[Funland] Bức xúc vì bị coi thường khi ăn mặc giản dị đi mua ôtô

Trạng thái
Thớt đang đóng

Manhpd

Xe cút kít
Ông thớt đàng hoàng phọt cụ thể tên showroom, tên sale, nếu không nhớ thì thời gian ông thớt đến showroom đó đi
Để hãng họ xử lý

Cty em đi mua bán tải, vào xem Navara, Ranger, Triton thì cả 5 nơi đều cực kỳ nhiệt tình, có nơi còn có sẵn 1 cái xe cho lái thử (xe của sale đỗ ở đấy)
Cụ hỏi câu nào dễ hơn chút đi.

vkthang

Xe container
Ông thớt quảng cáo hơi ảo thật. Nhưng cơ bản sales Hyundai thì dạo này đang kiêu lắm nên phục vụ cũng hời hợt, trải nghiệm cá nhân của em là vậy.

TÔN

Xe container
Cụ thớt nói mịa tên cái thằng sêu và sâu rum của nó luôn đi.cái tầm này còn gì phải giữ

teochanh

Xe buýt
Lu
Lương 3 k đầu 4 mà giờ mới nghĩ đến xe hơi lạ? Thứ 2 sale nào cũng trong tình trạng hổ vồ ,khách nào chả là thịt nhất là nhìn càng quê càng dễ thịt chứ gặp mấy thằng sơvin đóng thùng comle chắc éo gì chăn dc... thớt chắc đang sale cho hòn đá
Lương 3k đầu 4 giờ nghĩ tới xe thì có gì đâu mà lạ. Quan trọnh cái xe nó có cầb thiết hay ko? Nếu cần thiết thì mua, ko thì tiền mua xe để mua đất hay căn hộ cho thuê , còn ko cần thiết thì mua làm gì? Đầu 4 thì càng chín chắn suy nghĩ thay vì đua đòi

caphedahp

Xe tải
Chào các bác, mình là lái mới, lần đầu đi mua ô tô. Mình xin chia sẻ bức xúc với hãng Hyundai khi vào định mua accent.
Mình cũng gần 40 tuổi, thu nhập cũng 3K/tháng. Nhưng tính giản dị, ăn mặc không chau chút, tiền thanh toán hầu hết dùng thẻ, trong ví luôn chỉ có dưới 500k tiền mặt.
Vừa rồi sau khi học xong lái xe, mình cũng quyết định tậu 4 bánh để đi làm thay xe máy.
Vì mới nên kiến thức về ô tô hầu như bằng =0, vậy nên mình có đi các hãng để xem xe. Mình có đi các hãng Toyota, Honda, Hyundai và Kia.
Nói chung các hãng đều nhiệt tình nhưng riêng vào Hyundai thì thật sự rất bức xúc. Mình vào xem xe mà nhân viên bán hàng thấy mình ăn mặc dản dị hơi nông dân mà họ bán hàng như đuổi khách luôn. Vì mới mình hỏi nhiều và bảo họ giới thiệu các dòng xe sau đó mình mới quyết định lấy xe nào, vậy mà họ bảo mình chọn loại nào luôn để đỡ mất thời gian của họ. (mà đã biết xe nào xe nào đâu mà họ bảo chọn luôn). Sau đó mình xem Accent, thấy nội thất màu sáng, mình hỏi có nội thất màu đen không, họ bảo không có mà cứ như đuổi mình và làm mất time của họ. Mình thắc mắc lại tại sao không có màu đen thì họ bực mình lên bảo đã bảo không có màu đen rồi còn hỏi. Thái độ không tôn trọng khách hàng làm mình rất bức xúc, Đến phần hỏi giá, mình hỏi bản cao nhất, họ bảo 590 tr không bớt một đồng, thái độ đuổi khách nên mình ra về luôn. Vẫn thấy tức vì không được tôn trọng.
Sau đó mình sang Honda: Bên này thì khác hẳn, nhân viên tư vấn nhiệt tình, cho ngồi lên xe nổ máy, hướng dẫn đầy đủ các chức năng, còn cho chạy thử xe về tận nhà lùi vào gara xem có ok không.
Cuối cùng mình chốt City RS sau khi so sánh Vios, City RS và Accent như sau:
Vios: Thái độ nhân viên: Khá. Giá bản cao nhất báo lăn bánh 680tr nhưng không có hàng sẵn.
Accent: Thái độ nhân viên: Cực tệ. Giá bản cao nhất báo lăn bánh 590tr
City RS: Thái độ nhân viên: Tốt. Giá bản cao nhất báo lăn bánh 615tr tặng thêm 20tr chọn phụ kiện.
Mình thấy City RS nội thất rộng hơn, bề ngoài nam tính hơn, giá ở mức giữa, Accent bề ngoài cũng đẹp nhưng thì hơi nữ tính, nội thất không có màu đen, với không rộng bằng City RS, giá thì rẻ hơn được chút. Vios bề ngoài cũng được nhưng bên trong không rộng bằng City với lại nội thất cũng không có màu đen giá lại cao nhất, cuối cùng mình chọn City RS, đáp ứng nhu cầu đi lại hàng ngày, cuối tuần chở full 5 người trong gia đình đi chơi thỏa mái.
Còn về máy móc và các thứ khác thì mình lái mới, lần đầu mua oto nên cũng không biết để so sanh. Các bác có thì chia sẻ để mình học thêm nhé. Thanks!
Mikado, cụ ở Thái Bình hay HN thế. Thu nhập 3k thì chắc cũng là quản lý rồi.

Húp sụp sụp

Xe điện
Cái loại 686868 thì lấy đíu ra tiền mua xe!
Nhưng mà dọng văn có vẻ lôi cuốn và rất "vô tư"

loithuxua

Xe tăng
Bài học đầu tiên của người làm sale là khách càng giản dị thì chi càng bạo trừ vài % cá biệt, bước chân vào là hầu hết nghiêm túc muốn tìm hiểu và mua. Còn nếu khách không được tiếp đón tốt thì phải xem lại bản thân người khách hành xử như thế nào.

Húp sụp sụp

Xe điện
Bối cảnh hấp dẫn phết!
40 tuổi
Thu nhập tốt
Sống giản dị
Coi cái xe như một món đồ chứ chẳng đam mê gì
Quyết định mua xe theo kế hoạch
Định chốt con sedan hạng B chất lượng nhất, tiền không vấn đề
:)
Hãm mỗi cái 686868

vangtienluc0do

[Tịch thu bằng lái]
chúc mừng cụ chủ đã cưới được vợ ưng, nhân tiện cụ chụp sơ qua nội ngoại thất để các cụ khác cùng chiêm bái và chúc mừng nữa chứ và cũng là tiện chào nhau nếu có chạm mặt ở ngoài.

Hự.

Xe điện
Thôi các cụ đừng bắt bí chủ thớt nữa. Em đọc các còm sau của chủ thớt càng thấy mạch tâm lí của 1 người khác với câu chuyện ban đầu đưa ra. Ngoài ra thì dù có thắc mắc gì đi nữa thì cụ chủ cũng né đưa thêm thông tin để xác thực câu chuyện mà gượng gạo nhắc lại ý mình muốn nói. Có thật đâu mà có thông tin thêm để xác thực.

nemesian

Xe buýt
Em thấy đoạn lương 3k là thấy có tý gió máy rồi.
3k lương, tuổi 4x người ta không nói giọng văn như này đâu

harman_kardon

Xe điện
Chào các bác, mình là lái mới, lần đầu đi mua ô tô. Mình xin chia sẻ bức xúc với hãng Hyundai khi vào định mua accent.
Mình cũng gần 40 tuổi, thu nhập cũng 3K/tháng. Nhưng tính giản dị, ăn mặc không chau chút, tiền thanh toán hầu hết dùng thẻ, trong ví luôn chỉ có dưới 500k tiền mặt.
Vừa rồi sau khi học xong lái xe, mình cũng quyết định tậu 4 bánh để đi làm thay xe máy.
Vì mới nên kiến thức về ô tô hầu như bằng =0, vậy nên mình có đi các hãng để xem xe. Mình có đi các hãng Toyota, Honda, Hyundai và Kia.
Nói chung các hãng đều nhiệt tình nhưng riêng vào Hyundai thì thật sự rất bức xúc. Mình vào xem xe mà nhân viên bán hàng thấy mình ăn mặc dản dị hơi nông dân mà họ bán hàng như đuổi khách luôn. Vì mới mình hỏi nhiều và bảo họ giới thiệu các dòng xe sau đó mình mới quyết định lấy xe nào, vậy mà họ bảo mình chọn loại nào luôn để đỡ mất thời gian của họ. (mà đã biết xe nào xe nào đâu mà họ bảo chọn luôn). Sau đó mình xem Accent, thấy nội thất màu sáng, mình hỏi có nội thất màu đen không, họ bảo không có mà cứ như đuổi mình và làm mất time của họ. Mình thắc mắc lại tại sao không có màu đen thì họ bực mình lên bảo đã bảo không có màu đen rồi còn hỏi. Thái độ không tôn trọng khách hàng làm mình rất bức xúc, Đến phần hỏi giá, mình hỏi bản cao nhất, họ bảo 590 tr không bớt một đồng, thái độ đuổi khách nên mình ra về luôn. Vẫn thấy tức vì không được tôn trọng.
Sau đó mình sang Honda: Bên này thì khác hẳn, nhân viên tư vấn nhiệt tình, cho ngồi lên xe nổ máy, hướng dẫn đầy đủ các chức năng, còn cho chạy thử xe về tận nhà lùi vào gara xem có ok không.
Cuối cùng mình chốt City RS sau khi so sánh Vios, City RS và Accent như sau:
Vios: Thái độ nhân viên: Khá. Giá bản cao nhất báo lăn bánh 680tr nhưng không có hàng sẵn.
Accent: Thái độ nhân viên: Cực tệ. Giá bản cao nhất báo lăn bánh 590tr
City RS: Thái độ nhân viên: Tốt. Giá bản cao nhất báo lăn bánh 615tr tặng thêm 20tr chọn phụ kiện.
Mình thấy City RS nội thất rộng hơn, bề ngoài nam tính hơn, giá ở mức giữa, Accent bề ngoài cũng đẹp nhưng thì hơi nữ tính, nội thất không có màu đen, với không rộng bằng City RS, giá thì rẻ hơn được chút. Vios bề ngoài cũng được nhưng bên trong không rộng bằng City với lại nội thất cũng không có màu đen giá lại cao nhất, cuối cùng mình chọn City RS, đáp ứng nhu cầu đi lại hàng ngày, cuối tuần chở full 5 người trong gia đình đi chơi thỏa mái.
Còn về máy móc và các thứ khác thì mình lái mới, lần đầu mua oto nên cũng không biết để so sanh. Các bác có thì chia sẻ để mình học thêm nhé. Thanks!
Nếu sự vc là thật thì mời Cụ đưa tên Showroom ra. Tôi đảm bảo với Cụ là họ sẽ xử lý chưa hết 1 bài hát cho Cụ thỏa mãn. Nếu không đưa thì Cụ tào lao và có ý định cạnh tranh bẩn.

jazzzzz

Xe lăn
Chủ tịch giả nghèo đi mua xe và cái kết….

matrix3011

Xe tăng
Nếu cụ đi vài showroom Hyundai mà nói thế thì còn được, đằng này mới xem dc 1 chỗ.
Có thể mỗi nhẫn viên chỗ đấy nó thế mà đã đăng bài chê Hyundai này kia thì em cũng ko biết thật giả thế nào :))

Trạng thái
Thớt đang đóng