[Thảo luận] Bỗng một thoáng nào đó ta chẳng nhớ gì !!!

Tuanphim

Xe điện
Chuyện em kể ra đây là trường hợp của thằng em bạn em:
Nó chạy xe 4b cũng kha khá thời gian rồi, gần 10 năm các cụ ợ, thời gian đầu thì hiện tượng này không xảy ra, nhưng khoảng 6 tháng gần đây nó bị 5 lần rồi.
Hiện tượng đang đi trên đường bỗng không nhớ gì hết, không nhớ nổi đâu là chân ga, phanh, nhưng chỉ khoảng thời gian ngắn chưa đến 1 giây thì nó lại bình thường (dạng như bị mất trí nhớ).
Vào một ngày gần đây, khi gần tới đèn đỏ thường thì rà phanh thì nó lại dí chân ga (tưởng mình đang đạp phanh), nhưng thoáng chưa đến 1 giây thì nhớ ra và đạp phanh nên kiểm soát được tốc độ, không thì lúc đó nó húc vào một loạt xe 2b đằng trước thì...em chả dám nói nữa :102:
Em thì chưa bị như thế bao giờ. Các cụ ở đây đã ai bị như thế chưa? Có thể giải thích hiện tượng đó được không nhỉ?

xonline

Xe buýt
Cụ phải cung cấp thêm thông tin về khả năng uống dịu của chú ấy nữa thì a em mới tư vấn dc nữa.

Tuanphim

Xe điện
Cụ phải cung cấp thêm thông tin về khả năng uống dịu của chú ấy nữa thì a em mới tư vấn dc nữa.
Đây là đang nói trong trạng thái không có chất kích thích cụ ợ, với lại em cũng hỏi hiện tượng trên nó có xẩy ra với các cụ khác chưa hay chỉ mỗi thằng em đó bị thôi (b)
P/s: Cụ đã cho em Mút xôi đi chưa?

TechVNS

Xe tải
Lái cũ không biết thế nào chứ em là lái mới, một vài lần vẫn vô ý nhấp chân ga hay chân phanh một cách vô thức nhất là khi không tập trung. Tất nhiên là chỉ nhấp nhẹ và vẫn kịp phản xa ngay sau đó nên chưa bị sự cố đáng tiếc nào. Hy vọng theo thời gian thì sẽ không bị như thế nữa chứ không thì thế nào cũng có lúc gặp chuyện không hay.

Santa2008

Xe tải
Nó chạy xe 4b cũng kha khá thời gian rồi, gần 10 năm các cụ ợ, thời gian đầu thì hiện tượng này không xảy ra, nhưng khoảng 6 tháng gần đây nó bị 5 lần rồi.
Hiện tượng đang đi trên đường bỗng không nhớ gì hết, không nhớ nổi đâu là chân ga, phanh, nhưng chỉ khoảng thời gian ngắn chưa đến 1 giây thì nó lại bình thường (dạng như bị mất trí nhớ).
Vào một ngày gần đây, khi gần tới đèn đỏ thường thì rà phanh thì nó lại dí chân ga (tưởng mình đang đạp phanh), nhưng thoáng chưa đến 1 giây thì nhớ ra và đạp phanh nên kiểm soát được tốc độ, không thì lúc đó nó húc vào một loạt xe 2b đằng trước thì...em chả dám nói nữa :102:
Em thì chưa bị như thế bao giờ. Các cụ ở đây đã ai bị như thế chưa? Có thể giải thích hiện tượng đó được không nhỉ?
Tốt nhất là không nên lái xe nữa khi chưa tìm ra "bệnh"

trung74

Xe hơi
Phải đi khám khẩn trương và đi bằng taxi hoặc xe ôm cụ nhé.

mintoo

Xe tải
mất trí nhớ tạm thời à??? có gặp căng thẳng cuộc sống j ko???*-)

ChipBravo

Đi bộ
Website
www.facebook.com

Em chẳng có 4b nên ko biết,nhưng đi 2b thì cũng có vài người cũng thỉnh thoảng quên mất xi nhan bên trái thành bên phải ,hoặc là định phanh thì lại ga đấy ạ.........Em ko biết vì sao?

_Crazy_Fan_Car_

[Tịch thu bằng lái]
e cũng chưa thấy ai ntn bao h ạ, nhưng thế thì cũng nặng đấy ạ lái xe k an toàn tẹo nào

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Tự nhiên quên béng không nhớ mình đã gặp bác Tuấn Phim bao giừ chưa :102::102::102:

PHU CUONG

Xe tải
Cái này nguy hiểm lắm đây. Ra đường thấy xe khác lao vào mà lách vào bên phải mà lộn thành bên trái thì ...tiêu. Chỉ cần lơ đãng 0.5s thôi là tiêu chứ không cần là một giây. Theo mem thì nên đi khám BS và tạm dừng lái xe. Chân thành.\

hoangtujun

Xe tải
Có những lúc đầu ta nó cứ đi đâu ấy các cụ nhỉ.Thỉnh thoảng lại đờ ra. Ma ám chăng :21:

dzuy1010

Xe tăng
Em thì thỉnh thoang đèn xanh thì em lại dừng lại :'(:'(

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
1 năm người bình thường sẽ bị "mất hồn" vài giây. Nếu bị thường xuyên và quá nhiều như thế thì phải đi đốc tờ và uốn thuốc thôi ạ.

3_banh

Xe điện
theo em thì đốt vía cho xe xem sao, hôm 4 tết thằng em họ đằng nhà bồ nhí đi 4b về quê bên Đông Anh đường thì rộng thênh thang tự nhiên phang phải 2 cụ đèo nhau 2b phải vào viện, xe thì toác *** phải vào gara nằm 1 tuần. sau nó kể như bị ma làm chẳng nhìn thấy gì mà đoạn đó thẳng, ko bị che khuất, nghe nói đoạn đó trước là nghĩa trang.:^)

PHC

Xe buýt
Em của bạn cụ chủ thớt nên dừng ngay việc lái xe. Biết vậy mà vẫn lái là gây nguy hiểm cho chính bản thân cậu đó và rất nhiều người tham gia giao thông khác.

nh0k_s0c0l4

Xe hơi
E thì chưa gặp t/h đấy bao giờ,nhưng bị hiện tượng hôm nào uống rượu nhiều say thì sáng sau nghĩ lại thì thấy có khoảng tg k nhớ chút nào nhiều khi t trong túi k biết biến đi đâu,hỏi lại mới biết hôm qua mình thanh toán t,mà tính t xong đi đâu về nhà như nào lại nhớ,về nhà lên giường như nào k biết:102: pó tay cái đầu lun

namgianghp86

Xe tải
hiện tượng đãng trí do đang suy nghĩ cái gì đó... em từ hồi đi 2B cũng thi thoảng giật mình không hiểu mình đi đến đây từ lúc nào...lúc đó đi theo phản xạ tụ nhiên...đi xe 4B thì hình như cũng thi thoảng nhưng ko nhiều( do lái oto căng thẳng hơn nhiều)nhưng tuyệt nhiên không có cái vụ đạp nhầm chân ga với chân phanh:)