[Funland] Bức xúc vì 'thảm họa bình luận' của Tạ Biên Cương

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng hay chơi PS 3,em nghĩ ở đó các tên được đọc khá chính xác,người ta cũng không gọi là Rốp bừn.
Một ví dụ khác là một đội bóng Anh,trước đây Quang Huy,Q Tùng hay gọi là Pốt mao,nhưng chuyển sang chú Cương thì là Pốt mốt ( Porstmouth) ~X(
Tbc cũng muốn đọc là pốt mao nhưng sếp lvs bắt đọc là pốt mốt. Lvs trình cao mà

dac

Xe tăng
blackpaint nói:
Đọc làm sao để dân ta hiểu chứ quan tâm đến việc cái tên đó bên nước đó họ gọi như nào? Cứ rốp ben mà đọc, ác sê nan mà đọc thay vì Ác sê nồ.
Sai thì nên sửa chứ cụ. Truyền hình chính là nguyên nhân chính dân ta sai từ xưa, giờ càng phải sửa

metalins

Xe tăng
Em nghe Tây BL thỉnh thoảng có đường chuyền hay là nghe "Excellent ball!". Từ "ball" này còn có nghĩa fun phết :))

Nhân tiên giảm stress cho các cụ, em đố các cụ tại sao mỗi đội ra sân lại có 11 cầu thủ và mỗi hiệp lại chỉ có 45', hai hiệp là 90 phút. Em mới đăng ký làm đại lý Vodka rồi nhé, các cụ tham gia đều có quà :D

Chỉnh sửa cuối:

OmegaO9

Xe container
Sai thì nên sửa chứ cụ. Truyền hình chính là nguyên nhân chính dân ta sai từ xưa, giờ càng phải sửa
Em nhớ năm 1993,NSƯT Kim Tiến lúc đó là PTV đã đọc ở bản tin thời sự về việc đại loại từ nay sẽ không chào như là :"Xin kính chào các bạn" nữa ,mà sẽ đệm thêm "Xin kính chào Quý vị và các bạn" , sau khi có đơn phản ánh của một bác nào đó vì cho rằng "Xin kính chào các bạn" là chưa trọn vẹn,ít nhất là với các bậc Bô lão xem truyền hình.Nên từ đó từ "Quý vị" được thêm vào ;))

doubledecker

Xe tải
Em nghe Tây BL thỉnh thoảng có đường chuyền hay là nghe "Excellent ball!". Từ "ball" này còn có nghĩa fun phết :))

Nhân tiên giảm stress cho các cụ, em đố các cụ tại sao mỗi đội ra sân lại có 11 cầu thủ và mỗi hiệp lại chỉ có 45', hai hiệp là 90 phút. Em mới đăng ký làm đại lý Vodka rồi nhé, các cụ tham gia đều có quà :D
Cụ đố gì mà khó thế :-Bem chịu!

Chỉnh sửa cuối:

vanquanxd

Xe buýt
Cụ ơi! nhà đất chính chủ duy nhất tại Việt Nam - n
Website
www.nhadatchinhchu.com

:((, câu hỏi khó quá! có cụ nào giải thích hộ với đi:(

OmegaO9

Xe container

Thực ra ngày trước trong quân đội,sau cả ngày ra thao trường mệt mỏi,thì các chú bộ đội lại chọn cách giải trí bằng cách chia ra 2 tiểu đội,mỗi tiểu đội 12 cầu thủ cùng đá bóng,tuy nhiên trong trận đấu có rất nhiều các pha phạm lỗi,manh chạm tay,phạt góc,đánh nguội,,,mà không có ai phân xử dẫn đến mất đoàn kết và đôi khi là choảng nhau um tý tỏi.Một tiểu đội trưởng với đầu óc nhạy bén đã nhận thấy cần phải có giám sát để đảm bảo tính khách quan cho mỗi trận đấu.Vì vậy ông đã đề xuất lần sau mà thi đấu thì mỗi bên bỏ ra 1 thằng để giám sát nhằm đảm bảo tính khách quan,công tâm cho mỗi trận.
Em được nghe kể vậy,không biết đúng hay sai.~X(

kaka1146

Xe tải
Thực ra ngày trước trong quân đội,sau cả ngày ra thao trường mệt mỏi,thì các chú bộ đội lại chọn cách giải trí bằng cách chia ra 2 tiểu đội,mỗi tiểu đội 12 cầu thủ cùng đá bóng,tuy nhiên trong trận đấu có rất nhiều các pha phạm lỗi,manh chạm tay,phạt góc,đánh nguội,,,mà không có ai phân xử dẫn đến mất đoàn kết và đôi khi là choảng nhau um tý tỏi.Một tiểu đội trưởng với đầu óc nhạy bén đã nhận thấy cần phải có giám sát để đảm bảo tính khách quan cho mỗi trận đấu.Vì vậy ông đã đề xuất lần sau mà thi đấu thì mỗi bên bỏ ra 1 thằng để giám sát nhằm đảm bảo tính khách quan,công tâm cho mỗi trận.
Bộ đội ở nước Anh chứ cụ nhỉ, cái nôi bóng đá mà. :D

adxnguyen

Xe tăng
Tạ Biên Cương với Tạ Thị Bích Loan và Tạ Thị Lạng có liên quan như thế nào với nhau nhỉ !?
đang tập trung xem các tình huống bóng đá, bị 1 thằng dở người nói huyên thuyên chưa đủ, giờ bọn nó còn cho cả chuyên gia lên để hỏi ý kiến
cái thằng chuyên gia lải nhải kể lể rõ dài, từ lúc chưa có tình huống đến lúc nó phản công sút hỏng rồi tới khi bị tấn công sang tận 16m50 rồi vẫn còn ngồi nói nhảm
im *** nó đi còn hơn

hilo

Xe buýt
Tạ Biên Cương với Tạ Thị Bích Loan và Tạ Thị Lạng có liên quan như thế nào với nhau nhỉ !?
đang tập trung xem các tình huống bóng đá, bị 1 thằng dở người nói huyên thuyên chưa đủ, giờ bọn nó còn cho cả chuyên gia lên để hỏi ý kiến
cái thằng chuyên gia lải nhải kể lể rõ dài, từ lúc chưa có tình huống đến lúc nó phản công sút hỏng rồi tới khi bị tấn công sang tận 16m50 rồi vẫn còn ngồi nói nhảm
im *** nó đi còn hơn
BLV 1: thưa ông abc xyz, ông cho biết ý kiến về pha bóng vừa rồi?
Chiên ra: à vâng, theo tôi đó là 1 tình huống hay, cầu thủ đội A đã có 1 cú sút căng tuy không trúng khung thành còn thủ môn đội B vẫn bay người nhưng ko với tới bóng!
BLV2: Nguy hiểm!
Chiên ra: (nói thầm) đm chúng mày bố đợi mãi mới được mời chém 1 câu thì lại hô nguy hiểm CLGT?

adxnguyen

Xe tăng
BLV 1: thưa ông abc xyz, ông cho biết ý kiến về pha bóng vừa rồi?
Chiên ra: à vâng, theo tôi đó là 1 tình huống hay, cầu thủ đội A đã có 1 cú sút căng tuy không trúng khung thành còn thủ môn đội B vẫn bay người nhưng ko với tới bóng!
BLV2: Nguy hiểm!
Chiên ra: (nói thầm) đm chúng mày bố đợi mãi mới được mời chém 1 câu thì lại hô nguy hiểm CLGT?
đang uống nước đọc tới câu cuối ko nhịn nổi phun phè cả vào bàn phím =))
may mà ko sao
cụ nguy hiểm vãi....

HaGiangPho

[Tịch thu bằng lái]
nó lấy thống kê hơn 3 trăm đừong truyền chỗ nào thế nhỉ ?

minh0075

Xe điện
Dell mị cái thằng ranh gì ko phải cu cương hay thằng Khuê nó nói như đúng rồi: tôi còn nhớ ở euro 88... Blobla...
Tầm 88 tuổi nó đã biết CCC kac gì?

Container

Xe buýt
có phải em chị Noan!he he

metalins

Xe tăng
Cụ đố gì mà khó thế :-Bem chịu!
:((, câu hỏi khó quá! có cụ nào giải thích hộ với đi:(
Thanks các cụ :D. Em xin giải thích thế này dựa trên các nghiên cứu về sinh học con người đàng hoàng đấy ợ:

Mỗi đội bóng có 11 cầu thủ, 2 đội vị chi là 22 cầu thủ như vậy tính ra có tất cả 44 quả bóng (ball) :)). Cộng thêm 1 quả bóng trên sân nữa là 45 quả cả thảy. Về nhân trắc học các bác sỹ, giáo sư đã tính toán được thời gian trung bình mỗi quả bóng (ball) của người bình thường "làm việc" là 2 phút nên tính ra 45 quả nhân với 2 phút bằng 90 phút. Vì thế 1 trân đấu bóng là 90 phút, 2 hiệp mỗi hiệp 45 phút để đảm bảo sức khỏe các cầu thủ ạ :D.

Tuy nhiên, hoạt động trên sân bóng còn có trọng tài nữa nên FIFA rất linh động cho phép các trọng tài được tham gia bằng cách cho họ quyền quyết định bù giờ. Thêm nhiều ít là tùy thuộc khả năng của trọng tài đó thành ra có vị cho bù thêm cả chục phút nhưng có vị chả cho bù phút nào :))

MARAUDER

Xe máy
Hôm qua cứ tưởng đờ rốt si đá cho Pháp các cụ ợ, tại em thấy nó cứ đờ rốt si, đờ rốt si mãi. Hóa ra là Debuchy - ~X(

OmegaO9

Xe container
Dell mị cái thằng ranh gì ko phải cu cương hay thằng Khuê nó nói như đúng rồi: tôi còn nhớ ở euro 88... Blobla...
Tầm 88 tuổi nó đã biết CCC kac gì?
Nếu nó sinh năm 85 thì em dự là nó biết nói và đá bóng nhựa giống nhóc nhà em,chứ tầm 1988 cái tivi nó nhiễu như tổ ong mật ấy,lấy đâu ra Êu mới chả rô

xeđạp

Xe buýt
" Có anh Bình luận Tạ Biên
Cương nhu không đúng làm phiền người xem
Tôi anh cùng tuổi chưa quen
Nói đây không phải để dèm, để pha
Mong anh đừng quá sa đà
Nói sao cho chuẩn người ta nhớ mình
Ti vi có tiếng có hình
Đừng để họ tắt tiếng bình anh nha! "

Có thơ về thằng Cương này trước trận Đức- Pháp, nhưng đêm qua nó vẫn lải nhải đủ thứ, đăc biệt là về cái gọi là " vấn đề nội bộ của đội tuyển Pháp ", ức chế quá mà ko thể tắt tiếng - xem bóng đá mà ko có tiếng thì em chịu, ko xem nổi, mà có tiếng của thằng Cương này thì lại càng ức chế. *** Pháp đá dưới cơ thì thua là phải, sao nó lại lải nhải vậy nhỉ ??. Em nghĩ bây giờ chú nào sáng chế ra được bộ lọc tiếng của mấy thằng bò lộn viên này mà thì bán chạy lắm.