Bt50 - Bị lỗi kỹ thuật về động cơ nhưng Mazda chưa chịu nhận trách nhiệm

Em đá lên cho các cụ hóng tiếp, kẻo chìm xuồng

GAT

Xe điện
Ủn lên kẻo chìm mất

thongpvce

Xe tải
đã 60 ngày trôi qua chiếc xe bt 50 đang nằm ở xưởng mazda ko được giải quyết và nó đang sét ghỉ dần thành cục sắt vụn các cụ à

investor01

Xe buýt
đã 60 ngày trôi qua chiếc xe bt 50 đang nằm ở xưởng mazda ko được giải quyết và nó đang sét ghỉ dần thành cục sắt vụn các cụ à
cụ mời báo chí và đăng face nhờ AE chia sẻ hiệu quả hơn

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Ủa, vẫn chưa có kết quả gì hả cụ thớt?

Chơi lầy đến thế là quá lắm rồi, cụ cho 1 tiểu đội rảnh rỗi đến trước cửa showroom và nhà thằng có trách nhiệm, ăn ngủ ị tại chỗ. Đến lúc nó chơi lầy thì mình chơi bựa.

thongpvce

Xe tải
Báo các cụ hôm nay e mới nhận đc vb mazda trả lời cục cạnh tranh nội dung chỉ báo lại các văn bản đã gửi cho khách hàng. giống như khác hàng đã gửi cho cục cạnh tranh. ko có gì mới hơn. ko biết cục ct xử lý vb trả lời theo kiểu " lầy" này như thế nào. còn e đang khẩn trương tiến hành kiện

investor01

Xe buýt
Báo các cụ hôm nay e mới nhận đc vb mazda trả lời cục cạnh tranh nội dung chỉ báo lại các văn bản đã gửi cho khách hàng. giống như khác hàng đã gửi cho cục cạnh tranh. ko có gì mới hơn. ko biết cục ct xử lý vb trả lời theo kiểu " lầy" này như thế nào. còn e đang khẩn trương tiến hành kiện
Ủng hộ Cụ. Cụ thuê luật sư kiện cho chắc cú đơn từ ngữ nghĩa, ngoài ra nhờ truyền thông vào cuộc mạnh mẽ hơn cho bọn đó thiệt kép

Toietmoi

Xe điện
Thuê luật sư đi bác Thông ơi.
Bác nên nhờ thêm các tờ báo có lượng người đọc nhiều như vtc.vn, vietnamnet.vn,... viết bài thì bọn nó mới có trách nhiệm được.

thongpvce

Xe tải
*Qua việc xe Mazda BT50 bks 38C - 068.59 đang chạy thì bị gãy tay biên đột ngột, tôi thấy Mazda Việt Nam

1. Mazda không chứng mình được xe tôi ngập nước bằng cơ sở kỹ thuât và không có bên thứ ba giám định. Tôi nghi ngờ tính chính xác và minh bạch trong các kế luân của Mazda vì thời điểm chụp các hình ảnh lọc gió, đường lấy gió.. có dấu vết nước không có mặt tôi và đây cũng chỉ là đánh giá một phía của Mazda.
2. Các câu trả lời của Mazda không đồng nhất với nhau, không thuyết phục và không có cơ sở chỉ nhằm mục đích không bảo hành cho khách hàng.
3. Nhân viên kỹ thuật và lãnh đạo Mazda Việt Nam chưa nắm rõ các chức năng của xe.
4. Tôi đã nhiều lần yêu cầu Mazda Việt Nam nghiêm túc XEM XÉT LẠI sự việc của tôi. Song các kết luận của Mazda Việt Nam chỉ dựa vào MỘT LẦN kiểm tra bằng mắt thường của một nhân viên kỹ thuật không nắm rõ được nguồn gốc xuất xứ của xe (ông Đồng Phước Nhật, phụ trách DV CSKH và bảo hành, không nắm rõ xe của tôi xuất xứ là CKD hay CPU).Những điều này cho thấy cách làm việc không nghiêm túc và thiếu tôn trọng khách hàng.
5. Quy trình kiểm tra và xử lý xe bị sự cố của Mazda không minh bạch. Cố tình kéo dài thời gian và bỏ rơi khách hàng.Điều này cho thấy Mazda làm việc không chuyên nghiệp.
6. Tôi đã nhiều lần yêu cầu nghiêm túc xem xét sự cố nhưng Mazda không làm. Đồng thời Cục cạnh tranh ( Bộ công thương ) yêu cầu trả lời sự việc trước ngày 10/5/2016. Nhưng mãi đến ngày 13/5/2016 mới trả lời ( chiều ngày 16/5 mới nhận được) song nội dung chỉ nêu lại các văn bản Mazda đã trả lời tôi. Điều này cho thấy Mazda không nghiêm túc để giải quyết sự việc.
- Tôi đã phải nghỉ việc 60 ngày đi cầu cứu khắp nơi nhằm tìm phương hướng giải quyết nhưng không có kết quả. Tôi thấy quyền lợi của tôi đang bị xâm hại
* Qua cách giải quyết sự việc cho thấy Mazda đã không đảm bảo quyền lợi cho khách hàng mà nhằm đưa ra những lý do từ chối bảo hành

Vậy tôi xin kêu gọi người Việt Nam hãy là người tiêu dùng thông thái để lựa chọn cho mình một nhà cung cấp cũng như sản phẩm tốt. Tránh tình trạng như tôi với nỗi khổ thượng đế.

Xin hãy chia sẻ thông tin này tới mọi người biết “nỗi khổ của thượng đế”

hbu082

Xe container
Cụ đã thuê luật sư chưa?

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn

duongloi

Xe tải
Khả năng oan tình của chủ thớt là đúng sự thật, thấy cụ kiên trì theo kiện và post nhiều thớt ở các box khác nhau, chúc cụ thành công :)

WhiteGet

Xe điện
Em theo dõi vụ này từ đầu, tưởng xong rùi mà đến hôm nay vẫn còn ntn thì đúng là ko yêu đc anh Mazda nói riêng và anh Trường Hải nói chung dồi.

Ma_ngay

Xe đạp
Ủng hộ cụ đòi công lý cho người tiêu dùng. Em thấy các hãng xe bán sản phẩm đắt tiền mà làm ăn kiểu rẻ tiền lắm

vietnano

Xe hơi
up giúp cụ chủ, anh em đoàn kết cho nó ra ngô ra khoai nào!

thongpvce

Xe tải
Khả năng oan tình của chủ thớt là đúng sự thật, thấy cụ kiên trì theo kiện và post nhiều thớt ở các box khác nhau, chúc cụ thành công 
Minhf đúng ko việc gì phải sợ cụ à. E sẽ đi đến cùng

investor01

Xe buýt
E thấy Cụ nên nhờ đăng bài trên báo Dân Trí và báo vnexpress mỗi ngày có cả triệu độc giả vào sức lan tỏa là rất lớn, ngoài ra face cũng là một công cụ hữu hiệu. cụ nào quen biết bên báo này nên giúp Cụ chủ một tay chứ để mấy hãng xe làm bậy bạ rồi ấn cho khách hàng như này coi thường dân mình quá thể.
Mà nói thật cụ xin các mod chuyển bài này sang box cafe sẽ được nhiều người biết đến (mục đó toàn hàng nghìn người vào 1 lúc) chứ nói thật em vào đây nhiều nhưng ít khi vào đây nên e nghĩ các cụ mợ khác cũng vậy