[Funland] Bực mình với Mobifon và thấy như bị lừa

A_Teo

Xe hơi
Kể cũng lạ, anh bán hàng nhập nhèm thông tin, anh mua hàng mắc lỡm kêu than thì có mấy cụ đắc chí chởi anh mua hàng “mày ngu nên bị mắc hỡm, bố mày khôn nên éo bao giờ bị lừa”. Thế nà thế lào? Tự hào vì mình không bị mắc hỡm thằng buôn gian bán lận hay hả hê vì mình khôn hơn ông mua hàng? Thế chả trách bao nhiêu năm nay mà người mua vẫn bị chúng nó móc túi thoải mái, cái vụ dịch vụ tự cài cũng do khách hàng phát hiện la làng lên chúng nó mới dẹp bớt đấy.

Nói mua gian bán lận là bởi nếu bán gói cước cho người ta, khi hết nhà mạng phải có tin nhắn báo hết và cảnh báo rõ ràng “KH phảt tắt abc, nếu KH tiếp tục sử dụng thì cước phí tính là def...”. Chứ nó có bao giờ nhắc KH tắt 3G đâu. Kể cả vụ đi nước ngoài nhận cuộc gọi thì mất cước có nhà mạng nào cảnh báo khách hàng không? Toàn khách đóng tiền ngâu xong thì tự rút ra bài học kinh nghiệm đấy chứ, hoặc nhìn vào người khác để rút kinh nghiệm chứ có ai nhận được thông báo cụ thể từ nhà mạng? Theo em như thế gọi là nhập nhèm thông tin, mua gian bán lận cũng chả oan.

scorpion_ica

Xe điện
Dùng gói đó như ****, chỉ đc 3g chậm còn hơn rùa
Cái thời chỉ có 3G, các cụ cũng vẫn lướt nhoay nhoáy, cấu hình đt nào cũng chê là không đáp ứng.
4G ra, ào ào bĩu môi bĩu mỏ chê bai, bảo là không khác gì 3G.
Mới được ít lâu lại chê 3G chậm như rùa, mặc dù thật sự là nhà mạng chả có cải tiến gì.

Lạ thế! :))

dunglangha

Xe buýt
5trieu đấy có phải Mobifone hưởng tất đâu. Cụ chủ k đọc kỹ bị sập hố rồi

manhmeo

[Tịch thu bằng lái]
Kể cũng lạ, anh bán hàng nhập nhèm thông tin, anh mua hàng mắc lỡm kêu than thì có mấy cụ đắc chí chởi anh mua hàng “mày ngu nên bị mắc hỡm, bố mày khôn nên éo bao giờ bị lừa”. Thế nà thế lào? Tự hào vì mình không bị mắc hỡm thằng buôn gian bán lận hay hả hê vì mình khôn hơn ông mua hàng? Thế chả trách bao nhiêu năm nay mà người mua vẫn bị chúng nó móc túi thoải mái, cái vụ dịch vụ tự cài cũng do khách hàng phát hiện la làng lên chúng nó mới dẹp bớt đấy.

Nói mua gian bán lận là bởi nếu bán gói cước cho người ta, khi hết nhà mạng phải có tin nhắn báo hết và cảnh báo rõ ràng “KH phảt tắt abc, nếu KH tiếp tục sử dụng thì cước phí tính là def...”. Chứ nó có bao giờ nhắc KH tắt 3G đâu. Kể cả vụ đi nước ngoài nhận cuộc gọi thì mất cước có nhà mạng nào cảnh báo khách hàng không? Toàn khách đóng tiền ngâu xong thì tự rút ra bài học kinh nghiệm đấy chứ, hoặc nhìn vào người khác để rút kinh nghiệm chứ có ai nhận được thông báo cụ thể từ nhà mạng? Theo em như thế gọi là nhập nhèm thông tin, mua gian bán lận cũng chả oan.

nó không báo mà lại biết là hết rồi cơ đấy :))

Cận Thị

Xe buýt
Data roaming có tác dụng gì hả cụ? em thấy ko còn được dùng cả 3G và vẫn mất cước phí này là sao?
Nôm na là tín nhắn cụ nhận được là áp dụng ở VN, nhưng cụ đnag ở bên TÀU nên phải dùng nhờ qua cơ sở hạ tầng của nó, ngôn ngữ ngành là roaming. Mà roam qua nhà nó thì nó thu phí dịch vụ như cụ trên đã bảo rồi đấy, quá chat.

lrudec

Xe tải
Nhân tiện, em kể các Cụ nghe: Nhà mạng X kêu lý do lỗi kỹ thuật, chiếm của em tầm 700k. Sau khi em khiếu nại thành công, nhà mạng X giải quyết như sau: mỗi tháng trừ dần vào tiền đã thu của em....

goldenlightvn

Xe tải

Chẳng ai đắc chí ở đây cả mà cụ chủ thiếu hiểu biết thôi.
Nhà mạng nó cũng chẳng ăn được bao nhiêu đâu mà để các cụ nghĩ là lừa còn hại hơn nhiều.
Nó mà không chủ động cắt khi tiền cước lên quá 5 củ thì có khi còn lên mấy trăm củ, lúc đấy tiền nó vẫn phải trả cho bọn tàu mà có đòi được cụ chủ bằng mắt.
Chắc chắn tất cả các hãng di động đều không tính gì lừa ở đây, mà là thông tin cung cấp chưa rõ ràng, khách hàng thì không chịu tìm hiẻu dù những chuyện ntn nó thành “kinh điển” rồi.
Trách mình thôi.

A_Teo

Xe hơi

nó không báo mà lại biết là hết rồi cơ đấy :))
Báo hết gói cũ nhưng có báo là nhà mạng sẽ tự động chuyển qua dịch vụ tương tự với giá cước mới không? Hoặc có yêu cầu khách confirm huỷ/ngưng/tắt dịch vụ sau khi hết gói không? Đằng nào cũng mất 1 tin nhắn, sao lại cắt béng phần quan trọng (với khách hàng) đi thế.

Lần sau quote còm thì vui lòng đọc đầy đủ, đỡ phải nói đi nói lại.

A_Teo

Xe hơi
Chẳng ai đắc chí ở đây cả mà cụ chủ thiếu hiểu biết thôi.
Nhà mạng nó cũng chẳng ăn được bao nhiêu đâu mà để các cụ nghĩ là lừa còn hại hơn nhiều.
Nó mà không chủ động cắt khi tiền cước lên quá 5 củ thì có khi còn lên mấy trăm củ, lúc đấy tiền nó vẫn phải trả cho bọn tàu mà có đòi được cụ chủ bằng mắt.
Chắc chắn tất cả các hãng di động đều không tính gì lừa ở đây, mà là thông tin cung cấp chưa rõ ràng, khách hàng thì không chịu tìm hiẻu dù những chuyện ntn nó thành “kinh điển” rồi.
Trách mình thôi.
Nhà mạng nó không ăn hết thì tội danh “lừa đảo” điều chỉnh là “thiếu trách nhiệm với khách hàng”. Quan điểm của em vẫn cho là nhà mạng không hoàn toàn “vô tội” trong trường hợp này (và nhiều trường hợp khác), và vì thế người tiêu dùng có quyền kêu ca. Bác nói đúng đây là case kinh điển nhưng không phải ai cũng biết đâu bác, nhất là những người lần đầu đi nước ngoài, tỷ lệ dính chấu chắc trên 90% . Sau khi mất một mớ tiền ngâu thì mới biết, như bác chủ thớt

VCHDHN

Xe container
Đợt em sang Hong Kong. Cũng mở roming quốc tế, nhưng em tắt ngay và luôn cái dữ liệu di động. Chả ai nói nhưng em nhát nên cứ off cho yên tâm. Ở ks cứ wifi dùng chát chít gọi viber thoải mái. Nhiều cụ dính đã cắt gói data, nhưng chưa cắt GPRS vẫn ăn đòn đủ.

ZIN7588

Xe buýt
Nhà mạng bnó không ăn hết thì tội danh “lừa đảo” điều chỉnh là “thiếu trách nhiệm với khách hàng”. Quan điểm của em vẫn cho là nhà mạng không hoàn toàn “vô tội” trong trường hợp này (và nhiều trường hợp khác), và vì thế người tiêu dùng có quyền kêu ca. Bác nói đúng đây là case kinh điển nhưng không phải ai cũng biết đâu bác, nhất là những người lần đầu đi nước ngoài, tỷ lệ dính chấu chắc trên 90% . Sau khi mất một mớ tiền ngâu thì mới biết, như bác chủ thớt
Báo cáo cụ, lúc đầu nó gửi tin này

Nửa ngày sau nó gửi tin này

Sau cùng nó gửi tin này

Và khi em về đến VN nó cắt luôn 3G của em

SUP Paddler

Xe đạp
Báo cáo cụ, lúc đầu nó gửi tin này

Nửa ngày sau nó gửi tin này

Sau cùng nó gửi tin này

Và khi em về đến VN nó cắt luôn 3G của em
Nhắn thế này thì bọn này láo thật, tạm thời chặn, khôn thật, có thể hiểu nó tạm chặn cụ trong 1... phút, sau đó lại mở lại để trừ tiền tiếp :D
Cơ mà 200mb 100k đắt lòi phèo cụ cũng mua được :(

hieukon

Xe container
bài học nào cũng phải trả giá bằng tiền mặt cụ ak

junsun

Đi bộ
Em đi công tác Nam Ninh, Trung Quốc. Để tiện giữ liên lạc, em dùng Roaming quốc tế. Sang đến nước bạn, Mobifon nhắn tin giới thiệu sử dụng gói Data roaming 100k dc 200MB. E đăng ký sử dụng, chỉ được nửa ngày là hết.
E cứ đinh ninh thế là xong, ai ngờ chiều tối hôm sau Mobifon nhắn tin, Trân trọng thông báo cước dịch vụ data chuyển vùng quốc tế của quý khách là trên 5 triệu đồng, MBfon tạm dừng cung cấp dịch vụ data chuyển vùng quốc tế.
Em ko hiểu cước data chuyển vùng quốc tế này là gì? Vì sau khi hết hạn gói 100k 200MB, máy em không còn 3G hay 4G nữa. Ko dùng gì được mà bị quả 5 triệu vào đầu. Em cảm thấy thư bị lừa.
Cụ nào thông thái giải thích hộ em như thế là như thế nào? Data chuyển vùng quốc tế có tác dụng gì và em như vậy có bị MB fone nó lừa không?
Cám ơn các cụ!
Theo như cụ biết thì mấy gói roaming hết dung lượng sẽ ngắt kết nối. Cụ trên đăng ký gói nào thế hay là không đăng ký thành công?

camambeou

Xe tăng
Em nhớ ngày xưa, đợt WC 2010, đi công tác Hà Giang, đăng ký gói WC của Vina (mà trước đó đã cẩn thận gọi cho tổng đài hỏi giá đó như thế nào thì nhận được là full toàn bộ các trận, không mất them phí gì), không nhớ giá cơ mà lúc nhận hóa đơn cũng mấy củ. Ra trung tâm chất vấn cũng chả được việc, vẫn phải nộp cho chúng nó đấy.