[Thảo luận] Bỗng một thoáng nào đó ta chẳng nhớ gì !!!

huykhuong

Xe đạp
thế thì nguy hiểm quá:ohmy::ohmy::ohmy::ohmy:

fineline

Xe tải
Theo em chả sao cả . cụ ấy đi xe 10 năm rùi có khi nó thành bản năng nên thế là thường .Không nhớ nhưng hành động vẫn chính xác .Như kiểu ở nước ngoài nhiều nói thì :69::69::69: nhưng bảo dịch thì không dịch được chỉ nhăn răng cười

thichchoi

Xe buýt
chắc chỉ có ông bạn đáy bị thôi, bác bảo ông bạn đó đi khám ngay đi, nhưng khả năng tìm ra bệnh là khó vì cái kiểu bệnh bất chợt như vậy ngay đến máy móc còn chả chuẩn đoán được nữa là con người, chỉ có cách uống thuốc bổ thần kinh là đơn giản mà có khi lại hiệu quả.

Tuanphim

Xe điện
Theo em chả sao cả . cụ ấy đi xe 10 năm rùi có khi nó thành bản năng nên thế là thường .Không nhớ nhưng hành động vẫn chính xác .Như kiểu ở nước ngoài nhiều nói thì :69::69::69: nhưng bảo dịch thì không dịch được chỉ nhăn răng cười
Cụ nói cũng đúng, lái xe thời gian lâu nó sẽ thành bản năng (phản xạ có điều kiện).
Trong số các cụ ở đây em nghĩ chắc cũng có một lúc nào đó lơ đễnh, vd: định làm một việc tự dưng quên béng mất là mình sẽ làm cái gì, không cứ phải là đang lái xe, chỉ có điều thời gian bất chợt đó nó đến thoảng qua nhanh hay chậm thôi.
Vấn đề em đặt ra là cái này chỉ một số ít người bị (một vài) hay cũng có khơ khớ người bị, nguyên nhân do đâu (thần kinh, xì trét, sức khoẻ hay tâm linh...? )
Chúng ta cùng bàn luận để rút kinh nghiệm và an toàn khi lái xe trên đường.

Mà cái thằng cu này nó chạy xe cũng thuộc loại oánh bóng mặt đường, chuyên chạy xe du lịch chở khách các tuyến đường các cụ ợ.

Chỉnh sửa cuối:

cutkit

Xe hơi
Em thỉnh thoảng cũng bị thế, đi đến nơi cần đến mà tạm thời không thể nhớ mình đi qua những phố nào. :102:

namgianghp86

Xe tải
Cụ nói cũng đúng, lái xe thời gian lâu nó sẽ thành bản năng (phản xạ có điều kiện).
Trong số các cụ ở đây em nghĩ chắc cũng có một lúc nào đó lơ đễnh, vd: định làm một việc tự dưng quên béng mất là mình sẽ làm cái gì, không cứ phải là đang lái xe, chỉ có điều thời gian bất chợt đó nó đến thoảng qua nhanh hay chậm thôi.
Vấn đề em đặt ra là cái này chỉ một số ít người bị (một vài) hay cũng có khơ khớ người bị, nguyên nhân do đâu (thần kinh, xì trét, sức khoẻ hay tâm linh...? )
Chúng ta cùng bàn luận để rút kinh nghiệm và an toàn khi lái xe trên đường.

Mà cái thằng cu này nó chạy xe cũng thuộc loại oánh bóng mặt đường, chuyên chạy xe du lịch chở khách các tuyến đường các cụ ợ.
thế này thì nguy hiểm quá:mad:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Con người lắm lúc cũng bị thế cụ ạ!

Em cam đoan chắc là cụ nào cũng từng một vài lần bị giống em: Cầm chùm chìa khóa trên tay và loay hoay đi tìm chính nó mất mấy phút, cáu loạn lên đến khi giật mình nhớ ra:redface::redface::redface:

Em thay vì quên lại hay nhớ> Hồi mới leo lên xe số AT cứ đến ngã tư là đạp chân trái sau phải gác hẳn cái chân trái lên. Mới hôm rồi đi với ông em lại làm cái uỳnh khiến cho ông em giật mình hốt hoảng thì ra em đạp chân phải trong khi em đang ngồi ghế phụ thấy thằng xe máy nó chuẩn bị tạt đầu :)) :)) :))

Nắng mới

Xe đạp
Chắc bạn cụ đang yêu rồi, yêu đương vào là hay lơ đễnh lắm, hồn phách thi thoảng hay bị chệch hướng. (y)

Em nghĩ là bạn cụ cần nghỉ ngơi thư giãn thôi, chắc là do bác ấy căng thẳng, không hẳn là stress mà có thể có nhiều việc phải suy nghĩ cùng lúc. (Cái này là suy ra từ bản thân em :P)

codai6284

Xe tải
E cũng ko bt là bệnh j các CỤ ợ.

nguoichuyenhang

Xe tải
Có lẽ do cụ ấy lơ đễnh suy nghĩ về 1 việc gì đó. Em cũng thi thoảng nhưng ít khi để bị giật mình. Nếu trường hợp như mô tả thì nên đi khám bác sĩ luôn, hạn chế lái xe.

Tuanphim

Xe điện
Con người lắm lúc cũng bị thế cụ ạ!

Em cam đoan chắc là cụ nào cũng từng một vài lần bị giống em: Cầm chùm chìa khóa trên tay và loay hoay đi tìm chính nó mất mấy phút, cáu loạn lên đến khi giật mình nhớ ra:redface::redface::redface:
Cái chỗ cụ bôi đậm lại làm em nhớ đến chiện của bu em, đội mũ trên đầu rồi cứ loay hoay đi tìm, xong rồi hò hết con cái tìm hộ, làm một phen cười rũ rượi :21:

Em thay vì quên lại hay nhớ> Hồi mới leo lên xe số AT cứ đến ngã tư là đạp chân trái sau phải gác hẳn cái chân trái lên. Mới hôm rồi đi với ông em lại làm cái uỳnh khiến cho ông em giật mình hốt hoảng thì ra em đạp chân phải trong khi em đang ngồi ghế phụ thấy thằng xe máy nó chuẩn bị tạt đầu :)) :)) :))
Cái vụ lày thì nhiều cụ hay bị phết, ngồi bên phụ mà phanh như đúng rồi ý :)):)):))

baby_driver

Xe tải
cái này là do đầu óc quá căng thẳng và mệt cụ ah

Cách này có thể dùng để đo sự mệt mỏi của các cụ, đặc biệt là lái đường trường. Sau khi đi qua 1 đoạn đường mà các cụ không nhớ được đã vượt qua xe gì, xung quanh có gì đoạn đường như thế nào ( tuy nhiên sau đó có thể coi là tỉnh táo) thì là lúc các cụ nên dừng xe lại và ngủ tầm 10'

Em cũng chả hiểu giải thích thế nào nhưng nếu mệt quá thì tự dưng não mình nó rest trong mấy giây ý, mà đi trên đường mấy giây đã đủ toi rồi :21:

Tamagochi

Xe tải
Cái này là có thật đấy các cụ ạ, ai cũng bị, chả phải bệnh gì mà cũng chả phải mỗi năm bị vài giây mà các cụ bị thường xuyên đấy, thời gian có thể ngắn, trong tích tắc hoặc dài hơn trong vài giây. Thông thường thì các cụ không để ý vì nó thoáng qua rất nhanh và hầu như không gây ra hậu quả nào. Tuy nhiên đôi lúc xui xẻo thì thời điểm đó lại rơi đúng vào lúc các cụ cần tỉnh táo nên có thể gây ra một số tai nạn. Khá nhiều tai nạn xảy ra trong những thời điểm trùng hợp hiếm hoi đó, chẳng hạn như bị ngã khi đang ở leo trèo ở trên cao, khi đang lái xe... Cũng như một số cụ, em cũng từng bị một số trường hợp như đang đeo kính thì đi tìm cái kính hoặc cái bút nằm ngay trước mặt mà nhìn qua nhìn lại mãi mới thấy....
Riêng em có một nguyên tắc cơ bản là không bao giờ dí chân ga hết cỡ như một số cụ nên lỡ có nhầm thì chỉ tích tắc sau là sửa được :)

Kamaz106

Xe tải
Một mảnh đất nho nhỏ có cái biệt thự to to
Tuy em mới lái nhưng cái bệnh này thỉnh thoảng em cũng bị.
Một lần, thay vì đạp ga tăng tốc em lại đạp phanh. Bố khỉ, cứ tưởng không hiểu xe hỏng hay là hết xăng, càng đạp ga càng thấy xe đi chậm lại:21: mất mấy giây toát hết cả mồ hôi.
Lần thứ hai của em nguy hiểm hơn hẳn lần 1. Bình thường mỗi khi đỗ xe, em đã thành phản xạ, tắt máy, đẩy cần số về P, giật phanh tay. Thế mà không hiểu sao, hôm rửa xe gần đây nhất, em đỗ xe xuống, thản nhiên mở cửa bước ra chẳng làm một động tác nào trong 3 động tác trên, thế mới bủ mựa. Mấy thằng rửa xe hôm đấy được một bữa xanh mặt. Tự nhiên thấy một con xe cứ lừ lừ phi vào cái đống máy bơm, máy hút bụi,.. của chúng nó. May mà em đỗ cách đống máy đấy vài mét, với lại chạy cự ngắn cũng tốt. Em co cẳng đuổi theo, mở cửa xe, phi vào trong, giật vội phanh tay, hú hồn, còn độ 20 phân nữa là thôi rồi...
Đúng là nhiều lúc cứ như bị ma làm ý các cụ ạ.

jack_derida2000

Xe tăng
Việc ko nhớ gì có thể do tuổi tác hoặc căng thẳng công việc hay sức khỏe, cái này ko nói trước được