[Thảo luận] Bức xúc khi gặp một số mợ trên đường!

Buki

Xe điện
Ối giời nhiều chuyện liên quan tới các mợ. Ngày hôm qua lúc 9h50 em gặp một thành viên otofun Mazda Premacy 29S-2530, nhìn thấy logo otofun đứng trước mình chờ đèn đỏ Lê Văn LƯơng kéo dài và Khuất duy tiến. Em thấy bác này cứ lừ lừ đi nghênh ngang giữa đường và em ko vượt đc, đi tiếp đến đèn xanh đỏ Lê Văn LƯơng và Hoàng Minh giám em vẫn ko vươt được, nhìn đèn vàng rồi thì em dừng xe nhưng bác này phọt vượt cả đèn đỏ rất nhanh. Nghênh ngang đi rõ chậm mặc dù trươc mặt ko có xe rồi lao nhanh vượt đèn đỏ. Đi tiếp đến Láng Hạ thì em lên ngó thấy một mợ lái xe và mợ ý tránh xe máy ở làn trong lại định đánh lái sang trái em đành rú còi ko có lại ghẹ nhau. Đại loại các mợ thì chả bao giờ nhìn gương và cũng chẳng nghe còi bao giờ.

Cụ nào là thành viên otofun Mazda Premacy 29S-2530 về bảo vợ cả đi cân thận nhé

Chỉnh sửa cuối:

HuyArt

Xe lăn
Cứ đi như thế rồi cũng thành mầm non nghĩa địa hết, xuống âm phủ mà thổi... cho quỷ dạ xoa

panda007

Xe tải
Đành rằng các Mợ ý mải buôn dưa là nguy hiểm
Nhưng sao các cụ máy móc vậy. Đương nhiều làn, làn ai người đấy đi đừng quá tốc độ là được.:-??

Ob3xuT

Xe điện
Cụ thông cảm cho các mợ đi ;)) các mợ đi tầm 80 là đã xoắn rồi, đánh ra đánh vào chắc ngại :P

Kysidemtrang

Xe buýt
em hiểu ý cụ chủ thớt.
nhưng vấn đề mấu chốt ở đây không phải là mợ hay là cụ, mà nó là phong cách lái xe không nghĩ đến ai.
cụ tức vì mợ lái là hơi trọng nam khinh nữ đấy ạ :))

em cứ gặp kiểu đi như thế là biết là vô giáo dục rồi. ko quan trọng nam hay nữ lái, như nhau cả thôi.

scud122

Xe tăng
gặp trường hợp xin đường mãi không cho, nếu là ban đêm các cụ cứ dúi sát ***, dọi thẳng pha (tất nhiên SUV trở lên), e dự không quá 10p phải tự cho xin đường

thanhsquin

Xe buýt
Kính thưa các cụ!
Cho phép em được trình bày vài câu, một là để nhắc nhở những mợ nào thiếu văn hóa giao thông, hai là để giải tỏa chút bức xúc.
Số là hôm 13, 14 vừa rồi, em có việc từ HN về NĐ. Trên QL1A, Pháp Vân - Cầu giẽ em gặp 1 mợ đi morning ( trên xe có đủ 4 mợ) chạy làn ngoài với tốc độ 60 - 70 m/h. em xinhan xin vượt đến 10 phút mà không thèm nhường đường. Đánh liều em vượt phải, đến ngang hàng ngó sang thì ôi thôi, nhìn thấy 4 mợ đang chém gió sôi nổi, nản quá. Lại đến chiều về, lại gặp 1 em Ỉn đi như thế, cũng dưới 70km/h. Em xin vượt mãi thì lại thấy có 1 bàn tay thò ra từ cửa trước bên phụ ( các bác chú ý điểm này) vẫy vẫy đề nghị em vượt ( potay.com). Lên ngang xe, ngó sang lại thấy mợ đang cầm lái, nản lần 2. Vừa vượt phải xong, thấy ngay 1 tổ tuần tra của xxx, may mà không bị cạp nong ( hú hồn). Vì tình người, em xin không đưa biển số của 2 mợ trên lên đây. Nếu các mợ, các bác lái xe có tư tưởng như trên, đề nghị nên sửa lỗi, kẻo gây ức chế lắm. đi sau, em không vượt thì lại gây ức chế cho ai sau em, mà vượt như thê thi em không đành lòng. Xin cảm ơn các bác đã đọc và chia sẻ!
Đính chính cụ là cụ không phạm lỗi vượt phải cụ nhé. Nếu XXX có vịn cụ lại nói lỗi này cụ cứ cãi nhiệt tình. Còn nếu nó bẩu lỗi vượt quá tốc độ trên làn quy định thì cụ xin ảnh rồi tính tiếp ợ

hoanglee94

Xe tăng
Có phải Morning Trường Hải màu nòng súng không cụ :)) em cũng gặp 4 mẹ trẻ ý hay sao ấy, bà lái xe khệnh phết vừa đi vừa bốc phét với 3 bà kia tay chân khua khoắng loạn lên cơ !!

buicongchuc

Xe ba gác
Đường đó cụ có thể chuyển làn sang làn bên phải để đi qua mấy xe chậm lại đó được mà!

Hôm nay em đi Việt Trì trên đường về HN. Phát 1, qua khu vực TT Phúc Yên, xe Altis đi trước em tốc độ 35-40/50, xi nhan xin vượt mãi chẳng được, em chịu khó bám theo hết khu vực tốc độ max 50, em lại xi nhan xin vượt, hắn cứ tằng tằng 50-60. Vượt phải thì không dám vì ở mông V2 có logo otofun, hơn nữa xxx khu vực này không nương tay, đường lại không có phân 2 lần cơ giới. Bực mình em dúi sát mít hắn, xi nhan, nháy pha, còi loạn lên. Có vẻ hắn hoảng, vội xi nhan phải và rẽ góc 45o để nhường đường cho em, đi ngang qua thấy có cậu thanh niên trẻ, đầu gọt trắng???. Sau thấy hắn lại trở lại đường cũ, em vờ đi chậm lại, tốc độ 40 trước mắt hắn một đoạn. Hắn không xi nhan xin vượt trái mà xi nhan phải định vượt phải em. Thấy sau hắn có mấy xe đi tới, em đành bỏ dở câu chuyện tìm hiểu hắn để về ăn tối cùng gấu. Khó hiểu?

Thanhz

Xe tăng
Em còn gặp CỤ chứ chả phải MỢ; các cụ biết CỤ ấy chạy bao nhiêu cây chuối ở làn 100km/h không: 80 ạ!
Giờ thì kính cụ chủ giúp em phải làm gì trong tình huống này?!! Pháp Vân - Cầu Giẽ cụ nhá

Chỉnh sửa cuối:

CHIANTHI

Xe tăng
Sẽ chỉ được cải thiện nếu xxx xử phạt nghiêm những hành vi này :
- phạt từ 300 - 500 000 đòng với lỗi : không nhường đường cho xe xin vượt khi có đủ điều kiện an toàn .( điểm đ khoản 2 điều 8 NĐ 34 đã được sửa đổi trong NĐ 71 )
- phạt từ 800 - 1.200 000 : điều khiển xe chạy dưới tốc độ tối thieu trên những đoạn đường bộ có quy định tốc đọ tối thiểu cho phép ( điểm d khoản 4 điều 8 ND34 đã được ND 71 sửa đỏi .

iaseracut

Xe máy
lady first

buicongchuc

Xe ba gác
Ối giời nhiều chuyện liên quan tới các mợ. Ngày hôm qua lúc 9h50 em gặp một thành viên otofun Mazda Premacy 29S-2530, nhìn thấy logo otofun đứng trước mình chờ đèn đỏ Lê Văn LƯơng kéo dài và Khuất duy tiến. Em thấy bác này cứ lừ lừ đi nghênh ngang giữa đường và em ko vượt đc, đi tiếp đến đèn xanh đỏ Lê Văn LƯơng và Hoàng Minh giám em vẫn ko vươt được, nhìn đèn vàng rồi thì em dừng xe nhưng bác này phọt vượt cả đèn đỏ rất nhanh. Nghênh ngang đi rõ chậm mặc dù trươc mặt ko có xe rồi lao nhanh vượt đèn đỏ. Đi tiếp đến Láng Hạ thì em lên ngó thấy một mợ lái xe và mợ ý tránh xe máy ở làn trong lại định đánh lái sang trái em đành rú còi ko có lại ghẹ nhau. Đại loại các mợ thì chả bao giờ nhìn gương và cũng chẳng nghe còi bao giờ.

Cụ nào là thành viên otofun Mazda Premacy 29S-2530 về bảo vợ cả đi cân thận nhé
Cụ chủ xe Mazda Premacy 29S-2530 cho người khác mượn xe làm xấu Ofer quá!

unknown.king

Xe tăng
chim mồi đấy cụ ạ :D
e fun tí ti. trên đường thấy bất bình cũng phải chấp nhận thôi cụ ạ :). cười cái cho đời tươi mới nào

xamthung

Xe tăng
Em gặp một mợ không biết đường lao xe thẳng vô chỗ cuối đường Hồ Tây , đến đây thì chỉ có leo lên hè tuồn ra vườn hoa Lý Tự Trọng mà thoát thôi , mợ ý loay hoay lùi , quay mãi mà ko dc do cứ lùi thì 2b xông ra chặn đầu , tiến ngược lại =)) . Thấy thuơng quá em chạy ra xinhan cho , thế mà quay xong mợ ý đạp ga vù luôn , buồn mênh mang :(

Buki

Xe điện
Cụ chủ xe Mazda Premacy 29S-2530 cho người khác mượn xe làm xấu Ofer quá!
Cụ nói cứ như thể cụ biết cụ Mazda Premacy màu mận 29S-2503 ấy nhỉ. Bình thường em chả lôi lên đây đâu, nhưng nhìn logo otofun nên càng để ý. Em lững thững theo mợ này xem bao giờ mợ ý mở đường cho em lên chứ ko vòng vèo vượt bằng đc. Chỉ nhắc để lần sau ko đc nhấn ga vượt đèn như vậy nguy hiểm cho mợ ý thôi. Ai lại otofun lại vượt đèn đỏ bao giờ

DuyThanhSNG

Xe tăng
Kính thưa các cụ!
Cho phép em được trình bày vài câu, một là để nhắc nhở những mợ nào thiếu văn hóa giao thông, hai là để giải tỏa chút bức xúc.
Số là hôm 13, 14 vừa rồi, em có việc từ HN về NĐ. Trên QL1A, Pháp Vân - Cầu giẽ em gặp 1 mợ đi morning ( trên xe có đủ 4 mợ) chạy làn ngoài với tốc độ 60 - 70 m/h. em xinhan xin vượt đến 10 phút mà không thèm nhường đường. Đánh liều em vượt phải, đến ngang hàng ngó sang thì ôi thôi, nhìn thấy 4 mợ đang chém gió sôi nổi, nản quá. Lại đến chiều về, lại gặp 1 em Ỉn đi như thế, cũng dưới 70km/h. Em xin vượt mãi thì lại thấy có 1 bàn tay thò ra từ cửa trước bên phụ ( các bác chú ý điểm này) vẫy vẫy đề nghị em vượt ( potay.com). Lên ngang xe, ngó sang lại thấy mợ đang cầm lái, nản lần 2. Vừa vượt phải xong, thấy ngay 1 tổ tuần tra của xxx, may mà không bị cạp nong ( hú hồn). Vì tình người, em xin không đưa biển số của 2 mợ trên lên đây. Nếu các mợ, các bác lái xe có tư tưởng như trên, đề nghị nên sửa lỗi, kẻo gây ức chế lắm. đi sau, em không vượt thì lại gây ức chế cho ai sau em, mà vượt như thê thi em không đành lòng. Xin cảm ơn các bác đã đọc và chia sẻ!
Y chang nhà cháu gặp sáng nay trên đường 21(đoạn Bình đà) cứ tưởng là đường bị tắc vì thấy hơn 10 xe nối đuôi nhau rồng rắn đi sau một bà sồn sồn đeo kính đen vừa lái vừa buôn Tel.Nguy hiểm hơn bà này còn cứ giữa đường mà đi khi gặp xe ngược chiều cũng chả thèm về phần đường của mình.Chỉ khổ các xe 2b cứ phải luồn lách giữa các 4b để vượt lên.

Chỉnh sửa cuối: