Bt50 - Bị lỗi kỹ thuật về động cơ nhưng Mazda chưa chịu nhận trách nhiệm

Lê.Đăk Lăk

Xe máy
Thứ nhất: trường hợp xe cụ chủ là trường hợp đặc biệt. Ko thể vì thế mà kêu gọi với cảnh tỉnh ng khác ko mua mazda nữa, điều này rất vớ vỉn.
Thứ hai: để rồi xem thùng rỗng kêu to như cụ giúp gì được cụ chủ thớt.
Phải nói trình độ nhận thức của bác rất kém. Trình đọc hiểu của bác quá tệ. Cả hai điều bác nói càng chứng tỏ điều tôi vừa nêu. Tôi sẽ khai sáng giúp bác
Điều thứ nhất : ở đây mọi người đang quan tâm đến cách làm việc và giải quyết vấn đề của MD , và như mọi người đã thấy chỉ có đầu óc ngu muội như bác đã ko thấy. Và cách giải quyết như vậy có thể tẩy chay được chưa ạ? Bác nên đọc những văn bản trả lời của MA để hiểu thêm.
Điều thứ hai : bản thân tôi chả nói gì để gọi là thùng rỗng kêu to cả. Các comment trước tôi cũng nhắc bác chủ topic này là "anh em trên này chỉ ủng hộ tinh thần cho bác thôi " , chứ tôi không bảo tôi sẽ làm việc gì, hay hành động để giúp hết.
Tôi muốn nhắn nhủ đến bác Gad nhé . Cái gì cũng nên tìm hiểu kĩ trước khi phản ứng. Thân

GAT

Xe điện
Phải nói trình độ nhận thức của bác rất kém. Trình đọc hiểu của bác quá tệ. Cả hai điều bác nói càng chứng tỏ điều tôi vừa nêu. Tôi sẽ khai sáng giúp bác
Điều thứ nhất : ở đây mọi người đang quan tâm đến cách làm việc và giải quyết vấn đề của MD , và như mọi người đã thấy chỉ có đầu óc ngu muội như bác đã ko thấy. Và cách giải quyết như vậy có thể tẩy chay được chưa ạ? Bác nên đọc những văn bản trả lời của MA để hiểu thêm.
Điều thứ hai : bản thân tôi chả nói gì để gọi là thùng rỗng kêu to cả. Các comment trước tôi cũng nhắc bác chủ topic này là "anh em trên này chỉ ủng hộ tinh thần cho bác thôi " , chứ tôi không bảo tôi sẽ làm việc gì, hay hành động để giúp hết.
Tôi muốn nhắn nhủ đến bác Gad nhé . Cái gì cũng nên tìm hiểu kĩ trước khi phản ứng. Thân
Fun quá !!! hé hé , bĩnh tĩnh nhoé !

duhue

Xe hơi
_@ All Hãy Kìm Che ê ế... và tham mưu giúp cụ chủ được gì thì giúp, chủ yếu là mặt tinh thần của NSD.

GAT

Xe điện
Vấn đề ở đây, tuy đa phần các cụ bức xúc, nhưng em vẫn thất 1 chiều. Các cụ chém em cũng được, nhưng hội nhập thì cũng nên học bọn tư bản giãy chết, đâu ra đó, phân minh, 2 chiều ?! em chấp nhận ăn chửi ?'

GAT

Xe điện
Để bảo vệ quỳên lợi của tôi nói riêng và người tiêu dùng Việt Nam nói chung tôi cần sự ủng hộ của mọi người để tôi đưa Mazda ra hầu tòa .
Chơi ngay và luôn, hầu toà cho ló minh bạch

mylovedl07

Xe tải
Lỗi thế nào cụ ? thông não em phát
em mới ghé bão dưỡng em Ranger XLT cùng anh bạn tại Dalat Ford, thấy 3 con ranger AT đang bị trục trặc với hộp số, cũng hơi ớn bác ah
1 số dòng xe số AT của ford cũng hay bị phàn nàn có vấn đề trên HS AT.
vd : Escape, và cả Fiesta cũng có bác đã phàn nàn

thongpvce

Xe tải

Sau khi trả lời văn bản này .Mazda đã vứt bỏ tôi và ko một thông tin. Tôi không để cho Mazda vứt bỏ tôi như một tờ giấy lau được. Tôi chính thức tiến hành đi kiện Mazda ra tòa . Mọi ngừoi hãy ủng hộ tôi bằng cách chia sẻ thông tin này

Havo

Xe Cứu Trợ

Sau khi trả lời văn bản này .Mazda đã vứt bỏ tôi và ko một thông tin. Tôi không để cho Mazda vứt bỏ tôi như một tờ giấy lau được. Tôi chính thức tiến hành đi kiện Mazda ra tòa . Mọi ngừoi hãy ủng hộ tôi bằng cách chia sẻ thông tin này
Ko biết xe bác có mua bảo hiểm ko? Nếu có thì bác có thể yêu cầu bên bảo hiểm sửa xe và thanh toán chi phí cho mình trước, và uỷ quyền cho Cty bảo hiểm làm việc, đòi bồi thường từ phía MD (hợp đồng BH xe thường có điều khoản uỷ quyền này). Như vậy bác đỡ mất công hơn, đồng thời bên BH họ cũng có khả năng theo đuổi vụ kiện tốt hơn (về kinh nghiệm, tài chính, pháp lý, kỹ thuật,...) Tuy nhiên dù thế nào cũng ủng hộ bác làm rõ vấn đề này, hi vọng toà sẽ có phán quyết nhanh chóng và công bằng.

quanduc

Xe buýt
Đề nghị cụ chủ gưi thư bảo đảm cho mazda chính quốc và Thái Lan, tôi tin chắc rằng họ ko thể giết con đẻ của mình 1 cách ngu xuẩn như thế được.
Cho họ 15 ngày trước khi đưa báo chí vào cuộc.

Ichundich

Xe tải

Em ủn lên ủng hộ bác đây. Chúc bác kiện thắng Mazda và đc bồi thường xe mới ợ.

minicar2013

Xe tải

Sau khi trả lời văn bản này .Mazda đã vứt bỏ tôi và ko một thông tin. Tôi không để cho Mazda vứt bỏ tôi như một tờ giấy lau được. Tôi chính thức tiến hành đi kiện Mazda ra tòa . Mọi ngừoi hãy ủng hộ tôi bằng cách chia sẻ thông tin nảy
E ủng hộ bác, và em tin các cụ trên off cũng ủng hộ bác kiện ra tòa. Dù e ko đi MD nhưng thời buổi này mà thiếu tôn trọng nguời TD thế này là ko được. Cả cái hãng xe lớn như vậy, giá trị cái xe bằng muỗi so với lợi nhuận của hãng nhưng là cả tài sản của NTD. Kêu gọi tinh thần mọi nguời vì một người và ngược lại, mỗi người chung tay ủng hộ cụ 15-20k để cụ theo kiện. Mod đứng ra chủ trì cũng được, sau này biết đâu e và các cụ khác cũng gặp trường hợp tương tự thì sao.

minicar2013

Xe tải
Cụ này nói cũng có lý ợ, cụ đầu tư dịch công chứng biên bản tường trình về lỗi và cả biên bản làm việc cùng công văn xử lý của hãng, dịch ra tiếng Nhật, tiếng Anh, tiếng Thái, tiếng Trung rồi sớt gugồ tìm địa chỉ và hòm thư của mazda các nước mà gửi DHL+mail. Post tham gia diễn đàn oto của nước ngoài luôn. E sẵn sàng giúp cụ dịch tiếng TQ và post tham gia diễn đàn của china và taiwan. Các ngôn ngữ khác e nghĩ trên diễn đàn ko thiếu các chuyên gia.
Đề nghị cụ chủ gưi thư bảo đảm cho mazda chính quốc và Thái Lan, tôi tin chắc rằng họ ko thể giết con đẻ của mình 1 cách ngu xuẩn như thế được.
Cho họ 15 ngày trước khi đưa báo chí vào cuôc.

quanduc

Xe buýt
Dịch ra các ngôn ngữ mà share lên mạng xã hội thì chắc chắn những người mua xe lần đầu sẽ phải cân nhắc khi chọn mazda.
Vì vậy, chắc chắn Mazda chính quốc hoặc Thailand sẽ yêu cầu Trường Hải giải quyết. Nếu là lỗi người tiêu dùng thì 100% họ phải chứng minh một cách khoa học để ko còn ai nghi ngờ sản phẩm của họ

Tuanvh39

Xe buýt

Đối xử với "người nuôi Mazda" như vậy thật không thể chấp nhận được. Em thấy cần phải làm mạnh tay, làm đến cùng, không nhượng bộ.

UnSleepNights

Xe đạp

A Hải bỏ cụ nhưng mọi người ở đây sẽ luôn ủng hộ cụ.

Lọ mọ

Xe buýt
Xe ngập nước thì mazda chứng minh thông báo chính thức.ko chứng minh dc thì thay xe mới.tiếc thì thay cái máy mới so với mazda cái động cơ chỉ là con muỗi.làm vậy những người đang dùng hoặc có ý định mua xe họ cảm giác yên tâm hơn. Em thấy mazda vòng vo tam quốc quá.

Tuanvh39

Xe buýt
Xe ngập nước thì mazda chứng minh thông báo chính thức.ko chứng minh dc thì thay xe mới.tiếc thì thay cái máy mới so với mazda cái động cơ chỉ là con muỗi.làm vậy những người đang dùng hoặc có ý định mua xe họ cảm giác yên tâm hơn. Em thấy mazda vòng vo tam quốc quá.
Bọn này vòng vo quá, toàn nói linh tinh, không có bằng chứng cụ thể.