[Funland] Bức xúc vì bị coi thường khi ăn mặc giản dị đi mua ôtô

Trạng thái
Thớt đang đóng

barca6996

Xe container
Chuyện này là bình thường, nước ngoài cũng vậy

porsche gt

Xe điện
City đc cái rộng nhưng phanh tang trống sau, hộp số CVT ko ăn đc 6 AT của Accent.

Juniordriver

Xe hơi
Cụ chụp ảnh cụ ăn mặc như thế nào lên để các cụ khác đi mua xe rút kinh nghiệm. Em trời nóng cũng hay vào showroom hỏi han linh tinh để ngồi điều hòa uống nước mát, mặc dù chưa có ý định mua xe.

ruby_eagle

Xe điện
Ây da, ko biết phải dìm hàng xe Hàn ko :D

vnptvinaphone

Xe buýt
Thế này cụ trẻ ạ.
Thứ nhất, cụ không đưa tên showroom, hoặc ít nhất là địa điểm khoanh vùng, khoảng ngày giờ nên có cơ sở để các cụ nói là cụ đang PR cho hãng khác hoặc dìm Huyndai, cụ có thể ăn kiện của hãng vì những nhận xét mang tính một chiều, quy chụp, dìm hàng. Cụ có dám đối chất khi chỉ đích danh và các showroom đều có đủ camera kèm ghi âm?
Thứ hai, trải nghiệm của cụ mang tính cá nhân, tại một thời điểm, ở 1 showroom cụ thể, tương tác với nhân viên sales riêng lẻ nên hoàn toàn không đủ cơ sở để khái quát bất cứ điều gì nói chung về sales/showroom/hãng Huyndai.
À nói thêm chút là em đang đi Mitsubishi (PS), để cụ khỏi nghĩ là em vào bênh Huyndai.

Chỉnh sửa cuối:

Easy girl

Xe tăng
chắc con city ế lòi nên nhân viên nhiệt tình là phải 😬
Chào các bác, mình là lái mới, lần đầu đi mua ô tô. Mình xin chia sẻ bức xúc với hãng Hyundai khi vào định mua accent.
Mình cũng gần 40 tuổi, thu nhập cũng 3K/tháng. Nhưng tính giản dị, ăn mặc không chau chút, tiền thanh toán hầu hết dùng thẻ, trong ví luôn chỉ có dưới 500k tiền mặt.
Vừa rồi sau khi học xong lái xe, mình cũng quyết định tậu 4 bánh để đi làm thay xe máy.
Vì mới nên kiến thức về ô tô hầu như bằng =0, vậy nên mình có đi các hãng để xem xe. Mình có đi các hãng Toyota, Honda, Hyundai và Kia.
Nói chung các hãng đều nhiệt tình nhưng riêng vào Hyundai thì thật sự rất bức xúc. Mình vào xem xe mà nhân viên bán hàng thấy mình ăn mặc dản dị hơi nông dân mà họ bán hàng như đuổi khách luôn. Vì mới mình hỏi nhiều và bảo họ giới thiệu các dòng xe sau đó mình mới quyết định lấy xe nào, vậy mà họ bảo mình chọn loại nào luôn để đỡ mất thời gian của họ. (mà đã biết xe nào xe nào đâu mà họ bảo chọn luôn). Sau đó mình xem Accent, thấy nội thất màu sáng, mình hỏi có nội thất màu đen không, họ bảo không có mà cứ như đuổi mình và làm mất time của họ. Mình thắc mắc lại tại sao không có màu đen thì họ bực mình lên bảo đã bảo không có màu đen rồi còn hỏi. Thái độ không tôn trọng khách hàng làm mình rất bức xúc, Đến phần hỏi giá, mình hỏi bản cao nhất, họ bảo 590 tr không bớt một đồng, thái độ đuổi khách nên mình ra về luôn. Vẫn thấy tức vì không được tôn trọng.
Sau đó mình sang Honda: Bên này thì khác hẳn, nhân viên tư vấn nhiệt tình, cho ngồi lên xe nổ máy, hướng dẫn đầy đủ các chức năng, còn cho chạy thử xe về tận nhà lùi vào gara xem có ok không.
Cuối cùng mình chốt City RS sau khi so sánh Vios, City RS và Accent như sau:
Vios: Thái độ nhân viên: Khá. Giá bản cao nhất báo lăn bánh 680tr nhưng không có hàng sẵn.
Accent: Thái độ nhân viên: Cực tệ. Giá bản cao nhất báo lăn bánh 590tr
City RS: Thái độ nhân viên: Tốt. Giá bản cao nhất báo lăn bánh 615tr tặng thêm 20tr chọn phụ kiện.
Mình thấy City RS nội thất rộng hơn, bề ngoài nam tính hơn, giá ở mức giữa, Accent bề ngoài cũng đẹp nhưng thì hơi nữ tính, nội thất không có màu đen, với không rộng bằng City RS, giá thì rẻ hơn được chút. Vios bề ngoài cũng được nhưng bên trong không rộng bằng City với lại nội thất cũng không có màu đen giá lại cao nhất, cuối cùng mình chọn City RS, đáp ứng nhu cầu đi lại hàng ngày, cuối tuần chở full 5 người trong gia đình đi chơi thỏa mái.
Còn về máy móc và các thứ khác thì mình lái mới, lần đầu mua oto nên cũng không biết để so sanh. Các bác có thì chia sẻ để mình học thêm nhé. Thanks!

duongphong

Xe container
Nick mới lập hôm nay. Lương 3K, kiến thức về ô tô =0 (tự nhận), nhưng viết oánh giá rất sắc.

Có nhẽ nào quảng cáo trá hình. Nếu sai thì em nợ cụ 1 lời xloi.
Ông thớt này có cả bằng máy bay bà già :))

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Chào các bác, mình là lái mới, lần đầu đi mua ô tô. Mình xin chia sẻ bức xúc với hãng Hyundai khi vào định mua accent.
Mình cũng gần 40 tuổi, thu nhập cũng 3K/tháng. Nhưng tính giản dị, ăn mặc không chau chút, tiền thanh toán hầu hết dùng thẻ, trong ví luôn chỉ có dưới 500k tiền mặt.
Vừa rồi sau khi học xong lái xe, mình cũng quyết định tậu 4 bánh để đi làm thay xe máy.
Vì mới nên kiến thức về ô tô hầu như bằng =0, vậy nên mình có đi các hãng để xem xe. Mình có đi các hãng Toyota, Honda, Hyundai và Kia.
Nói chung các hãng đều nhiệt tình nhưng riêng vào Hyundai thì thật sự rất bức xúc. Mình vào xem xe mà nhân viên bán hàng thấy mình ăn mặc dản dị hơi nông dân mà họ bán hàng như đuổi khách luôn. Vì mới mình hỏi nhiều và bảo họ giới thiệu các dòng xe sau đó mình mới quyết định lấy xe nào, vậy mà họ bảo mình chọn loại nào luôn để đỡ mất thời gian của họ. (mà đã biết xe nào xe nào đâu mà họ bảo chọn luôn). Sau đó mình xem Accent, thấy nội thất màu sáng, mình hỏi có nội thất màu đen không, họ bảo không có mà cứ như đuổi mình và làm mất time của họ. Mình thắc mắc lại tại sao không có màu đen thì họ bực mình lên bảo đã bảo không có màu đen rồi còn hỏi. Thái độ không tôn trọng khách hàng làm mình rất bức xúc, Đến phần hỏi giá, mình hỏi bản cao nhất, họ bảo 590 tr không bớt một đồng, thái độ đuổi khách nên mình ra về luôn. Vẫn thấy tức vì không được tôn trọng.
Sau đó mình sang Honda: Bên này thì khác hẳn, nhân viên tư vấn nhiệt tình, cho ngồi lên xe nổ máy, hướng dẫn đầy đủ các chức năng, còn cho chạy thử xe về tận nhà lùi vào gara xem có ok không.
Cuối cùng mình chốt City RS sau khi so sánh Vios, City RS và Accent như sau:
Vios: Thái độ nhân viên: Khá. Giá bản cao nhất báo lăn bánh 680tr nhưng không có hàng sẵn.
Accent: Thái độ nhân viên: Cực tệ. Giá bản cao nhất báo lăn bánh 590tr
City RS: Thái độ nhân viên: Tốt. Giá bản cao nhất báo lăn bánh 615tr tặng thêm 20tr chọn phụ kiện.
Mình thấy City RS nội thất rộng hơn, bề ngoài nam tính hơn, giá ở mức giữa, Accent bề ngoài cũng đẹp nhưng thì hơi nữ tính, nội thất không có màu đen, với không rộng bằng City RS, giá thì rẻ hơn được chút. Vios bề ngoài cũng được nhưng bên trong không rộng bằng City với lại nội thất cũng không có màu đen giá lại cao nhất, cuối cùng mình chọn City RS, đáp ứng nhu cầu đi lại hàng ngày, cuối tuần chở full 5 người trong gia đình đi chơi thỏa mái.
Còn về máy móc và các thứ khác thì mình lái mới, lần đầu mua oto nên cũng không biết để so sanh. Các bác có thì chia sẻ để mình học thêm nhé. Thanks!
Y chang người nhà em đi mua con BMW. Ngày nghỉ mặc đồ ở nhà đi xem xe xong chốt luôn

AcidS

Xe điện
Thấy rất nghi ngờ, đặc biệt cái giá thì cực lạ. Vios thì cao vổng lên, City thì kéo xuống bằng Accent trong khi bình thường giá Vios với City thường ngang nhau nếu không nói City cao hơn.
Bảo kêu địa điểm với thời gian thì không có.

caisua

Xe lăn
Nổi quá thì phải có người dìm chứ ạ, nó mà ế như mấy loại kia thì chả ai nỡ dèm pha câu nào
Nghe như giọng mấy bạn nâng bi vin nhỉ, sorry năm nay em chưa có ý định mua bán gì đâu ạ

NNS

Xe ngựa
lương 3k:tháng thì vô thẳng hãng mer mà lựa chứ :))

Mikado686868

[Tịch thu bằng lái]
Ko nhé, mình chỉ xả cục tức thôi. có sao nói vậy. accent dáng ngoài vẫn đẹp, BX mình lúc đầu cứ đòi mua Accent. Mình thì bảo cố tí nữa lấy San nhưng sau đó lại thôi.

Azeglio

Xe điện
Lương 3k đi mua xe =))
Thớt vui phết.

Pumzen

Xe ba gác
Hồi trẻ nhà cháu đi mua chiếc dream Thái, bị tay chủ khen đểu " thằng này đi tổ ong mà dám chơi cả con này cũng kinh phết nhẩy". May mà nó nói sau khi nhà cháu đã trả xèng, chứ nói từ đầu thì cho gã spac ta cút luôn. :D

cmyk77

Xe điện
Các cụ bị dắt mũi cũng dìm hàng như đúng rồi. Chủ thớt công khai trang phục và tên showroom kia lên. Nói khơi khơi làm người ta bảo dìm hàng nhau.

Mikado686868

[Tịch thu bằng lái]
Nổi quá thì phải có người dìm chứ ạ, nó mà ế như mấy loại kia thì chả ai nỡ dèm pha câu nào
Nghe như giọng mấy bạn nâng bi vin nhỉ, sorry năm nay em chưa có ý định mua bán gì đâu ạ
Các cụ trên này cũng đa nghi vậy nhỉ. Mình có sao nói vậy thôi.

Bongbond0812

Xe buýt
Các bác không tin?? mình cũng chịu, Mong mấy anh Sale ở Hyundai đọc được để lần sau mình có đổi sang San hay Túc còn biết tư vấn.
cụ đưa cái địa chỉ lên đây, hôm nào em đi dép tổ ong vào check thử xem như nào. còn nói dạo như cụ mô tả thì e nói thật éo ai tin.

Laoba

Xe điện
Lương 3 k đầu 4 mà giờ mới nghĩ đến xe hơi lạ? Thứ 2 sale nào cũng trong tình trạng hổ vồ ,khách nào chả là thịt nhất là nhìn càng quê càng dễ thịt chứ gặp mấy thằng sơvin đóng thùng comle chắc éo gì chăn dc... thớt chắc đang sale cho hòn đá

Mikado686868

[Tịch thu bằng lái]
Xe Hàn là xe nặng yếu tố thời trang, người không gu thời trang tối thiểu đừng nói lời cay đắng.
Mình đâu có chê, mình còn khen dáng xe đẹp nữa đấy chứ. Nhưng gặp ông Sale làm mình tức quá. Nếu sale tốt có khả năng mình đã lấy Accent hay San.

Trạng thái
Thớt đang đóng