[Funland] Bóng vàng 2022-2023 sẽ thuộc về ai?

tieuvuong

Xe buýt
Cũng như câi luận điệu bây giờ halland được thi đấu cho mancity nên mới ghi nhiều bàn vậy, ko có dbryn bơm bóng thì hallad cũng thường thôi. Thật sự ko hiểu sao lại có kieu suy luận nó ẫu trĩ như vậy. Trước khi về manctity dù cho có đá cho domund hay schzabug thì haland luôn duy trì hiệu suất 1 bàn/1 trận rồi. Cần gì phải về city halan mới ghi đc bàn. Thứ hai nữa neus việc ghi bàn dễ vậy sao city việc gì phải chiêu mộ haland sao ko chiêu mộ tiến linh hay raford cho đỡ tốn lương cao. Bởi tiền vệ city giỏi thế cung cấp nhiều cơ hội the thic ai chả ghi đueocj bàn. Cứ đứng sẵn tiền vệ nó chuyền cho.
Em ko rõ cụ già chưa, chắc là rồi vì cụ chê một cụ dưới 30 là trẻ, nhưng em thấy cụ hơn thua cay cú quá ạ :))
Năm nay Messi không xứng đáng thì cụ đề cử giúp em ai xứng đáng hơn với ạ 🙂

xukthal

Xe lăn

thanh040506

Xe trâu
Thì vậy , năm 2010 của Messi và năm 2013 của CR7 thì đều gây tranh cãi lớn .
QBV những năm đó mặc định cho 2 ông này , các cầu thủ khác chỉ làm nền dù có thành tích gì đi nữa . Messi năm nay thì ngoài WC ở clb PSG thì khác gì cầu thủ dưỡng lão đâu hả cụ
E fan Real nhưng công nhận cụ anti Messi thật ạ.

thungkhe

Xe điện
Em cũng phục Messi, Một mình kéo cả đội thường thường bậc trung, kèm cặp thêm 5-6 cậu lùn lùn đá mà vẫn ăn WC. Nể thật.

blogtienso

Xe tải
06 Hai Bà Trưng, Phường Hùng Vương, Phúc Yên, Vĩnh
Website
blogtienso.net
Em cũng phục Messi, Một mình kéo cả đội thường thường bậc trung, kèm cặp thêm 5-6 cậu lùn lùn đá mà vẫn ăn WC. Nể thật.
Các Fan của Ro bảo Arghen mua WC đấy và còn có thuyết âm mưu Fifa dựng Messi lên để thay cho Pele và Maradona

thungkhe

Xe điện
Các Fan của Ro bảo Arghen mua WC đấy và còn có thuyết âm mưu Fifa dựng Messi lên để thay cho Pele và Maradona
Dạ vâng, thế chắc phải chia tiền cho mấy cậu Gravion, hay bắt Van gal phơi mẹt để M10 chửi Cụ nhỉ.:D

ZoBon

Xe buýt
Website
zobo.com.vn
1 thứ bóng đá thông minh, thực dụng, chính xác, tinh tế, kỹ thuật còn phải tranh cãi có xứng bóng vàng không sao?. Quan trọng thứ bóng đá anh ta trình diễn ra sao, trong trận đấu anh ta làm những gì.
Nếu chỉ xét thống kê bàn thắng thì Beckenbauer, sammer, rivera, zidan, canavaro, nedvep, ronandinho .v.v.v. chỉ là cầu thủ hạng C thôi. Thay vào đó Trezeguet, inzagi dành bóng vàng

ZoBon

Xe buýt
Website
zobo.com.vn
Sau khi France Football công bố 29 ứng cử viên trong cuộc đua Quả Bóng Bạc em lại quay về thớt chém gió chút với các cụ .
- Phía trên có cụ bảo WC chỉ 1 tháng, chính xác thì đó là 1 tháng của Vòng Chung Kết World Cup. Còn WC nó kéo dài gần 4 năm trời trên khắp thế giới. Để vô địch thì Argentina phải đập nhau 25 trận, chứ ko phải đánh nhau 7 trận trong 1 tháng là được ôm Cup.
- Halaand thiệt thòi vì không được dự WC. Điều này không chính xác, Halaand có cơ hội trong 10 trận đấu suốt 2 năm phong độ cao nhưng không hề tận dụng được, thậm chí còn xếp sau cả Thổ Nhĩ Kỳ. Đội hình Nauy không hề tệ so với các đội trong bảng đấu, đó chính là lúc cần đẳng cấp của QBV lên tiếng, tiếc là Halaand không kéo được đồng đội đi lên. Còn ở ManCity thì Halaand lại chỉ là 1 mảnh ghép của Pep, dấu ấn của Pep lại là lớn nhất. Trước đó đội bóng của Pep đã là 1 đội bóng quá khủng khiếp rồi.
- Messi đá ở PSG ở vị trí cực thấp trên sân, những gì Zidane làm ở WC 2006 thì Messi làm hàng tuần tại PSG. Tuy vậy vẫn có số bàn thắng/kiến tạo cao khủng khiếp suốt mùa giải. Và ở WC 2022 thì chả còn từ nào diễn tả nữa, cậu ấy chơi ở đẳng cấp hoàn toàn khác biệt với giải đấu. Chúng ta cần 1 số 9 để ghi bàn, 1 số 10 để kiến thiết , 1 số 6/8 để kéo bóng và điều tiết lối chơi, nhưng Argentina có 1 ông làm được tất cả mọi việc đó ngay trong 1 trận đấu.
- Như thường lệ, em không phải fan của tay nào đua bóng vàng cả, em chỉ xem bóng đá mà thôi nên đừng cụ nào chụp mũ em. Từ 2004 đến nay em chưa lần nào đoán sai QBV ạ.
Nếu cậu ta có đủ sức khỏe em cũng đoán chắc cậu ta sẽ kiêm luôn tiền vệ đánh chặn. Và chắc chắn là 1 tiền vệ đánh chặn xuất xắc. Cậu ta quá thông minh trong môn thể thao này

badungc4

Xe tải
Từ lúc Arg vô địch WC thì 99% là Messi đạt qbv rồi trừ trường hợp tụt phong độ thê thảm thôi, đá bình bình thì auto được rồi

thanh040506

Xe trâu
Anti gì hả cụ , QBV thì năm nào chẳng tranh cãi . Cùng ở PSG năm vừa rồi theo cụ thì ai nổi hơn ?
Số ít tranh cãi thôi cụ ơi. Hơn 90% mọi người nhận định Messi ẵm QBV ngay từ trước khi công bố, thuyết phục quá còn gì cụ.
Ở PSG, cứ cho là Mbappe nổi hơn đi, vậy Mbappe có gì trong tay để so thành tích cụ nhỉ?

blogtienso

Xe tải
Website
blogtienso.net
Từ lúc Arg vô địch WC thì 99% là Messi đạt qbv rồi trừ trường hợp tụt phong độ thê thảm thôi, đá bình bình thì auto được rồi
Thôi cụ ạ. 90% mọi người đều nhận định Messi ăn bóng vàng khi nâng cup WC rồi. 1 mình Messi đưa 1 Arghen vô địch WC là quá đủ. WC là 1 cái gì đó là mơ ước của bao nhêi cầu thủ, cái cậu gì đó dc 5 QBV còn khóc khi bị loại đấy

blogtienso

Xe tải
Website
blogtienso.net
Anti gì hả cụ , QBV thì năm nào chẳng tranh cãi . Cùng ở PSG năm vừa rồi theo cụ thì ai nổi hơn ?
Chuẩn cụ ạ. Năm nay Ninja rùa đáng nhẽ phải ăn bóng vàng nhưng là QBV di cụ tưởng tượng

Dream Thai

Xe điện
Chuẩn cụ ạ. Năm nay Ninja rùa đáng nhẽ phải ăn bóng vàng nhưng là QBV di cụ tưởng tượng
Đê đảm bảo công bằng thì như Pep nói đó, nên dành riêng Messi 1 QBV, bọn còn lại tranh nhau 1 quả còn lại.

Cach đây khoảng >10 năm, có người cũng nói là nếu Messi ko chấn thương or xuống phong độ do ăn chơi, thì Messi có thể giành 10 QBV :)

Chauthanh11

Xe điện
Đê đảm bảo công bằng thì như Pep nói đó, nên dành riêng Messi 1 QBV, bọn còn lại tranh nhau 1 quả còn lại.

Cach đây khoảng >10 năm, có người cũng nói là nếu Messi ko chấn thương or xuống phong độ do ăn chơi, thì Messi có thể giành 10 QBV :)
Không lẽ Pep là chân lý sao hả cụ ? Ngoài WC thì năm nay Messi có gì nổi bật ở cấp clb đâu ? QBV thì năm nào chẳng tranh cãi .
Lời của Pep cũng giống như anh Dan hói thôi

Dream Thai

Xe điện
Không lẽ Pep là chân lý sao hả cụ ? Ngoài WC thì năm nay Messi có gì nổi bật ở cấp clb đâu ? QBV thì năm nào chẳng tranh cãi .
Lời của Pep cũng giống như anh Dan hói thôi
Mọi cuộc bầu bán thì người thắng cuộc là người có số phiếu cao nhất, Pep nói hay khổng tử nói thì ko phải 100% đồng ý, chỉ cẩn số đông đồng ý là thành chân lý

Khi ta sống ở 1 thế giới 10 tỷ dân này thì ta phải chấp nhận điều đó, tất nhiên sẽ có % nhất định đồng ý với cụ là M3p xứng đáng QBV, và cụ nên chấp nhận chuyện đó và vui vẻ sống tiếp :)

Chauthanh11

Xe điện
Mọi cuộc bầu bán thì người thắng cuộc là người có số phiếu cao nhất, Pep nói hay khổng tử nói thì ko phải 100% đồng ý, chỉ cẩn số đông đồng ý là thành chân lý

Khi ta sống ở 1 thế giới 10 tỷ dân này thì ta phải chấp nhận điều đó, tất nhiên sẽ có % nhất định đồng ý với cụ là M3p xứng đáng QBV, và cụ nên chấp nhận chuyện đó và vui vẻ sống tiếp :)
Những người ngoài lề như em và cụ hay kể cả Pep cũng chỉ là chém gió cho vui thôi , chứ chả có gì là chân lý cả .
Đến QBV ở ao làng VN còn cãi nhau ỏm tỏi nữa là thế giới .
Và quan trọng gì thằng nào đoạt đâu hả cụ ?