[Funland] Bphone 3 như vậy là thành công hay thất bại?

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
A Quảng nổ hơi to nhưng lý do căn bản bị ném đá là vì anh ấy bán quá đắt so với các điện thoại khác có cấu hình tương đương.
Tưởng anh ấy sập tiệm thế mà anh Q vẫn tiếp tục sự nghiệp quăng bom của mình, giờ là quả thứ ba !
Anh ấy vẫn được các lờ đờ khuyến khích, khen ngợi.
Kể ra thì trước khi làm B phone chưa có doanh nghiệp nào trong nước tự thiết kế được bo mạch cao cấp được kiểm chứng trong thực tế cả. Chẳng lẽ cứ sang thuê anh Tàu làm từ A đến Z.
Có lẽ BKAV đạt được một số thành tựu về kỹ thuật nhưng quá chậm trong thị trường Smart phone quá sôi động hiện nay. Đặt cược tất cả vào 1 2 mẫu điện thoại thời điểm này là rất rủi ro. Có lẽ BKAV nên rút ngắn thời gian nghiên cứu, ra nhiều mẫu sản phẩm trên nhiều phân khúc khác nhau để tìm kiếm sự thành công, hơn là nhăm nhắm bắn vào 1 phân khúc cố định.

iPhone 3GS

Xe đạp
Không biết tay quảng có nổ nổi đến B52 không :D

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn cách anh Vượng PR đáng nể. Thuê hoa chậu, beckham. Vừa rồi bí thư Hải Phòng phi đạp điện qja vũng nước bắn tóe loe. Phải thế chứ.
Em lại chẳng nể, a. Vượng PR như thế có thành công hay không vẫn còn ở phía trước cụ ạ. Con Klara với mấy con lux mà không bán được thì ôm mồm mới nặng.

uoat_LX

Xe điện
B3 bán được bao nhiêu con rồi các cụ nhề ? Em chỉ tò mò thôi.

Horus

Xe tải
thành công hơn so với Bom 1 và Bom 2.

Kurumasuki

Xe container
Thấy bảo Realme Tàu bán chạy lắm.
Gia như Bphone, Klara... bán giá gấp rưỡi hàng TQ cùng thông số kỹ thuật thì có lẽ dân mình vẫn cố ủng hộ được.
Đằng này các anh toàn bán đắt gấp đôi gấp ba thì dù có muốn cũng chịu.

CIVIC ALL NEW

[Tịch thu bằng lái]
Thấy bảo Realme Tàu bán chạy lắm.
Gia như Bphone, Klara... bán giá gấp rưỡi hàng TQ cùng thông số kỹ thuật thì có lẽ dân mình vẫn cố ủng hộ được.
Đằng này các anh toàn bán đắt gấp đôi gấp ba thì dù có muốn cũng chịu.
Toàn những 'thấy bảo' rồi a dua nhau auto dìm hàng, đất nước này còn mạt với những kẻ như cụ.
Chỉ thấy cụ lói thê thôi, số đồng còn đều cho rằng ngẩn mới bỏ tiền ra mua cái của nợ đó.=))
E vừa vào TGDĐ mua SS, sẵn tiện hỏi con bé bán hàng BKphone đâu a mua 1 cái cho cháu nó chơi game, nó nói A điên à.=))
Nó bảo 'điên' bởi vì TGDĐ có phân phối Bphone nữa đâu mà còn hỏi nó??? Không nói thì không ai biết là ngu, bịa chuyện nhố nhăng.

CIVIC ALL NEW

[Tịch thu bằng lái]
Thì đấy, nó méo điên nên nó mới méo bán hàng lởm nữa, nhập về chất đống chật kho.
Chỉ điên mới hỏi mua thôi.=))
Ai bảo điên mới méo bán hàng lởm ngoài mấy thằng anti tự bịa ra để tự nhục???

autorun

Xe tăng
Klara liệu có giống Bphone không nhỉ

Kurumasuki

Xe container
Toàn những 'thấy bảo' rồi a dua nhau auto dìm hàng, đất nước này còn mạt với những kẻ như cụ.
Cảm ơn cụ vì đánh giá cao em quá.
Chỉ vì những người như em ko chịu mua đắt một sản phẩm lắp ghép 5 cha 3 mẹ rồi quảng cáo láo mà đất nước này mạt.
Em lại cứ nghĩ đất nước này mạt vì quá đông bọn bố láo ăn cắp cơ!

hungpb

Xe buýt
Toàn các thanh niên dìm hàng. Cái đất nước này dek bao giờ khá lên được. Có giỏi thì bằng 1/1000.. người ta đi.

thaison2008

Xe container
Cá nhân mình cũng mong muốn bác Nổ thành công, tuy nhiên sản phẩm bphone 3 được đánh giá tốt về kỹ thuật lại sinh ra phải thời cạnh tranh khốc liệt của đt trung quốc, rồi sự quay lưng của các nhà phân phối lớn, một bộ phận người dùng lại chống đối kịch liệt do tính "nổ" của ông chủ. Thực tế trên thị trường vẫn chưa thấy dấu ấn của bphone. Theo các cụ bphone 3 như vậy có thể đánh giá là thất bại hay thành công chưa? Hay là vẫn phải đợi thời gian.
Cháu thấy thành công cũng khó, cháu mua dùng thử nhưng nếu so sánh với con này thì khó cho Bphone rồi, thiết kế ăn đứt luôn
https://www.thegioididong.com/dtdd/realme-c1

vandatAT

Xe container
Anh Quảng cứ giảm xuống còn 4 củ đê. Em ủng hộ 1 con :D

Matxech

Xe container
Ko có chuyện thất bại nhé
Chỉ là :
Thành công cao
Thành công
Và thành công thấp

dongkijote

Xe điện
Cá nhân mình cũng mong muốn bác Nổ thành công, tuy nhiên sản phẩm bphone 3 được đánh giá tốt về kỹ thuật lại sinh ra phải thời cạnh tranh khốc liệt của đt trung quốc, rồi sự quay lưng của các nhà phân phối lớn, một bộ phận người dùng lại chống đối kịch liệt do tính "nổ" của ông chủ. Thực tế trên thị trường vẫn chưa thấy dấu ấn của bphone. Theo các cụ bphone 3 như vậy có thể đánh giá là thất bại hay thành công chưa? Hay là vẫn phải đợi thời gian.
Thành công vì không đủ hàng bán cho cụ chủ.

hungpb

Xe buýt
Làm bằng 1/100 người ta đi coi đã được chưa? Bớt nổ đi, làm nhiều nói ít thôi sẽ thành công.
Nhìn Xiaomi mà học hỏi, hàng làm ra ko đủ bán trên toàn thế giới mà méo cần nổ tiếng nào.
Tôi cũng chả thích hay ghét, nên tôi cũng không chửi hay khen cái điện thoại đó, nhưng ít ra anh Quảng nổ cũng là người dám nói dám làm, cũng có hàng nghìn nhân viên.
Còn cụ trẻ có gì?
Cụ trẻ được như người ta hãy nổ.

Mr.Alo

Xe lăn
chả hiểu mấy ông khen bphone ở điểm gì ,chất lượng thì bình thường , giá thì cao
tiền thì khó kiếm mà cứ hô hào ủng hộ để đút túi mình , hài vãi :))

hungpb

Xe buýt
Mình thành công trong công việc hiện tại mà chả cần phải nổ, vậy là hơn quảng rồi:))
Quảng có mỗi cái phần mềm lởm chuyên đẩy hạ cho cac cty nhà nước chứ có cao siêu gì, nhân viên vài ngàn cũng do mồm nó nói, éo ai tin.:))
Nói với cụ đến đây là tôi biết cụ thuộc thể loại nào rồi.
Chào cụ
chả hiểu mấy ông khen bphone ở điểm gì ,chất lượng thì bình thường , giá thì cao
tiền thì khó kiếm mà cứ hô hào ủng hộ để đút túi mình , hài vãi :))
Có ai khen mấy đâu nhỉ? Người ta chưa dùng thì người ta hỏi review xem thế nào. Chỉ toàn thấy vào ném đá cho sướng cái mồm cụ ơi. Mặc dù đầy cụ chưa cầm Bom phone như cụ