi một cách thái quá các cầu thủ, điển hình là thủ môn "Chếch" của CH Séc trong trận gặp Bồ Đào Nha: Khắc Cường ca ngợi một cách điên loạn khu thực tế "Chếch" có vài tình huống bắt bóng không phải khó khăn.
Em thấy cụ phán chính xác. Em ghét nhất là tình huống nào mấy thằng BLV cũng thần thánh hoá hết. Pha bóng dễ hay không nguy hiểm nếu chỉ nghe tiếng mà không xem hình thì chắc chắn là người nghe tưởng như khung thành sắp ngã rồi cũng nên. :D

Ha_Giang

Xe hơi
Từ năm trước rồi, biết làm sao. xem bóng đã tắt tiếng chăng ~X(

xinco

Xe hơi
BLV cứ thích khác người thành ra bình luận những câu dở người. Người hâm mộ xem bóng đá chứ có "nghe" bóng đá đâu BLV chỉ cần bình luận đơn giản nhưng không nhạt thế là được các cụ nhể

Sonmic

Xe đạp
Hôm qua người ta đang theo dõi trận đấu mà bạn BLV với khách mời nhà báo gì đó còn chỗ mồm vào bình luận cơ ạ. Nẫu lắm.

OmegaO9

Xe container
Hôm qua người ta đang theo dõi trận đấu mà bạn BLV với khách mời nhà báo gì đó còn chỗ mồm vào bình luận cơ ạ. Nẫu lắm.
Khổ thân bác Tự Long cũng được mời tham gia trận trước,nhưng trong trận đấu chả được nói câu nào vì nó chỉ hỏi mỗi Anh Tú.

Hasami

Xe hơi
Em thấy đá của các cụ ném có trọng lượng rồi đấy ạ, mấy hôm nay xem không thấy bạn TBC bình nhảm nữa ạ

Gabpearl

Xe buýt
Nhưng vẫn còn đó KC với VK, mấy thằng này thiên vị thằng Anh rõ rệt, đội hình thế, đá đấm thế mà cứ nói hay thì em không biết là hay chỗ nào.
Thằng Anh mà gặp thằng TBN có nước khán giả ngủ quên hết