Bức và xúc các Cụ ạ.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Kính các Cụ/mợ:

Sáng ngày ra lại là đầu xuân năm mới, cực chẳng đặng em phải post bài này lên of để các Cụ/mợ chia sẻ về trường hợp ý thức của người tham gia giao thông mà em gặp sáng nay. Vẫn biết là vấn đề muôn thuở của xã hội "biết rồi, khổ lắm nói mãi". Phải công nhận là xã hội ngày 1 phát triển, đời sống người dân cũng thế mà đi lên. Bên cạnh những người có ý thức chấp hành luật giao thông thì còn nhiều người không có ý thức. Có tí tiền, sắm được cái xe, chả biết có học hành tử tế hay không cũng chễm chệ ngồi ôm vô lăng. Ra đường thì chen lấn xô đẩy chả biết luật lá là gì. Đã thế lại còn vô văn hóa. Em nhớ mãi ý nghĩa chữ ký của 1 Bác trên of này và thấy rất đúng: Lái xe ngoài lái bằng chân bằng tay thì còn phải biết lái bằng cái đầu óc của mình. Quay trở lại với câu chuyện của em sáng nay: Tại ngã tư Hàng Bài cắt Trần Hưng Đạo. Từ phố Huế lên gặp đèn đỏ, em dừng. Tới lượt đèn xanh em đi, qua gần hết ngã tư thì gặp 1 con Morning phi từ phía ga Hàng Cỏ -Trần Hưng Đạo vượt đèn đỏ đâm vào mông ...ít bên trái em. Từ trong xe, dù kéo kín kính em vẫn nghe thấy roạt... Em giảm ga từ từ lán vào bên trái chờ con Morning đi tới song song với xe em, em hạ cửa kính xuống. Thấy 1 Men em mới hỏi: Ông đi kiểu gì thế, đèn đỏ mà ông còn cố đi là thế nào? Các Cụ biết Men đó trả lời em ntn không? Tao đi kiểu đấy đấy, tao vượt đèn đỏ đấy mày làm gì được tao nào? Mày có thích tao đâm phát nữa không?~X( Thực sự với các Cụ em chỉ mong Men đó 1 lời xin lỗi rồi đi nhưng em không ngờ trong cuộc đời lần đầu tiên em gặp tình huống này, lúc đó đường đông, với khả năng của em ách con Morning này lại cũng được nhưng làm thế thì đường sẽ ùn tắc. Em không muốn vì 1 việc cỏn con của mình mà gây phiền toái cho nhiều người nên dù rất bức xúc em đành cho "nó" đi (Em xin lỗi phải dùng ngôn từ này) để giải phóng đường. Tự an ủi mình là sáng ra gặp phải loại vô học. Đến ngã tư Hàng Bài - Lý Thường Kiệt em chụp được cái biển số của nó, thằng này chắc là vội đưa con đến trường học hay sao ý vì em thấy nó tạt vào lề đường của phố Lý Thường Kiệt. Đường đông, em vừa đi vừa chụp nên không rõ lắm. Biển số xe của nó là: 30V: 4797. Cụ/mợ nào biết hoặc có gặp lái xe này thì "vod -" hộ em cái!

Ảnh đây ạ: Em loay hoay mãi mới dán được cái link này lên bài, không biết các Cụ có coi được không? Cụ nào thạo, giúp em với.

Chỉnh sửa cuối:

harrynh

Xe container
Đưa con đi học mà hành xử thế thì vận vào con thằng đấy thôi, mình cứ A.Q như vậy cụ ạ

Audioto

Xe tăng
Ôi, chia buồn với mợ !
chắc tại mợ dễ thương nên lão đó mới hôn...mông mợ :)
Chuyện này là hi hữu, mợ đi làm bảo hiểm đi !

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
EM bị mấy phát dư lày, cũng giống mợ chạ được câu nào, ***, nó cònnhanh chân quay đầu chạy mất hút

BALTIC

Xe container
Đúng là thằng vô học, sáng nay em lại bị thằng 2B đâm bẹp cửa lái ở ngã 3 TKT-Lò Đúc mà không 1 lời xin lối, bực quá!

Sleepwalker

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
forhome.vn
Mấy loạt vượt đèn đỏ,tạt đầu,ăn nói xấc xượt như thế em gặp nhiều ở HN này rồi,thằng nào dọa đc thì em dọa,ko thì em toàn xem chúng nó không tồn tại :P

quynhanh03

Xe điện
Chia buồn cùng cụ! Cụ cứ nghĩ là kiểu gì nó cũng sẽ bị đâm mạnh hơn cho nhẹ đầu(b)

Trunghieu77

Xe hơi
Eo ơi thèng này t.ởm nó lại dám nói mợ vậy à, mợ mua sẵn mấy cái váy để trên xe cho em, lần sau gặp đứa nào như vậy nữa mợ ấn vào mẹt nó bảo nó chui vào! Hoặc mợ làm mớ bỉm trẻ em để đưa vào alo cái loại người này.

Chỉnh sửa cuối:

NghiaRex

Xe điện
XH đâu cũng có người này kẻ kia mà cụ, thôi coi như sáng nay cụ ra cửa bước chân trái trước :(

Nguoi rung

Xe buýt
Nhẫn cụ a. đầu đất chấp nó làm gì cụ a.

Bimmer

Xe điện
Chả hiểu gì cả. Chỉ thấy mỗi cái là mợ này xinh ơi xinh.

hoatra

Xe điện
chia bùn với cụ, loại này gọi là trọc phú

volga1990

Xe tăng
Tại mợ là phụ nữ thôi, chứ thằng này mà gặp em thì em đưa nó đi gặp bác sỹ nha khoa ngay

học lái

Xe điện
Chia bùn cùng mợ gặp đúng Anh chí thời@

tit1109

Xe buýt
Chúc Mợ nhiều ngày tốt lành bù lại cho ngày xấu này! Còn rất rất nhiều người khác thằng này!

tung lavi

Xe tăng
thui coi như gặp phải thằng điên mợ ạ

Entikei

Xe buýt
Sáng nay em chưa bị bạn nào hôn m.ít. Nhưng em cũng điên.
Em đi học muộn giờ, bị kẹt ở đường Nguyễn Phong Sắc kéo dài có đoạn giao cắt với Trần Đăng Ninh. Không có đèn đỏ, không có công an và kẹt cứng luôn.

Em đi gần giữa ngã tư, em đi thẳng, chả lạng lách luồn kéo gì, nhưng bám sát đuôi xe phía trước vì em không muốn bị các bạn xe máy luồn lách cắt lượt của em.

Thế mà có bạn, gái, không xinh, gõ cửa kính cành cạch. Em hạ kính lái xuống thì bạn ý chỉ đạo ngay "Chị lùi xe lại để cho đoàn xe máy này đi hết cho đỡ kẹt, rồi chị đi tiếp". Khổ nỗi là nếu em lùi lại chỉ duy nhất chị ấy thoát, còn đoàn xe máy kia chả có tí hi vọng gì. Và các bạn 4B sẽ lẩm bẩm niệm chú liên quan đến em là cái chắc!

Về nguyên tắc, em mới là đối tượng được ưu tiên đường, mà bạn í nói như đúng rồi ấy. Đằng sau, trái, phải toàn xe là xe. Em chả nói gì kéo kính lên đi tiếp.

Đời cũng lắm loại người, thật!

Như mợ thì thế nào em cũng nhảy phắt xuống cho một bài. Đi với F1 càng không được phép ăn nói kiểu thế!