[Thảo luận] Búc xúc về luật giao thông tại nút giao thông ngã tư La Thành Nguyễn Chi Thanh

csan

Xe tải
Cái đoạn này giống y như ngã tư trần hưng đạo-bà triệu,đi từ phố thợ nhuộm ra là phải vuông góc cắt mặt một loạt xe hướng THĐ mới rẽ sang bà triệu đc

tuyetkjem

Xe hơi
xxx hay đứng đó bắt các cụ không signal. Các cụ 2b rẽ phải chú ý nhé

pnew

Xe điện
đoạn này em thấy bọn nó rình lâu rồi,nhưng chưa dính phát nào.hôm nào em phải làm thùng sơn trắng đi đến đấy chẳng may đổ hết vào cái vạch kẻ liền,cho bọn nó hết bắt nạt dân đen
Xong rồi cụ đứng goi amh em ra giúp cụ dọn chỗ sơn đó nhé:))

Muon_biet

Xe cút kít
Thực sự em rất bức xúc về vụ việc em bị công an phạt tại đoạn giao thông ngã tư giao cắt La Thành vs Nguyễn Chí Thanh.
em vốn là người rất cẩn thận khi đi xe. đây là lần đâu tiên em đi xe máy bị phạt ạ.
Sáng ngày 31-08 trên đường về quê đi qua đoạn ngã tư giao cắt La thành vs nguyễn chí thanh.
đã xi nhan sang đường đầy đủ, và có đèn xanh cho phép rẽ phải (trong ảnh, mũi tên chỉ quãng đường em đi)
và em đã bị đồng chí công an (đội CSGT số 2) gọi lại và phạt lỗi đi sai phần đường quy định.. sai ở đây chính là đoạn em đi vào phần có vạch kẻ ở đoạn dừng đèn đỏ nguyễn chí thanh.
Em không hiểu và có thắc mắc vs đồng chí đi như vậy không có gì sai cả.
Em cũng đã có tranh luận đôi co, nhưng vì tuổi trẻ, một mình, vs 3, 4 đồng chí GT nên ngậm ngùi ký biên bản để kịp đón người thân rồi về quê.

Lý do mà em cảm thấy em không sai, không vi phạm luật giao thông là.
-Vạch kẻ đường chỉ có tác dụng phân làn khi có biển báo nêu dõ làn đường dành cho phương tiên nào.
-vạch kẻ đường ở đây trước kia để phân ra phần đường cho người đi thẳng, và người rẽ trái (trước chưa có phân cách đoạn ngã tư này), giờ thì không còn tác dụng như vậy nữa.
-không có quy định về đường chỉ dành riêng cho người đi thẳng ở đây (không có biển báo)
-rẽ quay lại như vậy thì lúc nào cũng phải đi chéo để trách phương tiện @@

các cụ cho em ý kiến ạ, nếu em sai thì em còn thấy vui vẻ hơn, và cũng là cái cảnh báo cho cụ nào đi qua đoạn này biết cách sử lý.
đây là ảnh chụp đoạn La thành vs nguyễn chí thanh, đã lâu rồi cho các cụ dễ hình dung trước đó chưa có chắn hướng đi thẳng đường La Thành
Cụ đã sai rồi: vì Cụ không sai lại ký biên bản để nhận sai. Tuy nhiên trong trường hợp này phần gạch sát hè đường bên phải là làn xe được rẽ phải trong mọi trường hợp (quyền ưu tiên rẽ phải kể cả khi có đèn đỏ nếu có biển thông báo), cho nên nếu cần rẽ phải Cụ cứ đi vào làn có gạch chéo đó mà rẽ bất kể khi đó đèn báo hiệu là màu gì.

30M60xx

Xe buýt
Cụ đi sai rồi nhưng chỉ là đè vạch thội, mà đã ký rồi thì thôi chấp nhận lần sau rút kinh nghiệm

gavacao

Xe hơi
Cụ vẽ hơi điêu, cái chỗ vòng lại ở đường NCT để rẽ phải sang la thành khoảng cách rất xa, thừa sức để cụ tấp dần vào bên phải và đi vào phần vẽ vạch chéo đó. Tôi đi hằng ngày nên chả thấy vấn đề gì

mrtrung8388

Xe tải
Vấn đề là trước điểm giao cắt ấy có biển phân làn 141ko ? Lòng đường có mũi tên chỉ hướng ko ? .nếu ko thì là bắt láo rồi .
Biển 411 cụ ạ:D
Mà theo em 411 cũng chỉ coe tác dụng quy định phần đường thôi chứ đâu có phân làn:P

hieph88

Đi bộ
Em cũng vừa bị nó tóm hôm qua , ức thế không biết hôm qua đi từ đê la thành bên này sang bên kia phải rẽ sang nguyễn chí thanh vòng lại mà đường đông gặp cái ô tô nên không sang luôn được , lúc xi nhan rẽ sang thì cắt vào 1 nửa đoạn kẻ vạch rồi . tự dưng có mấy chú áo vàng ra chặn hỏi kiểm tra giấy tờ em không đưa hỏi lỗi gì mà dừng xe em thế là nó làm ngay câu đi sai làn đường . Cãi nhau một lúc nó làm ngay câu Đm mày không ăn được tao đâu , biết là ko lại với 1 lũ rồi đành ngậm ngùi mất 2 lít rồi đi . Lúc đầu không định ký đâu mà nó dọa cho xe về đồn nên cũng nản , nhớ đời lần sau ko có nữa đâu :(

Qwrio

Đi bộ
Hôm qua, Em cũng vừa bị mấy anh xxx bắt lỗi này giống bác chủ pic. Nhưng xem lại thì đúng là cái vạch chéo ở đấy là làn đường dành cho các phương tiện khi rẽ phải từ Nguyễn Chí Thanh vào Đê La Thành chứ không phải vạch cấm dừng đỗ đâu ạ. Rút kinh nghiệm lần sau xin chừa...

Qwrio

Đi bộ
Ah, mà lúc chờ làm xử lý em có để ý thấy mấy bác xxx ở đây tiêu cực lắm... Thấy bắt nhiều người vi phạm nhưng ko lập biên bản gì mà chỉ cho ký tên vào một tờ giấy vê đúp và nộp phạt... Cứ kiều này thể nào cũng có ngày mấy bác xxx ở đây lên TV.:-|