[Funland] Bphone 2017

tica

Xe điện
Linh kiện xịn, phần mềm ngon, thương hiệu tốt nhưng mà xấu thì cũng chả thằng nào nó mua. Yếu tố cấu thành giá trị của một sản phầm gồm nhiều thứ hơn thế.

Ở đây em thấy Bphone màn đẹp hơn, camera trước và sau ngon hơn, thiết kế đẹp hơn,...
Mời cụ cứ đợi xem doanh số cái nào nó nhiều hơn, chỉ tính ở Việt Nam thôi. Cụ căn cứ vào đâu mà bảo màn Bphone đẹp hơn? Thiết kế đẹp hơn thì tùy từng mắt người, camera cụ nghe mồm quảng cáo là nó đẹp hơn à?. Mà em không thích kiểu khen cho chết của cụ. Em chưa chê gì Bphone 2, chỉ thấy cái giá không hợp lý cho 1 sản phẩm như thế.

Theboy

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

--Lamborghini--

Xe cút kít
Đánh giá chung của em là giá cao và thiết kế không có gì đặt biệt.
Dự là sẽ ế.

Theboy

Xe buýt
Mời cụ cứ đợi xem doanh số cái nào nó nhiều hơn, chỉ tính ở Việt Nam thôi. Cụ căn cứ vào đâu mà bảo màn Bphone đẹp hơn? Thiết kế đẹp hơn thì tùy từng mắt người, camera cụ nghe mồm quảng cáo là nó đẹp hơn à?. Mà em không thích kiểu khen cho chết của cụ. Em chưa chê gì Bphone 2, chỉ thấy cái giá không hợp lý cho 1 sản phẩm như thế.
Cụ tay nhanh hơn não. Xem lại hộ em cấu hình 2 máy đi rồi phán. Em cũng chưa ủng hộ, nhưng cũng không dìm hàng

tica

Xe điện
Cụ tay nhanh hơn não. Xem lại hộ em cấu hình 2 máy đi rồi phán. Em cũng chưa ủng hộ, nhưng cũng không dìm hàng
Màn hình đều là full hd, chưa đặt 2 cái cạnh nhau thì không nói hay được. Còn cái chấm máy ảnh trên điện thoại nó chả nói quá nhiều. Con Mi 5x nó có luôn carmera kép rồi giá nó cũng chỉ hơn 5tr thôi.

laixedo

[Tịch thu bằng lái]
Cụ dạy quá lời ! E xin phép trả lời thay cụ í !
Học đâu cái kiểu nhìn chip ra giá thành mà chê chát ???Cái kiểu nhìn chip ra giá thành chả phải học ai mà đa phần ng mua là thế, ng ta chỉ nhìn 1 - 2 thông số dễ nhận ra rồi so sánh với nhau. Mấy ai hiểu được cặn kẽ về cấu hình tính năng, chả lẽ đi giải thích rõ cho từng ng ?
Điện thoại giờ là giá trị sử dụng, là trải nghiệm, là công nghệ bên trong như thế nào ??? Bảo hành hậu mãi ra sao ??? Chất lượng ???
Muốn trải nghiệm dc mấy cái cụ nói này thì ng ta phải mua, phải dùng đã mới cảm nhận dc, thế làm thế nào mà ng ta chịu bỏ tiền ra mua là cái quan trọng đầu tiên đã ?
Iphone, Samsung giá cao so cấu hình đấy mà vẫn bán nhiều nào có ai phàn nàn gì. Vì chúng nó có sẵn thương hiệu - mà là thương hiệu toàn cầu cụ ạ !
Người ta làm ra cái điện thoại để người tiêu dùng thêm một lựa chọn chứ có động đến bát cơm của ai đâu mà chê vs bai, dè bỉu ??? Lựa chọn hay chê bai, dè bỉu, dìm hàng hay nâng bi là quyền của ng tiêu dùng cụ ạ. Có ng khen vì thích hợp, có ng chê chỉ vì lý do đơn giản là nhìn k thuận mắt, mà cụ k cho ng ta cái quyền cơ bản đó sao ?

Yêu cho roi vọt cụ ạ, ném đá chưa phải là vì không muốn tốt hơn đâu, phải có ng chê, phải có ng ném đá rồi rút kinh nghiệm lần sau mới khá hơn dc cụ ạ !
Vodka cụ. Bts, chê là quyền của người ta, dư luận ít sai lắm.

phamhoangtb

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Một sản phẩm nhất là như smartphone giống như máy ảnh thì các con số như camera nhiều pixel hay ram nhiều GB cũng chỉ là tương đối thôi. Quan trọng nhất vẫn là trải nghiệm dùng thực tế có mượn mà ko, cảm giác có chắc chắn không thôi. Smartphone tàu thông số thường là khủng, giá rất rẻ nhưng mua về dùng chỉ một thời gian là chán phèo. Cảm nhận của mình thì Bphone2017 có nhiều cải tiến rõ rệt so với phiên bản trước. Ủng hộ nỗ lực của Bkav và hi vọng sản phẩm sẽ được chào đón

Theboy

Xe buýt
Màn hình đều là full hd, chưa đặt 2 cái cạnh nhau thì không nói hay được. Còn cái chấm máy ảnh trên điện thoại nó chả nói quá nhiều. Con Mi 5x nó có luôn carmera kép rồi giá nó cũng chỉ hơn 5tr thôi.
Khi chưa xử dụng mà muốn so sánh thì cấu hình sảm phẩm là tiêu chí duy nhất có căn cứ để so sánh cụ nhé

BinLaTrắng

Xe tải
Màn ra mắt Bphone 2017 gây thất vọng tràn trề

Không có nhiều điểm nhấn, kéo dài lê thê, mức giá quá cao cho một chiếc smartphone cấu hình tầm trung, đó là tất cả những gì có thể thấy được trong màn ra mắt Bphone 2017 sáng nay.

Sáng 8/8, lễ ra mắt Bphone thế hệ mới được Bkav tổ chức tại Trung tâm Hội nghị quốc gia (Hà Nội) với sự tham dự của khoảng 2.000 khách mời.

Màn ra mắt của Bphone 2017 kéo dài khoảng hơn 1 tiếng đồng hồ, nhưng những gì đáng nói trong suốt buổi lễ dài lê thê này chắc chỉ gói gọn trong khoảng vài phút.

Thiết kế của Bphone 2017 không có gì đặc sắc, nhàng nhàng giống với đa số các smartphone trên thị trường của Samsung, Oppo, có chăng chỉ thay đổi logo chữ B ở phía sau. BKAV còn trang bị kính cường lực Gorilla Glass 3 cũ kĩ trong khi loại kính này đã ra mắt tới phiên bản thứ 5 trên thế giới.

BKAV nói nhiều về phần cứng của Bphone 2017, từ chip xử lý âm thanh, màn hình, thời lượng pin,... nhưng những tính năng này đều rất cơ bản và đã được tích hợp sẵn kèm theo SoC Snapdragon của Qualcomm. Tất cả những ai sử dụng smartphone khác hãng nhưng cùng loại SoC nói trên đều đã được trải nghiệm qua những tính năng này.

Đến phần giới thiệu BOS, thực chất đây là một giao diện tuỳ biến từ hệ điều hành Android thì đại diện BKAV chỉ bằng một vài thao tác "đơn sơ" như kéo qua lại giao diện ứng dụng, bấm vào thư mục ứng dụng đã ngay lập tức khẳng định hùng hồn cho sự mượt mà của máy. Ngoài ra, ngay cả ở hiệu ứng làm mờ hình nền khi bấm vào thư mục ứng dụng - điều mà smartphone nào "lẽ, dĩ, ngẫu" bắt buộc phải có cũng được vị đại diện này nói vống "tràn cung mây".

Theo nhiều chuyên gia nhìn nhận, giao diện của BOS rất giống với iOS của Apple một cách khó hiểu từ bàn phím ảo, ứng dụng nghe nhạc, thời tiết hay đến thao tác vuốt từ dưới lên để tắt mở nhanh các kết nối không dây. Đối với những tín đồ công nghệ, khó có thể nhận thấy một điểm nhấn nào đáng chú ý với BOS lần này.

Thông tin gây bất ngờ nhất là Bphone 2017 có tới 2 phiên bản, bản thông thường và bản Gold. Tuy nhiên điều đáng tiếc là Bphone 2017 bản Gold không được bán ở thị trường Việt Nam dù có cấu hình tương đối mạnh với SoC Snapdragon 835.

Mức giá chính là điều gây thất vọng nhất với Bphone 2017. Với cấu hình tầm trung bao gồm chip Snapdragon 625, 3GB RAM, 32GB bộ nhớ trong và màn hình Full HD, mức giá 9.789.000 đồng thực sự là quá cao. Với cấu hình tương tự, Xiaomi Redmi 4 Prime đang được bán với giá chỉ vỏn vẹn 4 triệu đồng.

Ngọc Quang

(nguoiduatin.vn)

levinh05

Xe container
Camera giới thiệu ổn nhưng em chưa thấy bức ảnh nào, chỉ nhìn qua màn presentation thôi. giá tốt hơn bản trước nhưng chưa biết thế nào hy vọng con này không nóng như năm ngoái thì em lại ủng hộ 1 em.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ nào thông thái thông suốt thắc mắc của e về cái giá cớ sao cứ nhất thiết phải cao ngất ngưởng như vậy....? trong khi với giá đó đã chơi đc 6 or 6plus rồi...nếu muốn khơi dậy lòng tự tôn dân tộc để làm tỷ phú thì cũng nên xem xét ở cái giá 5-7tr là hợp lý....phải chăng cứ phải mức giá 10tr anh Nổ mới có lãi....?
Loại này chuyên bán cho các cơ quan nhà nước theo dạng ủng hộ hàng việt, để giá cao lúc viết hoá đơn thanh toán phết phẩy nó mới ra tấm ra món cụ ạ ;))

Vu Quang Ba

Xe tăng
ủng hộ hàng Việt nhưng không có khác biệt và giá cạnh tranh thì cũng sớm hay muộn cũng #,.

Giá mà cao thì cũng khó cạnh tranh nổi với 2 ông lớn Iphone và Samsung hơn nữa dân VN mình chỉ ưa dùng hàng hiệu thôi ạ

pbinh979

Xe tăng
9.7 triệu thì gần ngang giá SS lọai A7, A9 à????

:P:P
A7 2017 thôi cụ ạ. A9 pro chính hãng bảo hành SS VN Laz bán có 7.1 --> 7.3 tr từng ngày kìa. (Hàng SSVN luôn). Em mua lúc 7.5 tr được 3 tháng rồi. Ngon chả ý kiến giề. thích nhất quả pin 5000. Giá Bê fun này mà 9.789 thì chắc cỡ anh Chịch Hậu yêu nước mới mua. Em nghèo chả dám. Tầm 9-10 tr đầy hàng Flagship rồi. Em thật.

lenhhoxung1980

Xe điện
Theo em, Bphone 2017 định giá tầm loanh quanh 8 củ, khuyến mại các kiểu 2 củ nữa (2 củ này coi như trừ đi tiền không có thương hiệu) còn tầm 6 củ là ngon.
Em đang dùng S7 và thấy hài lòng với nó nên chỉ chém thôi.