[Funland] Breaking news: Iran đã tẩn Israel

foxdie

Xe buýt
Website
pquan.info
Israel có ưu thế rõ rệt không quân và tình báo, chứ quân đội bộ binh sức chiến đấu thua xa các anh Ucraina nhiều, mình thật.

tranthanhhaist

Xe tăng
Gửi các cụ mê Ít:
Trong vòng 72h tới mà Ixrael không xếp hàng F35 kiểu voi đi bộ hàng đàn, vừa khoe của vừa dọa nạt đúng phong cách Tây thì kết luận 20 chiếc F35 tèo là có cơ sở.
Nhanh cho nó vuông.
E nghĩ nói thách thôi cụ, báo trước rồi mà, nhẽ DT nát thế.

Đạicasố1

Xe máy
Đánh võ mồm ai cũng vô địch hết, vậy sao Iran bị Ixa` nó cho 1 seri đòn dài chả dám làm gì, mãi rồi quê quá, bị ép quá mới dám bắn tên lửa, bắn chưa xong đã lên truyền hình nói: trả thù xong rồi ?:))

tuongvt

Xe buýt
Tổ lái sang vấn đề khác
Dừng viết bài trong thớt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Đạicasố1

Xe máy
Cái eo biển đó quá hẹp và ưu thế rõ rệt cho Iran tấn công từ lãnh thổ của mình. Không hiểu cụ nghĩ thế nào mà bảo Mỹ dàn 10 cái tàu ra đó nhỉ?

Nó quây chỗ Pakisan đó, Iran chả khóc thét, mà chả cần quây thật, mẽo nó chỉ cần tuyên bố tàu nào tới Iran hay đi từ Iran là mục tiêu quân sự thì 9 mấy % các tàu nước ngoài trốn hết chả dám đi đến Iran nữa.
Tất nhiên nếu Mẽo đã tuyên bố phong toả Iran là tình hình thế giới đã khác hẳn bây h. Ngày này năm xưa phương tây đánh I rắc cũng rất không đơn giản thích đánh là đánh.

• Vodka
Reactions: CCB

poiuy

Xe ba gác
Em tưởng tên lửa siêu thanh nó phải nạp toạ độ mục tiêu rồi mới bắn, nó bay vòng vèo tránh né thì đấy là công nghệ của nó, chứ sao lại có kiểu bay siêu thanh cả chặng, tàng hình cả chặng chán rồi vẫn phải lộ mặt để nhận lệnh điều khiển mục tiêu á cụ :((
Thế đối phương nó tiêu diệt sở chỉ huy, hoặc mất tín hiệu ở sở chỉ huy thì coi như cái tên lửa đấy nó đi lạc luôn à cụ :((
Thì đúng rồi. Thế làm cách nào nó biết vị trí ấy đúng là toạ độ mà nó cần lao vào? Có phải là nó đối chiếu với vệ tinh hay không? Nó mà nhận được tín hiệu từ vệ tinh thì ra đa cũng quét được nó.

vanphong17

Xe hơi
Vẫn chưa thấy có hình ảnh vệ tinh chụp các khu cụ nhỉ. Sao Ukr đánh vào hậu cần sân bay Nga thì chụp nhanh thế. 2 bên đều không công bố gì, chỉ võ mồm

poiuy

Xe ba gác
Loại này không phát nhiệt hay sao mà không phát hiện được hả cụ?
Không phát hiện được là radar chứ không phải là không nhìn thấy bằng mắt hay nhiệt. Cũng như máy bay tàng hình, không phải là không nhìn thấy nó mà là radar không bắt được nó.

Nov

Xe điện
Chính vì em làm nghề cứu người nên em rất trân trọng tính mạng con người. Tất cả những hành động huỷ hoại mạng sống của con người đều bị lên án.

Em không bênh vực Israel, cũng không đứng về phía nào vì bàn tay nào cũng đang nhuốm máu. Cụ đưa cho em 1 cái link mà em đã đọc ngay sau khi nó vừa được đưa lên. Toà án Quốc tế không kết luận Israel diệt chủng thì có lý do gì cụ cứ gán gép suy nghĩ chủ quan của cụ lên họ vậy?
Mợ hỏi tòa án quốc tế thì em đưa tạm một link thôi, còn nói thật, em ko tin tưởng lắm tính khách quan, công tâm hay hiệu quả của mấy tổ chức đấy. Và như em đã nói rồi, những người có lương tri, có hiểu biết đều sẽ tự có phán xét của riêng mình, ko cần phải nhờ ai đó tư duy hộ. Con số hơn 41k người Pa tại Gaza thiệt mạng (với hơn 41% là trẻ em, hơn 18.4% là phụ nữ) bởi bom đạn của IS trong 1 năm qua là con số biết nói đấy. Còn mợ ko biết cố tình hay vô ý khi hỏi câu "Palestine có tấn công dân thường Israel không hở cụ?" để biện minh cho IS. Và theo mợ, cần bao nhiêu thường dân, phụ nữ, trẻ em Pa phải chết nữa thì IS mới bị coi là phạm tội diệt chủng? Mợ có thể tự trả lời nếu muốn, ko cần quote lại còm em nữa.

P/s: OF cả năm nay có nhiều thớt về xung đột Trung Đông, về các cuộc tấn công của IS vào các quốc gia Hồi giáo láng giềng, thiệt hại to lớn về con người và cơ sở hạ tầng, nhưng mợ hầu như ko hề tham gia. Nhưng vụ tấn công đêm qua vào IS, phía Iran đã chỉ nhằm vào các mục tiêu quân sự, chỉ có 2 người IS bị thương, 1 người Pa thiệt mạng, nhưng lại thu hút sự chú ý nhiệt tình của mợ. Nên nói mợ ko bênh IS thì thật khó thuyết phục người nghe lắm. Thêm còm dưới của mợ thì em càng hiểu quan điểm, đánh giá của mợ rồi.

Em tầu ngầm trong này chả dám lên tiếng mà đến cái còm này của cụ mí dám mon men ngoi lên mời cụ ly diệu nhạt ạ. Em nghĩ Mỹ phải ủng hộ Israel đến cùng thôi vì hai mục đích chính mà cụ nêu ra ấy. Đó cũng là mục đích sống còn của phần còn lại của thế giới. Hình dung không có Israel đứng mũi chịu sào ở đó thì HG và quân khủng bố nó tràn xuống làm cỏ cả thế giới rồi. Với những tư tưởng cực đoan, không chấp nhận thế giới theo đạo khác, giới HG cực đoan sẽ tàn sát những người không cải đạo. Cứ nghĩ đến những luật lệ hà khắc của thế giới HG là em đã hãi rồi.
Screenshot_20241002_222522_Samsung Internet.jpg

poiuy

Xe ba gác
Vẫn chưa thấy có hình ảnh vệ tinh chụp các khu cụ nhỉ. Sao Ukr đánh vào hậu cần sân bay Nga thì chụp nhanh thế. 2 bên đều không công bố gì, chỉ võ mồm
Vệ tinh Mỹ có chụp được ảnh cũng không công bố đâu. Còn vệ tinh Iran chắc cùi bắp, không biết chụp ảnh. :))

dracula_bg

Xe điện
Mợ hỏi tòa án quốc tế thì em đưa tạm một link thôi, còn nói thật, em ko tin tưởng lắm tính khách quan, công tâm hay hiệu quả của mấy tổ chức đấy. Và như em đã nói rồi, những người có lương tri, có hiểu biết đều sẽ tự có phán xét của riêng mình, ko cần phải nhờ ai đó tư duy hộ. Con số hơn 41k người Pa tại Gaza thiệt mạng (với hơn 41% là trẻ em, hơn 18.4% là phụ nữ) bởi bom đạn của IS trong 1 năm qua là con số biết nói đấy. Còn mợ ko biết cố tình hay vô ý khi hỏi câu "Palestine có tấn công dân thường Israel không hở cụ?" để biện minh cho IS. Và theo mợ, cần bao nhiêu thường dân, phụ nữ, trẻ em Pa phải chết nữa thì IS mới bị coi là phạm tội diệt chủng? Mợ có thể tự trả lời nếu muốn, ko cần quote lại còm em nữa.

P/s: OF cả năm nay có nhiều thớt về xung đột Trung Đông, về các cuộc tấn công của IS vào các quốc gia Hồi giáo láng giềng, thiệt hại to lớn về con người và cơ sở hạ tầng, nhưng mợ hầu như ko hề tham gia. Nhưng vụ tấn công đêm qua vào IS, phía Iran đã chỉ nhằm vào các mục tiêu quân sự, chỉ có 2 người IS bị thương, 1 người Pa thiệt mạng, nhưng lại thu hút sự chú ý nhiệt tình của mợ. Nên nói mợ ko bênh IS thì thật khó thuyết phục người nghe lắm. Thêm còm dưới của mợ thì em càng hiểu quan điểm, đánh giá của mợ rồi.

Screenshot_20241002_222522_Samsung Internet.jpg
hoá ra rất đơn giản là mợ ấy ghét HG, và nghĩ mẽo đang cản bước ả rập vì an toàn cho cả thế giới,

RaptorLake

Xe buýt
View attachment 8764318
Nó quây chỗ Pakisan đó, Iran chả khóc thét, mà chả cần quây thật, mẽo nó chỉ cần tuyên bố tàu nào tới Iran hay đi từ Iran là mục tiêu quân sự thì 9 mấy % các tàu nước ngoài trốn hết chả dám đi đến Iran nữa.
Tất nhiên nếu Mẽo đã tuyên bố phong toả Iran là tình hình thế giới đã khác hẳn bây h. Ngày này năm xưa phương tây đánh I rắc cũng rất không đơn giản thích đánh là đánh.
Chán cụ. Cái chỗ đó đồng minh Mỹ trong khu vực mới lo chứ Iran còn biên giới trên bộ và biển Caspi với các nước thân thiện với họ. Mấy lần Iran dọa đóng cửa cái eo biển này và Mỹ phải lo đi hộ tống tàu đồng minh đấy cụ.

Evil Morty

Xe đạp
View attachment 8764318
Úi giời. Thế cụ biết trong cái eo biển đấy có bao nhiêu nước ả rập trong đấy không
Iran cũng tuyên bố tàu nào đi vào cái eo biển là quân sự, đi qua là iran thả drone thì cụ bái bai petro đô la nhé
Trạng chết chúa cũng băng hà

AntiTrump2024

Xe tăng
Dân Iran tranh thủ chế xăng trước giờ G. :D

Chỉnh sửa cuối:

Cucumin

Xe điện
Israel có ưu thế rõ rệt không quân và tình báo, chứ quân đội bộ binh sức chiến đấu thua xa các anh Ucraina nhiều, mình thật.
Nói thẳng ra là giờ chả có nước nào có thể đánh bộ binh được với lính của Nga và Ukraien.
Cuộc chiến tranh quá tàn bạo sẽ tạo ra nhưng người lính có những kỹ năng sống xót và thủ đoan chiến đấu đặc biệt mà không đâu đào tạo được vì nó được rèn bằng mạng sống.

Thỏ móm

Xe điện
Update:

Lãnh đạo G7 tin tưởng ở 1 giải pháp hòa bình cho xung đột tại Trung Đông là vẫn khả thi. Thu tướng Ý cho biết.

Cucumin

Xe điện
Israel đang dọa tấn công đảo Kharg , một khu vực đầu mối xuất khẩu dầu của Iran.
Này thì xăng x3.