[Funland] Bức xúc quá!

Tung Promise

Xe tải
Chắc là có gì khúc mắc ở đây chứ. Có phải em giao sai đơn hàng lớn như vậy em làm cho tới bến luôn ý chứ bỏ qua làm sao được. Cụ chủ giờ lại còn không dám nêu tên cửa hàng.

Em đặt một số lượng lớn bánh trung thu nhân mặn của tiệm bánh nổi tiếng Hải Dương cho CBCNV. Nhận hàng không kiểm tra vì tin tưởng đã mua ở đó vài năm rồi và bánh cũng đóng trong hộp. Sáng nay một số NV phản ánh lại là bánh nhân chay, ăn không ra gì, Họi điện cho chủ tiệm bánh thì chủ tiệm bảo nhiều hàng quá không quản lý được nên có thể đóng nhầm. Tiền trả rồi, bánh bóc rồi … CCCM bảo thế có điên không.
Em xin ý kiến CCCM xử lý với tiệm bánh thế nào?
Có đáp án rồi cụ

Năm sau không đặt nữa
Cắt thôi. Uy tín mình bị ảnh hưởng, xin lỗi hay trả tiền với mình đâu ý nghĩa, nếu là bài đẩy hàng ế thì còn đau nữa :D

Sonduong.BMV

Xe container
Chắc là có gì khúc mắc ở đây chứ. Có phải em giao sai đơn hàng lớn như vậy em làm cho tới bến luôn ý chứ bỏ qua làm sao được. Cụ chủ giờ lại còn không dám nêu tên cửa hàng.
Vẫn phải để cho người ta một "con đường sống".

sskkb

Xe điện
Có khi ở 1 cty/cơ quan/tổ chức khác, ông sếp đang nổi cáu vì đặt bánh chay lại được giao bánh mặn :)) cụ cũng hơi xui thật. Em nghĩ cửa hàng vẫn phải bồi thường, kể cả giá bánh có ngang nhau.

LongLH

Xe điện
Em sợ mấy cái bánh gia công lắm. Vì chẳng có ai k.tra cả. Hôm cách hôm mùng 10 vợ đem về bánh trung thu của cty mua của hiệu nổi tiếng mà xếp hàng cả km ấy các cụ ạ( em ko nêu tên vì trải nghiệm sau đây của em có thể là ngẫu nhiên). Em cắt một cái bánh dẻo có hạn 7 ngày và 1 cái bánh nướng có hạn 15 ngày ( đều nghi không dùng chất bảo quản). Cả nhà ăn còn mỗi loại 1/2 em bảo cứ để đó tí đứa cháu nó đến nó ăn. Sau đó em đi pha một cốc Chanh leo đá, em uống phát hết luôn và còn đổ thêm nước nguội vào uống tiếp xúc miệng, có điện thoại xuống lấy đồ nên em để tạm cốc trên bàn gần chỗ để hai cái bánh . Em đi xuống 15' thì lên, thấy cái cốc bị kiến bu kín, còn 2 cái bánh ko con nào bén mảng đến. Em đi rửa cốc và bảo mọi người không ăn chỗ bánh thừa đó nữa, cứ để thế theo dõi thêm. Đứa cháu đến em cắt cái bánh dẻo của một hãng bánh kẹo lớn cho nó ăn và bảo để lại cho bác một góc nhỏ. Rồi em để gần chỗ hai cái bánh lúc trước. Khoảng nửa tiếng là cái góc bánh cắt cho cháu em ăn kiến bu kín. Thế là nhà em đành vứt chỗ còn thừa và một cái bánh dẻo, 1 cái bánh nướng gia công còn lại.

Xe bọ xít

Xe container
Tiệm này thì nó nổi tiếng. Nhưng em nghi ngờ có đơn vị khác đặt hàng nhưng không lấy, số đấy nó đóng cho CTy em luôn.
Em không muốn nêu thương hiệu vì không muốn to chuyện.
Cụ chỉ phản ánh được hiện tượng, thực trạng. Còn ko đưa giải pháp cũng như cảnh báo (tức nêu tên CH) thì những khách hàng sau lại là những nạn nhân tiếp theo, và sẽ có tiếp những theard ntn. Nếu CH mà cầu thị, giải quyết khắc phục vấn đề có tính xây dựng tức là ng ta đã biết cái sai và sửa thì OK ko nêu trên CH vì ai cũng có lúc nhầm lẫn. Nhưng CH này đã rất vô trách nhiệm mà cụ vẫn ủng hộ cái xấu, thì sau vẫn có ng bị như cụ.

vậy nên theard này e đề nghị Mod nên xóa, vì nó chằng giúp gì về mặt xh tốt lên cả, chỉ là bức xúc của cụ chủ khi mua hàng gặp phải CH ko Ok

Min Autumn

Xe tải
Em sợ mấy cái bánh gia công lắm. Vì chẳng có ai k.tra cả. Hôm cách hôm mùng 10 vợ đem về bánh trung thu của cty mua của hiệu nổi tiếng mà xếp hàng cả km ấy các cụ ạ( em ko nêu tên vì trải nghiệm sau đây của em có thể là ngẫu nhiên). Em cắt một cái bánh dẻo có hạn 7 ngày và 1 cái bánh nướng có hạn 15 ngày ( đều nghi không dùng chất bảo quản). Cả nhà ăn còn mỗi loại 1/2 em bảo cứ để đó tí đứa cháu nó đến nó ăn. Sau đó em đi pha một cốc Chanh leo đá, em uống phát hết luôn và còn đổ thêm nước nguội vào uống tiếp xúc miệng, có điện thoại xuống lấy đồ nên em để tạm cốc trên bàn gần chỗ để hai cái bánh . Em đi xuống 15' thì lên, thấy cái cốc bị kiến bu kín, còn 2 cái bánh ko con nào bén mảng đến. Em đi rửa cốc và bảo mọi người không ăn chỗ bánh thừa đó nữa, cứ để thế theo dõi thêm. Đứa cháu đến em cắt cái bánh dẻo của một hãng bánh kẹo lớn cho nó ăn và bảo để lại cho bác một góc nhỏ. Rồi em để gần chỗ hai cái bánh lúc trước. Khoảng nửa tiếng là cái góc bánh cắt cho cháu em ăn kiến bu kín. Thế là nhà em đành vứt chỗ còn thừa và một cái bánh dẻo, 1 cái bánh nướng gia công còn lại.
Chuyện kiến bâu nếu bánh nướng bánh dẻo cụ mua nhân thập cẩm cổ truyền có pha nhiều lá chanh thì kiến nó chê là đúng đó ạ, cụ đừng sợ.

Kiến rất sợ mùi tinh dầu họ nhà cam chanh quýt bưởi ạ. Nhà em toàn phải dùng chanh với vỏ bưởi ở chỗ có thức ăn đuổi kiến thôi. Chỗ nào em đặt vỏ bưởi với chanh là ko con kiến nào thèm bén mảng luôn ạ. Còn chỗ nào mà ko có, đặt đĩa thức ăn xuống một lát đã thấy cả bọn ra vào tấp nập ngay. Hình như đang mùa kiến đen con con ạ.

Chỉnh sửa cuối:

hauyenhd

Xe container
Mặn cũng như chay - đồng giá nên không tính được "thiệt hại". Nhưng không đúng thừ bực thôi.
Bánh chay chỉ có 1 loại là 70k/cái thôi cụ chắc nó đóng nhầm thật còn dân HD bảo thủ lắm từ bữa ăn sáng ăn gì là người ta nhớ đến cái thương hiệu cụ có căng băng rôn trước cửa lượng khách cũng k mất đi đâu.
Cụ nói tiệm bánh có tiếng e nghĩ là HB rồi;))

Chỉnh sửa cuối:

baba77

Xe tăng
Cụ chủ thớt bóc phốt mà giấu tên chủ hiệu bánh thị lạ thật. Láo nháo bố láo thì vạch mặt cho dân tránh chứ úp mở như pr. Còn giấu thì đưa lên đây làm gì cho người ta đoán già đoán non ảnh hưởng người khác

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chuyện kiến bâu nếu bánh nướng bánh dẻo cụ mua nhân thập cẩm cổ truyền có pha nhiều lá chanh thì kiến nó chê là đúng đó ạ, cụ đừng sợ.

Kiến rất sợ mùi tinh dầu họ nhà cam chanh quýt bưởi ạ. Nhà em toàn phải dùng chanh với vỏ bưởi ở chỗ có thức ăn đuổi kiến thôi. Chỗ nào em đặt vỏ bưởi với chanh là ko con kiến nào thèm bén mảng luôn ạ. Còn chỗ nào mà ko có, đặt đĩa thức ăn xuống một lát đã thấy cả bọn ra vào tấp nập ngay. Hình như đang mùa kiến đen con con ạ.
Bánh dẻo có lá chanh đâu mợ.

The Avenue

Xe buýt
Em tưởng cụ phải quen câu cửa miệng Bóc bánh trả tiền chứ :D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Xụ chủ bóc phốt mà giấu tên chủ hiệu bánh thị lạ thật. Láo nháo bố láo thì vạch mặt cho dân tránh chứ úp mở như pr. Còn giấu thì đưa lên đây làm gì cho người ta đoán già đoán non ảnh hưởng người khác
Thread không nhằm mục đích bóc phốt mà chỉ nhằm mục đích xả bực tức thôi ạ.

Min Autumn

Xe tải
Bánh dẻo có lá chanh đâu mợ.
2 loại đã cắt để cạnh nhau thì vẫn có mùi tinh dầu mợ ơi. Em để đĩa vỏ bưởi giữa bàn ăn thì quanh bán kính 30cm ko có con kiến nào đi chơi quanh đó mợ. Mọi khi em chỉ cần đặt đĩa thức ăn xuống bàn, 5' sau quay lại đã thấy cả tiểu đoàn kiến leo lên rồi.

Hoàng Trang

Xe ngựa
2 loại đã cắt để cạnh nhau thì vẫn có mùi tinh dầu mợ ơi. Em để đĩa vỏ bưởi giữa bàn ăn thì quanh bán kính 30cm ko có con kiến nào đi chơi quanh đó mợ. Mọi khi em chỉ cần đặt đĩa thức ăn xuống bàn, 5' sau quay lại đã thấy cả tiểu đoàn kiến leo lên rồi.
Đấy là vỏ bưởi tươi còn đây là tí tẹo lá chanh đã sấy khô rồi ạ.

butchikim

Xe ba gác
Đơn giản nhất là cạch mặt ra thôi

xebobabanh17201

Xe điện
Đơn giản nhất là cạch mặt ra thôi
Cạch cũng phải cho cái tên viết tắt ra nhỉ, chứ ko lại ảnh hưởng cả đến cái nhãn hiệu nổi tiếng nhất ấy. Mịa nhà em có mấy cái hộp mà bọn trẻ chỉ ăn bánh dẻo nhân đậu xanh. Mother nó làm thực phẩm cũng chỉ dám cho ăn loại của công ty chứ truyền thống ko ăn.

lamhaha191

Xe điện
Vâng. Theo e thì ai cũng có thể có lúc sai lầm. Nếu họ thiện chí xin lỗi+ bồi thường thì ok còn ko thiện chí thì vẫn bắt bồi thường+ sang năm nghỉ chơi ạ

ăn bánh thưởng trà

Dân miền núi TM

Xe điện
Nhiều thì cụ mua của mấy nhà máy cho an toàn.
Cái này dễ làm, ăn na ná nhau nên khéo thuê chỗ khác làm hộ cũng nên.:D

Bò lốp

Xe lăn
Em ăn cái miếng bánh nhỏ của tụi ks intercon mà thấy chả ra cái mẹ gì, thế mà nó bán tận 400k/ cái có 100g 🥴