[Thảo luận] Bức xúc khi gặp một số mợ trên đường!

Daikho

Xe tải
Các mợ còn thông cảm đc chứ e cũng gặp nhiều các bác như vậy lắm.

ktqsminh

Xe tăng
Em còn gặp một mợ đỗ xe giữa ngã tư Vạn Bảo-Kim Mã nghe điện thoại.

3_banh

Xe điện
Đường cao tốc có 2 làn, cụ xi nhan vào làn trong đi 80 vượt xong thì xi nhan ra làn ngoài mà vít cho đủ 100, ai phạt cụ vượt phải đâu. Hay mấy mợ đấy nhìn cũng ngon?

chung-lacetti

Xe hơi
úi trà cũng không chỉ có các mợ không đâu các bác ạ. em xin kể câu chuyện thật 100% không nửa lời dối gian.Em cũng nghi đó là bài học cho mình khi chạy đường cao tốc. trả là tết vừa rồi ông cùng công ty em về quê Nình Bình ăn tết lên HN lúc trời tối khoảng 9h tối ông bác chạy cao tốc pháp vân cứ kiên định làn ngoài cung chạy không cần biểt tốc độ mình đang đi là bao nhiêu và cũng không cần quan tâm có xe nào xin vượt hay không. chạy được đến gần pháp vân thì ối thôi một chú em từ đằng sau phi lên tạt thẳng vào đầu xe như phim hành động. ông bác nhà em tiện thể phi lên dải phân cách dọn dẹp luôn 20m rào ngăn cách cho nó gon gàng. còn chú em kia thì bái bai chạy thăng luôn. không một lời hỏi thăm.em vợ 2 của bác ấy phải đi nhà thương mất 40 củ làm phẫu thuật thẩm mỹ.
vậy nên em thấy là khi ra đường là đừng để ai cáu tiết vị mình, không cẩn thận là tói các bác nhẩy

Mr.Chem

Xe điện
vâng em cũng hơi có tí bức xúc với các mợ lái xe, chiều qua em phóng xe máy gặp một mợ cầm lái C200 mới cóng chưa đeo biển, mặc quần shot, có hình xăm ở đùi, em thấy xe đẹp người đẹp phóng ngang lên định dòm xem mợ ý xăm hình gì thì tí đâm nhau với xe đối diện. Các mợ ăn mặc khiêu khích ra đường là làm mất ATGT lắm.
Mắt cụ tinh nhỉ, soi hơi bị có chiều sâu

apn

Xe tải
Biết là khó chịu nhưng chạ biết làm sao

khanhchiii

Xe buýt
Em cũng định đăng 1 bài như bác, hôm qua cả nhà em về Việt Trì, trên đoạn QL2A đường tránh VĨnh Yên em đang hạ ga về 60, 40 theo biển báo thì thấy ngay 1 chú hổ báo 12 chỗ làn phải vút lên...đi được 100m thì em cười khẩy vì chốt xxx (đóng sau xe tải khuất tầm nhìn) dàn quân ra kéo cổ đồng chí ấy vào, đoạn đấy 40 nên em vẫn nhìn thấy cái mẹt đần thối của chú ấy. Trên đường về cũng đoạn ấy thấy 1 em yaris trắng tinh khôi đi trước dò dẫm, nháy đèn, bấm còi khoảng 3 phút mà cứ trơ trơ (do hôm trc em có nghe ý kiến của một bác lái taxi là "muốn đi nhanh thì ra làn giữa mà đi, tao đi chậm thì tao cứ đi làn trong cùng bên trái" nên hồm nay cố tình xin vượt trái). Cú hết cả người đành vượt phải thấy 1 mợ có vẻ sành điệu kính đen đang lái, em chạy trước mặt mợ ấy giảm tốc độ từ 60 dần về 40 (quy định 80 nhé), mợ ấy cũng giảm theo, em giảm tiếp từ 40 đến 20 mợ ấy cũng nối đuôi em, một lúc sau em dừng hẳn lại mợ ấy cũng dừng luôn sau em. Lúc đấy gấu bên cạnh mới mơ màng tỉnh dậy hỏi sao lại dừng thì em mới đi tiếp. Cũng vui, giá như mợ ấy mà trẻ trẻ tí thì em xuống hẳn hướng dẫn cho mợ ấy tí...hì hì, tỉnh cả ngủ, vừa lái vừa cười mỉm mà gấu không biết tại sao.
Cụ lại còn định vừa tham gia giao thông vừa ghẹo gái nữa à, em đề nghị đưa vấn đề này vào luật ATGTĐB.:D

HuyPhongMSC

Xe máy
mệt nhỉ, mệt nhỉ, thôi đường xấu, đi thẳng, đi chậm cho chắc, các bác thông cảm.

xehop.lad

Xe hơi
Bác nghịch hơi nguy hiểm đấy, gấu mà biết được thì Quang Tèo

Tit_mu_tap

Xe tăng
Em cũng từng bị như này, nhưng còn chuối hơn là làn ngoài thì 1 chú đi 70km/h, làn trong chú xe tải cũng thế, hai ông tướng chạy hơi lệch nhau 1 tí, xe con chạy sau xe tải, mình nháy đèn đủ kiểu nhất định ko cho vượt, vào làn trong thì cũng ko ổn vì vướng xe tải phải tạt đầu thằng xe con kia từ bên phải. Zời thì 5h sáng, vắng như chùa bà đanh, cuối cùng đi bám *** thằng xe tải đi song song với xe con cho nó biết thì nó tụt lại để mình tạt đầu vào.
Còn hôm trước đi buổi tối thì vít 100km/h rồi mà 1 chú getz rồi civic xin vượt em vẫn phải láng vào làn trong vì nó nháy điên loạn chói hết cả mắt.

hoang_vo

Xe tải
em không phải ofers đi thế nào kệ em.:D

thanhhoang.ssc

Xe đạp
Kính thưa các cụ!
Cho phép em được trình bày vài câu, một là để nhắc nhở những mợ nào thiếu văn hóa giao thông, hai là để giải tỏa chút bức xúc.
Số là hôm 13, 14 vừa rồi, em có việc từ HN về NĐ. Trên QL1A, Pháp Vân - Cầu giẽ em gặp 1 mợ đi morning ( trên xe có đủ 4 mợ) chạy làn ngoài với tốc độ 60 - 70 m/h. em xinhan xin vượt đến 10 phút mà không thèm nhường đường. Đánh liều em vượt phải, đến ngang hàng ngó sang thì ôi thôi, nhìn thấy 4 mợ đang chém gió sôi nổi, nản quá. Lại đến chiều về, lại gặp 1 em Ỉn đi như thế, cũng dưới 70km/h. Em xin vượt mãi thì lại thấy có 1 bàn tay thò ra từ cửa trước bên phụ ( các bác chú ý điểm này) vẫy vẫy đề nghị em vượt ( potay.com). Lên ngang xe, ngó sang lại thấy mợ đang cầm lái, nản lần 2. Vừa vượt phải xong, thấy ngay 1 tổ tuần tra của xxx, may mà không bị cạp nong ( hú hồn). Vì tình người, em xin không đưa biển số của 2 mợ trên lên đây. Nếu các mợ, các bác lái xe có tư tưởng như trên, đề nghị nên sửa lỗi, kẻo gây ức chế lắm. đi sau, em không vượt thì lại gây ức chế cho ai sau em, mà vượt như thê thi em không đành lòng. Xin cảm ơn các bác đã đọc và chia sẻ!
cũng vì nguyên nhân như cụ, em vượt phải nên bị tổ tuần tra chụp... thế là phải giải quyết tình cảm với 700k :((

an_khanh2011

Xe tải
Website
e-hoadon.com
đúng ạ, nhưng làm gì phải các Mợ, cụ cứ ra Đường 5 xem, bọn Conterner, xe tải cũng toàn chạy làn ngoài, xi nhan chán chúng cũng chẳng nhường :(

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Em chỉ mong muốn Cụ,mợ nào cảm thấy tay lái mình còn chưa đủ tự tin đi theo tốc độ cho phép thì nên đi vào làn trong cho mọi người đc nhờ, đó cũng là biểu hiện của nét văn hóa giao thông mà chúng ta đang mong đợi.

broom

Xe hơi
Thôi cụ chủ thông cảm cho chị em vậy,các cụ về nhắc các mợ lần sau nhìn thấy cụ chủ xin vượt phải cho vượt nhé :D

Powermax

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Có cụ nào ơ Thái Nguyên vào xác nhận hộ em 1 cái đc ko ạ? có phải ở TN các cụ ko đc phép vượt qua xe của các mợ ko? sao e đi TN chẳng bao giờ vượt đc qua xe của các mợ.

dht

Xe điện
Toàn những ông mà chỉ biết chê bai phụ nữ chả biết nhường nhịn, chán!

Nói chung nên nhường nhịn và thông cảm với phụ nữ lái xe