[Thảo luận] Bức xúc đi cao tốc Nội Bài - Lào Cai

Matizcoi

Xe cút kít
Phản ánh tới mấy bác quản lí tuyến đới là xong, bất cập mà :D

cabin

Xe buýt
Chỉ có bọn làm sao thì mới nghĩ hoặc ngồi ở trạm thu phí chỉ để...ngắm xe qua, cụ chủnois là có nv trực barie cho xe qua cụ nhá
Cụ này toàn éo đọc kĩ lại cứ hay phát biểu tỏ ra mình nguy hiểm. Em chỉ nói là em vào đường đó có biển chỉ đường đàng hoàng, đường to rộng không thấy có người hướng dẫn hay phát thẻ vào cao tốc chứ có ai mở barrier nào cho vào đâu nhỉ? Vụ mở barrier là lúc đã đóng tiền để ra đường cao tốc

Tribute

Xe container
Cảm ơn cụ chủ đã nộp tiền cho em đi HN-YB miễn phí. :-|

cwise

Xe container
cảm ơn cụ chia sẻ kinh nghiệm,

nguyenthong301

Xe tăng
Còn lâu cụ nhé! nó nắm đằng chuôi. Cụ ko xòe xiền ra nó ko mở cửa cho ra thì cụ quay ngược lại Yên Bái nhé. hi hi
Thế cuối cùng cụ có trả nó ko ạ? Đúng là bức xúc thật, nếu em vào trường hợp đấy cứ tính km trả tiền, còn ko thích làm thế nào thì làm, vớ vẩn quá

hapnh12

Xe đạp
em mách cụ chủ thớt cách để cụ cảm thấy thỏa mãn nhá. Mai cụ trở lại ngay cao tốc. Cụ check-in ở Cổng vào rồi đến Yên bái chỗ cụ lên đường cao tốc hôm trước (thuộc nút giao âu lâu) cụ thoát cao tốc (có đứa đến thu lại thẻ của cụ nhưng ko thu tiền). Cụ vào Yên bái hay trở lại MCC tùy cụ. Lúc về cụ đi 32 hay đường 2. Thế là cụ chả mất tiền cao tốc. He he. Cụ hiểu vấn đề chứ he he. Tại VEC chưa làm trạm thu phí ở đấy nên nó buộc phải làm thế thôi.

nguyenthong301

Xe tăng
E nghi rằng họ có trạm soát vé ra mà ko có cấp thẻ vào thì bó tay ae nhà OF
Cụ nhầm rồi, chỗ Yên Bái có nhân viên trực mở barie cho mình vào đàng hoàng.
Chỗ đấy có 5~6 ông gác cơ nhá, ko ít đâu.
Tuy nhiên, đúng ra họ phát cho mình 1 cái thẻ vào là xong. Đằng này họ cho vào thoải mái để đến đoạn khác thu tiền toàn tuyến.
Cụ chủ xuống HN còn đỡ, thế nếu xuống ngay Sai Nga thì sao?
Tuy nhiên lại có cái lợi là, nếu lên ở HN và xuống ở YB thì free hoàn toàn. Cụ nào tận dụng được cái này thì tận dụng!

Vitnuong2611

Xe tải
Cụ này toàn éo đọc kĩ lại cứ hay phát biểu tỏ ra mình nguy hiểm. Em chỉ nói là em vào đường đó có biển chỉ đường đàng hoàng, đường to rộng không thấy có người hướng dẫn hay phát thẻ vào cao tốc chứ có ai mở barrier nào cho vào đâu nhỉ? Vụ mở barrier là lúc đã đóng tiền để ra đường cao tốc
quả đấy cụ bảo thế để anh nhắn tin bộ trưởng hỏi xem a đi từ yên bái về hà nội 300k có đúng kg nhá xem e ấy nói gì

hongquangqb

Xe tải
Đúng rồi các cụ ạ. nếu đi hà nội - Yên Bái thì mình không mất vé,nhận vé vào đường cao tốc, tới km 122 sẽ có một lối nhỏ rẽ xuống để đi vê cầu Yên bái,có mấy người trực ở đấy sẽ thu vé lại. khi mình về họ cũng ghi lại bsx và báo trước cho mình là về tới hn sẽ bị thu vé toàn tuyến. nút giao IC ở yên bái chưa làm xong xuôi nên tình trạng này sẽ còn dài dài. mà đi đường đấy cũng sướng các cụ ạ, vừa nhanh vừa tiết kiệm được thời gian chứ từ YB về hn mà đi đường cũ thì cũng oải.
Cụ nhầm rồi, chỗ Yên Bái có nhân viên trực mở barie cho mình vào đàng hoàng.
Chỗ đấy có 5~6 ông gác cơ nhá, ko ít đâu.
Tuy nhiên, đúng ra họ phát cho mình 1 cái thẻ vào là xong. Đằng này họ cho vào thoải mái để đến đoạn khác thu tiền toàn tuyến.
Cụ chủ xuống HN còn đỡ, thế nếu xuống ngay Sai Nga thì sao?
Tuy nhiên lại có cái lợi là, nếu lên ở HN và xuống ở YB thì free hoàn toàn. Cụ nào tận dụng được cái này thì tận dụng!

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Đúng rồi các cụ ạ. nếu đi hà nội - Yên Bái thì mình không mất vé,nhận vé vào đường cao tốc, tới km 122 sẽ có một lối nhỏ rẽ xuống để đi vê cầu Yên bái,có mấy người trực ở đấy sẽ thu vé lại. khi mình về họ cũng ghi lại bsx và báo trước cho mình là về tới hn sẽ bị thu vé toàn tuyến. nút giao IC ở yên bái chưa làm xong xuôi nên tình trạng này sẽ còn dài dài. mà đi đường đấy cũng sướng các cụ ạ, vừa nhanh vừa tiết kiệm được thời gian chứ từ YB về hn mà đi đường cũ thì cũng oải.
Nếu đúng thế thì cụ chủ bị mất tiền oan rồi. Xả trên này cho đỡ bực thôi chứ có trăm bạc thì kiện cáo mất công.

cabin

Xe buýt
Nếu đúng thế thì cụ chủ bị mất tiền oan rồi. Xả trên này cho đỡ bực thôi chứ có trăm bạc thì kiện cáo mất công.
Vâng, em cũng chỉ muốn chia sẻ và cảnh báo anh em mình trên diễn đàn này để ko bị bọn nó làm thịt như bọn em thôi chứ có muốn tranh luận gì đâu ợ

xe than

Xe tăng
Em nó biết là bất cập mà vẫn đè cụ ra mà thịt thì cụ cũng đành,vì xinh.

banhk0xe

Xe hơi
Phải em là còn lâu em mới trả.

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Cái vụ tính tiền này em cũng có tý tham gia. Em nhập đường cao tốc từ Nội Bài, đi đến IC8 em rẽ vào Phú Thọ ăn cơm vì có quán quen từ hồi đi đường cũ, trả vé họ tính 125k, đến khi em nhập lại cũng từ IC8 đến lào Cai họ thu 200k, cộng lại là 325k chứ không phải là 300, em thắc mắc thì cô bán vé nói từ IC8 đến đây là 200k. Em chẳng muốn tranh loạn nhưng cũng thấy tức, toàn tuyến là 300k, thế mà em ra rồi vào lại mất thêm 25k
Cái này là bình thường mà. Mua nhiều được khuyễn mãi là đúng chứ. Thí dụ, cụ mua 1 bát phở là 30000đ, nếu cụ mua 101 bát cũng chỉ phải trả 3 tr thôi

Kenket

Xe điện
Tình hình là hôm nay anh em bon em đi thăm lúa ở Mù Cang Chải về, định đi đường 32 nhưng không biết thế nào bị lạc đến tận Yên Bái. Gần đến thành phố Yên Bái có biển chỉ dẫn và lối rẽ lên đường cao tốc Nội Bài - Lào Cai, thế là mừng huýnh rẽ vội và vi vu một mạch đến tram thu phí Nội Bài, gặp một em gái thu phí rất trẻ, xinh nhưng lạnh như tiền hỏi thẻ lên đường cao tốc. Bọn em nói không có vì chỗ rẽ lên không có chỗ nào giao thẻ cả, em đó hỏi có phải các anh lên chỗ Yên Bái không? Như vậy là các anh phải trả phí toàn tuyến là 300.000 vì chỗ đó không cho lên. Bọn em thực sự bức xúc vì nếu không cho lên thì phải có biển báo và rào chắn, trong khi đó lại có hẳn biển báo chỉ dẫn lên đường cao tốc. Em kết luận là bọn mất dạy này đã biết việc này nhưng vẫn cố tình đưa lái xe vào bẫy vì có rất rất nhiều người bị như bọn em. Thực sự là bon em rất bức xúc, tất cả những cảm giác về con đường đẹp tiện lợi trong suy nghĩ của bọn em biến mất, thay vào đó là một cục tức to đùng. Có cụ nào cùng bức xúc như em thì vào đây xả cái. Cụ nào chưa bị thì nhớ cảnh giác ạ
Thôi coi như trả 300k để được ngắm em gái thu phí trẻ, xinh là OK rồi.
Phải em là em chộp vài kiểu gái xinh thu phí rồi up lên cả nhà cùng thưởng thức đấy :D

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Còn lâu cụ nhé! nó nắm đằng chuôi. Cụ ko xòe xiền ra nó ko mở cửa cho ra thì cụ quay ngược lại Yên Bái nhé. hi hi
Lại cụ này nữa, nó không mở barie cho cụ ra thì cụ phải KHIÊNG xe qua phân cách cứng giữa đường mới quay về Yên Bái được.

prius_vn

Xe đạp
Cái vụ tính tiền này em cũng có tý tham gia. Em nhập đường cao tốc từ Nội Bài, đi đến IC8 em rẽ vào Phú Thọ ăn cơm vì có quán quen từ hồi đi đường cũ, trả vé họ tính 125k, đến khi em nhập lại cũng từ IC8 đến lào Cai họ thu 200k, cộng lại là 325k chứ không phải là 300, em thắc mắc thì cô bán vé nói từ IC8 đến đây là 200k. Em chẳng muốn tranh loạn nhưng cũng thấy tức, toàn tuyến là 300k, thế mà em ra rồi vào lại mất thêm 25k
Đến Phù Ninh có 80k thôi chứ nhỉ. Đợt trước em toàn đi thế mà? Hay từ hôm 22 nó tăng phí lên hả cụ. Em nhớ là nhập cao tốc là 40k. Đến IC 8 Phù Ninh là 40k tiếp mà. Nhà vợ em ở Thị Xã Phú Thọ nên em hay về. Đang chờ cái nút giao IC 9 ở gần thị xã. Ko biết cụ nào có thông tin về nút giao IC 9 này ko

cabin

Xe buýt
Thôi coi như trả 300k để được ngắm em gái thu phí trẻ, xinh là OK rồi.
Phải em là em chộp vài kiểu gái xinh thu phí rồi up lên cả nhà cùng thưởng thức đấy :D
Em nó ko cười nên mặc dù xinh nhưng cũng mất cả hứng cụ ạ :-<

funnyloki

Đi bộ
Tình hình là hôm nay anh em bon em đi thăm lúa ở Mù Cang Chải về, định đi đường 32 nhưng không biết thế nào bị lạc đến tận Yên Bái. Gần đến thành phố Yên Bái có biển chỉ dẫn và lối rẽ lên đường cao tốc Nội Bài - Lào Cai, thế là mừng huýnh rẽ vội và vi vu một mạch đến tram thu phí Nội Bài, gặp một em gái thu phí rất trẻ, xinh nhưng lạnh như tiền hỏi thẻ lên đường cao tốc. Bọn em nói không có vì chỗ rẽ lên không có chỗ nào giao thẻ cả, em đó hỏi có phải các anh lên chỗ Yên Bái không? Như vậy là các anh phải trả phí toàn tuyến là 300.000 vì chỗ đó không cho lên. Bọn em thực sự bức xúc vì nếu không cho lên thì phải có biển báo và rào chắn, trong khi đó lại có hẳn biển báo chỉ dẫn lên đường cao tốc. Em kết luận là bọn mất dạy này đã biết việc này nhưng vẫn cố tình đưa lái xe vào bẫy vì có rất rất nhiều người bị như bọn em. Thực sự là bon em rất bức xúc, tất cả những cảm giác về con đường đẹp tiện lợi trong suy nghĩ của bọn em biến mất, thay vào đó là một cục tức to đùng. Có cụ nào cùng bức xúc như em thì vào đây xả cái. Cụ nào chưa bị thì nhớ cảnh giác ạ
Cụ bao nhiêu tuổi mà non gan thế, tôi cũng bị y hệt như vậy nhưng chả mất đồng nào, cứ để xe đứng ì ra chặn lối đi : một là thu đúng từ yên bái về, hai là không thu đồng nào hết vì lỗi không phải tại tôi, cứ đỗ ì xe ra đó, tắc đường xe còi inh ỏi đằng sau, một lúc sau tự dưng thấy barie kéo lên thế là phóng qua chả mất đồng nào.
Nói chung bọn này thu láo, đường chưa hoàn thiện mà đã cho lưu thông rồi thu phí bừa bãi, phí thì quá cao, có con đường thuận tiện để phát triển kinh tế các vùng mà thu mức phí này thì chỉ có mấy thằng đầu to nó xông xênh chứ dân đen chả đc hưởng gì.
Giả dụ bình thường nếu có nhà ở Phú Thọ, thay vì cuối tuần mới đc về thì ta có thể đi về trong ngày nếu phí rẻ hoặc nên là không phí ( vì đã nộp quá nhiều các loại thuế phí rồi). các tỉnh lị hai bên đường cũng nhờ đó mà phát triển theo, giá đất tăng, đầu tư trang trại rồi công ty ....
Đằng này thu kiểu này thật bó tay, chả đâu có kiểu thu phí mất dạy như thế cả

funnyloki

Đi bộ
quả đấy cụ bảo thế để anh nhắn tin bộ trưởng hỏi xem a đi từ yên bái về hà nội 300k có đúng kg nhá xem e ấy nói gì
Cho tôi xin số của anh bộ trưởng để giải đáp thắc mắc khi cần, hôm đó tôi cũng gọi cho bộ trưởng, nhưng không đc

Nếu bức xúc thế sao cụ chủ không gọi điện cho đường dây nóng của VEC để khiếu lại lúc đấy luôn nhể
Xin thưa với cụ là gọi đường dây nóng của VEC nó chỉ có mỗi câu : mỗi phút mất 1k.
Rồi im lặng như tờ, em gọi ba cuộc tổng cộng mất 3k, hết cách rồi tự giải quyết bằng cách cứ ì ra cụ ah, cơ bản là em về nên không vội tha hồ tg, chứ nếu là đi thì đúng là thí tiền cho xong

Chỉnh sửa cuối: