[Thảo luận] Bức xúc đi cao tốc Nội Bài - Lào Cai

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
vụ mà ko có biển chỉ dẫn thu thì là ko đúng rồi ạ. Vì e đi chỉ theo biển thôi. Trên đây hỏi các cụ luôn là trên cao tốc từ Hà nội đến Lào cai có trạm ngừng nghỉ ko ạ?

cuxe

Xe đạp
Thu thế đúng rồi vì cụ đi từ hà nội lên nếu xuống ở đó sẽ chỉ bị thu lại thẻ thôi, k phải trả phí hn.yb

danca

Xe điện
thế cụ chủ đi thăm lúa ở mù cang chải đã vào vụ gặt chưa ạ!

cptu176

Xe điện
Cụ trình bày chuẩn đấy, 1 phần lỗi do Cụ chủ thớt...cao tốc thông xe đã ttin đầy đủ phải lấy vé đầu vào để còn tính khi thoát cao tốc (ko thu tiền theo tuyến như trước khi thông xe), Cụ chủ cũng ko nên bực nhiều vì em nó thu phạt theo qui định thôi ( trường hợp của Cụ chủ nó coi như việc đầu xa nhất Lào Cai ko đưa vé để tránh thông đồng trốn vé). Tuy nhiên cũng cảm ơn Cụ chủ vì cũng là trường hợp phải để ý sau này bọn nó ko đưa vé, còn biết cách mà phòng ko thì lại nộp toàn tuyến thì lại mệt!
Cụ chả hiểu cái gì về hệ thống thu vé mà chém lung tung theo cái ông Viettran kia. Đầu Lào Cai ko đưa vé là thế nào, cụ ko biết nó có hệ thống giám sát xe ra, vào toàn tuyến nối mạng ko... Nếu nó xây xong hết tất cả các trạm ra, vào thì nhỡ cụ có mất thẻ nó vẫn biết cụ vào từ trạm nào nhé...

Chỉnh sửa cuối:

Ka_nhep

Xe tăng
Lại dc cụ này nữa, *** nhập làn cao tốc không lấy vé còn kêu gì nữa, 5 -6 đứa nhân viên nó đứng đấy làm gì, các ông chỉ nhăm nhăm vọt lẹ qua trạm soát vé tưởng trốn dc tiền đíu ngờ ăn quả đắng còn kêu. K có vé coi như lên trạm đầu là đúng rồi.
Vào cao tốc thì têu cầu lấy vé, nó đíu đưa thì quay video clip rồi đưa lên hãy chém, k lấy vé bị tính thì kêu cái gì.
Hôm nay mới đọc được thớt này,đọc hết 11 pages luôn thấy người viết com này luôn tỏ ra nguy hiểm.Ếch ngồi đáy giếng.

youhavedie

Xe tải
Em cũng chỉ muốn chia sẻ và cảnh báo các cụ nếu sau này đi mà thấy có đường rẽ vào cao tốc mà không phát thẻ thì các cụ đừng nên vào để tránh bị lừa như bọn em và các bác tài ngày hôm nay thôi
Lỡ đi vào rồi quay ra làm sao đc hả cụ ???

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Tình hình là hôm nay anh em bon em đi thăm lúa ở Mù Cang Chải về, định đi đường 32 nhưng không biết thế nào bị lạc đến tận Yên Bái. Gần đến thành phố Yên Bái có biển chỉ dẫn và lối rẽ lên đường cao tốc Nội Bài - Lào Cai, thế là mừng huýnh rẽ vội và vi vu một mạch đến tram thu phí Nội Bài, gặp một em gái thu phí rất trẻ, xinh nhưng lạnh như tiền hỏi thẻ lên đường cao tốc. Bọn em nói không có vì chỗ rẽ lên không có chỗ nào giao thẻ cả, em đó hỏi có phải các anh lên chỗ Yên Bái không? Như vậy là các anh phải trả phí toàn tuyến là 300.000 vì chỗ đó không cho lên. Bọn em thực sự bức xúc vì nếu không cho lên thì phải có biển báo và rào chắn, trong khi đó lại có hẳn biển báo chỉ dẫn lên đường cao tốc. Em kết luận là bọn mất dạy này đã biết việc này nhưng vẫn cố tình đưa lái xe vào bẫy vì có rất rất nhiều người bị như bọn em. Thực sự là bon em rất bức xúc, tất cả những cảm giác về con đường đẹp tiện lợi trong suy nghĩ của bọn em biến mất, thay vào đó là một cục tức to đùng. Có cụ nào cùng bức xúc như em thì vào đây xả cái. Cụ nào chưa bị thì nhớ cảnh giác ạ
Em cũng đi vào cao tốc LC - NB đoạn Yên bài như cụ hôm 3/10.Khi Em vào cũng có 5,6 ông đứng ở đấy, khi Em đến thấy mở Barie luôn chẳng thấy phát vé gì cả, Em cũng qua luôn . Về đến NB thì bị hỏi như cụ Em trả lời là vào từ Yên Bái và cũng chỉ bị thu đoạn Yên Bài thôi ko bị như Cụ.

TepKem

Xe tăng
Em cũng đi vào cao tốc LC - NB đoạn Yên bài như cụ hôm 3/10.Khi Em vào cũng có 5,6 ông đứng ở đấy, khi Em đến thấy mở Barie luôn chẳng thấy phát vé gì cả, Em cũng qua luôn . Về đến NB thì bị hỏi như cụ Em trả lời là vào từ Yên Bái và cũng chỉ bị thu đoạn Yên Bài thôi ko bị như Cụ.
Chắc nó rút KN nhiều TH xảy ra rồi nên nó mới thu thế

alongcamepolly

Xe lăn
Thế là một kinh nghiệm để cháu ghi nhớ trước khi vào cao tốc giai đoạn chưa hoàn thiện. Nhà cháu chỉ đi các cao tốc có điểm ra/ vào ngon nên cũng không để ý vụ thẻ/ không thẻ này lắm. Cụ chủ chỉ chia sẻ thực tế thôi, còn vấn đề cụ ấy trốn / không trốn thì có liên quan gì đến các cụ đâu, nhà cháu nghĩ vậy ạ!

audia820

Xe hơi
Em cũng thỉnh thoảng cho vợ con về thăm ông bà, nhà em xuống đoạn Vĩnh Phúc, 1 tháng về trước theo thường lệ em vẫn lên và xuống đoạn Văn Quán gần nhà em, thu phí 20-30k gì đó, ấy thế mà 2 tuần trước em từ nhà lên HN (khi ấy đã thông xe) vẫn lên lối ấy, chạy 1 mạch đến trạm thu phí HN, bị tính 300k như bác. Bức xúc không chịu được. Các em giải thích anh phải có thẻ, trong khi em đi có gặp trạm nào đâu mà nhận thẻ. Các bác đi đoạn này chú ý nhé !

Tình hình là hôm nay anh em bon em đi thăm lúa ở Mù Cang Chải về, định đi đường 32 nhưng không biết thế nào bị lạc đến tận Yên Bái. Gần đến thành phố Yên Bái có biển chỉ dẫn và lối rẽ lên đường cao tốc Nội Bài - Lào Cai, thế là mừng huýnh rẽ vội và vi vu một mạch đến tram thu phí Nội Bài, gặp một em gái thu phí rất trẻ, xinh nhưng lạnh như tiền hỏi thẻ lên đường cao tốc. Bọn em nói không có vì chỗ rẽ lên không có chỗ nào giao thẻ cả, em đó hỏi có phải các anh lên chỗ Yên Bái không? Như vậy là các anh phải trả phí toàn tuyến là 300.000 vì chỗ đó không cho lên. Bọn em thực sự bức xúc vì nếu không cho lên thì phải có biển báo và rào chắn, trong khi đó lại có hẳn biển báo chỉ dẫn lên đường cao tốc. Em kết luận là bọn mất dạy này đã biết việc này nhưng vẫn cố tình đưa lái xe vào bẫy vì có rất rất nhiều người bị như bọn em. Thực sự là bon em rất bức xúc, tất cả những cảm giác về con đường đẹp tiện lợi trong suy nghĩ của bọn em biến mất, thay vào đó là một cục tức to đùng. Có cụ nào cùng bức xúc như em thì vào đây xả cái. Cụ nào chưa bị thì nhớ cảnh giác ạ

Herox5

Xe hơi
Em vừa đi về hôm Thứ 7 - CN vừa rồi (11-12/10) và em cũng biết tình trạng này từ trước đó do anh em đi trước thông báo lại. Nút giao IC12 vào TP.YB chưa hoàn thành nên tỉnh YB đã làm việc với chủ đầu tư để mở nút ra-vào đường cao tốc tạm tại cầu vượt QL37. Thời gian đầu thì chiều từ HN-YB sẽ không bị thu tiền vì chưa có trạm thu phí tại nút ra tạm này. Ngược lại, chiều YB-HN do không được phát thẻ vào cao tốc nên mặc định tính từ cuối tuyến (Lào cai) nên các cụ ra ở đầu tuyến sẽ bị thu toàn tuyến là 300k. Nếu cụ nào đi hai chiều vẫn có lợi vì tổng hai chiều mất 0+300=300k <180+180=360k (trong trường hợp có trạm thu phí tại YB). Đến cuối tuần vừa rồi (11-12/10) em đi thì đã có chút thay đổi là chiều HN-YB có người ra thu thẻ tại YB nhưng không thu tiền (???), chiều YB-HN tại YB có phát "phiếu" ghi biển số xe về đến HN thì thu 200k, tổng cộng hai chiều em mất 200k thôi. Chắc đang giai đoạn đầu vận hành và chưa có trạm thu phí tại YB nên còn chưa được trơn tru!

redadvn1

Xe tải
Ảo nhỉ, Yên Bái chơi kiểu này hơi ác ôn. Em đi HN-LC nhiều có đọc thông báo ngay trạm soát vé là không có thẻ phải trả phí toàn tuyến, chắc bọn nhân viên chỉ làm theo quy định thôi cụ chủ ạ, thông cảm cho các em nó, cho cụ qua thì các em nó phải bỏ lương ra mà đền. Hôm thứ 5 em cũng đi Phú Thọ về, gần nút giao Bình Xuyên gặp con xe tải bị lật nằm ngang đường, em bốc máy gọi VOV giao thông giúp cảnh báo cho các xe đi sau, thế mà từ lúc đó về tới Hà Nội nghe VOV chả có tin tức gì về vụ đó. Chắc em thừa hơi rỗi việc rồi.:-s

hainga

Xe tải
Ảo nhỉ, Yên Bái chơi kiểu này hơi ác ôn. Em đi HN-LC nhiều có đọc thông báo ngay trạm soát vé là không có thẻ phải trả phí toàn tuyến, chắc bọn nhân viên chỉ làm theo quy định thôi cụ chủ ạ, thông cảm cho các em nó, cho cụ qua thì các em nó phải bỏ lương ra mà đền. Hôm thứ 5 em cũng đi Phú Thọ về, gần nút giao Bình Xuyên gặp con xe tải bị lật nằm ngang đường, em bốc máy gọi VOV giao thông giúp cảnh báo cho các xe đi sau, thế mà từ lúc đó về tới Hà Nội nghe VOV chả có tin tức gì về vụ đó. Chắc em thừa hơi rỗi việc rồi.:-s
Mình có lòng thì sẽ dc đền đáp cụ à