[Thảo luận] Bức xúc vì bị oto láo tạt đầu trên đường

_MBBG_

Xe điện
Ơ cái biển số...của lão khoắm đấy

Website
doxetai.com
đúng con này em bán cho có cần em cho địa chỉ mợ đem xăng đi cho tiện không?

Mr.Dzoãn

Xe tải
các cụ nhà mình gọi loại này là phú trọc chị ạ ;))

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Về cơ bản bọn em rất ngại bố vợ có tính chiến đấu như ông cụ nhà mợ...:))

Chỉnh sửa cuối:

Pumzen

Xe ba gác
Đây là diễn đàn mà mình đoán chắc cũng cỡ 90% a e ta là dân 4b. Và k biết mợ chủ thớt có thuộc 90% này k ? Nếu là 4b thì có lẽ đã k có chuyện này rồi. Kể từ khi TP cho làm giải phân cách quy định làn ô tô ,làn xe máy,xe đạp ở một số tuyên đường vô hình chung cũng là quy định khi lưu hành xe máy,người dân phải lưu thông ở luồng bên phải theo hương di chuyển bất kể đường đó một chiều hay hai chiều. Trở lại câu chuyện của mợ,măc dù đường HD k phân làn,k có biển báo làn nào là làn của ôt làn nào là của xe máy,nhưng bố của mợ lại đi vào lan của ô tô,khi ôt bấm còi xin vượt ,bố mợ lại như trêu ngưoi ,thách thức. Và gặp ngay phải tay lái xe củ chuối ( chắc do mợ xinh quá nên hắn có ý định trêu lại) mới xảy ra chuyện. Đường phố ở ta vẫn còn chật hẹp,giao thông còn lộn xộn cho nên xảy ra xung đột là điều khó tránh khỏi. Qua đây cũng chỉ có lời khuyên là văn hóa giao thông là nhường nhịn mà một điều nhịn thì chín điều lành! Chúc mợ mạnh khỏe và luôn tỉnh táo.

waterfall

Xe buýt
Cụ nhà mợ có bị cao huyết áp không ợ? Nếu có lần sau mợ đừng để ông cụ tức giận như thế -> rất nguy hiểm. Mợ đi sai rồi đấy, cứ thử nghĩ vợ chú lái xe kia đang chờ ở nhà để nó về đưa đi viện thì mợ nghĩ sao cho lọt là được.

Mr_kirimaru

Xe tải
he he chuyện mợ lại nhớ lần em đi xe máy ở đường Hàng Bài đoạn giao lý thường kiệt. Đí xe 2b đúng làn, có chú cứ bóp còi inh ỏi, trong khi phía trước đông, iem kệ mịe nó, cứ đi bình thường. Đến lúc nó vượt lên thì đúng lúc đèn đỏ.
Đồng chí 4b mặt mũi bặm trợn hạ kính xuống nói em " điếc à ".
em: Anh bảo em tiếc cái gì cơ?
4b: Đm cái thằng chó.
em: anh bảo bố anh là chó hả, ôi con cái sao láo thế.

Ha ha thế là chú đấy tức quá éo làm gì được, đi thẳng :))

Nói chuyện vui thôi, chứ đi 4b, kể cả 2b cũng nên hạn chế dùng còi các bác ah. Nhất là người trước mặt là phụ nữ và người già, họ dễ giật mình và xẩy ra tai nạn

luudesign

Xe hơi
Mợ kể hay thật như film.Xã hội mà, có người lọ người chai làm sao mà tránh được . Nhân đây mợ đã nhận được nhiều lời khuyên trong việc tham gia GT cũng như cách ứng xử. Phải nói thật con gái HN ghê đấy cho cái ảnh nên đây thì cu cháu này chạy đâu cho thoát nhục. Chuyện của mợ kết thúc được rồi tạm ghi nhận việc này tình cờ mà gặp cu cháu này Em sẽ gửi lời nhắn giùm mợ " Mày ăn cái gì mà đầu toàn mứt.... ?"

kienkid

Xe container
Hình như là xe của Ông Anh e. thế mợ có gặp ông ấy không để em bố trí. hớ hớ:))

cudhugn

Xe hơi
Đường Hoàng Diệu nhà cháu đi 2b cũng hay đi làn bên trái, lý do là đi bên phải rất hay dính nắp cống, ổ gà. Nhà cháu đi 2b nhưng cũng rất hay nhìn gương, chủ động nhường đường cho xe sau. Nhưng không phải lúc nào cũng để ý hết được. Xe đi sau còi 1-2 tiếng cháu nhường ngay, còn cái kiểu còi vô ý thức thì cứ từ từ anh khác cho

KYNGLISH

Xe tăng
Đây là diễn đàn mà mình đoán chắc cũng cỡ 90% a e ta là dân 4b.
Em dự là cụ đoán sai đấy ạ, lúc đầu thì chắc là đúng toàn các cụ các mợ đang chạy xe vào học hỏi, chia sẻ, nhưng đến giờ cũng Liên Hợp Quốc phết. Nhất là các cụ vào chém để bán đồ bên chợ giời, he he.

joyride

Xe điện
Gặp tình huống này em cứ hạ kính xuống nói to: 'các cụ mợ cô dì chú bác cho em nhờ tí ạ'!

Big T

Xe máy
Chắc là 2 bố con nhà cụ đi xe máy! Em bị tạt là em cứ đều ga đi bình thường, thậm chí thích thì em đánh lái qua xem có dám nhích không luôn! Nhiều ông ra đường cứ tỏ ra mình hổ báo! Đi bố láo không chỉ gây nguy hiểm cho mình mà còn có thể khiến cho nhiều người khác bị vạ oan!

xuxuxinhxinh

Xe tải
Em chào các bác! Hôm nay trên đường về bị 1 thằng oto láo toét tạt đầu xe, bức xúc quá nên phải lên đây "mách" các bác xả stress ạ. Em là con gái, lại lần đầu thò mặt lên đây nên có trình bày lủng củng thì các bác bỏ quá cho em ạ.

Chuyện là thế này, giờ tan tầm ngày hôm nay, em và bố em đang trên đường về nhà (xe cụ hỏng nên hết giờ làm e chạy qua đón cụ), 2 bố con vừa rẽ vào đường Hoàng Diệu 1 đoạn (xe em đi khoảng giữa lòng đường, hơi lệch về phía bên trái và tốc độ cũng phải tầm 40km/h, bên phía bên phải cũng đang có mấy xe đi cùng tốc độ) thì giật mình vì có oto đi sau bấm còi inh hỏi, không phải bấm "tin tin" vài tiếng đâu ạ, mà bấm thành 1 hồi rất dài cực kỳ bất lịch sự. Quay lại định thần xem là như thế nào thì hóa ra nó đòi vượt lên nhg khoảng trống trên đường chưa đủ. Vì đường lúc đó khá thoáng nên di chuyển với vận tốc em ước chừng phía trên là nhanh và thoải mái, cả với xe máy và oto, xe em ko hề rề rà hay làm cản trở đường đi của nó.

Thấy bực mình vì thái độ bất lịch sự của nó nên bố em đi thêm tầm chục mét nữa mới di chuyển về bên phải cho nó vượt lên. Ấy nào ngờ đâu vừa vượt được lên trên thì thằng mất dạy đấy tạt luôn đầu xe máy của bố con em... May bố em tay lái vững nên phanh kịp không thì hai bố con chắc chắn đã hôn đường. Bố em cáu quá mới phóng lên để bắt kịp xe nó, định bắt nó dừng xe xuống nói chuyện phải trái, bố em phóng lên nó cũng phóng lên và lại tạt đầu xe em tiếp vào sát vỉa hè bên phải, càng cáu tiết bố em quyết phải tóm thằng này bằng được, cứ như thế thêm 3 4 lần nữa, bố em phóng lên và nó lại tạt đầu xe em sát vỉa hè, nó mong xe em bị lạc tay lái và ngã nhưng ơn giời là cụ nhà em tuy lúc đó đang cáu tiết, mặt mũi phừng phừng nhg vẫn bình tĩnh vững tay làm chủ xe. Phải nói là em sợ vãi linh hồn, giờ ngồi nhà nghĩ lại mà vẫn run.

Lúc đó giữa đường nên đường rất thoáng nên thằng khốn kia mới làm được trò đấy, nó chắc nghĩ vờn 2 bố con em đôi lần cho ngã rồi ú té chạy là xong vì đường đang vắng, nhưng người tính không bằng trời tính, đến gần cuối đường Hoàng Diệu thì vướng cái đèn đỏ, lại là giờ tan tầm nên người ta đứng chờ đèn đỏ khá đông và lâu. Đến lúc đó nó ko tạt đầu được xe em nữa vì vướng nhiều xe khác, phải hãm phanh đi chậm lại và cuối cùng bố em cũng đuổi được nó. Bố em nhảy xuống định mở cửa oto lôi thằng khốn kia ra thì nó đã nhanh tay khóa cửa xe lại. Bố em quát bắt nó xuống xe thì nó mở đc 1 chút xíu kính xuống, mồm lầm bầm chửi cái gì đó. Cụ nhà em lúc đó đã quá cáu rồi, quát thằng kia ầm cả phố lên, cụ nhìn dữ tướng, mặt mày lúc đó phừng phừng như Hỏa Diệm Sơn nên thằng kia sau khi lắp bắp vài câu đã kéo ngay kính lên và ở lỳ trong xe. Bố e tiếp tục quát bắt nó xuống, đi vòng lên đầu xe đứng ở đó, ấy thế mà nó còn định nhấn ga để chèn xe vào người cụ nhà em cơ chứ. Lúc đó mọi người đi đằng sau xe em từ lúc trước cũng dừng xe lại xung quanh nên nó chỉ zìn zìn rồi không dám làm gì.

Em ngó vào trong ghế lái, thấy nó đang cầm cái tuốc nơ vít giơ giơ, mặt gườm gườm về phía bố em ngỏ í ta có vũ khí, nhưng... lại giơ cái đầu chuôi chứ không phải đầu sắt nhọn chứ ạ. Đùa chứ lúc đấy em vừa cáu, vừa sợ nhưng lại vừa buồn cười vì hành động vừa hèn hạ vừa nhát chết của thằng kia. Tạt đầu xe người ta như chó cắn càn nhg lúc bị tóm thì cúp đuôi trốn tiệt trong xe không dám ra, xong thấy mặt biến sắc, tay lấy điện thoại ra gọi, chắc là gọi cứu viện để nhỡ có bị giữ lại không cho đi thì có người đến giải cứu. 1 lúc sau nó vẫn chết chôn trong xe nên em và mọi người xung quanh đã khuyên giải bố em thôi tha cho nó và để nó đi. Hix may cho nó là nó trốn trong đó, chứ hôm nay nó mà xuống thì diễn biến tiếp theo như thế nào em không dám đoán...

Sau một hồi thì cũng khuyên được bố em lên xe đi, về nhà pha cho cụ cốc nước chanh cụ mới hạ hỏa. Phù... Trước đó em có chụp lại được biển số xe của thằng láo toét khốn nạn này, em up lên đây để mách các bác. Ý thức tham gia giao thông quá tồi, nhỏ không bằng vẩy lông con kiến (mà so sánh thế em còn thấy hạ nhục con kiến quá vì kiến nó bé tí nhưng ý thức thì to hơn kích thường cơ thể đến vài trăm nghìn lần). Bác nào sau này tình cờ thấy thằng này ở đâu thì nhổ bãi nước bọt tặng nó giùm em. Hoặc bác nào biết nó và còn đang làm ăn với nó nữa thì cái này để cảnh báo, ý thức kém như vậy thì em nghĩ tư cách đạo đức có khi nên xem lại.

Chuyện của em là như vậy ạ, hơi dài dòng tí xíu nên em cảm ơn các bác đã bỏ chút thời gian quý báu đọc đến tận cuối cùng. Em chúc các bác buổi tối vui vẻ và luôn giữ được nét văn minh, thanh lịch của mình khi tham gia giao thông trên đường.
Em phải chửi thằng này, chó chết và nhát. Nam nhi mình làm dám chịu chứ sợ l-ồ-n gì mà phải trốn. Đi đường điềm đạm là hơn, hổ báo ngoài đường nhiều vô kể, có ngày gặp trẻ trâu ăn súng bút ko chừng.

Chỉnh sửa cuối:

longtech21

Xe tăng
" ...2 bố con vừa rẽ vào đường Hoàng Diệu 1 đoạn (xe em đi khoảng giữa lòng đường, hơi lệch về phía bên trái và tốc độ cũng phải tầm 40km/h, bên phía bên phải cũng đang có mấy xe đi cùng tốc độ) thì giật mình vì có oto đi sau bấm còi inh hỏi, không phải bấm "tin tin" vài tiếng đâu ạ, mà bấm thành 1 hồi rất dài cực kỳ bất lịch sự. Quay lại định thần xem là như thế nào thì hóa ra nó đòi vượt lên nhg khoảng trống trên đường chưa đủ. Vì đường lúc đó khá thoáng nên di chuyển với vận tốc em ước chừng phía trên là nhanh và thoải mái, cả với xe máy và oto, xe em ko hề rề rà hay làm cản trở đường đi của nó.

Thấy bực mình vì thái độ bất lịch sự của nó nên bố em đi thêm tầm chục mét nữa mới di chuyển về bên phải cho nó vượt lên...."
Này em nhé:
1- Đường thoáng thì sao không đi gọn vào nửa đường bên phải mà cứ lấn trái cản đường người khác ?
2- Nếu có mấy xe máy khác đi song song bên phải thì hoặc là đi chậm lại sau họ, hoặc là vượt nhanh qua đi trước họ, sao cứ nghênh ngang 3-4 cái xe máy hàng ngang chiếm hết lòng đường?
3- Mình đi 40km/h nhưng người khác cần đi 50 km/h thì sao cứ phải lấy hành động của mình làm chuẩn bắt người khác phải theo?
4- Cay cú không nhường đường ngay ( trong điều kiện nhường được) để một lúc sau mới cho vượt cũng là vi phạm luật giao thông đấy.
5- Khi bị tạt thì cũng cố ăn thua đủ.
Như vậy bố em đi trên đường cũng có theo luật đâu, cũng có thèm để ý đến phương tiện khác đâu, cũng ý thức theo kiểu "đường nhà ta" đấy thôi. Cho nên thái độ và độ lịch sự của đôi bên cũng như nhau chả ai khá hơn. Cũng may chưa gặp xã hội thâm chứ không giờ này lại đưa cơm vào viện....
Vài lời khó nghe nhưng nên biết, hôm nào em thử ngồi ghế trước ô tô và nhìn cả đoàn xe máy nghênh ngang phía trước mà xem. Chúc may mắn.
cụ này nói chuẩn, phải ngồi 4b thì mới biết đi 2b như thế nào để an toàn và hợp lý khi tham gia giao thông. Chính vì vậy mà e dc lái 4b ra đường trước khi lái 2b

LeHoang3010

Xe hơi
Đi ngồi trên 4b rồi, khi đi 2b mới chú ý nhìn gương và chủ động đi vào làn bên phải. Mặc dù luật thì xe máy và oto chung làn nếu không có biển phân làn. Đi ra làn ngoài chạy trước mũi oto rất nguy hiểm cho bản thân mình, vì có phải cứ lái oto là đều lái giỏi đâu, gặp mấy anh mới lái căn không chuẩn phi vào người thì cả 2 cùng khổ!

superdrives

Xe điện
có nghĩa là bố con mợ chẳng hiểu gì về luật giao thông mà cũng tham gia giao thông! luật GT nói rằng các phương tiện luôn đi về bên tay phải chiều đường của mình. ấy vậy mà bố con mợ lại nghênh ngang ko đi sát bên tay phải chiều đường của mình rồi còn gì nữa. đôi khi 4b họ ko phải thiếu đường để vượt nhưng họ muốn nhắc nhở 2b nên đi gọn vào vì nếu tai naạn xảy ra thì 2 bánh vẫn thiệt thòi hơn,. mợ nhé!

29H- 55-22

Xe tăng
đập cho nó một nhát đi cụ

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Đi xe 2B mình nên đi đúng phần đường của mình, vừa đỡ nguy hiểm và tránh bức xúc cho tài xế 4B, cụ ạ !