[Funland] Bphone 2017

ngu ngơ

Xe điện
Xiaomi Mi6 có cho Em chỉ bán, dùng làm gì hàng Tàu. Bác so sánh hơi khập khiễng.
IP, Sony,... cũng made in china, có gọi là hàng tàu không cụ?

Mua vì yêu nước, vì made VN ư. Em thương nó thế ai thương em? Tầm giá đó SS, IP đầy ra đấy, hoạ chăng giảm 1/3 mới mua về trải nghiệm.
Samsung, LG, Nokia,... made in VN mà cụ. Nghe đâu SS có 250 cty sx phụ trợ ở VN, khoảng 700k việc làm cho người Việt.

DeislerX

Xe tải
Mặc dù hệ điều hành lõi là Nougat 7.1 nhưng vẫn hy vọng Bphone được tùy biến sâu để tối ưu được con chip tầm trung 6xx.

Về ngoại hình em thấy hơi thất vọng vì không có đột phá nhưng built có vẻ tốt, không ọp ẹp.

Có thể nói Bkav họ đã đầu tư để tạo nên con Bphone 2 khá chau chuốt, máy bước đầu tạo cảm giác an toàn cho người mua. Nếu phần mềm tùy biến tốt như quảng cáo thì đúng là đã thêm đủ gia vị để tạo phấn khích cho khách hàng.

Theboy

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ càng viết càng lòi cái thiếu hiểu biết công nghệ, vì các chỉ số viết sai cũng đã và đang phản ánh cái hiểu tổng thế phần cứng và mêm của 1 sản phẩm điện toán. Cụ muốn so sánh 2 sản phẩm thì còn nhiều thứ khác để mà so lắm, chứ ko phải lấy cái đầu của Newton cắm lên cổ của Quan Công thì sẽ ra 1 ông văn võ toàn tài đâu ạ.
Em đồng ý với cụ. Mấy cụ kia chỉ giỏi so sánh vở vẩn. bao nhiêu thứ nhưng mấy bố cứ lôi 1, 2 cái ra dìm. Không ủng hộ được thỉ thôi , lăm chuyện :D

langthanghanoi

Xe hơi

Samsung, LG, Nokia,... made in VN mà cụ. Nghe đâu SS có 250 cty sx phụ trợ ở VN, khoảng 700k việc làm người Việt.
IP, Sony nó đúng theo tên gọi của nó cụ nhé, tàu theo nghĩa của tàu luôn.

Hưng NN

Xe tải
bao nhiu bạn bè nguoi thân em chưa thấy ai dùng em này cả

Theboy

Xe buýt

Samsung, LG, Nokia,... made in VN mà cụ. Nghe đâu SS có 250 cty sx phụ trợ ở VN, khoảng 700k việc làm cho người Việt.
Hàng tàu ở đây theo em hiểu là thương hiệu tàu

dexom

Xe Cứu Trợ
Em hóng thấy có 1 thằng bên Khựa nó bảo là lấy đt của nó ra làm thành Bp2 để lừa dân VN không biết đúng hay sai...

Theboy

Xe buýt
Giá và cấu hình này thì thua, lại thất bại tiếp. Cùng cấu hình remi note 4x mà giá x 3.^:)^
Mua 3 cái note 4x vẫn còn dư 1 triệu rửa máy.:))
Cụ có đang dùng note 4x không. Nếu không thì đừng nói.

Em toàn thấy các cụ thích dẫm đạp lên người khác mới sướng thì phải.

SP nó mới ra, chưa dùng, chưa trải nghiệm thì cũng đừng vội vùi dập nó

Theboy

Xe buýt
Em hóng thấy có 1 thằng bên Khựa nó bảo là lấy đt của nó ra làm thành Bp2 để lừa dân VN không biết đúng hay sai...
Thằng nào hử cụ? hay nó phụt từ mồm cụ :D

mebin1991

Xe đạp
chắc cũng phải 1x trai ý các cụ nhỉ

DeislerX

Xe tải
Em đã xem qua con CUBOT này. Thứ nhất thiết kế của CuBot và Bphone là thiết kế phổ biến, nhiều dòng đt mới bây giờ như Nokia cũng sử dụng kiểu thiết kế này nên ko thể nói là bắt trước nhau. Thứ 2 đt Tàu chạy chip Mediatek còn Bphone là SnapDragon - 2 cấu trúc SoC khác hẳn nhau. Thứ 3 hệ điều hành đc tùy biến khác nhau hoàn toàn.

Vậy, không hiểu Bphone ăn cắp cái gì ?

Đọc còm của một số cụ mà e buồn cười. Người việt ai ai cũng ủng hộ hành vn thôi nhưng muốn người dân ủng hộ thì ng làm sp phải thế nào trước. Em chỉ hỏi cccm một câu thôi. Tại sao bảo thằng xiaomi hàng tàu mà người vn mình vẫn dùng mà người vn mình chúa ghét thằng tàu bởi đơn giản một câu là nó phù hợp với nhu cầu cũng như giá trị của nó với số tiền bỏ ra. Còn bphone của a quảng thì sao...cccm đều biết.cũng như mọi người đi mua con xe honda ai cũng kêu head bán cắt cổ họ vẫn mua, chứ thời đại bây giờ mà dùng ba cái lời chất với ko thể tin nổi chả ai bỏ tiền ra mua.

ngu ngơ

Xe điện

Honda City 2017

[Tịch thu bằng lái]

Chất!
Chỉ 1 từ duy nhất, theo e, cách PR giới thiệu rất ổn so với các sản phẩm do VN sx, cấu hình tạm dc:
Chip 626, 835, pin 3000, chụp ảnh 16MP. Tuy nhên khó cạnh tranh được
Chúng tôi gọi đây là Chất!
Hài nhất đoạn đồng chí nhân viên bấm điện thoại gọi Sếp, nịnh kinh!

bê phôn rồi lại cả quảng nổ thì vô đối rồi

Quavtv

Xe tải
Học đâu cái kiểu nhìn chip ra giá thành mà chê chát ???
Điện thoại giờ là giá trị sử dụng, là trải nghiệm, là công nghệ bên trong như thế nào ??? Bảo hành hậu mãi ra sao ??? Chất lượng ???
Linh kiện thì có phải lắp vào cục sắt là con chip nó chạy được đâu, màn hình, thanh ram, bộ nhớ, cam... nhà cung cấp loại 1 giá nó khác nhà cung cấp loại 2.
Thanh ram dr4 khác giá dr3 mặc dù cùng thông số, bộ nhớ cũng vậy, huống chi là màn vs hàng trăm linh kiện trên điện thoại.
Iphone, Samsung giá cao so cấu hình đấy mà vẫn bán nhiều nào có ai phàn nàn gì.
Người ta làm ra cái điện thoại để người tiêu dùng thêm một lựa chọn chứ có động đến bát cơm của ai đâu mà chê vs bai, dè bỉu ???
Việt Nam cần lắm những người dám nghĩ dám làm chứ không cần mấy bố cào phím ném đá.
Chục củ là số tiền không nhỏ nhưng ai mua thì mua không mua thì thôi, có ai kề dao vào chym dọa không mua là cắt đâu ???
Đi tán gái phải tìm hiểu kỹ tính nết nó như thế nào rồi mới đánh giá nó, huống chi con điện thoại chưa được cầm, chưa được trải nghiệm mà phán như đúng rồi.
Ủng hộ hàng Việt Nam không cứ là phải mua, chỉ cần không ném đá nó từ trong trứng là được, có thế thôi, vì sản phẩm hôm nay chưa tốt thì khắc phục dần dần nó sẽ tốt nhưng phải có thời gian. Cứ nhìn Samsung kinh nghiệm là thế mà vẫn khai tử Note 7 đấy thôi.
Việt Nam chúng ta DNNN đã chả ra gì, hết tham ô đến COCC. Vậy chúng ta hãy biết trân trọng những DNTN họ dám nghĩ dám làm như BKAV.
Em thấy rằng dám nghĩ dám làm như anh Quảng thật đáng quý. Dù thành công hay thất bại cũng đáng trân trọng.

Theboy

Xe buýt
Vầng, mời cụ hiểu cụ giải thích ạ.
Giá thành sản phẩm gồm 2 thứ: Linh kiện, phần mềm + thương hiệu
Anh Quảng dựa vào cái gì để bán đắt gấp 2,5 lần con Xiaomi Note 4 cùng cầu hình?
Linh kiện xịn, phần mềm ngon, thương hiệu tốt nhưng mà xấu thì cũng chả thằng nào nó mua. Yếu tố cấu thành giá trị của một sản phầm gồm nhiều thứ hơn thế.

Ở đây em thấy Bphone màn đẹp hơn, camera trước và sau ngon hơn, thiết kế đẹp hơn,...

mazda929

Xe tăng
Có cụ nào thông thái thông suốt thắc mắc của e về cái giá cớ sao cứ nhất thiết phải cao ngất ngưởng như vậy....? trong khi với giá đó đã chơi đc 6 or 6plus rồi...nếu muốn khơi dậy lòng tự tôn dân tộc để làm tỷ phú thì cũng nên xem xét ở cái giá 5-7tr là hợp lý....phải chăng cứ phải mức giá 10tr anh Nổ mới có lãi....?

dexom

Xe Cứu Trợ
Em đã xem qua con CUBOT này. Thứ nhất thiết kế của CuBot và Bphone là thiết kế phổ biến, nhiều dòng đt mới bây giờ như Nokia cũng sử dụng kiểu thiết kế này nên ko thể nói là bắt trước nhau. Thứ 2 đt Tàu chạy chip Mediatek còn Bphone là SnapDragon - 2 cấu trúc SoC khác hẳn nhau. Thứ 3 hệ điều hành đc tùy biến khác nhau hoàn toàn.

Vậy, không hiểu Bphone ăn cắp cái gì ?
Em hóng thấy thế còn cũng chưa biết có phải không mà cụ.

laixedo

[Tịch thu bằng lái]

Giá như thế thì rõ là chăn khách rồi, đâu có vì người Việt. Thương hiệu kém hơn mà đẩy giá cao hơn các thương hiệu toàn cầu thì phi lý. Họ không muốn làm ra một sản phẩm cao cấp với giá bình dân, họ chỉ muốn làm một sản phẩm bình dân có giá cao cấp.