[Thảo luận] Bức xúc tắc đường - Văn hóa giao thông

zen_teen

Xe tải
mấy hum nay đường tắc điên đảo ,đi về bực mình ko chịu đc:mad::mad::mad:

ratmitdac

Xe tải
Muốn vào đường đấy phải đi cực gấu và có nhiều người thân trên đường này. :P
CÁc cụ nói thế nàm em tự hào quá. Ngày trước đi tập xe, "thày" dạy là thằng em đệ tử, nó cứ bảo em khi nào đi qua được Đê La Thành lúc 5h chiều là "tốt nghiệp". Buổi thứ 5 đi học em đã vèo qua rồi. Khoe tí "Kim đồng" của em nhé.

Carens2009

Xe điện
Bác đã ở trong 4T chưa : Tình, tiền, tù, tội:^) vậy tắcxi cũng vì 4 chữ nhá : cơm, áo, gạo tiền... việc mua bằng của Bác thì kệ Bác:mad: ai cũng phải mưu sinh, nhưng không vì thế mà taxi làm loạn:mad:Đề nghị Bác uốn mấy lần trước khi...
Em chẳng hiểu bác nói gì ca,bác phản đối em về chuyện gì.Đúng là không vì thế để tắcxi làm loạn.Em chỉ nói là hâu hết các tăcxi đi ẩu thôi.Ngoài ra cũng có một số tăcxi đi tốt trong đó có bác chẳng hạn.Em nghĩ bác nên đọc ký trước khí phản đổi chuyện gì

milu

Xe tải
Cụ chủ thớt hiền thật đới, hôm nọ em cũng bị một chú 2b đâm vào đít, nó cũng giương mắt lên nhìn, thía là em phi ngay xuống túm cổ định vả cho nóa cái thì lại rối rít xin lỗi. Em còn bị 1 em 2b bánh khác cứ đánh võng trước mũi, nhất định không tránh, em vơ luôn chai Lavie còn 1/2 tương luôn vào đầu, né để em đi ngay. Không phải ai đi trên đường cũng thế nhưng ở Việt Nam mình còn quá nhiều người không có ý thức (không phải là thiếu đâu các cụ nhé).

Kia

Xe tải
Cũng vào lúc ấy, có một cô với độ tuổi em nghĩ chắc phải có con dâu con rể rồi. Ấy vậy mà, khi cố huých đông huých tây để nhíc chiếc xe máy của mình lên, đã huých đánh uỵch một phát vào gương xe em, hix đường đông --> thông cảm vậy... Cơ mà đúng là cây muốn lặng mà gió chẳng đừng, cô ấy với một vẻ mặt rất chi là "mẹ Việt Nam anh hùng" nhẩy xuống mắm môi mắm lợi vặn củ gương của em cho nó gập vào (huhu, vợ 2 em thật đáng thương) --> ý thức + tư duy quá kém (vì thanh niên như em muốn bẻ gương cũng còn phải toát mồ hôi)
Ý thức quá kém bác ạ :|

backhung

Xe tải
Em kể cả nhà nghe chuyện bức xúc của em hôm qua, nhân đây mọi người chắc cũng công nhận ý thức người dân tham gia giao thông quá kém:
Chả là, tối qua trên đường đi làm về, đoạn Đê La Thành rẽ vào Láng Hạ, ngay khúc quanh, đường rất đông, xe nhích từng cm. Vậy mà, một chú taxi 7 chỗ cứ thấy chỗ nào hở là chen lên bằng được, dẫn đến cạo vào đầu xe em một vệt vừa dài vừa to :102:. Quả thật em không thể hiểu với một biển người như vậy, thằng ku taxi kia ma no vượt em được cái đầu xe thì nó cũng có đi được nữa đâu *-) --> ý thức + tư duy quá kém...
Cũng vào lúc ấy, có một cô với độ tuổi em nghĩ chắc phải có con dâu con rể rồi. Ấy vậy mà, khi cố huých đông huých tây để nhíc chiếc xe máy của mình lên, đã huých đánh uỵch một phát vào gương xe em, hix đường đông --> thông cảm vậy... Cơ mà đúng là cây muốn lặng mà gió chẳng đừng, cô ấy với một vẻ mặt rất chi là "mẹ Việt Nam anh hùng" nhẩy xuống mắm môi mắm lợi vặn củ gương của em cho nó gập vào (huhu, vợ 2 em thật đáng thương) --> ý thức + tư duy quá kém (vì thanh niên như em muốn bẻ gương cũng còn phải toát mồ hôi)
Kết luận rằng: ý thức tham gia giao thông của dân Việt Nam mình quá kém (KHỔ QUÁ NÓI MÃI):102:
Em xin chia sẻ với bác, quả có đúng thế thật :21:
Có lần em nghe chuyện quán nước được câu này: Giao thông ở VN nói chung là Giao Thông Cá Mương. Tức là cá mương nó di chuyển sao thì giao thông ta cũng như vậy :P

Dzi Etch I

Xe buýt
Cụ chủ thớt hiền thật đới, hôm nọ em cũng bị một chú 2b đâm vào đít, nó cũng giương mắt lên nhìn, thía là em phi ngay xuống túm cổ định vả cho nóa cái thì lại rối rít xin lỗi. Em còn bị 1 em 2b bánh khác cứ đánh võng trước mũi, nhất định không tránh, em vơ luôn chai Lavie còn 1/2 tương luôn vào đầu, né để em đi ngay. Không phải ai đi trên đường cũng thế nhưng ở Việt Nam mình còn quá nhiều người không có ý thức (không phải là thiếu đâu các cụ nhé).
Bác gấu nhể, hề hề.

thtvuf

Xe điện

quatmo212

Xe điện
.. Cơ mà đúng là cây muốn lặng mà gió chẳng đừng, cô ấy với một vẻ mặt rất chi là "mẹ Việt Nam anh hùng" nhẩy xuống mắm môi mắm lợi vặn củ gương của em cho nó gập vào:102:
:))đoạn này hay quá, cụ về hôm qua lúc mấy giờ?
em về tầm 6h tắc kinh người :102:

ddthoa

Xe tăng
Gặp xe nào taxi là em cứ phải tránh ra xa xa. Bọn này đi gấu lắm bác ạ. Có lần em cũng bị chèn ép xước tí đầu. Em hạ cừa kính nhoi cả ng ra xem vết xước rồi quay sang lườm nó 1 cái mà nó cũng chả xin lỗi em 1 câu nào cơ.
Mà dạo này hay tắc đường. Nên cứ đến giờ đấy mà cần đi đâu. Em tuyền để xe ở nhà. Đi taxi cho đỡ mệt. Ko lái liếc va quệt tránh né đau đầu lắm.
Mợ làm thế là trúng kế của tụi taxi rồi. Chúng nó bảo nhau cố tình va quệt để có người xót xe mà đi taxi đấy. :21::21::21:

Cụ quên mất là nó có thể cho cụ viên gạch vào kính xe cụ đới. Nó chạy cụ đuổi vào mắt. May cho cụ gặp thằng hiền nên cụ bóp ... được nó. Lần sau cụ nhớ kiềm chế nhé, kẻo mất tiền lại đổ tại số. :77::77::77:

cuongnm

Xe hơi
Cái chuyện ý thức này chỉ có cách thay máu và tẩy lão thôi. Cái này nó tồn tại hàng trăm năm nay rồi cụ ạ. Đi bộ - Chen lấn sô đẩy; Đi xe ngựa - chen lấn chèn ép; đi xe đạp - chen lấn sô đẩy; đi xe máy cũng - chen lấn sô đẩy; đi ôtô -Cũng chen lấn sô đẩy. Cụ định thay đổi cái này á, con lâu nhé.

ducan

Xe tăng
Em kể cả nhà nghe chuyện bức xúc của em hôm qua, nhân đây mọi người chắc cũng công nhận ý thức người dân tham gia giao thông quá kém:
Chả là, tối qua trên đường đi làm về, đoạn Đê La Thành rẽ vào Láng Hạ, ngay khúc quanh, đường rất đông, xe nhích từng cm. Vậy mà, một chú taxi 7 chỗ cứ thấy chỗ nào hở là chen lên bằng được, dẫn đến cạo vào đầu xe em một vệt vừa dài vừa to :102:. Quả thật em không thể hiểu với một biển người như vậy, thằng ku taxi kia ma no vượt em được cái đầu xe thì nó cũng có đi được nữa đâu *-) --> ý thức + tư duy quá kém...
Kết luận rằng: ý thức tham gia giao thông của dân Việt Nam mình quá kém (KHỔ QUÁ NÓI MÃI):102:

thật với cụ kể cả một số lái xe ô tô ý thức cũng cực tệ chả nói gì 2 bánh , khi đường tắc nếu ô tô cứ sắp 2 hàng và bò từ tốn thì cũng xong , nhưng thực tế các xe ô tô khác thường cố len lên bằng được khiến cho thành 4 đến 5 làn ô tô , --> kô có đường thì ắt xe máy lại phải len vào các ngóc ngách có thể khiến giao thông thành một mớ hỗn độn ........thật buồn khi mình đã chấp hành nghiêm chỉnh đi thẳng hàng sau xe khác nhưng mấy thằng sau mình nó lấn sang phải , sang trái rồi nó lại thoát ra trước mình , và những thằng bắt chước sau nó cũng lấn trái lấn phải thì gây ùn lại một mớ vậy mà chả có chế tài nào xử phạt :102::102::102::mad:

caisua

Xe lăn
Em nghĩ chả phải ý thức mà vẫn lại là tâm lý đám đông như việc đi mua 4B của ta thôi. Cứ làm mạnh như mũ bảo hiểm, ngon hết. Ý thức dân ta dễ nắn nhưng phải có người nắn, có luật để nắn.
Toàn thấy nghĩ theo kiểu chúng mày chen thì tao cũng chen, chúng mày ngoan thì tao chả thèm hư

Tuan.estc

Xe tải
Cụ hiền quá,lần sau chửi chết ** chúng nó đi :102:

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Em có ngu kiến 1 tý ạ: hay là ta di chuyển tất cả vè quê. Dưng mà em lại nghe mọi người nói: "Quê hương nghĩa nặng tình sâu. Ra đến thành phố còn lâu mới về". Làm thế nào bây giờ các cụ nhỉ :102: :102: :102:, thoi thì sống chung với lũ vậy.

Lai Trau

Xe máy
T6 tuần trước, cả khối Lương Đình Của, Phạm Ngọc thạch, Hoàng Tích Trí tắc đường trong >1h chỉ vì một lý do rất vớ vẩn: 1 thằng Civic đố lại ăn ốc Trên phố Lg Điinhf Của ( Đoạn PHThach-Hoàng Tích Trí) đúng giờ tan trường Kim Liên. Em ko có máy nên ko chụp được cảnh phí lí đó. Lúc đó chỉ cần tương 1 cục gạch vỡ toang kính, thì chắc nó chạy ra đánh xe đi ngay. Sao lai có loại người ngu xi, vo học như vậy. Cầu cho cả nhà nhà nó ra đường chỉ hít khói xe,

redarcher

Xe buýt
Đây là 1 vấn đề về xã hội đó bác ợ. Rõ ràng hiện trạng ngày một trở nên trầm trọng hơn. Đây là kết quả của những thiếu sót mang tính hệ thống của giáo dục, luật pháp, văn hóa, ý thức hệ... Những người có trách nhiệm phải nhanh chóng đưa vấn nạn này lên bàn thảo một cách nghiêm túc và, 1 lần nữa, cũng phải có trách nhiệm để có giải pháp hữu hiệu, đồng bộ, cương quyết, trước khi nó trở thành chợ cháo lòng ôi thiu. Vô cùng ngán ngẩm

Lai Trau

Xe máy
Sang Singapore: Thấy dân nó Mã,Ấn, Tàu lẫn lộn, trông chẳng khác gì xôi lac nấu cùng đỗ đen, đỗ xanh, lổn nhổn và xấu xí. Nhưng sao nó được hưởng 1 cơ sở hạ tầng tốt quá vậy.
Nhưng nghĩ lại thì thấy dân mình nếu tự nhiên tỉnh dậy cũng đươch hưởng như vậy, thì cầm chắc chỉ trong vài tháng sẽ phá tan hoang, sạch bách..
Đúng là ý thức, văn hóa quyết định tất cả.

duytrong

Xe lăn
bây giờ cụ mới biết à ,quá chậm.:69: