[Funland] bực mình lần 2 với cách làm của 1 mợ trên of này

Trạng thái
Thớt đang đóng

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Tuổi này thận yếu đó thôi, sinh lý suy giảm chẳng vui vẻ gì (nước ít, yếu...)

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Đứa em rể em trước kia mở một hệ thống răng thẩm mỹ tuyên bố xanh dờn chả cần bác sỹ làm, chỉ cần bọn kỹ thuật viên là đủ. Bác sỹ chỉ giám sát. Nếu có vấn đề gì thì dập bằng truyền thông. Đến lúc mở một thời gian phải đóng cửa để thuê bác sỹ xịn giải quyết các hậu quả không mong muốn. Từ đó mới làm tử tế hơn. Nhưng hầu hết chúng nó đều nghĩ là cứ đẩy lên làm như kiểu hớt váng là đủ.
Em thì chỉ thích mua của các bạn tách ra làm riêng.
Kiểu gì cũng sẽ rẻ hơn chủ cũ để cạnh tranh.
Và kiểu gì cũng nhiệt tình hơn để khách hàng có barem so sánh.
Cụ xem, doanh nghiệp mới có khi giám đốc nó còn tới tận nơi chăm sóc khách hàng để làm hài lòng khách ấy chứ.

Mấy mợ bán hàng lâu năm chỉ cầm điện thoại đứng giữa ăn chênh thôi. Giải pháp nào để tốt cho khách còn chả biết ấy. Vì có mó tay vào bao h đâu.

thanhlam171

Xe tăng
Vụ trước lâu quá nên không bàn. Vụ này nước chảy yếu do áp lực nước yếu chứ có phải do thợ hay do lõi lọc đâu.
Ăn vạ không đúng chỗ rồi
Như nhà em vừa rồi gọi lọc nước em nói luôn là nước yếu, hôm trước mua lõi lọc các ông thay mà nước vẫn vậy? Thợ họ báo bình áp yếu và lấy bơm xe đạp bơm vào. (Lỗi này nhỏ và chủ nhà có thể tự bơm nếu có cái đầu ống bơm bóng đá) và thợ xin 30k công xe đến bơm.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Kiểu Bank nó bẩu" Cuộc gọi của quí khách đnag được ghi âm mà mình thấy vui vẻ" :)
Ai cũng mong muốn khách hài lòng cụ à :)
Nhưng đôi lúc thợ họ cũng lơ đễnh :) mình cố gắng cải thiện dần thôi!
Hi vọng cụ chủ và Mợ Toét tìm được tiếng nói chung!
Em cũng yêu cầu khá gắt xây dựng thư viện ảnh từng xe, với sự hỗ trợ của bộ phận IT, nhưng vẫn bị sót mà :)

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
em rtar lời cho vụ ăn vạ cụ nhé. thợ làm kg kiểm tra nước đầu ra. em thfi tin tưởng vì làm cũng lâu rồi nên thanh toán luôn kg cần xem xét. và lỗi cũng kg có gì là to tát. bị xì hơi mất áp suất của cái bình trữ nước. cậu nv nhà đó vào lấy bơm của em bơm 2 phát vào và tính 100k tiền sử lý. nếu như nv trước có tâm. kiểm tra kỹ trước khi lấy tiền em đã kg phải vào đây nói. lần sau cụ phát biểu gì nên đọc kỹ và nói cho công bằng
cụ đợi mợ toét xác định vụ nhân viên cũ thì hay hơn.
nhưng đúng là nhân viên miền Bắc làm ăn bố láo.
e đc gọi thay lõi nhiều rồi, nhưng 3 lõi ngoài toàn tự thay, lõi RO thì vừa thay nhà mợ ý xong, cũng vẫn OK.
Nhưng mợ Toét cũng lưu ý và tinh tế lên chút, thợ cũ mà nghĩ, gọi ko nhấc máy, có lịch sử và lý do nó nghĩ, thì cũng phải phán đoán là tới .... bao nhiêu % là do thợ làm ẩu, trong khi khách là khách quay lại chư có phải khách lần đầu đâu. Lúc ấy chuyển lại luôn ko phải đợi!!!!

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Động đến i dồ của e dồi :D

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Chân thành nhé. Nhà em cần thay bộ 4 lõi của dàn lọc ở Bồn rửa bát.
Nếu mợ k chê ít thì cho thợ nào xinh xinh đến thay giúp em. E ở Ng Tuân, Thanh Xuân.
E cảm ơn! Đã ib Mợ toét 2710

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]

vihali

Xe container
Dạ vâng, bạn gọi cụ là bên e đấy ạ, số 0963223086 là số bạn ấy đang dùng để chăm sóc khách hàng, e hỏi nhiều bên về chăm sóc khách hàng nhưng chưa bên nào mã hoá được số đt khách để tránh mất thông tin khách ạ. Nên nhiều khi các cụ bị phiền, có gì k phải cụ bỏ qua ạ
Có lần mợ bảo nhân viên bên mợ nói tiếng SG để tránh mạo nhận, giờ mợ lại xác nhận là nhân viên nói tiếng Bắc bên mợ. Tức là nó cứ loạn thế nào đó.

Cũng vì loạn nên em đã dừng bên mợ và yêu cầu xoá thông tin khỏi ds khách hàng. Em tưởng mợ đã làm vì mợ có chat phản hồi, giờ lại hoá ra chưa xoá.

Mợ ko may bị leak nên những khách hàng như em phải tự bảo vệ mình bằng cách cứ ai xưng bên mợ là từ chối. Cái này mợ cũng thiệt nhiều. Ở comment trước, em vẫn nói dịch vụ của mợ rất tốt cho đến khi bị nv kia phá. Lần này nữa, nhờ mợ xử lí triệt để giùm.

Thế còn em vẫn mua máy tập chạy của mợ đó thôi. Việc nào ra việc nấy.

Cuongnh5256

Xe điện
Cụ ngâm cứu sơ đồ vào của nó thì cụ thấy, cái bơm tăng áp là để bơm nước vào bình điều áp đến áp suất nhất định thì nó dừng, trong quá trình bơm thì nó hút qua hệ thống lọc, tạo áp lực âm nên nước cứ thế chảy qua bộ lọc. Nếu áp lực đầu vào yếu thì nước chảy vào kém nên bơm cũng đâm ra mệt lây!
Ý em nà vậy. Nếu áp lực vào yếu quá thì dễ làm bơm hỏng (mặc dù điều này cực ít khi xảy ra ở Thành phố vì đa phần người ta đều trích từ vòi tự chảy được từ trên nóc nhà xuống >> áp lực dương).
Thêm: Cái bình điều áp cơ bản giống như một cái bồ chứa để ta lấy được lượng nước dùng ngay, nếu lấy ra gần bằng dung tích của bình thì nước cũng chảy như là mèo đái luôn ợ!
Cái bình tích nó chứa nước sau khi lọc qua lõi RO, áp nó giảm thì nước yếu và ra ít nước chỉ việc xem cái van của nó chỗ nào(thường ngang bình) bơm hơi vào là dùng được, em không nhớ rõ nhưng đâu đó áp suất 1.4kg. Nhà em toàn lấy bơm xe đạp tự bơm tăng áp suất cho bình mỗi khi nước ra được ít mà yếu. Giờ em mới biết là 100k, tối về em đòi ngan già mới được=))=))=))

tuanzs

Xe container
Em dùng dịch vụ của mợ ấy mấy lần, nói chung rất ổn mà.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Thôi mà các cụ nóng vậy. Cụ chủ ib mợ trước đi này lỗi khách quan. Thợ trước có thể nó ko ktra được hết hoặc dùng nó mới bị. Giờ thợ này nó mới ktra lấy 100k tiền xăng xe thôi chứ em nghĩ ko phải là lấy gì đâu. Cụ bực thái độ thôi nhưng nc với nhau đã cụ đưa hẳn lên mợ ấy cũng khổ.
Em nghĩ cụ sai 40% mợ toét 40%.20% là thái độ.
Cụ tưởng tượng đến một ngày là cụ thì cụ sẽ hiểu.

vocuc_trongrong

Xe tăng
Em cũng yêu cầu khá gắt xây dựng thư viện ảnh từng xe, với sự hỗ trợ của bộ phận IT, nhưng vẫn bị sót mà :)
Cái này cụ xài GG photo sau nhiều data thì check sẽ mệt đấy. Em nghĩ xài app khác sẽ dễ phân loại album hơn mặc dù em cũng chửa biết là app nào:D

ngocmai227

Xe lăn
Hôm nào ở LH mời a cfe đi ku. Mà vợ biết lái xe chửa?

hoaphamxaydung

Xe buýt
Thợ nào đến nhà em làm cái gì cũng phải giám sát 100%. Thứ nhất là giám sát kỹ thuật (đa số thợ tập sự nhiều nên mình phải giám sát), thứ 2 là xem có phá gì để kiếm ăn thêm không :)):)):)). Nếu các cụ không giám sát được thì mua cái mới mà dùng.

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
Cái bình tích nó chứa nước sau khi lọc qua lõi RO, áp nó giảm thì nước yếu à ra ít nước chỉ việc xem cái van của nó chỗ nào(thường ngang bình) bơm hơi vào là dùng được, em không nhớ rõ nhưng đâu đó áp suất 2.0kg. Nhà em toàn lấy bơm xe đạp tự bơm tăng áp suất cho bình mỗi khi nước ra được ít mà yếu. Giờ em mới biết là 100k, tối về em đòi ngan già mới được=))=))=))
Thôi cụ. Khó của ng này nhưng dễ của ng khác. Xã hội phân công rồi mà. Em cũng ko biết bình áp tnao đâu cụ ạ.
Em cũng rất gét cụ nào đang đấu tố lại tranh thủ vào quảng cáo sp của mình kiểu cơ hội là ko ổn!

vnptvinaphone

Xe buýt
Mợ ấy thu tiền đúng chứ không sai. Đúng nhưng mất khách, dính phốt, và sẽ mất thêm kha khá KH tiềm năng.
Như vậy không hẳn là cứ đúng là "đúng" 😉
Mấy hôm nay hậu covid em rảnh xem mấy phim thần bài, kiểu Ngôn Phi, Long Tứ có nghe được câu này "Thắng chưa chắc là thắng, nhưng thua là chắc chắn là thua". Càng ngẫm càng thấy cuộc sống & làm ăn nhiều khi hoàn toàn đủ khả năng thắng nhưng vẫn phải lui binh để không phải chịu cảnh thắng mà như thua

HoaMaudon

Xe tăng
Chân thành nhé. Nhà em cần thay bộ 4 lõi của dàn lọc ở Bồn rửa bát.
Nếu mợ k chê ít thì cho thợ nào xinh xinh đến thay giúp em. E ở Ng Tuân, Thanh Xuân.
E cảm ơn! Đã ib Mợ toét 2710
Hì, nhân viên của Mợ Toét toàn zai trẻ thôi, nhiệt tình, ngoan, chứ các em xinh xinh thì không có đâu Cụ nhé :P

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Trạng thái
Thớt đang đóng