Bức và xúc các Cụ ạ.

ktphong

Xe tăng
Bình thường thôi, Hà nội mà

memanque

Xe buýt
Số mợ làm sao ý nhỉ, đi ra đường toàn bị các cụ ông tạt té dính, mợ xem có đi chậm quá không, đang đi có phân tán tâm trí quá không :D

lananh51

Xe hơi
Chắc cụ cũng chửi nó nó mới chửi lại. Chứ nếu nó sai chắc nó đã xin lỗi cụ. Cũng là con người mà. các cụ phải nghe 2 tai mới biết được.

Matizcoi

Xe cút kít
coi như ko may chứ hành xử kiểu jì thì mình cũng dễ bị coi như nó, hic ...

emdanghoclai

Xe tải
Website
www.facebook.com
Sáng nay em chưa bị bạn nào hôn m.ít. Nhưng em cũng điên.
Em đi học muộn giờ, bị kẹt ở đường Nguyễn Phong Sắc kéo dài có đoạn giao cắt với Trần Đăng Ninh. Không có đèn đỏ, không có công an và kẹt cứng luôn.

Em đi gần giữa ngã tư, em đi thẳng, chả lạng lách luồn kéo gì, nhưng bám sát đuôi xe phía trước vì em không muốn bị các bạn xe máy luồn lách cắt lượt của em.

Thế mà có bạn, gái, không xinh, gõ cửa kính cành cạch. Em hạ kính lái xuống thì bạn ý chỉ đạo ngay "Chị lùi xe lại để cho đoàn xe máy này đi hết cho đỡ kẹt, rồi chị đi tiếp". Khổ nỗi là nếu em lùi lại chỉ duy nhất chị ấy thoát, còn đoàn xe máy kia chả có tí hi vọng gì. Và các bạn 4B sẽ lẩm bẩm niệm chú liên quan đến em là cái chắc!

Về nguyên tắc, em mới là đối tượng được ưu tiên đường, mà bạn í nói như đúng rồi ấy. Đằng sau, trái, phải toàn xe là xe. Em chả nói gì kéo kính lên đi tiếp.

Đời cũng lắm loại người, thật!

Như mợ thì thế nào em cũng nhảy phắt xuống cho một bài. Đi với F1 càng không được phép ăn nói kiểu thế!
Em thấy mợ có lý lẽ đúng của mợ. Tuy nhiên, em đi ô tô toàn nhường cho xe máy đi trước thôi ạ. Nếu mình thấy đằng trước tắc mà mình không có khả năng lên nữa thì mình để chừa ra một khoảng cách để xe máy họ qua. Vì nếu cứ gìm nhau mãi thì cũng chẳng ai đi được. Nếu sau đó, mợ muốn dừng đoàn xe máy đó chạy qua đầu mợ thì mợ từ từ ép ga lên, khi đó chỉ 1-2 xe qua nữa là sẽ đến lượt mợ. Đừng cố chấp là đúng hay sai. Quan trọng là chúng ta cùng đi qua đó được.

Kinh nghiệm của em đi qua các ngã ba, ngã tư là cứ cho xe tiến từ từ và như bình thường, nhường nhịn một chút thì qua sẽ nhanh hơn (tất nhiên tay lái mợ cũng phải ngon ngon tí, chứ nếu chưa ngon lắm thì mợ cứ đi đúng luật, ai nói thì cũng mặc, an toàn là trên hết mợ ạ)

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Kính các Cụ/mợ:

Sáng ngày ra lại là đầu xuân năm mới, cực chẳng đặng em phải post bài này lên of để các Cụ/mợ chia sẻ về trường hợp ý thức của người tham gia giao thông mà em gặp sáng nay. Vẫn biết là vấn đề muôn thuở của xã hội "biết rồi, khổ lắm nói mãi". Phải công nhận là xã hội ngày 1 phát triển, đời sống người dân cũng thế mà đi lên. Bên cạnh những người có ý thức chấp hành luật giao thông thì còn nhiều người không có ý thức. Có tí tiền, sắm được cái xe, chả biết có học hành tử tế hay không cũng chễm chệ ngồi ôm vô lăng. Ra đường thì chen lấn xô đẩy chả biết luật lá là gì. Đã thế lại còn vô văn hóa. Em nhớ mãi ý nghĩa chữ ký của 1 Bác trên of này và thấy rất đúng: Lái xe ngoài lái bằng chân bằng tay thì còn phải biết lái bằng cái đầu óc của mình. Quay trở lại với câu chuyện của em sáng nay: Tại ngã tư Hàng Bài cắt Trần Hưng Đạo. Từ phố Huế lên gặp đèn đỏ, em dừng. Tới lượt đèn xanh em đi, qua gần hết ngã tư thì gặp 1 con Morning phi từ phía ga Hàng Cỏ -Trần Hưng Đạo vượt đèn đỏ đâm vào mông ...ít bên trái em. Từ trong xe, dù kéo kín kính em vẫn nghe thấy roạt... Em giảm ga từ từ lán vào bên trái chờ con Morning đi tới song song với xe em, em hạ cửa kính xuống. Thấy 1 Men em mới hỏi: Ông đi kiểu gì thế, đèn đỏ mà ông còn cố đi là thế nào? Các Cụ biết Men đó trả lời em ntn không? Tao đi kiểu đấy đấy, tao vượt đèn đỏ đấy mày làm gì được tao nào? Mày có thích tao đâm phát nữa không?~X( Thực sự với các Cụ em chỉ mong Men đó 1 lời xin lỗi rồi đi nhưng em không ngờ trong cuộc đời lần đầu tiên em gặp tình huống này, lúc đó đường đông, với khả năng của em ách con Morning này lại cũng được nhưng làm thế thì đường sẽ ùn tắc. Em không muốn vì 1 việc cỏn con của mình mà gây phiền toái cho nhiều người nên dù rất bức xúc em đành cho "nó" đi (Em xin lỗi phải dùng ngôn từ này) để giải phóng đường. Tự an ủi mình là sáng ra gặp phải loại vô học. Đến ngã tư Hàng Bài - Lý Thường Kiệt em chụp được cái biển số của nó, thằng này chắc là vội đưa con đến trường học hay sao ý vì em thấy nó tạt vào lề đường của phố Lý Thường Kiệt. Đường đông, em vừa đi vừa chụp nên không rõ lắm. Biển số xe của nó là: 30V: 4797. Cụ/mợ nào biết hoặc có gặp lái xe này thì "vod -" hộ em cái!

Ảnh đây ạ: Em loay hoay mãi mới dán được cái link này lên bài, không biết các Cụ có coi được không? Cụ nào thạo, giúp em với.

Loại vô học thế chấp làm gì cụ. Thôi cứ tự nhủ số mình không may gặp phải con chó dại nó đợp, cụ đi tiêm phòng là xong.
Chúc cụ một năm nhiều may mắn.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Chắc cụ cũng chửi nó nó mới chửi lại. Chứ nếu nó sai chắc nó đã xin lỗi cụ. Cũng là con người mà. các cụ phải nghe 2 tai mới biết được.
Cụ đọc kỹ bài của em chưa thế?:-s Cụ nhìn avatar của em xem có giống hàng tôm hàng cá không mà Cụ nói thể? Thứ nhất xe em có dán logo của OF, thứ 2 em cũng tham gia OF hơn 3 năm nay rồi, ít nhiều cũng hiểu văn hóa giao thông là ntn. Cụ đọc kỹ bài của em rồi hãy comment tiếp Cụ nhé!

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
EM bị mấy phát dư lày, cũng giống mợ chạ được câu nào, ***, nó cònnhanh chân quay đầu chạy mất hút
Lái xe này lúc đầu cũng có ý định chạy đấy Cụ ạ. Sau cú va quệt, em chủ động lán xe từ từ vào làn trái để xem xe đó có dừng lại không thì thấy nó vượt sang phải em định cứ thế đi thẳng. May là tay lái em cũng cứng nên mới đuổi kịp, tiếp theo thì Cụ biết rồi đấy!

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Loại vô học thế chấp làm gì cụ. Thôi cứ tự nhủ số mình không may gặp phải con chó dại nó đợp, cụ đi tiêm phòng là xong.
Chúc cụ một năm nhiều may mắn.
Vâng, Tks Cụ đã chia sẻ@};-

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
coi như ko may chứ hành xử kiểu jì thì mình cũng dễ bị coi như nó, hic ...
Vâng, chính vì nghĩ như thế nên dù mình là người bị hại và lại còn bị chửi nhưng em cũng không chửi lại Cụ ạ.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Tks all các Cụ>:D<. Sau khi bài của em post lên và nhận được các comment chia sẻ của các Cụ em thấy vơi đi nhiều. Một số Cụ thì rất biết cách chia sẻ, 1 số Cụ thì chưa đọc kỹ bài đã vội đưa ra những câu hỏi. Em nghĩ điều đó cũng đúng thôi vì xã hội mà, quan điểm và nhìn nhận của mỗi người mỗi khác. Riêng cá nhân em, của đau con xót điều đó là tất nhiên vì cái xe đang nuột nà thế mà giờ như bị bỏng nước xôi. Nhưng điều đó không quan trọng vì em xác định với điều kiện đường xá Hà Nội như hiện nay thì ra đường va quệt là chuyện bình thường. Điều đáng bàn và đáng buồn ở đây là ý thức của người tham gia giao thông, 1 câu xin lỗi đơn giản mà sao khó thế?

XPQ

Xe cút kít
"Nhịn được cái tức một lúc,tránh được mối lo trăm ngày."

Nhà bác chủ thớt cứ quên chuyện này đi cho thanh thản đầu óc!

p_quanghuy

Xe tải
Xã hội càng ngày càng sinh ra lắm loại người mà đầu chỉ để mọc tóc. Ra đường nhiều khi ức chế kinh khủng. Chuyện va quệt thì không phải nói, dân ta ra đường đi cứ như làm xiếc ấy, tranh nhau vượt dù chỉ nhanh chậm vài giây...haizzzz. Có lần em đang vội mà có 1 bác xe đạp cứ thong dong đi trước mũi xe em và ngắm phố phường (đi giữa đường), em bấm còi thế nào cũng không nhường đường. Mãi mới vượt lên được, em ức chế quá hạ kính hỏi: bà muốn chết à? Trả lời: đường tao tao đi, đường mày mày đi. Chết làm sao đc? Mày thích làm sao??? 3:-O Bó tay luôn.
Còn có lần em dừng đèn đỏ ở Lý Thường Kiệt, tự nhiên có 1 mợ đi 2 bánh vù vù từ đâu đến, quệt cái hịch 1 cái vào đầu xe em và ngã lăn ra đường. Em vừa mở cửa xe bước xuống thì mợ kia: ông đi kiều gì thế?đang đi lại đâm vào người ta. Em điên quá, lên xe đi luôn, chả nói gì nữa. chán toàn tập.
Nói chung, gặp cái loại mà trong đầu toàn mứt như thế, các cụ các mợ chửi vài câu cho bõ tức rồi thôi. Nghĩ ngợi làm gì, ôm bực vào người...#:-s

giacmoxe4

Xe điện
Chia sẻ cùng Mợ nhé,đúng là ở Hà nội bây giờ tham gia giao thông thật nguy hiểm.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
"Nhịn được cái tức một lúc,tránh được mối lo trăm ngày."

Nhà bác chủ thớt cứ quên chuyện này đi cho thanh thản đầu óc!
Vâng, Tks Cụ, em hay đi Chùa lễ Phật nên cũng quên nhanh lắm!

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Xã hội càng ngày càng sinh ra lắm loại người mà đầu chỉ để mọc tóc. Ra đường nhiều khi ức chế kinh khủng. Chuyện va quệt thì không phải nói, dân ta ra đường đi cứ như làm xiếc ấy, tranh nhau vượt dù chỉ nhanh chậm vài giây...haizzzz. Có lần em đang vội mà có 1 bác xe đạp cứ thong dong đi trước mũi xe em và ngắm phố phường (đi giữa đường), em bấm còi thế nào cũng không nhường đường. Mãi mới vượt lên được, em ức chế quá hạ kính hỏi: bà muốn chết à? Trả lời: đường tao tao đi, đường mày mày đi. Chết làm sao đc? Mày thích làm sao??? 3:-O Bó tay luôn.
Còn có lần em dừng đèn đỏ ở Lý Thường Kiệt, tự nhiên có 1 mợ đi 2 bánh vù vù từ đâu đến, quệt cái hịch 1 cái vào đầu xe em và ngã lăn ra đường. Em vừa mở cửa xe bước xuống thì mợ kia: ông đi kiều gì thế?đang đi lại đâm vào người ta. Em điên quá, lên xe đi luôn, chả nói gì nữa. chán toàn tập.
Nói chung, gặp cái loại mà trong đầu toàn mứt như thế, các cụ các mợ chửi vài câu cho bõ tức rồi thôi. Nghĩ ngợi làm gì, ôm bực vào người...#:-s
Người ta có câu: Phụ nữ như 1 cành hoa, chẳng ai nỡ dẫm đạp. Bực nhất là "thằng" lái xe sáng nay trông mặt non choẹt, có vẻ như ít tuổi hơn em. Nó đã sai thì chớ mà mở miệng ra là xưng mày tao với em. Nếu mà ở Tây thì em chả chấp nó làm gì vì Tây xưng hô mày tao là chuyện bình thường.

zin_zin_hn

Xe điện
Khổ thân mợ này hay gặp phải người vô văn hóa.

khongaisat

Xe tải
Híc, nếu đúng mợ như avatar thì mợ cho em xin biển số xe để nếu em gặp trên đường em đâm cái làm quen, hihi. Fun tí, mợ hạ hỏa đi. Sống ở VN thì còn gặp nhiều chuyện như thế. Trước Tết em gặp 1 vụ y hệt cụ, thằng đâm em đi Mec nữa cơ.

memanque

Xe buýt
Vâng, chính vì nghĩ như thế nên dù mình là người bị hại và lại còn bị chửi nhưng em cũng không chửi lại Cụ ạ.
Mợ bảo cái bác kia là "thằng này" mà kêu ko chửi lại, xong mợ kêu người ta vô học còn gì
Riêng em thấy một ông bố vội vã đưa F1 đi học ko nó muộn giờ thì có thể hiểu được, e đoán đèn xanh cái mợ phi lên luôn chiều kia người ta đang tranh thủ giây cuối và con đi học muộn thì mợ nhanh ga quá nên bác ý cáu, chứ người ta mà vượt đèn đỏ đi cắt đầu mợ chắc công an cũng túm rồi, nói chung mợ đi xe ngoài đường thì chả trông mong gì mọi người lịch sự cao quý như thể họ đều là khách đi trong sân nhà mợ được

tập_lái

Xe buýt
Chuyện của cụ còn là biển trắng chứ cách đây 2 tháng em đang xếp hàng để qua trạm thu phí đầu đường 6KM ngay đầu cầu Thăng Long xuống thì có 1 chú biển đỏ cố len lên khe bên phải của em. Ngay khi xe phía trước em xuất phát thì chú ranh con lái xe biển đỏ tưởng mình con ông giời chèn đầu em và vút lên, đoạn vút lên được thì cậu ta nghĩ là xe của cậu ta không phải trả phí còn xe em biển trắng phải mất time trả phí mới theo được. Nhưng cậu ta nhầm hoàn toàn..... em cũng ứ phải trả phí và em lao lên táp luôn đầu xe của cu cậu và hạ kính xem cậu ta có biểu hiện gì.... Ngay tức khắc em thấy 2 ông ngồi sau có vẻ như đang tổng sỉ vả vào mặt cậu lái xe lên em dừng tầm nửa phút rồi từ từ chuyển bánh và em đi rất chậm nhưng thấy cu cậu kia không dám vượt xe em nữa. Vụ đấy em nghĩ cu lái xe kia về không bị hạ lương cũng phải hạ quân hàm...
Thôi thì xã hội còn nhiều những thành phần mà em tâm đắc nhất câu nói của ông hàng xóm nhà em là " cóc ngóe đòi nhảy lên làm người" nên cụ cứ coi như vừa gặp mấy con cóc ghẻ ở ngã tư vậy cụ ạ.
Chúc cụ cùng cả nhà OF mình luôn luôn lái xe bằng cả trái tim và sự tôn trọng pháp luật ạ!